PDA

View Full Version : Mortal Xiuxian Biography Server

phien-nhatrang
19-04-12, 11:18 AM
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài xong client update các version sau, up theo thứ tự các link nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn sơ qua:

Dùng mysql có sẵn trong server hoặc cài mysql riêng, mình cái riêng vì không thích dùng những cái đó.
- Cài mysql với id: root, pass: spm123

Cài mysql xong mở file tên DB...7z xả nén vào
Đối với win 7: C:\ProgramData\MySQL\MySQL Server 5.5\data
Đối với Xp: C:\........\MySQL Server 5.5\data

- Cài navicat kết nối với mysql
database: acc_db table account sẽ có 1 tài khoản có sẵn với id: isea pass là cái chuỗi md5 32 bit đổi pass chắc ai cũng biết rồi nhỉ vào cmd5 đổi.Không biết thì lấy code 123456 là
e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e dán vào.

- Patch client

Trong server còn 1 file 7z nữa chính là patch xả nén vào client, vào network chỉnh IP LAN = 192.168.1.100

thiencoi55
19-04-12, 11:39 AM
ô nhìn hay đấy bác để anh em ngâm cứu thanks
-mình đang down và đây là 2 link trực tiếp cho anh em nào không hỉu tiếng trung
-Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có gì mới sẽ ....
Đã cài thành công hơi lỗi font một tý :))
Vừa vào có ngay nhân vật lever 19 tên miaomiao
theo mình thấy thì game đồ họa cũng không xấu có 4 hệ mỗi hệ có 3 loại còn như thế nào thì mình chưa rõ

DNTmaster
19-04-12, 11:43 AM
Tên Server này dịch ra TV nôm na là Sinh Tử Môn ;;) nghe cũng hay phết mà chạy dc việt hóa cái client chắc cần nhiều thứ như Tools unpack client, Tool GM,... Không biết có không chứ làm manual thì chắc chết

hai07dv
19-04-12, 12:53 PM
Link client khác đây..........30 char

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6%B8%B8%E6%88%8F%E8%80%85%E4%B9%8B%E5%AE%B6%E4%B8% 93%E7%94%A8%E5%88%B6%E5%AE%9A%E7%89%88.exe.%E9%87% 8D%E5%91%BD%E5%90%8D?key=ebc2a79c1c3663a5d9dd6b2ea f597243&file_url=%2Fgdrive%2Fresource%2F22%2FA9%2F22077307 A895CE1B3F05603BF3D5985349C039A9&file_type=0&authkey=B713F08827C3FDB50777E2CA2099DD182ED02FE06A D4587DD58F5E69AA24FE46&exp_time=1336768016&from_uid=4047156&task_id=5731939348961581058&get_uid=1000064425&f=lixian.vip.xunlei.com&fid=Y1GkhKuGcz4K1JlSgAGLzb2jVfF+mKBEAAAAACIHcweolc 4bPwVgO/PVmFNJwDmp&mid=666&threshold=150&tid=088CCDC041DAA6C791D2CB70877D46DA&srcid=7&verno=1

nhocluka
19-04-12, 12:54 PM
đang ngâm cứu vào wed của nó xem nhé

thiencoi55
19-04-12, 02:49 PM
server đã cài xong giờ chỉ cần các pro nêu công cụ cần để việt hóa và để unpack file ở client ra nữa ..........

hai07dv
19-04-12, 05:55 PM
server đã cài xong giờ chỉ cần các pro nêu công cụ cần để việt hóa và để unpack file ở client ra nữa ..........

