PDA

View Full Version : [JX] Hướng dẫn cài JX bằng SQL 2005 thành công 100%

J4cksparrow
02-05-12, 03:01 PM
Lâu quá quay trở lại box jx, ko biết viết bài gì h, đành phải fix lại bài này hoàn thiện 100% cho các bạn
Bộ cài đặt:

* 1. Để cài đặt SQL Server 2005 Express, máy bạn phải có bộ Windows Installer 3.1 trở lên, download về
* 3. Bạn phải có file cài đặt SQL Server 2005 Express, có thể download miễn phí từ Website của Microsoft
* 4. SQL Server Management Studio Express

Sau khi download về, hãy lưu vào một thư mục nào đó để bắt đầu tiến hành cài đặt

Trong hướng dẫn dưới đây, các thành phần trên có tên file cài đặt lần lượt là

1. WindowsInstaller-KB893803-v2-x86.exe: Windows Installer 3.1
2. dotnetfx.exe: Microsoft .Net Framework 2.0 (các bạn search google hộ nha )
3. SQLEXPR.EXE: SQL Server 2005 Express : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4. SQLServer2005_SSMSEE.msi: Công cụ quản lý SQL Server Management Studio Express : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài y như là dùng SQL 2000, các bạn cứ next và next cho tới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
Các bạn bỏ check "Hide advanced configuration options " --> Next --> Next cho tới

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
Các bạn chọn Default instance nghen ..!! --> Next --> Next

* Windows Authentication Mode: Sử dụng chứng thực của Windows
* Mixed Mode: Kết hợp cả chứng thực của Windows và chứng thực của SQL Server
Ở đây các bạn phải chọn là : "Mixed Mode"

Nhấn Next
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(15).jpg

Xong các bạn cứ next --> next cho tới cài xong

Xong h tới phần mở ip để connect tới SQL . Các bạn mở SQL Server Configuration Manager.
--> SQL Server Network Configuration --> Protocols for .... -> TCP/IP
* Tab Protocol:
General : các bạn chon Yes vào thẻ Enable nha
*Tab IP Address :
Ở đây có rất nhiều IP, vd: IP1, IP10,IP11....
Các bạn kiếm cái IP mình đang làm server, or các bạn enable hết cũng đc :
Active : Yes
Enable : Yes
-------Xong----------
H tới phần connect database
Attrach database như dùng SQL 2000 vậy.
** Lưu ý : Nhớ Run as administrator ... SQL Server Management Studio Express nhá, nếu ko là attrach database sẽ bị lỗi
Chạy SQL Server Management Studio Express nó hiện ra cái bảng Connect server to server.
Authentication: Windows Authentication.
Bạn để ý cái User Name ở dưới cái Authentication, nó rất rất rất quan trọng đấy.
Sau khi đã chọn database account cho Logins/sa
Thì bạn phải tạo 1 Login = cách :
Lick chuột phải vào chữ login--> New login ...-->
Trong khung Login Name, bạn bấm Search -->Advanced --> Find now --> Chọn đúng user Name trong user trong bảng Connect server to server.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trong đó
In Folder là : Computer Name ( để xem bạn click chuột phải vào My Computer --> Properties
và Name(RDN) : chính là User Name Account ( Click vào biểu tượng Windows là bạn thấy tên liền )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

.............
Ai còn thắc mắc ỏ lỗi gì cứ post lên mình fix cho ....., hoặc ko cài pm Y!h : than_gio2502 or alo 01227881808 mình support hộ cho ....
Nếu bài hay thì nhớ thnks nha ..!! (^-^)
Đã fix link ....

assaa
02-05-12, 03:04 PM
Cũng hay đấy. Cái này có ích cho những ai không cài được SQL2k :D. Thank

nhocluka
02-05-12, 04:04 PM
link sql die (:|(:|(:|(:|
We are sorry, the page you requested cannot be found.

haihapc2
12-05-12, 06:05 PM
hiz! tới phần khởi động server nó báo connect db erro, help

Kunedo
10-11-12, 09:00 PM
Mình cài thì bị lỗi này là sao vậy :-/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SIR.ThaiBinh
10-11-12, 09:44 PM
ngon ... sao bưa nay toàn bài hay thack cái nào lấy tấm lòng ....

