PDA

View Full Version : [MU] Hướng dẫn hook DLL vào Main, GameServer .v.v bằng OllyDBG

caothuphutho
02-05-12, 06:40 PM
Chào các bạn lâu không đóng góp gì, hôm nay có time và cũng nhân tiên thời gian gần đây rất nhiều bạn PM hỏi cách hook DLL vào Main , GameServer bằng cách sử dụng công cụ olldbg. Vì theo như các bạn ấy hook dll sử dụng tool auto hook, nhanh nhưng một số main hay gameserver lại bị lỗi (tôi không dùng tool auto hook nào nên không xác thực được việc này) Và hơn nữa qua cách hook dll bằng cách sử dụng olly bạn sẽ hiểu rõ hơn về hook dll để có thể tùy biến cách hook theo ý thích của mỗi người.

Tôi đã làm sẵn video các bạn download về để xem và thực hiện :

Download Video hướng dẫn hook dll bằng olly (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Download công cụ xem video BB FlashBack Pro (nếu bạn chưa có ) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bổ sung thêm thông tin :
- > Trong video đã hướng dẫn rất chi tiết cách tìm hàm, các bạn chỉ cần làm theo là có thể tìm được, không những thế nó đưa ra một giải pháp tìm hàm khá nhanh và thực hiện ngay trên ollydbg. Và cách change Offset EntryPoint sử dụng LordPE. Nói chung tổng hợp từ A -> Z cách hook dll một cách cụ thể nhất.

caothuphutho
02-05-12, 07:16 PM
phá trinh sư phụ. he he. like mạnh nào. hiện tại hook olly ok rồi. đang chờ anh chỉ đoạn đổi entrypoint bằng olly thôi. he he :D

Trong video cũng hướng dẫn cách change EntryPoint luôn rồi đó em ;)

thantainho
02-05-12, 07:20 PM
Dowload về để giành hehehe... thực hành sau... thanks đại ka nhá

xaoemxauthe
28-05-12, 11:33 PM
lỗi này giải quyết sao đây....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120528233155.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120528233155.png)

huyhoangtu
18-06-12, 04:28 PM
thanksssssssss anh nhieu anh cho xin them phan games nua thi hay qua

chiphoine92
22-12-12, 03:29 AM
Hay quá:-h:-h:-h:-h:-h8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

tdtung93
21-02-14, 11:15 PM
Sorry vì đào mộ.
ai còn giữ video này up lại giúp em với ạ, đang học hook = OllyDBG

coldsun198
22-02-14, 12:54 AM
Mình cũng đang cần ai co up lai với,...........

alobabyday
15-06-14, 10:27 AM
cho xin lại link video với =.=

alobabyday
22-06-14, 05:23 PM
UPppppppppppppppppppppppppppp..................... ..................................................

eva0001
18-09-15, 04:16 AM
Bác nào còn giữ video cho em xin lại link với được không, trước giờ làm MU toàn ăn sẵn. Giờ chán làm rồi muốn nghiên cứu tìm tòi chút chứ thấy kém cỏi quá. Mong các bác hạ cố chịu khó up hoặc share lại link cho em xin với :(

wermanhme1990
18-09-15, 11:02 AM
Bác nào còn giữ video cho em xin lại link với được không, trước giờ làm MU toàn ăn sẵn. Giờ chán làm rồi muốn nghiên cứu tìm tòi chút chứ thấy kém cỏi quá. Mong các bác hạ cố chịu khó up hoặc share lại link cho em xin với :(
Có cái video của mấy anh nước ngoài trên youtube, bạn xem tạm:
Hook dll to main.exe

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hook dll to gameserver.exe

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hanata
21-09-15, 12:22 PM
có bác nào còn video của CTPT thì up lại cho e với đc ko ah?

hackluv
21-09-15, 02:10 PM
có này :v

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Hanata
21-09-15, 07:14 PM
có này :v

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bác inbox cho e với, đang cần. Thanks trước bác nhé.