PDA

View Full Version : [JX] Font chữ Thư Pháp dành cho các bạn làm Intro

Rogue
26-04-12, 10:08 PM
Như tiêu đề, đây là bộ Font chữ thư pháp đẹp để làm 1 kái Intro hoành tráng :D
Link MF: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn có thể dùng chương trình PhotoScape để chỉnh sửa, thêm thắt,... tạo bản quyền cho intro của mình
Link MF: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> new

jxvietnam
27-04-12, 10:33 AM
Tks bạn nha đang cần làm intro

P/s : Photoshape có pass nha bạn, ko giải nén đc

assaa
27-04-12, 10:53 AM
Không có pass thì dùng bằng niềm tin ak =))

Rogue
27-04-12, 04:45 PM
OMG, xin lỗi 2 bạn nha. Mình search google ra link thì đưa vào, mình không biết có pass giải nén #-o
Down link mình mới dùm mình nha lần này check rồi, không pass giải nén ;))

Zin Kull
27-04-12, 10:57 PM
Photospace tùm lum kìa :"> Download về xài thôi :P
Nhưng mà xài Photoshop hiệu ứng chữ cũng đc nhiều hơn, đẹp hơn :">
Photospace toàn đồ cho mình ăn sẵn :P chứ có làm theo ý muốn đc đâu :P

Rogue
28-04-12, 09:02 AM
Photoshop nhìn giao diện nhức đầu, mình cũng không rành, thôi thì cứ làm photoscape cho dễ ;))

nhoxan
04-06-12, 07:00 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Rogue
04-06-12, 12:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cài đặt và khởi động PhotoScape, Bấm Open chọn đường dẫn đến hình mún làm intro (hình fải có định dạng .jpg và kích thước 800x600)
trong PhotoScape có các tool như: thêm chữ vào hình (cái font Thư pháp là để insert chữ thư pháp vào hình),...
Sau khi chỉnh sửa hình xong thì save lại, copy file hình vừa sửa vào Client\Spr\HinhNen
Tiếp theo mở file: Ui\Ui3\登陆过程背景窗口.ini
Ví dụ 1 đoạn:

[Init]
Left=0
Top=0
Width=800
Height=600
Moveable=0
ImgType=1
ImgType: là dạng hình ảnh (ImgType=1 để load file ảnh .jpg, Img=2 để load file ảnh .spr)
Image: là đường dẫn đến hình ảnh
Chú ý: PhotoScape có khả năng chuyển định dạng ảnh từ .bmp sang .jpg
Cách làm:
B1: rename file ảnh .bmp sang .jpg (ví dụ anh1.bmp -> anh1.jpg)
B2: Khởi động PhotoScape chọn đường dẫn đến hình ảnh vừa đổi định dạng và nhấn save
Chúc thành công