PDA

View Full Version : Fix lỗi Set và add cánh mới cho Resource của DDTannk 3.0

trminhpc
07-04-12, 09:58 AM
Phần 1 Fix lổi Set: lổi này sảy ra khi bạn mặc set vào solo hay di phó bản thì không hiện hình. Nếu bạn không sài Set hay ẩn Set thì bình thường.
Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần 2 Cánh mới: Chôm được từ web của China, khong biết tên gì nên đặt theo hình =))
Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nh.jpg

Download:
++ Down xong Unrar và Overwrite vào folder Resource
++ Nếu bạn chưa có Resource thì down ở đây

++Ngoài ra để sài được cánh mới bạn down thêm cái này:
và làm như sau:
-----Giải nén vào đâu đó....Bạn sẽ thấy 5 file: addnewweapon.sql, newWing.sql, ShopGoodsShowList.xml, ShopItemList.xml, TemplateAlllist.xml
----Copy 3 file (ShopGoodsShowList.xml, ShopItemList.xml, TemplateAlllist.xml) vào folder Request
----Sau đó mở file (newWing.sql và addnewweapon.sql) bằng SQL Management Studio 2008 R2 rồi nhấp nút "Execute!" hoặc bấm F5. Query này viết rất an tòan các bạn có thể chạy di chạy lại mà không sợ lổi ;))
Done! add cánh vào tự sướng. =))
Phần 3 cập nhật một số Set , Cánh và VK mới: Có thêm vào 2 cánh của Chi-na =))
+++ Nếu bạn đẵ làm các bước như phần 2 thì chỉ việc vào game mở shop mua thôi ;)
Demo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

Ghi Chú quan trọng: Nếu sau khi làm như trên mà bị lổi khi log vào game thì các bạn down file bên dưới về (cách thực hiện giống Phần 2), và thực hiện lại các bước ở Phần 2.

Gửi bởi avgvip
All item cho mọi người này có đủ mọi thứ của VNG <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bỏ qua mọi lỗi sql nha! muốn thêm đồ cho rương thần tài hay các item mở đồ không nhận được gì thì thêm trong bảng Shop_Goods_Box.
Chúc các bạn thành công
Lưu ý: tất cả files XML copy vào thư mục Request

Cuối cùng là : Đọc ky~ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
8-}

zin1007
07-04-12, 09:59 AM
bài hay thế này sao ko thấy ai tks thế này =))

abPro
07-04-12, 10:32 AM
Cái này vinagame sao chưa thấy nhỉ

vfirepj
07-04-12, 10:47 AM
Vinagame thì cứ phải chạy sau vài tháng là chuẩn rồi. Chưa có time test gunny :-<

duyhungvt
07-04-12, 11:48 AM
tks, đang cần ;)) mà trong union không có mấy id của cái cánh đó cậu ơi, cho mình id với

nhloiagu
07-04-12, 12:08 PM
Chủ thớt hay quá, nhiệt tình vì anh em ghê, diễn đàn này điếm được mấy người như chủ topic. Không có tinh thần chia sẽ cho anh em, chỉ biết phát triển riêng thôi. Nên chủ đề gunny ko phát triển bằng các chủ đề khác.
Nếu ai cũng có tinh thần như chủ thớt thì gunny sẽ phát triển rất mạnh!;)

trminhpc
07-04-12, 03:49 PM
Loa loa loa! đã cập nhật bài viết đầy đủ ;), mời các bạn xem lại! chúc vui vẻ! :)>-

duyhungvt
07-04-12, 04:01 PM
Loa loa loa! đã cập nhật bài viết đầy đủ ;), mời các bạn xem lại! chúc vui vẻ! :)>-
ơ cái này là add zô shop sẵn à ;)), cần mỗi id 2 cái cánh mới với cả mấy cái set cự giải,sư tử thoai :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

à thôi, thấy mấy cái set trong union rùi :D

zZK3yL0v3Zz
07-04-12, 04:32 PM
Thank for share nhé .................................................. .............

duyhungvt
07-04-12, 04:44 PM
sửa lại tên ở đâu nhỉ, thiên sứ tình yêu thì đúng rồi, con rồng đỏ là rồng năm mới cậu à. Nhớ lần trc xem roài

duthli
07-04-12, 06:03 PM
trminhpc cho mình xin Ym nhé :)
or pm yahoo mình nhé hung1996latoi

trminhpc
08-04-12, 07:36 AM
trminhpc cho mình xin Ym nhé :)
or pm yahoo mình nhé hung1996latoi

Ồ! :-/

Tình hình là sau khi kiểm tra lại mấy cái query thêm thấy lổi và không an toan nên đã Fix lại. ;))
Các bạn xem lại phần 2 để down file mới he ;))
Quan trong hơn là đã có 2 cánh mới và Vũ Khí vip siêu rẻ trong shop ;))
Bác ZIn ơi! thêm vũ khí nhớ cẩn thận nhé :big_smile:
Nếu có đuôi 01 là mua= xu, 03 là lễ kim còn 04 là huy chương. down file mới về tham khảo thêm :-?
còn cái đuôi 21 hình như là để gia hạn :-?