Có ai tham gia việt hóa database hem ...;)) (database nó để latin1 => mình convert qua utf-8 có bị lỗi hem nhỉ )

Chạy server giống 1k thế nhỉ ;))

kelalung
19-04-12, 06:02 PM
link server tq khó tải quá, ai chuyển dùm link sang MF với

nhocluka
19-04-12, 06:03 PM
Có ai tham gia việt hóa database hem ...;)) (database nó để latin1 => mình convert qua utf-8 có bị lỗi hem nhỉ )

Chạy server giống 1k thế nhỉ ;))

cài được chưa vậy , sáng giờ bận việc chưa ngâm cứu dc, cài dc cho cái hướng dẩn đi nha .:):):)

hai07dv
19-04-12, 06:15 PM
link server tq khó tải quá, ai chuyển dùm link sang MF với

Chờ mình treo máy up sv lên MF nhé ;))

cài được chưa vậy , sáng giờ bận việc chưa ngâm cứu dc, cài dc cho cái hướng dẩn đi nha .:):):)

Thực ra cái này nó config hết rùi ..chỉ cần edit đường dẫn mấy shortcut rùi chạy server là được ..vừa mới cài xong nak

folder 客户端补丁 là path client ..nếu ko copy qua client thì client nó chạy ver cao hơn rất nhiều ...;)) ...

thientruongdx
19-04-12, 06:19 PM
Chờ mình treo máy up sv lên MF nhé ;))

Thực ra cái này nó config hết rùi ..chỉ cần edit đường dẫn mấy shortcut rùi chạy server là được ..vừa mới cài xong nak

folder 客户端补丁 là path client ..nếu ko copy qua client thì client nó chạy ver cao hơn rất nhiều ...;)) ...
Phiên bản client official của nó cao hơn rất nhiều. Khuyến cáo mọi người sử dụng client 1.021.038 rồi Update lên 1.021.038
Sử dụng client mới sẽ có bug

thiencoi55
19-04-12, 06:21 PM
ai tìm hiểu cách việt hóa đi mình thử sửa database + sửa foder ini mà ko được vào nó vẫn thế chả hiểu thế nào nữa

hai07dv
19-04-12, 06:29 PM
ai tìm hiểu cách việt hóa đi mình thử sửa database + sửa foder ini mà ko được vào nó vẫn thế chả hiểu thế nào nữa

Chạy cái 1:数据库 này lại thử xem ...:D chạy lại cho nó cập nhật database ( cái này gần giống việc việt hóa 1k)

thiencoi55
19-04-12, 06:48 PM
Chạy cái 1:数据库 này lại thử xem ...:D chạy lại cho nó cập nhật database ( cái này gần giống việc việt hóa 1k)
chạy cái nào nói rõ hơn đi ???????????????????????????

nhocluka
19-04-12, 07:17 PM
chời ạ chạy dể khủng khiếp ,chạy sql của bọn china luôn cho nhanh gọn.
nhưng cái pass nó ko check pass , ko bik cài sql trên máy nó có check ko nửa , ai test vụ pass cho xin ý kiến.

thiencoi55
19-04-12, 07:18 PM
chời ạ chạy dể khủng khiếp ,chạy sql của bọn china luôn cho nhanh gọn.
nhưng cái pass nó ko check pass , ko bik cài sql trên máy nó có check ko nửa , ai test vụ pass cho xin ý kiến.
=)) mình cài trên xampp pass sai đố vào được =)) ai xem cái vụ việt hóa đi
với cả cái nhiệm vụ gì ý nói chuyện với nói mà không tài nào làm tiếp được

mua_bien84
19-04-12, 10:13 PM
凡人修仙 - Mortal Xiuxian - Phàm Nhân Tu Tiên...

Game ăn theo bộ truyện đang hot của TQ...

Nhân tiện ai cài rồi cho mình xin cái cấu hình yêu cầu nhé!

Thank!

hai07dv
20-04-12, 12:53 AM
凡人修仙 - Mortal Xiuxian - Phàm Nhân Tu Tiên...

Game ăn theo bộ truyện đang hot của TQ...

Nhân tiện ai cài rồi cho mình xin cái cấu hình yêu cầu nhé!

Thank!

