PDA

View Full Version : Cents OL server + client full link Mediafire + hướng dẫn sơ sơ ;))

hai07dv
22-04-12, 09:30 PM
Sau khi pác phien-nhatrang đưa link full của server Cents OL ..Mình down về up lại trên MF

============= Chú Ý ======================
Do có một số bạn xài win xp chạy client không thấy servername ...Nên các bạn cài server này trên Win 7 nhé
(Ai dùng win xp chạy được thì thôi )

=================== Hướng dẫn ===============

Chú ý: Máy có font PRC hay ko có đều chạy ok game nhé ( có font thì vô game chữ tàu - no font thì vô chữ bị lỗi kiểu latin1 )

Đây là folder đã full gồm : mysql + server + client = 447Mb

Down về joined file lại => giải nén được folder X ( vd: C:\X)

Vô ""C:\X\启动 "" edit các shortcut thành đường link folder X của bạn ( gồm 6 cái )

Xong chạy cái số 1 (mysql ) lên ...xong vô navicat (root:root)

Lưu ý: mỗi lần restart máy thì phải chạy lại cái 1 nhé

account => table user => thay username + password ( pass mã hóa MD5 bắt buộc 8 ký tự nhé - ko là ko login game được )

vd: pass 123456789 = MD5: 25f9e794323b453885f5181f1b624d0b

Xong quay lại ""C:\X\启动 "" chạy cái 2 + 3 + 4 đợi 1 lúc nó load xong thì chạy tiếp cái 5:开启登陆程式 ( không cần chạy cái 6)

login game với user + pass đã sửa ở navicat

có sẵn 2 nhân vật trong đó => tạo thêm nhân vật thì click vô biểu tượng tròn màu xanh (có 4 vòng = 4 char )

Link down full upload by hai07dv

Part a : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part b : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part c : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass unlock: gamezone.vn
pass join file (nếu có) : giống nick chủ top

Quan trọng: mình đã việt hóa full cái folder C:\X\language\..\ui nhưng vô game vẫn không thấy gì ...nên ai việt hóa thì bỏ qua folder này cũng được =)) toàn .xml thui

++++++++++++++ Update ++++++++++++++
Hướng dẫn việt hóa đối thoại NPC

Mình đã test

Vô đây để VH C:\X\task\shopnpc

font PRC => ok =))
font ENG => ok :))

font tiếng việt ko dấu => ok 8-}

font tiếng việt có dấu => hiện thị có dấu thành ??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

demo tiếng việt có dấu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ainpc.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

++++++ Lưu ý cách chạy +++++++

Các bạn bắt buộc chạy server + client ở shortcut nhé ..ko chạy được game_client.exe đâu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhocluka
22-04-12, 09:39 PM
vừa thanh vừa kiu :-c:-c
tham gia việt hóa nào =P~=P~

MrChuCong
22-04-12, 09:54 PM
thank for shared ... hjx hjx 30char

hai07dv
22-04-12, 09:56 PM
thank for shared ... hjx hjx 30char

Nút thanks nút thanks ...:D

Ai tìm được tools unpack game_client.pak chưa vậy

MrChuCong
22-04-12, 10:05 PM
game có hay ko vậy pồ ! đồ họa có ổn không.
tui đang dev cái Faren Online ( Mortal ..) --> game đó hay nhưng chưa việt hóa dc

duongquyet101
22-04-12, 10:13 PM
ai úp riêng cho tôi cái patch được không, tôi chạy được server rồi, ko có patch

hai07dv
22-04-12, 10:16 PM
ai úp riêng cho tôi cái patch được không, tôi chạy được server rồi, ko có patch

Không có path ...client họ sửa sẵn rùi .....:D

down cái này về lun đi ...cho đồng bộ client + server 8-x8-x8-x

hai07dv
22-04-12, 11:48 PM
Hướng dẫn việt hóa đối thoại NPC

Mình đã test

Vô đây để VH C:\X\task\shopnpc

font PRC => ok =))
font ENG => ok :))

font tiếng việt ko dấu => ok 8-}

font tiếng việt có dấu => hiện thị có dấu thành ??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ainpc.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

++++++++ Cái game_client.exe có thể hex ip được nhé ..mới test xong ...trong đó nó để là " localhost" =)) ai thử test mở online xem ++++++

