PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề về icon trog server Jx

TheHades
20-04-12, 07:58 PM
Mấy bác pro chỉ giúp chỗ này cái ... Chưa hiểu cái này lắm :

Mình thấy khi vào trong settings -> item -> rồi vào như file horse.txt or questkey.txt ...

Thường mấy con thú or vật phẩm cần icon ... VD như : \spr\item\equip\horse1\icon-bachhonew.spr
Mà sao mình tìm hoài không thấy cái thư mục spr rồi item rồi equip ... thế Ép vào đâu vậy mấy Bác.
Mình đang có 1 sever của nhoxpk có font ... Tìm hoài không thấy phần spr trong client sever ...

Mấy bác chỉ giúp cái ... Em còn gà nên không pjt ... Mong mấy bác giúp đỡ.

Thx mấy bác trước

jxonline94
20-04-12, 08:10 PM
Nó nằm trong Data/Spr.pak or Update01.pak => Update04.pak
Dùng tool bỏ đường dẫn vào rồi unpack ra hoặc dùng RPG view nó

TheHades
20-04-12, 09:59 PM
Mình uppack hết rồi bạn ơi mà vẫn ko thấy cái spr ... phần icon ... unpack ra toàn settings ... vào kiềm từ file cũng ko thấy .
Unpack mấy file .pak như :Update99.pak
Update00.pak
Update01.pak
Update02.pak
Update03.pak
Update04.pak
Spr.pak
Sound.pak

Ko thấy cái nào có hết . Sever của nhoxpk đó bạn ơi

TheHades
21-04-12, 07:21 AM
bác nào pro giúp với... Em ép vào đúng hết rồi mà vẫn không thấy Ngựa
SV của nhoxpk có font ...

dau 马匹51 (男主角马中)
ma_sutu_hb_rs01.spr ma_sutu_hb_rw.spr ma_sutu_hb_rr.spr ma_sutu_hb_ra01.spr ma_sutu_hb_ra02.spr ma_sutu_hb_rm.spr ma_sutu_hb_rb.spr ma_sutu_hb_rd.spr ma_sutu_hb_rs01.spr ma_sutu_hb_rs01.spr

yen 马匹51 (男主角马前)
ma_sutu_hh_rs01.spr ma_sutu_hh_rw.spr ma_sutu_hh_rr.spr ma_sutu_hh_ra01.spr ma_sutu_hh_ra02.spr ma_sutu_hh_rm.spr ma_sutu_hb_rb.spr ma_sutu_hb_rd.spr ma_sutu_hh_rs01.spr ma_sutu_hh_rs01.spr

duoi 马匹51 (男主角马后)
ma_sutu_ht_rs01.spr ma_sutu_ht_rw.spr ma_sutu_ht_rr.spr ma_sutu_ht_ra01.spr ma_sutu_ht_ra02.spr ma_sutu_ht_rm.spr ma_sutu_hb_rb.spr ma_sutu_hb_rd.spr ma_sutu_ht_rs01.spr ma_sutu_ht_rs01.spr

phần HorseRes.txt của em là 131 51 có rồi lun . Em đồng bộ lun rồi sao ko dc mấy huynh. Trong client part em cũng pack 1 file mới có hình ảnh luôn rồi (có khai báo trong config , và package) nhưng vào game vẫn không thấy thú vậy mấy huynh chỉ giúp cái. Dùng cái RPGViewer của xem hình ảnh trong client part cũng thấy hình ảnh lun rồi. vào game lại ko thấy chỉ giúp với.

thaihoa91
21-04-12, 11:19 AM
Các loại thú cưỡi mới 1 fần của Kiếm Thế đem wa, 1 fần nằm trong .pak nhưng đã sửa lại cách nén 1 chút, nên ko thể dùng tools cũ mà unpack dc !

TheHades
21-04-12, 05:56 PM
hjhj em làm được rồi . Wen chưa đồng hóa client + sever nên mới ko thấy .
Ai còn con gì mới bên KT nữa hok ... Cho mình xjn spr với