PDA

View Full Version : [JX] Hướng dẫn đưa Jx lên HAMACHI chi tiết [Hình Ảnh]

babyoflove
06-04-12, 05:44 PM
Bước 1: Vào Run .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
* Gõ " cmd " :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
* Tiếp Đến Nó Sẽ hiện 1 cái khung: Các bạn gõ " IPCONFIG " -> Enter.
* Sau Khi Enter sẽ hiển thị như thế này : Chú ý những dòng tui gạch
*Có 3 dòng : IP Address ( IA kí hiệu nha ) , Subnet Mask (Ký hiệu : SM ) , DefaultGateway ( Ký hiệu : DG )
Bước 2: Vào thư mục Server ( Lúc share server người ta thường share thư mục server và Patch đó ) sửa trong mấy File này:
*Cụ thể từng file như sau:+ Đầu tiên là Bishop:
Click chuột phải vào File Bishop -> chọn " Open With... " ,rồi kiếm và chọn " Notepad " -> Click OK
sau đó sẽ hiện ra thế này :

*Những dòng mình gạch ngang thì các bạn sửa lại thành IP IA ( IA ký hiệu ở trên đó ). Trong hình thì IP IA của mình là : 192.168.1.2
* Tiếp theo File DataBase.ini :
Cũng Sửa IP lại thành IP IA nhé :
* Tiếp theo là những file mình khoanh " vuông " ở trên nhé, Úp ảnh hoài mệt quá. Chỗ nào thấy 1 dãy IP thì sửa lại thành IP IA hết.
Bước 3: Vào My Network Places :
* Lưu ý :chắc chắn là đã bật Hamachi
Click chọn " View Network connections "
Click chuột phải vào mạng hamachi chọn " Properties "

Click chọn như trong hình:
* Xem hình và sửa lại như mình hướng dẫn bên dưới :

Số 1 : Sửa lại thành IP Hamachi ( nếu ai ko biet IP hamachi ở đâu thì lát mình hướng dẫn X_X)
Số 2 : Click chuột trái vào tự nhiên nó hiện ra.
Số 3 : Viết số 0 vào bất cứ ở đâu viết đc, sau đó coppy số 0 vào dòng số 3 sao cho như vầy : 0.0.0.0
Nhấn OK và lưu lại.
Bước 4 : Liên Quan tới Hamachi .
Tạo room hamachi : Bật Hamachi xong chọn Network -> Create a new network
Sau đó sẽ hiện bảng này :
Network IP là tên room
Password chắc các bạn biết rồi
Nhớ tạo nhiều nhiều room nha, cung cấp tên room và pass cho người khác biết để vào chơi.
Cái này chính là IP Hamachi, cái IP mà bạn buộc những người tham gia server phai đổi trong serverlist nhé.
Xong mất toi 1 tiếng đồng hồ.
Bước Quan Trọng nhất THANKS thể hiện mình là người biết điều nhé .
*** Thiếu Tiêu Đề Rồi Mong Mod sủa Giùm Mình Là : Hướng dẫn đưa Jx lên Hamachi 1 cách chi tiết có 100.000 VNĐ hình :)). Thanks Mod

banama
06-04-12, 06:06 PM
vậy đổi serverlist ở đâu hả bạn ?

người khác kết nối đến, máy người đó có cần bật game server nữa không bạn

thanks

assaa
06-04-12, 06:42 PM
Bạn Còn 1 Bước quan trọng nữa. Nếu không làm bước này thì bạn không thể nào để người khác kết nối đến sv của bạn được.
Phải khai báo IP vào file hosts

tienhung15
06-04-12, 06:46 PM
Cám ơn mọi người ^^ hiiiii I love All :) Nice 4rum

jxonline94
06-04-12, 06:49 PM
Khai báo file hosts dành cho mạng Lan thôi ;)) Online or Hamachi nếu khác net thì ko khai báo vẫn connect vào đc (trừ khi máy host xài wifi)

babyoflove
06-04-12, 07:11 PM

thanks

serverlist trong patch đó bạn. Máy chủ bật GameServer . Máy người khác khỏi. Mình Khuyên bạn nên xem hướng dẫn dành cho người mới:D

Bạn Còn 1 Bước quan trọng nữa. Nếu không làm bước này thì bạn không thể nào để người khác kết nối đến sv của bạn được.