MrChuCong
23-04-12, 12:56 AM
tóm lại là việt hóa ko dc pồ ơi !
Hễ cứ chuyển sang unicode thì khi sv load file nó lại tự động chuyển sang "GB2312" :))

hai07dv
23-04-12, 03:04 AM
tóm lại là việt hóa ko dc pồ ơi !
Hễ cứ chuyển sang unicode thì khi sv load file nó lại tự động chuyển sang "GB2312" :))

Phải hex charset gb2312 các file exe trong server + client nữa ....Mình đang test đây

Cũng xin nói lun..server này có thể đưa lên online được ...vì có thể hex " locahost" = ip trong client

nhocluka
23-04-12, 06:36 AM
chã bik lổi clien ở đâu ko vào dc >:P>:P

tui nghỉ do thiếu pacth rồi .

longkinh113
23-04-12, 09:39 AM
Đối thoại NPC đâu có quan trọng đâu , Anh nào biết cách Việt hóa item và mở cashshop nằm ở đâu chỉ em với.

duongquyet101
23-04-12, 02:10 PM

tôi cũng bị như vầy nè, đkm đéo hiểu luôn, lão hai07dv đâu, giải thích cho tôi cái

hai07dv
23-04-12, 02:17 PM

tôi cũng bị như vầy nè, đkm đéo hiểu luôn, lão hai07dv đâu, giải thích cho tôi cái

Để chạy server + client ở folder này C:\X\启动
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Không chạy file game.client.exe nhé

Lưu ý ....chạy cái 1 (mysql) trước khi chạy cái 2,3,4,5)

Nếu logoff hay reset máy bắt buộ chạy lại cái 1 nhé ...

SV đã test full rùi .....chứ thiếu path đâu ra ...ko thấy demo của tui ak =))

duongquyet101
23-04-12, 02:30 PM
Để chạy server + client ở folder này C:\X\启动
Không chạy file game.client.exe nhé

Lưu ý ....chạy cái 1 (mysql) trước khi chạy cái 2,3,4,5)

Nếu logoff hay reset máy bắt buộ chạy lại cái 1 nhé ...

SV đã test full rùi .....chứ thiếu path đâu ra ...ko thấy demo của tui ak =))
tôi đã làm theo hướng dẫn rồi, vẫn không được, cái chủ yếu là ở client chứ ko phải server, nó không có chỗ mà nhập id và password ấy chứ . . .
vãi luyện

abPro
23-04-12, 03:04 PM
Đã test ok đừng spam đau lòng anh em

hai07dv
23-04-12, 03:18 PM
tôi đã làm theo hướng dẫn rồi, vẫn không được, cái chủ yếu là ở client chứ ko phải server, nó không có chỗ mà nhập id và password ấy chứ . . .
vãi luyện

tui giải nén ra chiến ngon muk

Click vô shortcut game_client lên nó sẽ hiện bảng ......IP gì đó ...click ok => vô thấy namserver lun mà

duongquyet101
23-04-12, 04:26 PM
tui giải nén ra chiến ngon muk

Click vô shortcut game_client lên nó sẽ hiện bảng ......IP gì đó ...click ok => vô thấy namserver lun mà

không thấy hiện cái bảng nào cả, thấy có 1 chỗ để nhập văn bản , cái dòng ở dưới ý, nhưng ko viết vào đó được, hiểu chết liền

bboynam99
23-04-12, 04:41 PM
Cái này vừa giống TLBB vừa giống CQ nhỉ?:-t:-t

Cho mấy cái clip nè:
Thú cưỡi:
Không biết gọi là con gì
Voi nè:
Má ơi,giống Kundu vàng trong MU nè:
Char này cầm cây gì thía?
Trang này giới thiệu Class nè,nhìn vũ khí phê lòi :
Cái game này mà sao trang chủ nó kêu là 2.5 trời???
Vọc thử cái coi

abPro
23-04-12, 06:40 PM
Cho hỏi việt hóa mấy cái trong sv_table thì có ích gì ko?
nếu có tôi làm cho.

duongquyet101
23-04-12, 08:34 PM
chạy được rồi, win 7 thì ngon, nhưng xp thì không thấy server . . .

hai07dv
23-04-12, 08:40 PM
Cho hỏi việt hóa mấy cái trong sv_table thì có ích gì ko?
nếu có tôi làm cho.

sv_table liên quan đến phần khai báo NPC này thì gắn với html nào

Tôi đã việt hóa sv_table tiếng việt ko dấu NPC nhưng trong game vẫn tiếng tàu

Thứ 2: nếu converts sv_table sang UTF-8 with boom khi chạy W là bị lỗi load ngay

Nên cái này chỉ việt hóa tieng việt ko dấu or tiếng anh thui ........chưa tìm dc cái fjx

--- Chế độ gộp bài viết ---

chạy được rồi, win 7 thì ngon, nhưng xp thì không thấy server . . .

