PDA

View Full Version : Help! Fix Shop và add mcash

VND2012RS
24-04-12, 07:46 PM
Ai có thế giúp mình fix shop thục sơn + fix chức năng nhận mcash ( chỉ nhận 999 mcash) . Tks

nhactre8x
24-04-12, 09:03 PM
fix shop thì sửa ID lại là xong
còn chức năng nhận card thì cho đoạn if vào nếu txtcard > 999 trả về echo : ko thể lớn hơn 999 ngược lại add card thành công + thực thi query là xong.

tranduchai
24-04-12, 09:39 PM
cái đó bạn chỉnh trong mysql nha(query) thêm lệnh khởi tạo account + xxxmcash(cột cash) (tức là khi bạn tạo 1 tài khoản sẽ tự động + vào tài khoản đó 1 lượng xxxmcash):-*:-*:-*

VND2012RS
25-04-12, 08:03 AM
ai rảnh tame view làm giúp mình với dc không ? tks nhiều và fix cái bảng xếp hạng tự cập nhật nữa

private
25-04-12, 08:33 AM
cái đó bạn chỉnh trong mysql nha(query) thêm lệnh khởi tạo account + xxxmcash(cột cash) (tức là khi bạn tạo 1 tài khoản sẽ tự động + vào tài khoản đó 1 lượng xxxmcash):-*:-*:-*

nói vài vòng khó hỉu vl như z ng` ta dể hỉu và cũng dể làm ng` mới bik mysql gì mà nói z

bạn mún cho mỏi ng` tạo tài khoản sẽ có 999 mCash thì đơn giản thoi vào mục colinux/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này đối với colinux của cùilui còn bạn chạy = máy ao~ thì var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn copy và save lại
<?php

//Start session
session_start();

//Include database connection details
require_once('config.php');

//Array to store validation errors
$errmsg_arr = array();

//Validation error flag
$errflag = false;

//Connect to mysql server
$link = mysql_connect(DB_HOST, DB_USER, DB_PASSWORD);
if(!$link) {
die('Kh&ocirc;ng thể kết nối đến server: ' . mysql_error());
}

//Select database
$db = mysql_select_db(DB_DATABASE);
if(!$db) {
die("Kh&ocirc;ng thể chọn cơ sở dữ liệu");
}

//Function to sanitize values received from the form. Prevents SQL injection
function clean($str) {
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
if(get_magic_quotes_gpc()) {
$str = stripslashes($str);
}
return mysql_real_escape_string($str);
}

//Sanitize the POST values
$login = clean($_POST['login']);
$password = clean($_POST['password']);
$cpassword = clean($_POST['cpassword']);
$tpoint = clean($_POST['999']);

//Input Validations
if($login == '') {
$errmsg_arr[] = 'Kh&ocirc;ng thể bỏ trống t&ecirc;n t&agrave;i khoản';
$errflag = true;
}
if($password == '') {
$errmsg_arr[] = 'Kh&ocirc;ng thể bỏ trống mật khẩu';
$errflag = true;
}
if($cpassword == '') {
$errmsg_arr[] = 'Kh&ocirc;ng thể bỏ trống nhập lại mật khẩu';
$errflag = true;
}
if( strcmp($password, $cpassword) != 0 ) {
$errmsg_arr[] = 'Mật khẩu kh&ocirc;ng giống nhau';
$errflag = true;
}

//Check for duplicate login ID
if($login != '') {
$qry = "SELECT * FROM t_account WHERE name='$login'";
$result = mysql_query($qry);
if($result) {
if(mysql_num_rows($result) > 0) {
$errmsg_arr[] = 'Đăng k&iacute; t&agrave;i khoản th&agrave;nh c&ocirc;ng';
$errflag = true;
}
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
}
else {
die("Query Failed");
}
}

//If there are input validations, redirect back to the registration form
if($errflag) {
$_SESSION['ERRMSG_ARR'] = $errmsg_arr;
session_write_close();
header("location: register-form.php");
exit();
}

//Create INSERT query
$qry = "INSERT INTO t_account (name, pwd, pw2, gd) VALUES('$login','".md5($_POST['password'])."','$password','$tpoint')";

//Check whether the query was successful or not
if($result) {
header("location: register-success.php");
exit();
}else {
die("Query Failed");
}

?>

z là ok roài

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai rảnh tame view làm giúp mình với dc không ? tks nhiều và fix cái bảng xếp hạng tự cập nhật nữa

hỏi thật nhá bạn có phãi là GM bạch long môn ko mà cái gì bạn cũng kêu pm hotrobachlongmon tui giúp cho là sao z tui ko hỉu bạn

close
25-04-12, 09:50 AM
thấy nó rêu rao là làm được lv hơn 100 ?
xem cai server ấy có lv bao nhiêu nhỉ ?

