PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về table chứa info items trong game

DJMaster
10-04-12, 06:09 AM
Như tiêu đề mình muốn hỏi các bro table nào chứa info của các item trong game.

Chẳng hạn mình có 1 item serial là : ABCXYZ và mình muốn kiểm tra xem item đó có những tính năng gì,loại nào,... thì mình phải SELECT nó từ table nào.
Mình thấy trong TitanEditor và MuMaker khi chỉ vào item đều hiện thông tin item nên mình nghĩ trong data có table lưu info đó mà tìm hoài ko ra.
Mong các bro chỉ giáo.

DJMaster
10-04-12, 10:30 AM
có ai biết chỉ mình với [-O

DJMaster
10-04-12, 03:09 PM
Up, mong có bro nào chỉ giúp :( .

DJMaster
11-04-12, 12:13 AM
Up ngày mới,vẫn chưa có bro nào lên tiếng à :-s

phoxuaxua
11-04-12, 01:33 AM
vì cái này nó đơn giản, nên không ai chụi post thôi. Vì bạn up nhiều quá nên mình trả lời. Thông tin Items trên người nhân vật trong Character cột Inventory, Item trong hòm đồ chung thì Warehouse, và ExtendedWarehouse. Còn bạn muốn soi được serials phải viết code như dạng mumake để soi. code item hoàn toàn bạn có thể seclect được từ đó, nhưng mà nó là cả chuỗi code những items có trong đó

DJMaster
11-04-12, 02:50 AM
vì cái này nó đơn giản, nên không ai chụi post thôi. Vì bạn up nhiều quá nên mình trả lời. Thông tin Items trên người nhân vật trong Character cột Inventory, Item trong hòm đồ chung thì Warehouse, và ExtendedWarehouse. Còn bạn muốn soi được serials phải viết code như dạng mumake để soi. code item hoàn toàn bạn có thể seclect được từ đó, nhưng mà nó là cả chuỗi code những items có trong đó
Cám ơn bro phoxuaxua đã dành thời gian trả lời.
Tuy nhiên ý câu hỏi của mình là :
Có table nào chứa thông tin các op của items ko? ( item + bao nhiêu,có những tính năng gì,có Luck hay ko,loại item,...).
Như trong TitanEditor khi mình edit 1 items nó có check sẵn các checkbox có chứa tính năng của đồ. Như hình dưới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png)
Còn serial đồ thì là chuỗi 32 ký tự trong các columns trên mình cũng đã biết cách lấy rồi ^^!.
Rất mong bro dành chút time trả lời câu hỏi dùm mình,chân thành cảm ơn

phoxuaxua
11-04-12, 03:25 AM
tab chứa thông tin như bạn nói thì trong db không có đâu, mà nó chưa trong các colum mình nói ở trên.Chính TitanEditor hay Mumaker, nó là ct view hòm đồ và item, bởi nó được code để dịch được các mã hexa của item. Item lưu vao db dưới dạng mã hex, và 2 ct tạo item dịch được mã hex đó mới view được tính năng. Bạn cũng có thể code với php để dich được mã item trong db. Bạn tìm cái web nào có tính năng chợ trời online, cũng có code view item trong hòm đò đó