Của mình chạy win 7 ngon ...mấy bạn cứ nói ko thấy server name 8-} chắc do win xp ko support mấy cái DLL quá =)) (đoán mò thế )

nhocluka
23-04-12, 09:02 PM
win xp die , đang test win7 (:|(:|(:|(:|

hai07dv
23-04-12, 09:39 PM
win xp die , đang test win7 (:|(:|(:|(:|

Win7 ko bị lỗi đâu ..chắc do client ko sup win xp ...Để edit #1 cái chú ý này

Mà ai việt hóa tiếng việt có dấu chưa ta 8-}

btbaotrung90
23-04-12, 11:13 PM
XP cũng chơi ngon nhá, nhưng phải nhờ hỗ trợ.>:/>:/

nhocluka
24-04-12, 12:24 AM
XP cũng chơi ngon nhá, nhưng phải nhờ hỗ trợ.>:/>:/

hổ trợ gì chứ (:|(:|(:|(:|(:|(:|

boyholidays
24-04-12, 08:25 AM
:(

up lại link đi chủ thớt: media ko bắt được gì hết ak

hai07dv
24-04-12, 11:41 AM
:(

up lại link đi chủ thớt: media ko bắt được gì hết ak

Copy link MF dán lên trình duyệt nếu click trực tiếp bị lỗi ,vì MF thay đổi bảo mật với IP Việt Nam ...Link do mình upload bằng account nên ko có vụ die =))

Đã check link ...vẫn live

nhocluka
25-04-12, 10:53 AM
chính thức từ bỏ , lổi clien bực cả mình win7 củng thế , thôi về test thế giới hoàn mỉ 1.4.4 - 2 thui

abPro
25-04-12, 04:06 PM
Game hay mà toàn lỗi :))
Bản này là bản debug chơi có lỗi nó mở trang log lỗi lên log nữa chứ .

hai07dv
25-04-12, 04:34 PM
chính thức từ bỏ , lổi clien bực cả mình win7 củng thế , thôi về test thế giới hoàn mỉ 1.4.4 - 2 thui

T cũng chia tay game này ....đang vọc webgame .......... =)) được share lên GZ chơi ...chã bjt xưa nay có ai post chưa

abPro
25-04-12, 04:53 PM
Web gì share cái link test trước :))

hai07dv
26-04-12, 01:24 PM
Web gì share cái link test trước :))

gu gờ seach " 傲视千雄" => webgame của thằng 4399 ...tiếc là xem cái clip của nó vẫn chưa cài được ...chắc nó chèn cứng ip vô server rùi =)) ...

abPro
26-04-12, 02:05 PM
Game đó sao giống ngạo thị quần hùng của khuê vậy

hai07dv
26-04-12, 03:06 PM
Game đó sao giống ngạo thị quần hùng của khuê vậy

Ngạo thị quần hình là webgame xây dựng tam quốc ....

Cái trên là webgame nhập vai mà =)) ...cái tên có thể la lá nhau

MrChuCong
26-04-12, 04:52 PM
cái webgame 1000. j` đó của 4399 đó chơi như...chán lắm, tôi cài rồi chẳng ra cái giống gì đâu.

hai07dv
26-04-12, 04:57 PM
cái webgame 1000. j` đó của 4399 đó chơi như...chán lắm, tôi cài rồi chẳng ra cái giống gì đâu.