Trình mình còn gà. Mình chỉ làm như vậy là đã onl trên hamachi đc:D

tienhung15
06-04-12, 09:20 PM
Ví dụ nếu ko muốn chơi nữa thì chỉnh về như cũ thế nào ???? :D đần trình :) mong chỉ giáo

babyoflove
07-04-12, 06:54 AM
Ví dụ nếu ko muốn chơi nữa thì chỉnh về như cũ thế nào ???? :D đần trình :) mong chỉ giáo

Thì Bạn chỉ việc đưa cái Network của hamachi về IP động là xong

nhocken2030
07-04-12, 07:52 AM

thanks
Path --> Setting--> Severlist
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tienhung15
07-04-12, 12:20 PM
Thì Bạn chỉ việc đưa cái Network của hamachi về IP động là xong

mình gà trình lắm , ko hĩu IP động tĩnh này kia là sao , là zô hamachi rùi làm sao nữa ? .. hướng dẫn đi moà :(

babyoflove
07-04-12, 01:48 PM
IP động là không có số gì trong cac dòng IA, SM, DG hết ( trong network hamachi đó nghe)
Nếu ko muốn online = hamachi thì cách đơn giản nữa la Disable mạng hamachi đi ( click chuột phải vao Network của Hamachi rồi chọn Disable ) ;)

nhocken2030
07-04-12, 05:15 PM
Tks bạn vì bài viết
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr ^^ :)

Trung95
07-04-12, 05:28 PM
Bước đó không cần bạn !
Config ip ở sv = ip máy
vào setting đổi ip hamachi là OK ;)

babyoflove
07-04-12, 05:33 PM
Nói tóm lại các bạn cứ tin tưởng vào bài viết của mình , ko lừa tình , ko cai cú :D:D:D:D:D

tuyentc
07-04-12, 08:22 PM
Nói tóm lại các bạn cứ tin tưởng vào bài viết của mình , ko lừa tình , ko cai cú :D:D:D:D:D

bạn cho xin cái y!m đc ko. tớ hỏi chút việc với

Jokers
08-04-12, 12:33 PM

babyoflove
11-04-12, 10:20 PM

Cái đó mình thấy nó ko ảnh hưởng gì hết bạn à. Bạn cứ onl bình thường đi.

@tuyentc :
Mình đang học nên it onl yahoo lắm. Chỉ thứ 6 -> thứ 2 mình mới onl thường xuyên:|
Có gì bạn để lại lời nhắn rồi hẹn mình giờ nào đó. Mình sẽ cố gắng tranh thu onl giúp bạn.

Jokers
11-04-12, 11:09 PM
Mình đã:
- Config file trong server về ip local (192.168.1.101)
- Chỉnh ip tĩnh cho hamachi
- Chỉnh ip server list cho client
- Đã cho client join network hamachi

Nhưng khi client connect vào server thì kết nối server thất bại. T-T (Client trên máy chủ connect vào ip hamachi thì vẫn chơi được)

babyoflove
13-04-12, 11:44 AM
Mình đã:
- Config file trong server về ip local (192.168.1.101)
- Chỉnh ip tĩnh cho hamachi
- Chỉnh ip server list cho client
- Đã cho client join network hamachi

Nhưng khi client connect vào server thì kết nối server thất bại. T-T (Client trên máy chủ connect vào ip hamachi thì vẫn chơi được)

Bạn xem lại đã config IP đủ chưa, Xem bản đó là Nofont hay có font ( nếu có thì bạn cài font nhé ). Config IP những file nào có dạng .ini,.cfg. Sửa IP trong serverlist của những người connect vào server thành IP Hamachi của máy chủ

0kazaki
18-04-12, 04:48 AM
vậy trên máy ảo thì config ntn bạn

tienhung15
19-04-12, 10:05 AM
Chủ topic ơi sao dòng thứ 3 . copy 0 zô để thành 0.0.0.0 ko đc ... 3 số cúi thì 0 đc số đầu copy 0 paste vào thì nó ghi 0 is not vail entry gì gì đó . sao h :( .. thành ra nó tự nhảy ra số 1 . xong tui ok thử . kết qả là kết nối với bạn tui ko đc . trên hamachi có hình tam giác vàng T_T.

babyoflove
22-04-12, 03:10 PM
mình coppy vẫn đc bạn à. Bạn quét số 1 rồi Click chuột phải vào chọn Paste(:|

mrkubot
01-05-12, 07:32 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
e bị lỗi này
ko tài nào đặt dc số 0 ở ô đầu tiên
1.0.0.0

--- Chế độ gộp bài viết ---

em làm lại dc rồi thank !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Scofield9x
01-05-12, 11:38 AM
vậy còn trên win 7 thì sao bạn? cái này chỉ dùng được với máy chủ win xp thôi

assaa
01-05-12, 11:49 AM
vậy còn trên win 7 thì sao bạn? cái này chỉ dùng được với máy chủ win xp thôi
Win 7 làm tương tự 30charrrrrrrrrrrrrrrr

Scofield9x
01-05-12, 09:25 PM
mình đổi IP rồi nhưng khi khởi động sever thì lúc đăng nhập bishop bị đơ not responding là sao? giúp dùm mình với

chicken1102
04-05-12, 02:28 PM
e cài mãi mà k đc bác nào giúp e qua tview với :( yh e là : mr.chicken00
bác nào rảnh giúp e với ạ :(

babyoflove
20-05-12, 05:53 PM
e cài mãi mà k đc bác nào giúp e qua tview với :( yh e là : mr.chicken00
bác nào rảnh giúp e với ạ :(
Đã chi tiết lắm rồi bạn à.

