PDA

View Full Version : [MU] Mở Server Mu Có Giàu Được Không ?

chrischaos
12-04-12, 08:48 AM
xin hỏi những người đã từng mở server Mu Online thu nhập mỗi tháng là bao nhiêu ạ , mà thu tiền của người chơi bằng cách nào , mong mọi người giải đáp ạ :)

Kira.VT
12-04-12, 08:57 AM
xin hỏi những người đã từng mở server Mu Online thu nhập mỗi tháng là bao nhiêu ạ , mà thu tiền của người chơi bằng cách nào , mong mọi người giải đáp ạ :)

tùy vào số người chơi của bạn
thu tiền = cách mem nạp thẻ

Lãng Tử Sầu
12-04-12, 08:59 AM

Tùy vào server của Bạn có ngon kô :))

Domino9990
12-04-12, 09:03 AM
Số Tiền Đầu tư cũng ko ít đâu nhé bạn :D.........

khoamamktvn
12-04-12, 10:12 AM
Tìm game khác đi bạn :(
Mu bây giờ rất khó nhai :-<
Đây là điển hình... sắp phá sản rùi đây.
Mà nếu quyết định mở game nào thì bạn phải xem thử trình độ bạn trong game đó có ổn không? Chứ còn mua server người khác về đừng tưởng dễ nhai :)
Mình là điển hình này nên nói ra kinh nghiệm xương máu thui

bistro007_hp
12-04-12, 10:46 AM
giàu được đó.
Trình của bạn..cao..dám đầu tư..Thuê nhiều nhân tài vào $-)$-)$-)$-) rồi có ngày giàu to luôn :):) chắc tỷ phú mất =))

Alexandria
12-04-12, 10:55 AM
H silkroad là dể nhai nhất lúc nào cung tầm 300 member trơ lên và chiu bỏ tiền :))

godhoang
12-04-12, 11:11 AM
hỏi 1 câu rất hay nhưng vô cùng ngộ nghĩnh
vì hầu hết những người hỏi câu này đều không thể mở MU mà giàu đc.

chrischaos
12-04-12, 11:18 AM
nếu mọi người đã chắc chắn là giàu vậy mình xin tấn công liều chết đầu tư một ít vào game online đặc biệt là Mu , nếu thất bại thì khăn gói ra đường vậy :^o

--- Chế độ gộp bài viết ---

hỏi 1 câu rất hay nhưng vô cùng ngộ nghĩnh
vì hầu hết những người hỏi câu này đều không thể mở MU mà giàu đc.

dạ báo cáo mod là mình chỉ định đầu tư một ít để kiếm % thôi chứ mở server thì một mình khó điều hành lắm ạ :) , mà nghe mod nói vậy cũng hơi cụt hứng nhưng mình sẽ làm quả tấn công liều chết 1 lần xem sao :)

strancongtu2
12-04-12, 11:21 AM
Giầu bằng cách nào thế các bạn? Bằng mấy cái thẻ nạp à? Có điều thích thì mở thôi, hoặc có điều kiện chứ nếu đầu tư nhiều tiền để mở MU thì xác định đi. Giờ server nhiều như nấm. Họa chăng có vài cái là khiến chủ nhân của nó giầu, hehe.

bistro007_hp
12-04-12, 11:22 AM
nếu mọi người đã chắc chắn là giàu vậy mình xin tấn công liều chết đầu tư một ít vào game online đặc biệt là Mu , nếu thất bại thì khăn gói ra đường vậy :^o

--- Chế độ gộp bài viết ---

dạ báo cáo mod là mình chỉ định đầu tư một ít để kiếm % thôi chứ mở server thì một mình khó điều hành lắm ạ :) , mà nghe mod nói vậy cũng hơi cụt hứng nhưng mình sẽ làm quả tấn công liều chết 1 lần xem sao :)
bạn rất được.=)) quá good.có gì add mình làm quen :-" bao giờ xem MuOnline của bạn trao đổi exp

chrischaos
12-04-12, 11:29 AM
yahoo của mình là emo_story95 , bạn nào muốn làm quen thì pm :) , mình cũng định tìm người đối tác để cùng một phát giàu to luôn mình có một khả năng đó là quảng cáo đảm bảo 1hit rất đông người chơi nhưng mình năm nay mới 18 tuổi không biết có ai muốn hợp tác không :D

mrrainnt
12-04-12, 11:37 AM
Suy xét cho cùng thì đây cũng là 1 cái nghề :D! và nó mang tính " Hên Xui " ^^!