VND2012RS
25-04-12, 09:58 AM
ai giúp tui làm đi fix cai kỳ trân cáp trôi

private
25-04-12, 11:08 AM
ai giúp tui làm đi fix cai kỳ trân cáp trôi

bạn là GM bạch long môn tại sao kêu giúp là sao

VND2012RS
25-04-12, 11:57 AM
gm gì đâu chỉ vào cho mem ăn even thôi vs nạp cảd nữa ông có thể fix giùm tôi k :T

private
25-04-12, 03:31 PM
gm gì đâu chỉ vào cho mem ăn even thôi vs nạp cảd nữa ông có thể fix giùm tôi k :T

sao ông ko kêu ông mạnh làm mà nhờ tui tui gà hôn ông mạnh xa :-@

VND2012RS
26-04-12, 12:42 PM
ổng mà chỉ ổng gết tui nhất á :((

tranduchai
26-04-12, 05:09 PM
nói vài vòng khó hỉu vl như z ng` ta dể hỉu và cũng dể làm ng` mới bik mysql gì mà nói z

bạn mún cho mỏi ng` tạo tài khoản sẽ có 999 mCash thì đơn giản thoi vào mục colinux/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này đối với colinux của cùilui còn bạn chạy = máy ao~ thì var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn copy và save lại
z là ok roài

hỏi thật nhá bạn có phãi là GM bạch long môn ko mà cái gì bạn cũng kêu pm hotrobachlongmon tui giúp cho là sao z tui ko hỉu bạn

lại tỏ ra nguy hiểm rùi ai bít được người ta chạy server nào,đâu phải cái web reg acc nào cũng như vậy mà kêu làm kiểu đó (gà thì chỉ nghĩ được tới đó thui à)hài:-q:-q:-q

private
26-04-12, 05:23 PM
lại tỏ ra nguy hiểm rùi ai bít được người ta chạy server nào,đâu phải cái web reg acc nào cũng như vậy mà kêu làm kiểu đó (gà thì chỉ nghĩ được tới đó thui à)hài:-q:-q:-q

bạn xem lại đi ai nguy hiểm ng` ta mới vào mà nói tao lao thì sao mà hỉu dc thì bạn ấy hỏi làm sao khi tạo acc sẽ có 999 mcash trong tài khoản thì thì tui mói trả lời ghi như z tui chất 1000000% là newbie nào mà trả dùng source của cuilui kể cả ông ko ngoại lệ

nhactre8x
26-04-12, 07:19 PM
mình có hỏi tăng giới hạn lv của bạn đó.thì bạn send cho mình 1 cái file .ini của auto thục sơn rồi kiu sửa trong đó :-ss.
và cũng nghe gm bên truyenthuyet chém gió tăng đc giới hạn level lên.nhưng cũng chỉ là chém gió.
và cuối cùng chưa thấy ai tăng đc giới hạn lev.
mình đã thử từ lâu rồi.cũng chỉ có gm và adm tăng đc level lên 200.nhưng gamer thì chỉ đến 100 là max xừ nó mất rồi.
mình nghĩ nó chỉ còn 1 file cuối cũng để fix mà ko biết nó là file nào : hoặc là .lua or .ini or file .eva

close
26-04-12, 08:44 PM
Chưa có ai tăng được giới hạn lv lên trên 100 cả, toàn mấy thằng chém.
còn source web reg acc thì mấy dòng cơ bản kết nối đến mysql đều như nhau chỉ khác cái giao diện.
mà bản server nào chả tương tự nhau đều cùng một nguồn cả chỉ có thêm một vài vật phẩm mới vào hoặc đổi tên đi mà thôi .

tranduchai
27-04-12, 10:55 AM

Chưa có ai tăng được giới hạn lv lên trên 100 cả, toàn mấy thằng chém.
còn source web reg acc thì mấy dòng cơ bản kết nối đến mysql đều như nhau chỉ khác cái giao diện.
mà bản server nào chả tương tự nhau đều cùng một nguồn cả chỉ có thêm một vài vật phẩm mới vào hoặc đổi tên đi mà thôi .
cái này nói thêm là sao có thể từ max 75 lên 85 rùi lại từ 85 lên 99 ?????(cái này bạn cần xem lại ha ăn có thể ăn bậy nhưng nói không thể nói bậy được)

close
27-04-12, 11:03 AM

cái này nói thêm là sao có thể từ max 75 lên 85 rùi lại từ 85 lên 99 ?????(cái này bạn cần xem lại ha ăn có thể ăn bậy nhưng nói không thể nói bậy được)

từ lúc mới có server off thì max lv đã là 99 rồi còn gì mà tăng từ 75-85.
còn về server thì chính xác chỉ là các file trong folder "sm"(Linux) hoặc "game"(Colinux) còn cả cái linux hay colinux chỉ là môi trường chạy server thôi. Xem lai đi nhé !

___tnl1712___
27-04-12, 04:26 PM

bác này cãi hay quá nói dek lại

nhactre8x
27-04-12, 08:59 PM

bạn nói chuyện trên trời à.200 còn skill 8x nào ở đây.chắc là skill 18x hả .
mấy cái max từ 99 đổ lại thì dễ ẹc mà còn hỏi.
ông private sao lại bị baned thế :-ss

___tnl1712___
27-04-12, 10:05 PM
bạn nói chuyện trên trời à.200 còn skill 8x nào ở đây.chắc là skill 18x hả .
mấy cái max từ 99 đổ lại thì dễ ẹc mà còn hỏi.
ông private sao lại bị baned thế :-ss

tôi ko bik sao mà bị baned nữa

VND2012RS
29-04-12, 08:03 AM
sao k ai chi mình fix cái kỳ trân các ta toàn nói gì đâu k xem chủ để post kìa :((