PDA

View Full Version : [KT] Bác Trần Toại + Xoan vào giúp mình tí

satthulauhyh
21-04-12, 08:48 PM
Tình hình là chức năng admin mình đặt tên Nhân vật, nhưng không hiểu sao có người lại hack được chức năng admin, cả trong túi + chức năng phím, vào nhận đồ bán ra phá tùm lum.
Nhân tiện cho hỏi lun làm sao để quản lý giao dịch của người chơi. VD 2 người chơi giao dịch với nhau có cái mã giao dịch ý.Xem cái đó ở đâu trong database.

khungvonline1
21-04-12, 09:32 PM
bạn vào script\misc/gm.lua để sưa tên admin là hết

nguyendung2011
21-04-12, 10:09 PM
bạn satthu ơi cho mình hỏi tí, cái chức năng admin kick hoạt như thế nào vậy, mình đặt đúng tên mà nó báo lỗi hoài ah, ko chạy được, tks bạn :x

satthulauhyh
21-04-12, 10:30 PM
Mình sửa thành tên admin của mình oy, thế mà lúc nãy vẫn bị hack mới kình chứ :(

nguyendung2011
21-04-12, 10:56 PM
nhưng cách sữ dụng nó như thế nào vậy bạn, mình đang làm cái offline mà ko biết sữ dụng chức năng admin như thế nào, bạn chỉ giùm tớ chút nha :x. file gm.lua và file gm_player.lua mình vẫn giữ nguyên tên: Administrator, tạo acc là: Administrator nhưng ko biết cách chỉnh và ra câu lệnh, tks bạn nhiều nhé :x

khungvonline1
21-04-12, 11:31 PM
bạn vào file script\misc/gm.lua
ngay đâu tiên nếu sử dụng server xoay thì tìm
if (me.szName == "Administrator") then
Xóa 2 dấu -- đi là oke
có những câu lệnh chỉnh thôi ctrl 1 2 3 4 và 9 hết vào tự nghiên cuứ nhé

cuongpzo
21-04-12, 11:52 PM
Tình hình này thì căng nhỉ vì tớ chưa cần phải dùng GM acc mới có thể xài.

Tớ add vào Túi tân thủ hết thế là xong.... Ah mà sever này có cái GM lệnh nhận trong túi tân thủ mà, mật khẩu thì vô đóa kiếm rùi chỉnh lại tùy thích... nó cũng là 1 cái mới đấy.......=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

arsenalk108
22-04-12, 10:52 PM
ý bạn là đã chống dc tình trạng hack chức năng GM rồi ak. bạn co thể hướng dẫn chi tiết cho mình đc. ko .cụ thể cả đoạn code nhe ^^ thank