PDA

View Full Version : [KT] Lỗi mất kết nỗi giữa chừng, đang hay thì đứt dây đàn

denzy2612
05-04-12, 01:30 PM
Mình đang chạy sever bình thương, đc tầm 15 --> 20ph thì bị mất kết nối và gamesever tự động load lại từ đầu, dù có làm ji đi nữa cũng vẫn bị như thế rất chi là khó chịu.
Mong anh em pro ai biết fix lỗi này chỉ giúp mình!
Thanks

BMK
05-04-12, 02:05 PM
có thể bạn sài bản server của một người nào đó do đang dev lỡ dỡ chưa xong.
có thể bạn chĩnh sửa sai trong server dẫn đến tình trạng đó.

tự mò thì phải chịu nguyên lý dưới đây:

làm xong phải backup lại.
làm sai phải tháo ra cài và chạy lại.
gợi ý:
nên sài source của phiên share.(cso thể nói là source gốc)
nên học cách fix và tự mình fix.
nên tìm tòi và tự việt hóa lấy sẽ an toàn hơn, và trong thời gian tìm tòi việt hóa bạn sẽ lên exp thêm là của người khác rồi đem vào của mình, vì nếu bạn muốn bắt đầu lại thì bạn đã chậm 1 bước, hãy xem như là cuộc thi đua và dốc hết sức mình để tiến tới cái server thân yêu.

mọi người có share thì nên share các gợi ý của tôi xem sao.

không nên share source.
nên share tên thư mục và file VDL
baibaoxiang --> bách bảo rương
mission --> battle ( tống kim ) vv.vv
như vậy các bạn khác sẽ tìm được thứ mình cần và tự dựa vào box script để đi con đường riên cho mình và box kiếm thế sẽ có nhiều người sáng tạo event hay nghiên cứu add npc hay làm các chức năng mới hơn đi lên cao hơn.

thân xem ko vừa mắt đừng ném đá em đây là lời nói thật lòng.

denzy2612
05-04-12, 02:52 PM
có thể bạn sài bản server của một người nào đó do đang dev lỡ dỡ chưa xong.
có thể bạn chĩnh sửa sai trong server dẫn đến tình trạng đó.

tự mò thì phải chịu nguyên lý dưới đây:

làm xong phải backup lại.
làm sai phải tháo ra cài và chạy lại.
gợi ý:
nên sài source của phiên share.(cso thể nói là source gốc)
nên học cách fix và tự mình fix.
nên tìm tòi và tự việt hóa lấy sẽ an toàn hơn, và trong thời gian tìm tòi việt hóa bạn sẽ lên exp thêm là của người khác rồi đem vào của mình, vì nếu bạn muốn bắt đầu lại thì bạn đã chậm 1 bước, hãy xem như là cuộc thi đua và dốc hết sức mình để tiến tới cái server thân yêu.

mọi người có share thì nên share các gợi ý của tôi xem sao.

không nên share source.
nên share tên thư mục và file VDL
như vậy các bạn khác sẽ tìm được thứ mình cần và tự dựa vào box script để đi con đường riên cho mình và box kiếm thế sẽ có nhiều người sáng tạo event hay nghiên cứu add npc hay làm các chức năng mới hơn đi lên cao hơn.

thân xem ko vừa mắt đừng ném đá em đây là lời nói thật lòng.

Thanks bạn đã reply, mình cũng đang tự mày mò để DEV, cũng từ mò ra đc nh cái, cái vấn đề mình đưa ở ra ở đây ko phải do mình DEV mà bị đâu bạn ạ, mình down nguyên gốc sever về, chưa edit ji đã thế rồi, một số bạn cũng bị như mình nhưng chưa có ai biết fix cả bạn ạ.
Thanks

Sesshomaru
05-04-12, 03:37 PM
Mình đang chạy sever bình thương, đc tầm 15 --> 20ph thì bị mất kết nối và gamesever tự động load lại từ đầu, dù có làm ji đi nữa cũng vẫn bị như thế rất chi là khó chịu.
Mong anh em pro ai biết fix lỗi này chỉ giúp mình!
Thanks
mình đoán trường hợp của bạn do ram bạn chịu không nổi.nên GS tự load lại.bạn thử xem lại xem có mở quá nhiều map ko

khungvonline1
05-04-12, 03:52 PM
chuânr trantoai noi dung cái nay nghi cho thiếu ram . con nếu dùng server shin đôi khi dung Gameserver cung bi chuyển qua dung gameserverd thì ko sao

denzy2612
05-04-12, 05:33 PM
chuânr trantoai noi dung cái nay nghi cho thiếu ram . con nếu dùng server shin đôi khi dung Gameserver cung bi chuyển qua dung gameserverd thì ko sao

Máy mình 4G Ram, nhưng win7 32bit hình như chỉ nhận có 3G thôi thì phải, như mình mở thì 254map, ko biết có phải do bị overload ram ko, vì khi mình edit lại các map ở worldset.txt như hướng dẫn để chỉ load map ở severcfg thôi thì ko đc, nó vẫn load các map mặc định của sever nên thành 254map.

nh0kk3n2310
06-04-12, 03:05 PM
Máy mình 4G Ram, nhưng win7 32bit hình như chỉ nhận có 3G thôi thì phải, như mình mở thì 254map, ko biết có phải do bị overload ram ko, vì khi mình edit lại các map ở worldset.txt như hướng dẫn để chỉ load map ở severcfg thôi thì ko đc, nó vẫn load các map mặc định của sever nên thành 254map.

254map la wa nhieu goy day ban nen bo bot lai chi lay tam khoang 100-150map thoi voi lai ban nen su dung win xp sp3 thi se it ton RAM hon nhe~o)~o)~o)

denzy2612
06-04-12, 04:11 PM
254map la wa nhieu goy day ban nen bo bot lai chi lay tam khoang 100-150map thoi voi lai ban nen su dung win xp sp3 thi se it ton RAM hon nhe~o)~o)~o)

Vậy bạn có thể giúp mình xóa các map mặc định của sv đi để chỉ load map trong severcfg.txt thôi đc ko. Mình đã edit trong worldset.txt như một số bài hướng dẫn như ko đc, nó vẫn load!

nguyenhophuc87
06-04-12, 07:26 PM
RAM chắc rồi bồ ơi ! cũng từng thử như vậy khi mở sub GS thứ 5 trên máy cá nhân. kết quả là cứ reload mãi ^^. Full Ram chứ ko gì đâu. (đương nhiên có thể 1 số trường hợp bug nhé, nếu test ít map ko bị mà nhiều map lại bị thì chắc chắn do RAM ko đủ)

nh0kk3n2310
06-04-12, 07:41 PM
Vậy bạn có thể giúp mình xóa các map mặc định của sv đi để chỉ load map trong severcfg.txt thôi đc ko. Mình đã edit trong worldset.txt như một số bài hướng dẫn như ko đc, nó vẫn load!

ban can phai edit ca cai worldset.txt trong cai gamecenter de dong bo nua nha ban