PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp về cấu trúc full file npcs.txt

borntolead
26-04-12, 10:52 AM
hì tớ search trên forum thấy cũng có vài pài nói về File NPCs.txt nhưng hình như nói sơ sài quá tớ đọc không hiểu mặc dù đọc đi đọc lại 4 5 lần rồi vẫn unknow :( nên đành liều post lại thêm 1 bài nữa hi vọng có người nói chi tiết hơn về file này cho mình. nếu biết 1 vài thuộc tính thì cho hỏi

1.Thuộc tính sức mạnh của quái
2.Thuộc tính tốc độ hồi máu và hồi bao nhiêu %
3.Thuộc tính kinh nghiệm của quái
4.Thuộc tính máu của quái
5.Thuộc tính đở
6.Thuộc tính rớt đồ. (ko biết cái này có trong file npcs không :P)
7.Thuộc tính phân biệt Quái hay NPC

thanks mọi người trước nha. mod cũng thông cảm đừng del bài này của e nha

jxvietnam
26-04-12, 11:01 AM
Mình xin trả lời từng như sau : Mở file txt bằng Excel sẽ dễ dàng trong việc dev hơn
1. Sức mạnh : cột ARParam,ARParam1,ARParam2,ARParam3
2. Hồi máu LifeReplenish
3. Kinh nghiệm :ExpParam,ExpParam1,ExpParam2,ExpParam3
4. Máu : LifeParam3
5. DefenseParam
6. DropRateFile
7. Camp : số 5 là quái, 6 npc

borntolead
26-04-12, 12:35 PM
hì thanks cậu nhiều cậu trả lời vậy. chắc rành file này rồi cho xin full info đi :( có gì các member sau vào cũng có cái để đọc luz :D
àk cho tớ hỏi luz sao đánh 1 con quái màk nó nhận được 2 lần tăng exp zị :( - rồi tự nhận tiền nữa hjx hjx

jxvietnam
26-04-12, 02:48 PM
2 lần nhận exp là do vừa add kinh nghiệm bằng file npcs.txt vừa bằng script nên mới vậy, tiền cũng thế. Muốn nhận 1 kn thì bạn del file script của npc đó đi là đc

borntolead
26-04-12, 06:35 PM
2 lần nhận exp là do vừa add kinh nghiệm bằng file npcs.txt vừa bằng script nên mới vậy, tiền cũng thế. Muốn nhận 1 kn thì bạn del file script của npc đó đi là đc
cho tớ đường dẫn script đựơc không

KemIcy
13-10-22, 09:54 PM
hì tớ search trên forum thấy cũng có vài pài nói về File NPCs.txt nhưng hình như nói sơ sài quá tớ đọc không hiểu mặc dù đọc đi đọc lại 4 5 lần rồi vẫn unknow :( nên đành liều post lại thêm 1 bài nữa hi vọng có người nói chi tiết hơn về file này cho mình. nếu biết 1 vài thuộc tính thì cho hỏi

1.Thuộc tính sức mạnh của quái
2.Thuộc tính tốc độ hồi máu và hồi bao nhiêu %
3.Thuộc tính kinh nghiệm của quái
4.Thuộc tính máu của quái
5.Thuộc tính đở
6.Thuộc tính rớt đồ. (ko biết cái này có trong file npcs không :P)
7.Thuộc tính phân biệt Quái hay NPC

thanks mọi người trước nha. mod cũng thông cảm đừng del bài này của e nha

A ơi tiền cho e hỏi định nghĩa của mấy cột AIParam1 tới AIParam9 là gì vậy a. Thank a