PDA

View Full Version : [KT] Lại nhờ vả các pro chỉ giúp mấy lỗi :(

nguyendung2011
28-04-12, 12:14 AM
mình đang xài sever của xaophaixoay, chạy trên hamachi chơi cùng mấy đứa bạn nhưng bị 1 số lỗi như thế này pro nào biết chỉ giùm nhé, tks nhiệt tình :X.
thứ 1 là mình log acc vào thì không sao nhưng bạn mình tạo acc vào, chơi được 1 lúc mất kết nối vào lại acc vừa tạo nó lại báo lỗi mất kết nối, mặc dù mạng không sao và tạo acc mới chơi lại vẫn chơi được bình thường. chỉ có acc cũ vừa mất kết nối của bạn mình là không vào được, mình đã thử vào mấy acc đó = máy chủ thì vào bình thường. mình cũng đã thữ xem có kẹt acc hay lỗi hamachi nhưng đều không phải.
thứ 2 là lỗi ở phần túi tân thủ, mỗi lần ấn nhận luyện max mật tich thì bị dis
cả 2 trường hợp trên là bị ở máy bạn mình, kết nối với sever thông qua hamachi, còn máy mình đang xài máy chủ chạy vẫn bình thường và không có các lỗi trên. pro nào đã gặp hoặc biết lỗi nào chỉ giúp với nhé, tks nhiều :x:x:x

nguyendung2011
28-04-12, 09:18 AM
up cho ai biết chỉ giùm , tks tks :x:x:x

khactai
28-04-12, 10:05 AM
lỗi mất kết nối với máy chủ là do client không load dữ liệu từ sv được---nói chung là bị kẹt acc cách giải quyết đơn giản đó là dùng máy sv log vào acc đó tháo hết đồ xuống.lỗi này cũng có thể khắc phục bằng cách chạy gameserverd.exe mình đoán là bạn chạy gameserver(ko phải thì thôi nha)
còn chuyện tu luyện mật tịch mà bị dis chắc do đường chuyền hamichi yếu quá (đoán thế).mình nghĩ nếu mạng bạn tốt thì sẽ ko bị trường hợp đó,có vài trường hợp nữa là do đường truyền mag của máy client yếu quá load không đc dữ liệu!

nguyendung2011
28-04-12, 12:38 PM
lỗi mất kết nối với máy chủ là do client không load dữ liệu từ sv được---nói chung là bị kẹt acc cách giải quyết đơn giản đó là dùng máy sv log vào acc đó tháo hết đồ xuống.lỗi này cũng có thể khắc phục bằng cách chạy gameserverd.exe mình đoán là bạn chạy gameserver(ko phải thì thôi nha)
còn chuyện tu luyện mật tịch mà bị dis chắc do đường chuyền hamichi yếu quá (đoán thế).mình nghĩ nếu mạng bạn tốt thì sẽ ko bị trường hợp đó,có vài trường hợp nữa là do đường truyền mag của máy client yếu quá load không đc dữ liệu!

tks bạn, đúng là mình chạy gamesever, nhưng mình đã vào acc tháo hết đồ nhưng bạn mình cũng không vào acc được, không hiểu là bị kẹt kiểu j nữa. có ai có cách giải quyết khác không chỉ giúp nhé, tks nhìu :x

khungvonline1
28-04-12, 09:24 PM
Bạn chép setting của gameserver bỏ vào clien thử xem cái nay có thể do item nữa đó server mình hồi bữa có vài trường hợp dung sai pach nên cũng bị thế . Mà chơi acc mới nha acc cũ die rồi