PDA

View Full Version : [Gunny] [Release] Resource cho server DDTank 3.0

trminhpc
03-04-12, 09:31 AM
Resource là gì zậy ta? Là file hình ảnh, sound, hiệu ướng,... cho game. Có Resource bạn không cần kết nối Internet. Nếu không bạn phải kết nối Internet để kết nối đến Resource trên mạng như <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà ở bản Gunny 3.0 bạn dang dùng d.c share bởi duthli hay wellington là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Complete process 98%, Một số file cho phó bản chưa down được.
Link:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau khi tải về sử dụng HJSplit để join!
Làm thế nào sử dụng?
1.unrar to folder root của IIS hoặc tạo IIS virtual folder "Resource"
2.open config.xml ở folder root IIS đổi dòng :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thành :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<?*DDTank Fun/>
<?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
<root>
<config>
<SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<FIRSTPAGE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<REGISTER value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<REQUEST_PATH value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />>
<LOGIN_PATH value="./" siteName="DDTank Fun" />
<FILL_PATH value="" />
<POLICY_FILES>
<file value="./crossdomain.xml"/>
</POLICY_FILES>
<ALLOW_MULTI value="true"/>
<TRAINER_PATH value="tutorial.swf"/>
<MUSIC_LIST value="1001,1002,1003,1004,1005,1006,1007,1008,1009,1010, 1011,1012,1013,1014,1023,1024,1025,1026,1027,1028, 1029,1030,1031,1032,1034,1035,1036,1037,1038,1039, 1040,1059,1060,1061,1062,1063,1065,1067,1068,1069, 1077"/>
<LANGUAGE value="portugal"/>
(file này nó nằm chung folder với file Loading.swf)
Log-in game tận hưởng.....

Update New patch:
+++Sau khi download unrar và overwrite vào folder Resource/image/
+++khi bạn vào lễ đường hoặc tắm suối nước nóng không có hình nhân vật .Patch này sẻ fix nó.

Good luck!

nhloiagu
03-04-12, 11:31 AM
Cám ơn bạn đã share =P~ vậy là có thể chơi gunnyoff được rồi

zin1007
03-04-12, 12:05 PM
cái này bị lỗi lúc vào solo ko hiện hình ảnh rồi bác chủ tóp ơi ;))

nghiadht
03-04-12, 12:39 PM
Bản này có việt hóa phần nào như azo chưa bác thanks phát lấy tinh thần...

mytday
03-04-12, 01:06 PM
Thanks bác chủ thớt nhìu =P~=P~=P~=P~

duyhungvt
03-04-12, 02:24 PM
Để về thử :). tks 4 share:p. Có ai làm cái bản nào thành cuốn sách chưa nhỉ? nhìn cái này vỡ nét quá...

duyhungvt
03-04-12, 03:20 PM
hem có đc đâu.... bị lỗi hà, up lại đuôi rar đi.... đuôi 001.... này nó vào bt thì lỗi, k có dòng giải nén. sửa đuôi thì k vào đc lun :-<

zZK3yL0v3Zz
03-04-12, 03:28 PM
Down hjsplit về nối nó thành 1 file mới giải nén nhé em

nghiadht
03-04-12, 03:31 PM
hem có đc đâu.... bị lỗi hà, up lại đuôi rar đi.... đuôi 001.... này nó vào bt thì lỗi, k có dòng giải nén. sửa đuôi thì k vào đc lun :-<

Sax Đuôi 00x thì dùng phần mềm chuyên dùng ghép lại rồi giải nén chứ .. tự nhiên đổi tên file ........:((

trminhpc
03-04-12, 05:38 PM
cái này bị lỗi lúc vào solo ko hiện hình ảnh rồi bác chủ tóp ơi ;))

Tại hạ bỏ 2 tuần cả rip lẫn test rất kỹ mới share, sao lại lổi nhỉ, lổi vào solo không đào được thì.... bó hand =))

akon123
03-04-12, 09:15 PM
Mình cài xong vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> theo hướng dẫn mà nó lại ko ra gì hết, bị lỗi :(, có ai giúp mình chỉnh sửa với! Thanks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

thanhbeokute
03-04-12, 09:22 PM
làm cái hướng dẫn cài đi chủ pic (~~)(~~)(~~)(~~)(~~)

zin1007
03-04-12, 09:54 PM
=)) cái này có gì đâu. các bạn có 2 cách là bỏ vào mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc mà hoặc để vào IIS, tiếp đến vào config.xml trong r0ot edit lại đường dẫn thành <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" /> ( nếu chơi 1 mình )

zin1007
03-04-12, 09:56 PM
Mình cài xong vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> theo hướng dẫn mà nó lại ko ra gì hết, bị lỗi :(, có ai giúp mình chỉnh sửa với! Thanks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

