PDA

View Full Version : Video hướng dẫn cài đặt phi đội ofline EP 3.3 - có hướng dẫn config online

hitech123
20-04-12, 05:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ở EP 3.3 này game có giao diện mới, map mới, quest mới, item mới và nhiều chức năng mới khác đang chờ bạn khám phá.

Cấu hình đề nghị:
- Win sạch, tốt nhất là không Anti-Virus.
- RAM 1GB trở lên (bạn có thể set thêm RAM ảo nếu cần).
- HDD: trống tầm 6GB là đủ.

Còn đây là các nguyên liệu cần thiết:

1. NetFramework 3.5 Full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Windows Installer 4.5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Windows PowerShell 1.0: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(Nếu bạn đang dùng Windows 7 thì không cần phải download và cài đặt 3 chương trình trên vì Windows 7 đã tích hợp sẵn chúng rồi)

4. Microsoft SQL Server 2008 R2 Express with Tool:
Link Microsoft: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhớ chọn đúng phiên bản cho hệ điều hành mà bạn đang sử dụng (32bit dùng x86, 64bit dùng x64)

5. Server EP 3.3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

6. Video hướng dẫn: 2 part
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

7. Client (v2.3.1.0): 7 part
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 6: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 7: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Extra:
1-Video hướng dẫn sử dụng Admin tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2-Video hướng dẫn add item cho nhân vật: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3- Hướng dẫn config Server để chơi online:
I - Phần cho Server:
1. Các bạn download và cài đặt phần mềm tạo mạng LAN ảo qua Internet (Hamachi): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Khởi động Hamachi, Hamachi sẽ cấp cho bạn một địa chỉ IP (bạn phải nhớ địa chỉ IP này để config lại server), tiếp tục bạn tạo một Network mới với ID và password bất kỳ (bạn phải nhớ cả 2 thông tin này nữa để người khác có thể vào Network của bạn)
3. Trong file global.cfg, trong phần TCP/IP của SQL Server và phần ODBC các bạn tìm tất cả những chỗ nào có IP là: 192.168.1.200 đổi hết nó thành địa chỉ IP mà Hamachi đã cấp cho bạn. Ví dụ của mình: 5.199.65.207

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau phần này bạn phải restart lại service MSSQL Server trong services.msc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

4. Run Server.
II - Phần cho Client:
1. Cài client
2. Cài Hamachi vào, sau đó Join vào Network của Server đã tạo ở phần I
3. Mở file Client\Launcher Start.bat sửa IP 192.168.1.200 thành địa chỉ IP mà Hamachi đã cấp cho máy Server, ví dụ của mình là: 5.199.65.207
4. Chạy Launcher Start.bat vào game và cùng nhau chiến đấu thôi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Một số hình ảnh demo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Mọi thắc mắc, góp ý các bạn có thể post tại đây hoặc pm với mình:
YM: zzundeadzz

hoặc

YM: suquyenru_vohinh

Nguồn: vn-zoom

Note: Tình hình là đã có 2 bạn báo lỗi với mình không run được server. Và lỗi của 2 bạn này đều xuất hiện sau thao tác mở map. Xin lưu ý lại với các bạn. Khi mở hay đóng map các bạn chỉ được xóa hoặc đặt dấu "#" trước ID map, phải thực hiện đồng bộ trên cả 2 file ti_MapInfo.cfg và map.cfg và phải thật chính xác (không thêm bớt ký tự khác, không làm lệch lạc các dòng lệnh) nếu không Field Server sẽ báo lỗi ngay. Để an toàn các bạn nên sao lưu dự phòng lại 2 file trên đề phòng "edit" nhầm thì còn restore lại được.

p/s: Tên map trong file ti_MapInfo.cfg viết tắt và hơi khác một chút so với tên map thực. Để đảm bảo chính xác các bạn có thể tham khảo thêm Tên map và ID map chuẩn trong file maps.txt nằm ngay trong thư mục server.
Chúc các bạn mở map an toàn

Mr831
20-04-12, 05:29 PM
Hay !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

halmyphpo
21-04-12, 02:04 AM
Hay qúa. Lâu lắm mới lại gặp đc người tâm huyết với trò này. Bản này tui cài chơi đc mấy tháng rùi nhưng lười làm tut quá.

hitech123
21-04-12, 09:56 AM
Hay qúa. Lâu lắm mới lại gặp đc người tâm huyết với trò này. Bản này tui cài chơi đc mấy tháng rùi nhưng lười làm tut quá.