eva0001
12-04-12, 11:37 AM
còn phải xem trình độ của bạn, và cái thứ hai là định nghĩa giàu của bạn :))

bistro007_hp
12-04-12, 11:45 AM
còn phải xem trình độ của bạn, và cái thứ hai là định nghĩa giàu của bạn :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

accelan006
12-04-12, 12:17 PM
hãy xác định bạn thật sự có đam mê hoặc có tiềm lực tài chính dồi dào thì mới đầu tư.

mu bây giờ không dễ ăn như trước đây đâu :-"

vietpro8x
12-04-12, 12:29 PM
theo bạn mỗi tháng bao nhiêu mới gọi là giàu.
Với mình mỗi tháng có 10tr + đi làm việc nữa là thoải mái rồi :D
Liều vừa thôi.. ko lại tiền mất tật mang đấy. Đừng dựa trên cảm giác mà làm :))

Blueflamevn
12-04-12, 12:45 PM
Ủng hộ cho suy nghĩ làm giàu của bạn %%-%%-%%-

chrischaos
12-04-12, 02:30 PM
cảm ơn lời khuyên của mọi người mình biết bây giờ mu đã về quá khứ và khó ăn hơn trước nhưng mình định đầu tư vào server high rate với khoản tài chính vừa phải xem thế nào , nếu thất bại thì cũng đành chịu thôi chứ chẳng biết thế nào [-( nhưng cứ làm 1 phát tấn công liều chết xem sao :punch_you1:

khoamamktvn
12-04-12, 02:38 PM
Cách nói chuyện rất quen... Và cả về tự tin vào khả năng marketing.... không lẽ............
Nếu phải thì pm yahoo e confirm một tiếng k e la làng đó :))

À mà không hình như nhầm.... nếu là người đó thì có lẽ câu nói "sẽ có nhiều người chơi" là đúng.
Còn nếu không phải thì mình không tin!!! Quá tự tin :-<

godhoang
12-04-12, 03:20 PM
nói chung ít nhất cũng đầu tư cái dedicate tốt, server-anti tốt
kinh nghiệm admin
duyên số nữa =))

nhưng quan trọng nhất là SEO
trước khi SEO nên cần làm web sex, r seo thoải mái =))

AntoniasNguyen
12-04-12, 03:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chrischaos
12-04-12, 04:17 PM
Cách nói chuyện rất quen... Và cả về tự tin vào khả năng marketing.... không lẽ............
Nếu phải thì pm yahoo e confirm một tiếng k e la làng đó :))

À mà không hình như nhầm.... nếu là người đó thì có lẽ câu nói "sẽ có nhiều người chơi" là đúng.
Còn nếu không phải thì mình không tin!!! Quá tự tin :-<

nói thật với Mod mình chỉ là thành viên mới thôi còn mod nghĩ mình giống ai thì :)

MuVietGroup
12-04-12, 05:52 PM
Tình hình là dạo này chó dại hơi nhiều :-j Khuyên chủ thớt đừng ham hố. Nó cắn phải đi tiêm phòng đó :))
MU nào mem đông đong tí là bị chó cắn ngay :-j

carotkhoaitay
12-04-12, 06:02 PM
Tình hình là dạo này chó dại hơi nhiều :-j Khuyên chủ thớt đừng ham hố. Nó cắn phải đi tiêm phòng đó :))

bạn này nói có lý ;)).........

godhoang
12-04-12, 06:22 PM
like mạnh, nhưng dùng từ chó dại nghe hơi... ;))
như muỗi hút máu thôi.

người ăn thịt, muỗi hút máu lại người.

bistro007_hp
12-04-12, 06:34 PM
like mạnh, nhưng dùng từ chó dại nghe hơi... ;))
như muỗi hút máu thôi.

người ăn thịt, muỗi hút máu lại người.
tầm 100 người là muối đốt đau lắm..
lạnh cả người.
:)):)):))

chrischaos
12-04-12, 06:36 PM
cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên :) mình cũng sợ về ddos lắm kiểu này muốn kiếm được bát cơm trên internet cũng khổ :(

bistro007_hp
12-04-12, 06:41 PM
cảm ơn mọi người đã cho lời khuyên :) mình cũng sợ về ddos lắm kiểu này muốn kiếm được bát cơm trên internet cũng khổ :(
:ar!:ar! mình là người có xiền mà $-)

phuchungac
12-04-12, 06:58 PM
ban nay = tuoi minh.8->8->8->
dau tien cung nghi nhu ban,tai tien tieu cung du du.nen dinh dua tu.jo lo.ma k rut dc.phong lao faj theo lao

chrischaos
12-04-12, 07:06 PM
:ar!:ar! mình là người có xiền mà $-)

hay hay bạn nói rất hay mình sẽ làm đúng như vậy :D

bistro007_hp
12-04-12, 07:50 PM
hay hay bạn nói rất hay mình sẽ làm đúng như vậy :D
Và sẽ có khá nhiều người phải hy sinh trong cuộc chiến :P điên như này

MuVietGroup
12-04-12, 07:53 PM
8-> chống thì vẫn nuột. Chủ yếu phải lì đòn. chứ mở lên đông mem tí bị phá sụp lại nản rồi lại tay ko trắng tay lại về ko. :))

thangvp
12-04-12, 07:54 PM

ddos thì còn chống được.Chứ dính phải bootnet thi tắt máy mà đí ngủ.