=.=' vào theo đường dẫn đấy làm gì. làm xong vào game theo đường dẫn cũ

akon123
03-04-12, 10:03 PM
=)) cái này có gì đâu. các bạn có 2 cách là bỏ vào mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc mà hoặc để vào IIS, tiếp đến vào config.xml trong r0ot edit lại đường dẫn thành <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" /> ( nếu chơi 1 mình )

Nhưng khổ nỗi là vào folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đó ko có file config.xml. Chỉ có file iisstart.htm và welcome.png thui :(

bachugacon122
04-04-12, 02:02 PM
Ai chỉ cho mình cách fix ải viễn chinh dc ko zay..
Tình hình là đi qua S1 là bị đứng :((:((:((:((:((

duyhungvt
04-04-12, 02:43 PM
Down hjsplit về nối nó thành 1 file mới giải nén nhé em

Sax Đuôi 00x thì dùng phần mềm chuyên dùng ghép lại rồi giải nén chứ .. tự nhiên đổi tên file ........:((

các bác làm gì ghê thế, có xài bao giờ đâu mà biết

Edward_Newgate
04-04-12, 02:50 PM
Nhưng khổ nỗi là vào folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đó ko có file config.xml. Chỉ có file iisstart.htm và welcome.png thui :(

Bạn đã copy những thứ cần thiết vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chưa :-?

akon123
04-04-12, 02:55 PM
Bạn đã copy những thứ cần thiết vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chưa :-?

Mình copy hết folder Resource vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi! :(

trminhpc
04-04-12, 03:49 PM
Mình copy hết folder Resource vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi! :(

Còn nửa bài viết cũng ghi chú thêm file config.xml nằm chung folder với file Loading.swf còn ji.

duyhungvt
04-04-12, 04:34 PM
chịu các pác thật. đây là resource chứ có phải tất cả đâu....

cái này chả quan trọng đâu ;))

akon123
04-04-12, 05:32 PM
Còn nửa bài viết cũng ghi chú thêm file config.xml nằm chung folder với file Loading.swf còn ji.

trminhpc
05-04-12, 03:40 PM
Giải pháp cho bạn:
++ press win+f
++ CHọn mục All file and Folders
++Phần All or part or the file name gõ vào: config.xml
++Phần look in chọn: My Computer
XOng click search
:-"
Hoặc quay lại trang đầu đọc lại, mới chỉnh sữa bài viết :)

akon123
05-04-12, 11:26 PM
Xin lỗi bạn là mình chưa cài bằng IIS bao giờ nên...:(.
Bạn có thể hướng dẫn bằng hình ảnh được ko? :D
Thanks!

duyhungvt
06-04-12, 12:07 PM
+++khi bạn vào lễ đường hoặc tắm suối nước nóng không có hình nhân vật .Patch này sẻ fix nó.
Good luck!
đang định hỏi sao nó không hiển thị ;)). mà zô đc suối hả? zô kiểu gì?

phatluu
10-04-12, 02:44 PM
uuuuuppppppppppppppppppppppppppppppp

thanhbeokute
21-04-12, 07:32 AM
ai cài đc rồi cho xin yahoo giúp mình phát

phamngochai2
21-04-12, 02:11 PM
Chủ topic ui, sao 1 số món đồ trong shop không mua được vậy ? Nếu được chủ top fix dùm mình, à thêm dùm mình mấy cái nước kinh nghiệm 4,5 được ko.thanks !

tienkhanha14
23-04-12, 06:49 AM
Chủ topic ui, sao 1 số món đồ trong shop không mua được vậy ? Nếu được chủ top fix dùm mình, à thêm dùm mình mấy cái nước kinh nghiệm 4,5 được ko.thanks !

MÌnh cũng đang Giống bạn, Không mua được Đồ trong đó. Mà có ai fix chỉnh Huân chương ở đâu không nhỉ?