mình đổi IP rồi nhưng khi khởi động sever thì lúc đăng nhập bishop bị đơ not responding là sao? giúp dùm mình với
Đầu tiên bạn phải học cách mở server offline thành công nhé. Bạn đừng chạy Startup trước , mà phải chạy từng cái theo thứ tự trong những video hướng dẫn cài đặt.
Hoặc nếu bạn đã mở thành công lúc trước thì do bạn đổi IP chỗ " Network" trong file Bishop.cfg . Chỗ này bạn phải để IP 192.168.1.2 ( tùy máy nhưng đều có dạng IP 192.168.x.x ) bạn vào xem IP của mình là gì thì thêm vào dòng Network của Bishop.cfg

up cho ngừ ko biếttttttttttttttttttttttttt=P~=P~=P~=P~

snoobcool
06-06-12, 03:53 PM
cái này là đưa sv lên online hay thế nào hả bạn

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

mrkubot
11-06-12, 11:33 AM
mình đã làm tất cả giống nhw bạn nhưng vẫn không online qua hamachi được không biết làm sao nữa lun. bạn có thể giúp đỡ được không

richard01
15-06-12, 02:46 PM
Bạn ơi cho mình hỏi!! server trên VMware co đưa lên Hamachi như cách của bạn đc không

babyoflove
15-06-12, 03:09 PM
Bạn ơi cho mình hỏi!! server trên VMware co đưa lên Hamachi như cách của bạn đc không

Mình chưa Cài trên VMware bao giờ nên ko biết :"> . Bạn có thể lập Topic hỏi về vấn đề này. hì hì

cái này là đưa sv lên online hay thế nào hả bạn

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Online qua hamachi bạn ơi #-o#-o#-o#-o

gamezoner
15-06-12, 03:26 PM
cảm ơn bạn nhiều, tải về xử liền

Tuan565
15-06-12, 03:42 PM

vào Network connection trên máy ảo bỏ IP tĩnh của card mạng đi rồi chuyển kiểu kết nối của Vmware sang NAT là máy ảo vào mạng BT .sau đó cài hamachi vào máy ảo rồi làm như hướng dẫn . có gì add thêm card mạng ảo nữa nếu server cố định IP

duongbaho
16-06-12, 01:16 PM
Hjx, mình đã làm theo hd như chủ topic nói trên. Mở sv bình thường, các file như gameserver,goddess,bishop,... vẫn chạy bt. Nhưng mình mở game.exe thì báo lỗi [ bao gồm các ký tự đặt biệt] Chỉ mình cách khắc phục với.!!!

na.ilusm89
10-07-12, 09:01 AM
vào Network connection trên máy ảo bỏ IP tĩnh của card mạng đi rồi chuyển kiểu kết nối của Vmware sang NAT là máy ảo vào mạng BT .sau đó cài hamachi vào máy ảo rồi làm như hướng dẫn . có gì add thêm card mạng ảo nữa nếu server cố định IP

muwa04
25-07-12, 04:41 PM

bác có thể hướng dẫn kĩ hơn đc k ạ? add card mạng ảo vảo máy ảo vmware hay máy thật ạ? rồi làm sao để biết server ip cố định hả bác, em là newbie bác thông cảm chỉ dẫn tường tận hơn. nếu có thể bác onl ym tầm 8-10h tối chỉ dẫn giúp em nhé thereddevils_mylove_mylife . cảm ơn bác trước

muwa04
25-07-12, 08:27 PM
sau 1 hồi mày mò, tạo card mạng ảo trongm vmware, cuối cùng em cũng chạy đc server, mọi lần toàn bị dis ra giữa chừng, nhưng lần này xuất hiện lỗi mới, vào game.exe, lúc đăng nhập báo server đang bảo trì, làm sao bây h??? các pro giúp em vs :((

ronglam
23-08-12, 10:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
e bị lỗi này
ko tài nào đặt dc số 0 ở ô đầu tiên
1.0.0.0

em làm lại dc rồi thank !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bạn nào mà bị như thế này disable mạng hamachi , power off nữa chỉnh paste 0 vào .xong

nvmphp
09-09-12, 08:04 PM
bạn oy mình không hiểu lắm cai ip để vào ip cua bishop đó.đùng ip của hamachi hay la ip 192.168.1.2 hay la dùng ip của máy chủ vậy.mình cài chơi offline thỳ ok nhưng đổi ip để choi hamachi thỳ bishop k chạy.

shocklads
10-09-12, 09:56 AM
Cái này mình tạo nhiều room Hamachi thì mỗi room nó có 1 ip hay đều chung ip nhỉ?

gia_muvn
10-09-12, 10:36 AM
Cái này mình tạo nhiều room Hamachi thì mỗi room nó có 1 ip hay đều chung ip nhỉ?

Chung 1 IP bạn à. 30 ky tự. Này thì đủ 30 chưa

vosiden
17-09-12, 12:47 PM
vậy trong SQL 2000 để IP là gì thế huynh ?

minibavuong
11-11-12, 12:07 AM

trongga
08-08-13, 11:07 AM
[Hình Ảnh] die hết cmnr làm sao làm dc Hix hixxxx