PDA

View Full Version : [KT] Giúp em lỗi Scrip

luumin
01-05-12, 11:36 AM
em chạy gameserver thì nó báo lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sửa mấy lỗi này ở như thế nào ạ em đang dùng bản của xaophayxoan đã vào tìm những file bị lỗi nhưng không biết cách sửa ai biết chỉ em nha

Sesshomaru
01-05-12, 11:44 AM
em chạy gameserver thì nó báo lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sửa mấy lỗi này ở như thế nào ạ em đang dùng bản của xaophayxoan đã vào tìm những file bị lỗi nhưng không biết cách sửa ai biết chỉ em nha
bạn thử làm theo cách mình hay làm nhé

Đầu tiên là thử lỗi script.bạn backup những thứ mà ko muốn xóa
sau đó vào từng folder nó báo lỗi.ví dụ nó báo mission thì bạn vào script\mission.Sau đó xóa hết cả folder mission.bạn tải bản đầu của phiên về.rồi giải nén.copy folder mission vào xem thử còn báo lỗi không.
-Nếu có:tức là ko phải do script đó edit sai.bạn làm tương tự với folder setting\mission.Nếu thay setting mà cũng ko được thì mình khuyên bạn nên tự dev từ bản chính của phiên.rồi làm từ từ.đảm bảo sẽ không có lỗi
-nếu không:tức là folder đó có file sai.bạn thử lại bằng cách copy từng folder nhỏ hơn trong mission.rồi chạy lại toàn bộ.Kiên trì bạn sẽ tìm được file bị lỗi.tìm được file lỗi thì may ra tìm được cách sửa.ko sửa được thì chỉ có nước dùng bản gốc.