PDA

View Full Version : [JX] hỏi cách chống hack nhân vật tuyệt đối

borntolead
22-04-12, 10:41 PM
hjx tình hình tớ đag dev cái jx trên TSBD 3.0 thật bùn thây khi nó lại bị 1 lỗi ko cứu vãn được là bị hack nhân vật nên mình muốn post bài này lên forum hỏi các bạn có cách nào chống hack nhân vật tuyệt đối không nếu cài anti hack vao client thì cũng chỉ ở mức tương đối vì các pro sẽ vượt đc anti hack hết, nhưg nếu dùng câu lệnh say để yêu cầu nhập mật khẩu thì cũng ko đc vì chỉ cần 1 phát enter là mất cái bản ròaj :( thật là pùn... ai có ý tưởng chốg hack không cho tớ xin 1 ít nha :D

thaihoa91
22-04-12, 10:55 PM
Cách chống hack tuyệt đối là viết anti từ source code ! Ví dụ 1 cách hạn chế tối đa hack nhân vật trong game là cách làm 1 mã khóa bảo vệ như mình đang làm !

Xem chi tiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

borntolead
22-04-12, 11:22 PM
tớ có qua forum kia đọc nhưng chưa thấy cậu post lên hình như đang code thì phải... nhưng tớ nghĩ phải tạo gì đó phần bik được người vào là acc hack rồi dùng hàm cho out game liền... chứ nếu cậu cứ edit source ở client thì cheat engine nó vẫn có thể edit lại đc ... nhưg cái của cậu cũng hạn chế được phần nào. nhưg không pik khj nào cậu hoàn thành nhỉ ^^!

DNTmaster
22-04-12, 11:35 PM
1. 1 Tài khoản xài tạo dc 1 nhân vật
2. Không cấp pass 2 (nếu có phải xác nhận thông tin vs assmin)
3. Tạo script nhập mã (cần config kỹ lại sẽ ko bị cái enter)
4. Thường xuyên trong game để check

Vậy thôi

01676598479
23-04-12, 12:04 AM
có cách nào config ko bị enter ko DNT,giúp mình với :(

jxvietnam
23-04-12, 03:54 PM
enter ko mất bảng chat chắc phải code trong source thôi :))