CÙng ý kiến ...giờ ngồi chờ pác phiên có lòng tốt share source ngạo kiếm thui =))

ak mà ở đây có pác nào vọc cái webgame wowo ko nhỉ

longkinh113
30-04-12, 05:15 PM
Đã test thành công còn , file add NPC bị lỗi , mất 1 số NPC nên không làm tiếp nhiệm vụ được .
Cashop mở không đựoc . Ai hướng dẫn fix lỗi đi

huylouis1996
30-04-12, 09:16 PM
Hai07dv hay bạn nào cài được rồi giúp mình được không . config đường dẫn đầy đủ rồi chạy cái "1 - mysql " lên thì nó tắt ngóm luôn . chưa kịp hiện gì cả bật cái tắt luôn :( . ai giúp mình với

hai07dv
30-04-12, 10:03 PM
Hai07dv hay bạn nào cài được rồi giúp mình được không . config đường dẫn đầy đủ rồi chạy cái "1 - mysql " lên thì nó tắt ngóm luôn . chưa kịp hiện gì cả bật cái tắt luôn :( . ai giúp mình với

Cái đó tắt lun là đúng rùi ;))

Thật ra nó không tắt mà nó chạy ẩn trên windows ...Bật xem trong task manage thấy có file mysqld-nt.exe là MYSQL đã hoạt động :-h

nhocluka
30-04-12, 10:06 PM

xin 5 xị hình :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

huylouis1996
30-04-12, 10:14 PM
Cái đó tắt lun là đúng rùi ;))

Thật ra nó không tắt mà nó chạy ẩn trên windows ...Bật xem trong task manage thấy có file mysqld-nt.exe là MYSQL đã hoạt động :-h

có phải cái này không bạn8-|

cho mình hỏi thêm cái đoạn này
[/QUOTE]Vô ""C:\X\启动 "" edit các shortcut thành đường link folder X của bạn ( gồm 6 cái )

Xong chạy cái số 1 (mysql ) lên ...xong vô navicat (root:root)[QUOTE]

cái Navicat thì sao bạn . bạn có thể HD mình cụ thể phần này được không :D mình mới thử game này nên chưa biết :D

hai07dv
30-04-12, 10:43 PM

Vô ""C:\X\启动 "" edit các shortcut thành đường link folder X của bạn ( gồm 6 cái )

cái Navicat thì sao bạn . bạn có thể HD mình cụ thể phần này được không :D mình mới thử game này nên chưa biết :D

Rõ khổ ...game nào thì mặc kệ game nào ..navicat thì cũng chỉ có 1 cách xài cơ bản chứ nhiêu

Hình ảnh minh họa
Đầu tiên click nút connection => chọn MYSQL

Hiện bảng này thì nhập user: root pass: root
Danh sách các database mà user root có thể quản lý sẽ được hiện thị ở cột phía bên trái

Trong danh sách đó thì chọn table theo hướng dẫn ở #1 ..

nhocluka
30-04-12, 10:43 PM

vào navicat chọn dòng mysql nó sẽ tự load tài khoản , nếu ko load chon root vào, 90% nó tự load ,đơn giản thui.

khuek8b
30-04-12, 11:28 PM
đây là game 2d hay 3d vậy
nhìn hình kiếm hiệp ghê

hai07dv
30-04-12, 11:39 PM
đây là game 2d hay 3d vậy
nhìn hình kiếm hiệp ghê

3D ...mà client nó pack thành .pak rùi ...unpack ko dc lun =))

p/s: mới teamview về ......lại thêm 1 trường hợp WINXP ko load dc server ..pà con xài XP thì bỏ qua game này nhé 8-} ..Win 7 thì good ;))

huylouis1996
30-04-12, 11:41 PM
máy mình XP :(( số đen đủiiiiiiiii8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

huylouis1996
30-04-12, 11:49 PM
Hay là bạn nào win 64bit thì chạy đc Cent OL k ta :-?

máy mình winxp 32bit .

bác nào chạy đc trên XP cho hỏi là 64 hay 32bit nhé ;))

MarsTN
13-05-12, 09:21 PM

2 links này bị lỗi hay gì rồi

Still not downloading ? Repair you download.
bạn thử create pass cho nó như part 1 thử xem ai download repost giùm mình à mình nói luôn game nay là game 2.5D chứ ko phải 3d hay 2d gì hết nha game nay giống TLBB đấy là 2.5D nhưng server dc chạy trên nền windows

minhchau0309
14-05-12, 10:04 AM
ai VH rồi chưa ta... tét thử coi nó ntn

ttphanthieugia
14-05-12, 10:49 AM
có ai sửa được lỗi trên XP không mọi người. chạy sv ok rồi mà không chơi được 3:-O

shinw4y
18-06-12, 03:56 PM
Trong forum mình thấy bác hai07dv là nhiệt tình nhất đó, lúc nào share game cũng kèm theo việt hóa + link MF hết.
THANKS nhá!!!