DuongDaiCaJX
16-12-12, 11:34 AM
Mình làm theo toàn bộ các bước nhưng cứ lỗi connect db erro, ai rảnh giúp mình cài nhé, tập cài sql 2005 cho chạy tốt hơn.

mar_linh
13-01-13, 12:03 PM
Có ai biết làm trên SQL server 2008 ko ?

J4cksparrow
16-01-13, 07:59 PM
SQL server 2008 thì tương tự vậy, download 2 link này :

Xong về cài y chang như trên, thiết lập thêm tài khoản User : database: account

chungthanhphuo
05-03-13, 02:10 PM
Bạn ơi mình làm y chang như trên,trới phần tạo new login,mình cũng làm y như hương dẩn nhưng không tạo được new login.Bạn giúp đở với.

phien-nhatrang
08-03-13, 04:01 PM
Cần chi phải rắc rối như này,và như này cũng ko chắc đã chạy được
SQL2005 ko phải config theo IP như sql 2000 mà config theo server name
Mở database.ini lên chỉnh hết các IP = name server của sql 2005 ví dụ VOLAM\SQLEXPREESS đảm bảo chạy sv như điên,bao lỗi lầm :))

chungthanhphuo
16-03-13, 05:08 PM
Mình đã chạy được trên SQL2008 rồi thanks bạn nhiều lắm.Vì mình đang làm đồ án nên k dùng SQL2000 đc

garpfop
12-05-13, 06:24 PM

chungthanhphuo
12-05-13, 07:39 PM
Bạn down thêm về cài vô là được,chứ mặc định SQL 2008 k có đâu.

topde090
17-05-13, 04:00 PM
Mình đã chạy được trên SQL2008 rồi thanks bạn nhiều lắm.Vì mình đang làm đồ án nên k dùng SQL2000 đc

hướng dẫn em cách add datbase vào sql 2008 với...em cài tool visual 2010..mà nó tự cài luôn sql 2008
:(

Kunedo
22-06-13, 10:12 PM
mình chỉnh pass sa rồi, chạy Sword3PaySys vẫn báo DB error, làm như nào bây giờ mọi người ?

quangnv1805
01-07-13, 08:01 PM
Bác cho 500 ảnh cụ thể được không đến đoạn cài xong SQL là không làm được nữa rồi

tronghieu113
31-08-13, 04:28 PM
Bạn nào hảo tâm giúp mình cấu hình sql 1 lần cho sv jx ofline được không .mình làm hoài vẫn bị conect database eror
mình dùng sql 2008 không tháy cái sql sẻvice như ở sql 200 0 ở đâu cả thank

có gì team viewer chỉ cho mình 1 lần với .thank

wermanhme1990
31-08-13, 04:34 PM
Bạn nào hảo tâm giúp mình cấu hình sql 1 lần cho sv jx ofline được không .mình làm hoài vẫn bị conect database eror
mình dùng sql 2008 không tháy cái sql sẻvice như ở sql 200 0 ở đâu cả thank

có gì team viewer chỉ cho mình 1 lần với .thank
Bạn cài giống hướng dẫn của chủ thớt là được, rồi chạy server bằng quyền admin là hết lỗi connect database error(chuột phải vào các file .exe chọn run as admin)

tronghieu113
31-08-13, 07:38 PM
vẫn không được ko biết có bị chống gì không nữa ai rành giúp em với sql 2008

theanh2013
05-04-14, 01:43 PM
Uppppppppp lên giúp mình cài với
Mình cài dc rồi nhung setup nó báo contan db erro

photuong1994
28-04-14, 12:17 PM
Đầu tiên làm như hình sau:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn bỏ check "Hide advanced configuration options "

--> Next --> Next cho tới

Các bạn chọn Default instance nghen ..!! --> Next --> Next

* Windows Authentication Mode: Sử dụng chứng thực của Windows
* Mixed Mode: Kết hợp cả chứng thực của Windows và chứng thực của SQL Server
Ở đây các bạn phải chọn là : "Mixed Mode"