Uh , thấy sever nà hay và mình cài được thì up lên chia sẽ cho anh em clb cùng test , đang kiếm mấy cái server nào hay hay , cài thử , rồi up lên chia sẽ cho anh em clb

kelalung
21-04-12, 10:43 AM
cố gắn phát huy tools edit font game nhá

chrischaos
21-04-12, 12:16 PM
có ai vui lòng setup server này trên máy ảo rồi share được không , qua torrent cũng được

siegvnn
22-04-12, 03:06 AM
Máy ảo chạy nặng hơn máy thật với quản lý Server trên máy thật dễ hơn bạn à.Server trên máy ảo khi nào dùng Linux nhu red hat centos hay gì mới sài tới máy ảo thôi

kelalung
22-04-12, 09:01 AM
nếu tạo máy ảo thì cỡ 4 GB là ít vì server đã chiếm gần 2GB rồi

phí ổ cứng và tốn thêm 150MB cho máy ảo chạy

shinelab
22-04-12, 11:57 AM
dùng client phi đội đc kô bạn

hai07dv
22-04-12, 02:08 PM
dùng client phi đội đc kô bạn

Tất nhiên là không được ..............

hattu03tm
23-04-12, 12:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png
e lam xong cac buoc roi thi den buoc nay truoc buoc tao acc van bi loi
roi khoi dong client bang Launcher Start.bat
thi no bao loi sau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dsd.png
mong cac anh chi giup do e cai

halmyphpo
23-04-12, 10:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)
e lam xong cac buoc roi thi den buoc nay truoc buoc tao acc van bi loi
roi khoi dong client bang Launcher Start.bat
thi no bao loi sau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dsd.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dsd.png)
mong cac anh chi giup do e cai

Lỗi này có thể do bạn chưa chép các file .DAT trong client sang server. hoặc chưa chỉnh lại port của SQL.
Còn cái bảng bên dưới là do server chưa khởi động xong thì bạn đã chạy Launcher Start rồi. Hãy đợi server khởi động hết đã. Hoặc ít nhất là Field Server load hết các map xong. Bạn cứ theo đúng hướng dẫn đã post thì sẽ chạy tốt server thôi. Có gì thì pm mình giúp TV cho.

hai07dv
24-04-12, 03:06 PM
Mình chạy server bị lỗi data diễn ra sự kiện

Dù đã vô sql đổi lại cột date time cho gần giống thời gian thực hiện tại của máy ... Nhưng vẫn báo lỗi "td_DeclarationOfWar" .........

Chỉnh cột đầu là ngày hiện tại , cột sau là ngày kế tiếp
Hay cột đầu là time trước, cột sau là ngày hiện tại

Mình bí chỗ chỉnh ngày 8-}

Ngày test của mình là 24/04/2012 mình set time trong SQL như hình ..thì bị báo lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 150650.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+++++++++ Đã chơi được rồi .......chỉnh cột time 2 phải cao hơn ngày hiện tại ....chỉnh lên 25/04/2012 chiến ngon =)) ++++++++

Không kết nối được cái admin tools 8-} Mặc dù đã set user atum + add admin:admin:130 trong SQL

halmyphpo
24-04-12, 08:26 PM
Mình chạy server bị lỗi data diễn ra sự kiện

Dù đã vô sql đổi lại cột date time cho gần giống thời gian thực hiện tại của máy ... Nhưng vẫn báo lỗi "td_DeclarationOfWar" .........