Đối với win7 32bit (Máy của mình :D )

RAM 2Gb
chip: 2 core
Card VGA: 256

Máy ko chạy ngầm soft nào =>Chạy server + client RAM hết > 80% , CPU >50% 8-}
Winxp thì %RAM nhỏ ít chút

hai07dv
20-04-12, 01:51 AM
=)) mình cài trên xampp pass sai đố vào được =)) ai xem cái vụ việt hóa đi
với cả cái nhiệm vụ gì ý nói chuyện với nói mà không tài nào làm tiếp được

Mình tạo acc mới lv 80 =)) làm Q đầu tiên...chạy vòng vòng thì làm Q tiếp ko được

Cách fix : do mình cưỡi thú nên ko hoàn thành được => xuống đi bộ thì sẽ làm Q được .......:D

Thích game này ở chỗ cưỡi thú or kiếm ....bay qua nhà lun =))

thiencoi55
20-04-12, 09:40 AM
Mình tạo acc mới lv 80 =)) làm Q đầu tiên...chạy vòng vòng thì làm Q tiếp ko được

Cách fix : do mình cưỡi thú nên ko hoàn thành được => xuống đi bộ thì sẽ làm Q được .......:D

Thích game này ở chỗ cưỡi thú or kiếm ....bay qua nhà lun =))
ta làm xong cái nv lever 80 rồi về lever 1 rồi ra chỗ quả cầu gi gì đó nói với nói mà không làm tiếp được hình như là do font đối thoại thì chả thấy dòng nào

hai07dv
20-04-12, 12:09 PM
Sau khi mày mò trong navicat để việt hóa NPC vô game vẫn như cũ...sáng nay mò cùng ra...tất cả trong FR\FR\ini =)) ...a,e vô đó việt hóa tiếp nhé nhé :D

thiencoi55
20-04-12, 12:53 PM
Sau khi mày mò trong navicat để việt hóa NPC vô game vẫn như cũ...sáng nay mò cùng ra...tất cả trong FR\FR\ini =)) ...a,e vô đó việt hóa tiếp nhé nhé :D
trong ini cũng thế việt hóa xong vào game vẫn thế ko thay đổi gì cả

hai07dv
20-04-12, 01:32 PM
trong ini cũng thế việt hóa xong vào game vẫn thế ko thay đổi gì cả

Hay cái server or client bị mã hóa rùi ta....vọc đủ cách game cũng ko hiện TV...hay dùng tools việt hóa mấy cái exe trong server ta X_X

hai07dv
20-04-12, 01:55 PM
ta làm xong cái nv lever 80 rồi về lever 1 rồi ra chỗ quả cầu gi gì đó nói với nói mà không làm tiếp được hình như là do font đối thoại thì chả thấy dòng nào

Mình về lv1 gặp Q đầu tiên ...click auto ko được dò theo tọa độ MAP thì nó ở ngoài đảo =)) sao bay ra ta .....chạy vòng vòng chã thấy "người lái đò 8-}"

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

MrChuCong
23-04-12, 09:49 AM
Mình về lv1 gặp Q đầu tiên ...click auto ko được dò theo tọa độ MAP thì nó ở ngoài đảo =)) sao bay ra ta .....chạy vòng vòng chã thấy "người lái đò 8-}"

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)h ttp://nl7.upanh.com/b4.s13.d5/70317cb1d9dc7539ed8012b8d3e807b1_43681957.q2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cai do khi doi thoai voi con chim. "Do loi khung khong hien thi dc"-- > hay~ click mo` goc' phia' duoi ben phai :)) la` qua dc

duongquyet101
23-04-12, 11:27 AM
ai cho cái tut đi, chạy được sv nhưng đếc vào client được

herostreet25
23-04-12, 11:53 AM
ace cố gắng việt hóa game này ik :D nhìn thèm quá =P~ chỉ tội mù tiếng bọn tàu khựa :-s

hattu03tm
23-04-12, 11:59 AM
bai viet kha bo ich thank chu thoi nhieu !

hai07dv
23-04-12, 02:14 PM
ai cho cái tut đi, chạy được sv nhưng đếc vào client được

Xem bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chạy 3 cái update cho client xong