duyhungvt
08-04-12, 07:42 AM
chủ thớt có yahoo hem zậy, hỏi chút

trminhpc
08-04-12, 07:48 AM
chủ thớt có yahoo hem zậy, hỏi chút

biendong1980
08-04-12, 08:25 AM
Bản 3.0 có dùng được thẻ bài không các bạn ,mình mua họp thẻ bài thần bi mở ra thì chảng thây gì "bạn đã nhận đươc" nhưng không có gì cả ai hương dẫn mình nhận đươc thẻ bài đi thanks

zin1007
08-04-12, 10:38 AM
Bác ZIn ơi! thêm vũ khí nhớ cẩn thận nhé :big_smile:
Nếu có đuôi 01 là mua= xu, 03 là lễ kim còn 04 là huy chương. down file mới về tham khảo thêm :-?
còn cái đuôi 21 hình như là để gia hạn :-?

tks.......................... ;)) :X

duyhungvt
08-04-12, 10:59 AM
lúc nào bác trminhpc online thì vào yahoo nhé, e set lại rùi bác ạ :D

tienkhanha14
08-04-12, 02:59 PM
Ai biêt cách Giúp mình Với Cái màn hình đen xì xì Không.

btt204
09-04-12, 12:21 AM
Chủ thớt ơi . Làm theo chủ thớt mà Ná thần ko mua đc. Set mới ko mua đc. Chủ thớt cho xin nguyên thư mục request và cái database Db_Tank của chủ thớt đi:D

phatluu
10-04-12, 02:41 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppp

mrtos
16-04-12, 06:09 PM
mấy anh cho em xin cái SQL 2008 R2

goolpop
16-04-12, 07:13 PM
Thanks rất nhiều cố gắng phát huy nhé

citizone
18-04-12, 11:22 AM
Phần 1 Fix lổi Set: lổi này sảy ra khi bạn mặc set vào solo hay di phó bản thì không hiện hình. Nếu bạn không sài Set hay ẩn Set thì bình thường.
Demo:

Phần 2 Cánh mới: Chôm được từ web của China, khong biết tên gì nên đặt theo hình =))
Demo:

Download:

++ Down xong Unrar và Overwrite vào folder Resource
++ Nếu bạn chưa có Resource thì down ở đây

++Ngoài ra để sài được cánh mới bạn down thêm cái này:

và làm như sau:
-----Giải nén vào đâu đó....Bạn sẽ thấy 5 file: addnewweapon.sql, newWing.sql, ShopGoodsShowList.xml, ShopItemList.xml, TemplateAlllist.xml
----Copy 3 file (ShopGoodsShowList.xml, ShopItemList.xml, TemplateAlllist.xml) vào folder Request
----Sau đó mở file (newWing.sql và addnewweapon.sql) bằng SQL Management Studio 2008 R2 rồi nhấp nút "Execute!" hoặc bấm F5. Query này viết rất an tòan các bạn có thể chạy di chạy lại mà không sợ lổi ;))
Done! add cánh vào tự sướng. =))
Phần 3 cập nhật một số Set , Cánh và VK mới: Có thêm vào 2 cánh của Chi-na =))
+++ Nếu bạn đẵ làm các bước như phần 2 thì chỉ việc vào game mở shop mua thôi ;)
Demo:

Ghi Chú quan trọng: Nếu sau khi làm như trên mà bị lổi khi log vào game thì các bạn down file bên dưới về (cách thực hiện giống Phần 2), và thực hiện lại các bước ở Phần 2.

Cuối cùng là : Đọc ky~ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
8-}
nice and very gôd i like it >>>>>>>

memberscf
20-04-12, 07:26 AM
anh ơi em bị lỗi chọn kênh PVE rùi, em sửa theo cách của anh k dc giúp em với yahoo beaty_andthe_beast help em với

tienkhanha14
20-04-12, 08:25 AM
Làm y hệt, Nhưng khi vào Game thì Không mua nổi

memberscf
20-04-12, 10:45 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
giờ nó bị thế này nữa bó tay :( giúp em với

goods
21-04-12, 05:09 AM
tôi sẽ thử nghiệm, tôi sẽ thử nghiệm

quangbaoit98
02-05-12, 08:02 PM
có bác nào giúp em cách thêm nhiệm vụ vào game ko. sever của em chẳng có nhiệm vụ gì hết.

quangbaoit98
06-05-12, 07:26 AM
làm sao thêm đồ vào. làm sao thêm đồ vào shop bán

omomoi
11-05-12, 10:28 AM
Bác ơi cho em hỏi chỉnh lại giá mấy cái item chỗ nào thế ,tìm hoài hum thấy :(