811659
23-04-12, 09:04 AM
gunny đang xài là 3.0 mà đồ bán trong shop là 3.4 nên ko mua đc + mua cái rương thần tài và chìa vạn phúc là biết liền , chủ thớt cho xin cái 3.4 đc ko ^^!

bachugacon122
04-05-12, 03:09 PM

Bác chưa cài gunny 3.0 của duthli ak

MinYeuVy
06-05-12, 07:41 PM
Bro cho hỏi, thêm đồ vào shop và tạo room tắm suối nước nóng như thế nào ?

omomoi
12-05-12, 08:48 PM
Sao mình thêm cái source vào thì bị lỗi 99% nhỉ :|

bachugacon122
12-05-12, 08:58 PM
Sao mình thêm cái source vào thì bị lỗi 99% nhỉ :|

Cho xin 500d hình:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

omomoi
12-05-12, 09:14 PM
Nó load đến 99% đơ kèm dòng chữ "không thể kết nối" .

chingfong
27-06-12, 06:55 AM
cảm ơn bạn nhé, link ngon lắm :x

saokungduoc
14-07-12, 07:00 PM
các pro gunny chỉ jum mình cách khắc phục lỗi chạy đến 83% thì nó báo lỗi

file ảnh :

Thanks !!

johnvu
31-07-12, 04:37 PM
bạn ơi cho mình hỏi là khi minh dơn sever gunny đã cài sẵn về unrar nhưng lại không khởi động được server ảo lên. nó kêu no connect gì đó mà mình không sao mà chạy đc

johnvu
31-07-12, 08:47 PM
Sao mình vô mà nó dơn đc 83% là nó kêu tải thất bại làm thế nào để chơi đc đây

johnvu
31-07-12, 09:52 PM
Sao mình đi phó bản mà mình k có turn gi hết trơn zậy. bác nào bit chỉ em fix lai voi

vjpluckystar
07-08-12, 07:56 AM
cho mình xin vài scripts của mấy con Npc :Laluot_170:

nhoksock97
22-12-12, 11:37 AM
Resource là gì zậy ta? Là file hình ảnh, sound, hiệu ướng,... cho game. Có Resource bạn không cần kết nối Internet. Nếu không bạn phải kết nối Internet để kết nối đến Resource trên mạng như <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà ở bản Gunny 3.0 bạn dang dùng d.c share bởi duthli hay wellington là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Complete process 98%, Một số file cho phó bản chưa down được.
Link:
Sau khi tải về sử dụng HJSplit để join!
Làm thế nào sử dụng?
1.unrar to folder root của IIS hoặc tạo IIS virtual folder "Resource"
2.open config.xml ở folder root IIS đổi dòng :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thành :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(file này nó nằm chung folder với file Loading.swf)
Log-in game tận hưởng.....

Update New patch:

Good luck!

link giữa die ai up lại link giữa hộ e với tkkkkkkkkkkkkkkk

versailles1
04-04-13, 04:40 PM
ai còn resource share giúp mình vs link die hết r huhu:((((

MR.CLEAR
25-04-13, 12:47 AM
Cai nay bang gunny hok, lamcai sever a e choi nao

hautp
19-07-13, 09:50 AM
Chào bạn,

Cho mình hỏi mình đã cài gunny xong, mình qua màn hướng dẫn tân thủ thì bị lỗi " Mất Kết Nối, Hãy Đăng Nhập Lại" Load 13/13 module và đã load 100%

Làm thế nào để fix, cám ơn bạn nhiều.

bombom859
16-08-13, 06:53 AM
Chào bạn,

Cho mình hỏi mình đã cài gunny xong, mình qua màn hướng dẫn tân thủ thì bị lỗi " Mất Kết Nối, Hãy Đăng Nhập Lại" Load 13/13 module và đã load 100%

Làm thế nào để fix, cám ơn bạn nhiều.Theo như bạn nói thì bạn đã bỏ Resource của gunny 3.0 vô gunny II của bạn :-? Bạn nên tìm Resource cho gunnyII rồi bỏ vô nhé , chứ đây là topic về Resource 3.0 :-?

thandongdatmi
31-01-15, 03:37 PM
Ủa sao không có flash trong resource vậy bạn?