Copy file trong C:\FR\客户端补丁

-baseconf.ini
-server.dat

Qua bên client thì client mới có version 1.20.38 j đó mới chạy được nhé

....Cái server này cài dễ ẹc =))

duongquyet101
23-04-12, 02:39 PM
Xem bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chạy 3 cái update cho client xong

Copy file trong C:\FR\客户端补丁

Qua bên client thì client mới có version 1.20.38 j đó mới chạy được nhé

....Cái server này cài dễ ẹc =))

cũng làm hết rồi, vẫn có lỗi lúc đăng nhập ý, không biết cái lỗi nó hiện ra là " không kết nối được với máy chủ" hay là " tài khoản và mật khẩu sai " nữa,
chạy sv 6 cái >> cài client + 4 cái update>> vào game không được, dù đã chỉnh sửa tài khoản và mật khẩu .. . không được thế mới bực chứ, lão teamview cho tôi hem

hai07dv
23-04-12, 03:27 PM
cũng làm hết rồi, vẫn có lỗi lúc đăng nhập ý, không biết cái lỗi nó hiện ra là " không kết nối được với máy chủ" hay là " tài khoản và mật khẩu sai " nữa,
chạy sv 6 cái >> cài client + 4 cái update>> vào game không được, dù đã chỉnh sửa tài khoản và mật khẩu .. . không được thế mới bực chứ, lão teamview cho tôi hem

Chạy thêm cái logserver là 7 cái tất cả ....

giải nén 日志服务器配置文件.zip ra được cái logserver.ini => edit lại nó ...

chạy theo thứ tự

1. AccountServer
2. LogServer
3. MonitorServer
4. MsgServer
5. NpcServer
6. SharedServer
7. StateServer
8. Serverversion (chạy or ko thì tùy)
9. ClientOnline

Lưu ý vô chọn server cái dưới bên phải ..nó phải hiện màu xanh ko dc màu xám nha (màu xanh thì login ko bị lỗi)

Nếu chỉ có 1 cái màu xanh trên bên phải thì login cũng được ..nhưng phải nhập vài lần =))

MrChuCong
23-04-12, 03:43 PM
Tóm lai bây h ACe tập trung làm cái : Mortal Xiuxian Biography Server ===> ...
Còn Cents OL kia đồ họa xấu quá ...tạm thời bỏ qua :-"

hai07dv
23-04-12, 03:52 PM
Tóm lai bây h ACe tập trung làm cái : Mortal Xiuxian Biography Server ===> ...
Còn Cents OL kia đồ họa xấu quá ...tạm thời bỏ qua :-"

3D mà cũng chê xấu nữa ak =)) tùy thẩm mỹ con người thui

Mà cái MXBP này việt hóa éo hiện trong game ...chán bỏ game này lun =))

duongquyet101
23-04-12, 04:27 PM
Chạy thêm cái logserver là 7 cái tất cả ....

giải nén 日志服务器配置文件.zip ra được cái logserver.ini => edit lại nó ...

chạy theo thứ tự

1. AccountServer
2. LogServer
3. MonitorServer
4. MsgServer
5. NpcServer
6. SharedServer
7. StateServer
8. Serverversion (chạy or ko thì tùy)
9. ClientOnline

Lưu ý vô chọn server cái dưới bên phải ..nó phải hiện màu xanh ko dc màu xám nha (màu xanh thì login ko bị lỗi)

Nếu chỉ có 1 cái màu xanh trên bên phải thì login cũng được ..nhưng phải nhập vài lần =))

tôi cũng có làm, nhưng congif cái logserver.ini như thế nào
ờ, để thử lại xem nào, khó hiểu quá

abPro
23-04-12, 06:39 PM
Game này ko có tool giải nén coi như bỏ.
ngay cả đưa online cũng chịu.:))

hai07dv
23-04-12, 08:33 PM
Game này ko có tool giải nén coi như bỏ.
ngay cả đưa online cũng chịu.:))

Chuẩn ....sau 1 ngày đêm tìm tools và việt hóa ....cuối cùng quyết định để PRC chơi lun =)) và nghỉ dev lun =))