Nhấn Next

Xong các bạn cứ next --> next cho tới cài xong

Xong h tới phần mở ip để connect tới SQL . Các bạn mở SQL Server Configuration Manager.
--> SQL Server Network Configuration --> Protocols for .... -> TCP/IP
* Tab Protocol:
General : các bạn chon Yes vào thẻ Enable nha
*Tab IP Address :
Ở đây có rất nhiều IP, vd: IP1, IP10,IP11....
Các bạn kiếm cái IP mình đang làm server, or các bạn enable hết cũng đc :
Active : Yes
Enable : Yes
-------Xong----------
H tới phần connect database
Attrach database như dùng SQL 2000 vậy.
** Lưu ý : Nhớ Run as administrator ... SQL Server Management Studio Express nhá, nếu ko là attrach database sẽ bị lỗi
Chạy SQL Server Management Studio Express nó hiện ra cái bảng Connect server to server.
Authentication: Windows Authentication.
Bạn để ý cái User Name ở dưới cái Authentication, nó rất rất rất quan trọng đấy.
Sau khi đã chọn database account cho Logins/sa
Thì bạn phải tạo 1 Login = cách :
Lick chuột phải vào chữ login--> New login ...-->
Trong khung Login Name, bạn bấm Search -->Advanced --> Find now --> Chọn đúng user Name trong user trong bảng Connect server to server.

Trong đó
In Folder là : Computer Name ( để xem bạn click chuột phải vào My Computer --> Properties
và Name(RDN) : chính là User Name Account ( Click vào biểu tượng Windows là bạn thấy tên liền )

nghiadht
07-06-14, 08:26 PM

Mình bị thế này ... fix làm sao vậy mấy bạn :D

nghiadht
08-06-14, 10:04 AM
Mình bị thế này ... fix làm sao vậy mấy bạn :D

Up nào ...
.............................................

ledong1989
01-12-14, 11:55 PM
anh em cho mình hỏi sao mình làm giống các bạn hướng dẫn mak khi kết nối thì nó báo vậy nek

Slayer
12-02-15, 06:47 AM
1 năm nay toàn làm với SQL 2000 . giờ mới đổi laptop lên 64 bit dùng cái 2005 cứ connet error hoài tức thật chứ

tagtag15
12-02-15, 09:44 AM
pm yahoo tôi , làm 1 phát :P hotrojx_ctc

harry93
23-02-15, 01:14 PM
Đối với SQL 2008 thì mọi người nên tải bản "WithTool" trên trang chủ MS sài (tải express không mắc công cài thêm managerment tool mất công), bản RC2 luôn cũng dc. Cài đặt với cấu hình mặc định hết, authorize thì MixMode, sau đó vào Managerment tool chỉnh lại pass acc "sa" sau cũng dc. Trong datbase.ini thì thay cái ip bằng tên sever của mình là chạy dc. SQL 2008 hoàn toàn tương thích với win 7 chạy bao ngon :)>-

J4cksparrow
11-06-15, 01:00 PM
Chia tay lâu quá roài, h quay lại kiếm cái mới .... (Vẫn còn tâm huyết và ghiền JX)

thieniu
28-08-15, 01:17 PM
Chia tay lâu quá roài, h quay lại kiếm cái mới .... (Vẫn còn tâm huyết và ghiền JX)
up lại mấy cái ảnh cho sinh động nào chủ thớt, link die k hà..............

tunkute10
08-03-16, 03:46 AM
Đã làm như hướng dẫn SQL vẫn hk kết nối được với SV . Chạy SV vẫn bị Coner DB Eror !! gì gì đó ....
Thứ Đký tài khoảng thì như thế này Giúp em với

NightMareII
08-03-16, 08:57 PM
Mình cũng bị db error suốt , ai giúp mình với :(

tunkute10
09-03-16, 12:39 AM
Úp úp có ai Quan tâm giúp với .......... Đổi cái Ip = Name Server ( mà name server lấy từ đâu ) có cao nhân nào giúp mình với :(( Help

anhhaimientay
21-12-21, 09:11 PM
SQL server 2008 thì tương tự vậy, download 2 link này :

Xong về cài y chang như trên, thiết lập thêm tài khoản User : database: account

là thêm database: account sao chủ thớt chỉ rỏ dùm thank