PDA

View Full Version : [JX] Giúp mình về skin vũ khí

kurobakaito
02-05-12, 11:01 AM
mình có đọc ebook của giangleloi và biết thay đổi icon của item khi ở trong hành trang rồi ( VD : kích c10 ô kim sửa thành phá thiên kích ) nhưng khi đeo vào thì nhìn thấy vẫn là kích ô kim mình mò hoài k ra nên mạo muội lên đây mong các bạn có thể giúp mình. Tks :H

kurobakaito
02-05-12, 02:52 PM
cho mình mạo muội hỏi thêm 1 câu nữa nhé mình xem đoạn code này mà vẫn k hiểu
function hktb(sel)
n = sel + 1
SetTaskTemp(34,n)
Say("Xin moi chon !",2,
"ao/ao",
"thoat/no")
end
biến sel ở đây là gì mình coi các *.lua để include mãi k thấy biến sel và hàm SekTaskTemp(34,n) là gì ?

assaa
02-05-12, 03:33 PM
mình có đọc ebook của giangleloi và biết thay đổi icon của item khi ở trong hành trang rồi ( VD : kích c10 ô kim sửa thành phá thiên kích ) nhưng khi đeo vào thì nhìn thấy vẫn là kích ô kim mình mò hoài k ra nên mạo muội lên đây mong các bạn có thể giúp mình. Tks :H
Bạn chỉ mới thay đổi icon của nó còn về phần res vũ khí thì bạn chưa thay nên mặc dù là icon khác nhưng nó vẫn là res của ô kim. nếu muốn thay đổi thì phải thay đổi lại res nữa bạn ak

cho mình mạo muội hỏi thêm 1 câu nữa nhé mình xem đoạn code này mà vẫn k hiểu
function hktb(sel)
n = sel + 1
SetTaskTemp(34,n)
Say("Xin moi chon !",2,
"ao/ao",
"thoat/no")
end
biến sel ở đây là gì mình coi các *.lua để include mãi k thấy biến sel và hàm SekTaskTemp(34,n) là gì ?
sel ở đây là 1 dạng hàm
SetTaskTemp là Hàm đặt nhiệm vụ tức thời khi thoát nhân vật mất tác dụng
cấu trúc SetTaskTemp(idtask , bước task)

kurobakaito
02-05-12, 04:07 PM
tks bạn , bạn có thể hướng dẫn cho mình thay đổi res ở đâu không và cho mình xin cái fonts để viết các lời thoại có dấu trong võ lâm dc mình thử font TCVN 3 mà k dc :D

cuccut
02-05-12, 10:12 PM
tks bạn , bạn có thể hướng dẫn cho mình thay đổi res ở đâu không và cho mình xin cái fonts để viết các lời thoại có dấu trong võ lâm dc mình thử font TCVN 3 mà k dc :D

1) đổi res: ví dụ với vũ khí: bạn vào mở file meleeweapon.txt bằng Excel, để ý cái vũ khí của bạn nó ở dòng nào trong file .txt trên (ví dụ dòng x), rồi vào file meleeres.txt: ở đây có 3 cột, ta chỉ cần để ý 2 cột đầu. Ví dụ: item Phá Thiên kích ở dòng 41 (mở bằng Excel), mở file MeleeRes, tìm số 41 ở cột đầu tiên, nhìn sang cột 2 ta thấy số 26 (ví dụ), khi đó res quy định hình ảnh của cái kích c10 là 26, bạn đổi res vk Kim Ô thành res của Phá Thiên kích thì bạn tìm dòng vũ khí đó rồi khai báo trong MeleeRes thêm một dòng :

xxx 26

với xxx là số thứ tự dòng của vũ khí kim ô còn 26 là res của phá thiên kích
=> vậy là bạn đã đổi res vũ khí kim ô thành res của phá thiên kích rồi

2) việt hóa lời thoại trong võ lâm thì bạn dùng tool jxStudio là ok (dùng được cả với server font và server no font):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kurobakaito
02-05-12, 10:21 PM
tks bạn :D mình là newbie mong các bạn chỉ bảo .

cuccut
03-05-12, 07:46 AM
tks bạn :D mình là newbie mong các bạn chỉ bảo .

thanks bằng hành động nha bạn :))

kurobakaito
03-05-12, 12:24 PM
hehe quên à ông biết làm sao có cái vòng chạy phía ngoài item như trang bị HKMP k :D

cuccut
03-05-12, 03:44 PM
hehe quên à ông biết làm sao có cái vòng chạy phía ngoài item như trang bị HKMP k :D

cái vòng chạy đó phải code trong source mới được, cả cái hiển thị tiền vạn lượng nữa, tham khảo server sau (lỗi hơi nhiều :)))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kurobakaito
03-05-12, 05:38 PM
source mà ông nói là những file trong data ấy hả ( do có nhiều người nói source nhưng k biết là ở đâu :( )