Chỉnh cột đầu là ngày hiện tại , cột sau là ngày kế tiếp
Hay cột đầu là time trước, cột sau là ngày hiện tại

Mình bí chỗ chỉnh ngày 8-}

Ngày test của mình là 24/04/2012 mình set time trong SQL như hình ..thì bị báo lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 150650.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 150650.jpg)

+++++++++ Đã chơi được rồi .......chỉnh cột time 2 phải cao hơn ngày hiện tại ....chỉnh lên 25/04/2012 chiến ngon =)) ++++++++

Không kết nối được cái admin tools 8-} Mặc dù đã set user atum + add admin:admin:130 trong SQL
Bạn cứ chỉnh lên vài năm cũng được ý mà. Phần admin tools thì bạn cho xem cái hình đc k.. Bạn có chạy SV trước khi bật admin k. Nếu k chạy SV thì k dùng đc admin tools đâu.

hattu03tm
25-04-12, 01:39 PM
Lỗi này có thể do bạn chưa chép các file .DAT trong client sang server. hoặc chưa chỉnh lại port của SQL.
Còn cái bảng bên dưới là do server chưa khởi động xong thì bạn đã chạy Launcher Start rồi. Hãy đợi server khởi động hết đã. Hoặc ít nhất là Field Server load hết các map xong. Bạn cứ theo đúng hướng dẫn đã post thì sẽ chạy tốt server thôi. Có gì thì pm mình giúp TV cho.
do ko cho thoi gian choi ONline nen minh rat can ban Offline nay de thoa man niem dam me Phi doi, hihi
mong ban som hoi am!:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

mr_panda1308
25-04-12, 03:57 PM
mình mở ok rồi mà vào bắn tên lửa ko thấy tên lửa bay ra nhỉ, bắn quái ko tóe máu +_+

halmyphpo
25-04-12, 07:16 PM
@mr_panda1308: k thấy tên lửa và máu quái là vì bạn log bằng nick admin. Bạn vào bằng nick thường là đc thui.

khoacantho
21-07-12, 12:45 AM
Mấy anh chị giúp em lỗi này với : vô chơi được chừng 5 phút là nó tự động dis ra em có chụp hình lại nè anh chị trong forum giúp em với nhe ! cảm ơn rất nhiều

up hình ko đc rùi . Lỗi nó như thế này : "Connection to the server has been lost. The game will be terminated. Terminated at [0xe002] case T_ERROR:(FC)" rồi Bấm OK

1nguoidaradi
21-07-12, 05:27 PM
cho hỏi là con này chạy trên vps đc k. chạy ol k qua hamachi nữa.
và khi chạy ol thì tất cả các máy mún chơi game này thì phải làm ntn?

ngocthang26
21-07-12, 10:30 PM
bạn cho xin cái yahoh, team giúp minh đc không

tny143
10-08-12, 11:43 PM
Mình bị lỗi ở phần unrar&restore DB,vào Sql management,đăng nhập bằng sa pass 123456 nó cứ báo lỗi cannot connect :(

popping01
13-08-12, 09:23 AM
Mình bị lỗi ở phần unrar&restore DB,vào Sql management,đăng nhập bằng sa pass 123456 nó cứ báo lỗi cannot connect :(

gỡ SQL 2008 R2 ra rồi cài lại bản này mình xài mấy tháng rồi có sao đâu chạy ok mà , đang cài mạng lan cả quán chơi =D>

catinuk
18-03-13, 11:02 AM
Die hết rồi các bác ơi, chủ thớt fix lại dùm hoặc bác nào down rồi cho em xin cái link với!

hoanganhgo
18-03-13, 12:11 PM
Cho nó lên onl = no-ip được ko bạn :D

catinuk
21-03-13, 01:42 PM
Bác nào tải video về rồi thì up lại dùm với, die hết link rồi!