TearSnows
12-04-12, 07:59 PM
Nói thật bác nào vẫn còn tư tưởng muốn làm giàu vào việc ngồi bấm 10 ngón tay thì bỏ vào sọt rác đi. Giờ làm giàu là phải = cơ bắp và cái đầu. Gọi là giải trí thư giãn thôi chứ không giàu được đâu.

Faker
12-04-12, 08:04 PM
Tất nhiên sẽ giàu
nều như bạn có kinh nghiệm :)
chúc bạn thành công :D

jxonline94
12-04-12, 08:06 PM
Bây h MU đã và đang hết thời, muốn làm giàu = MU thì hơi ... :-" Mình nghĩ game dễ làm giàu nhất hiện tại là JX ;)) nhưng khó ăn nhất cũng là JX :))

Vì JX đòi hỏi quá nhiều yếu tố khi mang online, nhưng lượng donate thì như bão táp ;)). MU thì dễ nhưng lượng gamer Donate trên đầu ngón tay

skriptank
12-04-12, 08:12 PM
Trước giờ mình đã muốn mở 1 server với mục đích giải trí. hệ thống sẽ config với mức độ ko dễ chơi, web shop chỉ bán nguyên vật liệu craft ra các đồ (lông chim, nanh sói, ...) với V.Point chẳng hạn.(Có thể nạp thẻ để có V.Point) và các đồ = Zen với giá tiền khoảng chục tỉ trở lên với các món đồ. V.Point có thể có = cách đổi các vật phẩm đơn giản trong game (như 1 quả táo đổi được 1 V.Point). Gamer sẽ không gặp khó khăn và áp lực trong việc nạp thẻ mới có thể có đồ ngon. Gamer sẽ cảm thấy thích chơi hơn (Không biết ai từng nghĩ như này chưa).

Và điều quan trọng, để mở đc server đó, mình cần 1 khoản vốn kha khá (chỉ nói đến vốn, ko tính những cái khác), và ai bỏ vốn ra mà chả muốn thu lời từ vốn và công sức mình bỏ ra. Không lẽ lại công không, trừ khi VPS nó giống như hostting (Đừng nói Việt Nam chứ nước ngoài cũng chả thằng nào làm) Mình đã chuẩn bị sẵn cho server này kha khá, nhưng nghĩ đến việc vốn thì lại đau đầu. Cho nên các bạn đừng chỉ trích chủ top như thế. Đó cũng là điều hiển nhiên khi các bạn mở 1 Server game online, không chỉ là MU.

chrischaos
13-04-12, 07:04 AM
mình định mở mu hight rate phiên bản season2 theo phong cách nước ngoài không biết người chơi có hứng thú không ;)

fuimensuda
13-04-12, 07:25 AM
Bây giờ server mọc lên như nấm. Nếu bạn muốn kiếm được tiền thì phải mở 1 server nào đó thật là độc :)).

muphuly.com
15-04-12, 02:12 AM
quả thật là gian nan,ko co tien dau tu thi cung chet ngay luc dau thoi,neu ma ban dam me thi nen lam cho biet, thu tai quan ly va kinh doanh cua ban ra sao.

sontran901
15-04-12, 02:17 AM
Tìm game khác đi bạn :(
Mu bây giờ rất khó nhai :-<
Đây là điển hình... sắp phá sản rùi đây.
Mà nếu quyết định mở game nào thì bạn phải xem thử trình độ bạn trong game đó có ổn không? Chứ còn mua server người khác về đừng tưởng dễ nhai :)
Mình là điển hình này nên nói ra kinh nghiệm xương máu thui
Một kinh nghiệm rất quý báu cho các admin Muonline khi mua Server của người khác.
Server ngon nhất là server của bản thân mình :>

pikeman20
15-04-12, 07:06 AM
Server độc là server chuyên về xxx :)) như intro, skin v.v có mấy hình sexi :))

bboyswat
15-04-12, 12:48 PM
đam mê với thích MU thì đừng mong giàu làm gì ;))... một là mở free hoặc kiếm cái gì khác học và làm đi :)).

