PDA

View Full Version : [JX] Hướng dẫn em 6 vấn đề về jx ( ai quan tâm cảm ơn nhiều lấm )

dovanhungkh
23-04-12, 09:23 PM
Em không có mấy nhà nên ra tiệm nét làm sv thử ( em làm được và chơi đc lưu lại USB và tiếp tục chơi ) nhưng 6 vấn đề này em không hiểu mong các anh chỉ giáo thêm !

1. Ở ngoài quán nét có thể cài sv online được không ?

2. Hướng dẫn em cách làm GM ( em dựa theo mà tự làm )

3. Một số item như đồ , ngựa ( bỏ vào cái nào ) cái này các anh hướng dẫn rõ hơn nha

4. Hướng dẫn em tạo account ( mặc dù em tạo nhưng rest máy lại là mất ) có thể cách anh hướng dẫn tạo account mà vẫn lưu vv không ?

5. Hướng dẫn em chỉnh tỉ lệ đánh quái rớt kinh nghiệm và rớt vàng được không ?

6. Hướng dẫn em cách làm GM ( tạo 1 NPC tới đó để nhận item mà mình muốn ) đc không ?

Và khi mình add item vào rồi mình tới đâu để có item đó

Mong các anh chi giáo

Y!H của em : dovanhung_pro

haquocvu
23-04-12, 10:38 PM
Em không có mấy nhà nên ra tiệm nét làm sv thử ( em làm được và chơi đc lưu lại USB và tiếp tục chơi ) nhưng 6 vấn đề này em không hiểu mong các anh chỉ giáo thêm !

1. Ở ngoài quán nét có thể cài sv online được không ?

2. Hướng dẫn em cách làm GM ( em dựa theo mà tự làm )

3. Một số item như đồ , ngựa ( bỏ vào cái nào ) cái này các anh hướng dẫn rõ hơn nha

4. Hướng dẫn em tạo account ( mặc dù em tạo nhưng rest máy lại là mất ) có thể cách anh hướng dẫn tạo account mà vẫn lưu vv không ?

5. Hướng dẫn em chỉnh tỉ lệ đánh quái rớt kinh nghiệm và rớt vàng được không ?

6. Hướng dẫn em cách làm GM ( tạo 1 NPC tới đó để nhận item mà mình muốn ) đc không ?

Và khi mình add item vào rồi mình tới đâu để có item đó

Mong các anh chi giáo

Y!H của em : dovanhung_pro

1. Ở ngoài net có thể làm server nhưng khó. ( thứ 1 cài SQL server hay bị lỗi, thứ 2 ngoài net luôn luôn đóng băng ổ cứng)
2. Làm GM ko khó, chủ yếu là biết viết script.
3. Phần này thuộc về setting trong server, cái này đòi hỏi phải am hiểu những cơ bản về cấu trúc server thì mới làm đc. (và mỗi server cũng có cấu trúc khác nhau nữa).
4. Theo như em nói ở trên thì em đã tạo đc acc nhưng vì cài SQL trên máy đóng băng nên reset máy là mất (anh loại trừ khả năng bị rollback server vì mất luôn acc trong database).
5. Tỉ lệ rớt quái và tiền thì hoàn toàn có thể chỉnh đc theo ý muốn (phần này cũng giống như mục 3, nó nằm trong setting của server nên cần có kiến thức về cấu trúc server).
6. Mục này theo anh hiểu thì em muốn biết cách tạo ra 1 NPC để đến đó lấy item đúng ko? Cái này cũng ko khó.

Tóm lại anh nói 1 câu thế này, nếu chỉ để chơi thì nên chọn các bản server có sẵn hoặc các server đã cài trên máy ảo, còn nếu muốn tìm hiểu kiến thức về jx thì cứ pm yahoo các pro trong topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
24-04-12, 10:42 AM
Chưa biết những thứ cơ bản mà đã làm online ........