PDA

View Full Version : [MU] Cách kết nối web mu để đăng kí và rs đc

dungtienvu0
03-05-12, 05:58 PM
Em mới tập cài Mu Offline: em đã cài xong phần Mu sever và đã chơi đc và cài mạng Lan cho mấy anh em trong xóm chơi đc với nhau.
Nhưng có một vấn đề là không có Web để Rs và tạo nhân vật. em cũng đã thử nhiên cứu cài web cài đc, nhưng lại không biết cách kết nối đc với Musver nên cũng không đăng kí đc và các máy trong mang Lan cung ko truy cập dc vào Web Mu luôn.
các Đại Ca hướng dẫn dùm em nhé

huanst
03-05-12, 06:19 PM
Bạn có thể xem các bài trong guide hay cài nbb cho dễ

dungtienvu0
03-05-12, 06:34 PM
có hướng dẫn nào chi tiết không bạn .

lastpr0
03-05-12, 06:45 PM
Nếu dùng web share sẵn thì chỉ việc làm theo hướng dẫn thôi, còn tự code thì phải làm 1 web cấp api ở server, rồi làm 1 client đặt trên host request về, an toàn tiện lợi.

dungtienvu0
03-05-12, 06:46 PM
mình cũng copy thư mục WEB vào trong c:\xampp\htdocs rồi vào đc web nhưng không kết nối để lập đcj nick và rs đc.

huanst
03-05-12, 06:51 PM
Bó tay lun có bật xamp chưa zo dc web chưa cài lại domain trong file config_domain chưa ?:|

dungtienvu0
03-05-12, 11:33 PM
hi' hi' khoan nay em mới làm lên hơi ngu 1 tí các bác thông cảm chịu khó hướng dẫn e 1 tí. em cung chưa biết config Domai thế nào lên các bác hướng dẫn em chi tiết 1 tí

dungtienvu0
04-05-12, 06:18 PM
báo cáo các bác em đã config thành công web mu đã vào đc , nhưng bây giờ em muốn cho các máy trong mạng Lan vào đc WEB máy chủ cua em thì làm thế nào đây??????????????????