Mình có mở cũng mở free cho thoải mái đầu óc... đỡ phải chửi nhau... Lấy từ chỗ thưc tế nuôi đam mê thôi chứ lời lãi gì ở cái MU này

phoxuaxua
15-04-12, 03:11 PM
Thử lấy ví dụ thực tế và làm 1 phép tính cho các bạn nhé:

Đầu những năm 2000 khi mà FPT chưa mua bản quyền MU về VN lúc đó đã tồn tại rất nhiều các private lậu MuOnline tại VN, điển hình là Mu Hà Nội: Thời điểm đó mình cũng chưa biết Mu là gì, chỉ quan tâm tìm hiểu khi dứa cháu mình thức thâu đêm xuốt sáng cắm đầu vào Game, người cứ như mất hồn. Lúc đó mình mới biết lượng người chơi Mu Hà Nội quá đông, Reg Acc có tới hàng trăm ngàn. member online thường trực khoảng 2--3ngan. mà bán card reset tháng, mỗi tháng 20K VND. mình mới suy ra, nếu online thường trực 2--3k thì số lượng card mnapj rs tháng sẽ đạt được 5--7K người*20K = 100tr---140tr/tháng, chưa tính admin bán vật phẩm. MuHN tồn tại trong nhiều năm như vậy, và cho tới ngày hôm nay, đến đây bạn đã tự hiểu, lĩnh vực Game Online nói chung trên thế giới có lợi nhuận như thế nào, và private lậu game online còn lợi nhuận gấp 10 lần so với bản quyền vì không phải chi 1 khoản tiền khổng lồ cho tác quyền

anhtuan0650
15-04-12, 03:21 PM
KIẾM thế dể làm giàu nhất

bingpong91
15-04-12, 05:59 PM
fuimensuda's Avatar

Đang ở
Nhà của bingpong91
Thanks
39
P/s: Bác này sao cư ngụ ở nhà mình là sao?

Có một lời khuyên cho chủ topic:

+ Bản thân mình mở sever MU đã đóng cửa 2 lần vì mình mở ra bởi đam mê nhưng số lượng người chơi ngày càng ít, 50 người rồi lèo tèo dần. Nên đầu tiên mở MU ra phải có lòng đam mê và sự nhiện huyết chứ đừng chạy theo lợi nhuận >>> Suy nghĩ chủ quan của mình
+ Như tiêu đề chủ topic: có giàu hay không phụ thuộc vào năng lực của bạn, vốn, kinh nghiệm và team của bạn hoạt động ra sao, định hướng và cơ cấu sever của bạn(quy mô, tính chất,...)
+ Nếu làm giàu nên bằng năng lực của mình một cách chính đáng, có rất nhiều ngành nghề, nhưng k ai ngồi mát ăn bát vàng được cả!

gmmudt
15-04-12, 06:57 PM
KIẾM thế dể làm giàu nhất

Kiếm thế ko dễ làm giàu đâu bạn. Vì bạn kiếm được số lượng người chơi đông cho Server kiếm thế ko phải dễ dàng.

Làm MU thì đương nhiên ai cũng mong có lợi nhuận và đông đảo người chơi. Nhưng mình không thích câu hỏi của chủ Topic cho lắm. Vì vấn đề làm giàu là thuộc về miếng cơm manh áo rồi bạn không nên hỏi vậy sẽ làm các niềm đam mê bị cụt hứng. Nếu bạn muốn thành công thì nên làm theo khả năng và cách của chính bạn. Nếu bạn đã lựa chọn làm Server MU thì nên đặt niềm tin và tâm huyết làm cho tốt rồi hãy nghĩ đến việc làm giàu = MU.

chrischaos
15-04-12, 08:05 PM
Kiếm thế ko dễ làm giàu đâu bạn. Vì bạn kiếm được số lượng người chơi đông cho Server kiếm thế ko phải dễ dàng.

Làm MU thì đương nhiên ai cũng mong có lợi nhuận và đông đảo người chơi. Nhưng mình không thích câu hỏi của chủ Topic cho lắm. Vì vấn đề làm giàu là thuộc về miếng cơm manh áo rồi bạn không nên hỏi vậy sẽ làm các niềm đam mê bị cụt hứng. Nếu bạn muốn thành công thì nên làm theo khả năng và cách của chính bạn. Nếu bạn đã lựa chọn làm Server MU thì nên đặt niềm tin và tâm huyết làm cho tốt rồi hãy nghĩ đến việc làm giàu = MU.

cảm ơn bạn đã góp ý mình thật sự mở game Mu cũng vì đam mê thôi nhưng mình vẫn muốn kiếm tiền từ Game này (*)