Đăng nhập

View Full Version : [JX] [No FONT] Share Server JX dễ cài đặt [Nguồn: TSBD 3.0 vs AWJX]

Trang : 1 [2] 3

jxvietnam
18-05-12, 10:26 AM
hic cái max cấp 250 mình mún chỉnh thành 200 làm sao?
Còn cái acc Admin minh ko muốn text ..minh muốn tạo acc Admin mới đc ko? Tạo ntn vì thất nói ko đc tạo acc Admin mới?

Cấp 250 muốn chỉnh max là 200 thì chỉnh trong source, tiếc là awjx ko có source nào đc share

0979623387
18-05-12, 04:55 PM
Cấp 250 muốn chỉnh max là 200 thì chỉnh trong source, tiếc là awjx ko có source nào đc share

cho em hỏi cái item nhẫn vô danh là gì thế anh. Để em add vào chức năng ADM để nhận với ạ

vipbk
18-05-12, 05:11 PM
cho em hỏi cái item nhẫn vô danh là gì thế anh. Để em add vào chức năng ADM để nhận với ạ

Vô Danh Giới Chỉ: AddItem(0,3,3,10,1,0,0)
Vô Danh Chỉ Hoàn: AddItem(0,3,4,10,1,0,0)

0979623387
18-05-12, 05:29 PM
Vô Danh Giới Chỉ: AddItem(0,3,3,10,1,0,0)
Vô Danh Chỉ Hoàn: AddItem(0,3,4,10,1,0,0)

cảm ơn bạn nhiều nha. (30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr)

KnStanley
20-05-12, 06:12 PM
Chào các bạn !

Hôm nay có 1 chút thời gian nên mình có tham khảo qua [JX]ebook của forum và xem 1 số guide về config , fix , ...

Mình cũng có cài thử vài server mà các Dev-team đã share ( Thanks guys >:D< ) , nói chung là rất đa dạng về tính năng cũng như hình thức . Mình rất thích !

Đa số các server đều gây ấn tượng với mình : của NhoxYeuNhac giao diện rất đẹp , Tình huynh đệ của [B.M.W]Sport cũng hay , server CTC của Rouge là ý tưởng về 1 thời hoàng kim ( không chỉ mình mà nhìu cựu binh rất mong chờ ) nhưng lại stop ... Nói chung là sau nhìu năm nhưng cộng đồng vẫn mạnh .

Nhưng do thêm nhìu tính năng => lỗi cũng nhìu , mà với kiến thức vừa update vài ngày như mình khó mà làm hoàn thiện được . Nên mình đã ưu tiên độ ổn định và chọn server kết hợp TSBD vs AWJX của trilap ( ... ko biết trilap team nào nhỉ >"< ) .

Ngoài ra , mục đích ban đầu của mình là làm 1 cái server để vài người bạn trong lớp chơi , nói sao nhỉ ... hoài cổ 1 chút mà ^^ .

Vào phần chính nah ! Server này tuy tính năng ko nhiều so với 1 số khác nhưng tính ổn định ngày từ đầu rất tốt , mình chỉ tham khảo trên diễn đàn và sửa lại số cho phù hợp với 1 game 5 - 10 người . Mình không dám gọi là update , mà chỉ là bản vá cho hoàn chỉnh hơn thôi :

Chỉnh lại Exp lên lv , tham khảo bảng Exp của Kiếm thế ( kiếm hoài ko ra bảng Exp của vltk bực thật >.< )

Tăng tốc độ đánh cho boss hk , cũng như khả năng di chuyển cho boss đánh vật lý để bù lại damage thấp .

Do 5 độc damage to ( cái này nghe mấy bạn trên forum nói là nó như vậy sẵn gòi , ko fix được , ko biết đúng ko ) , mình đã set 1 spot có 2-3 boss hk .

Bỏ hàm KickOutSelf : trong 1 số trường hợp , thường là máy ảo , KickOutSelf nhiều lần gây ra hiện tượng "đơ" gameserver , không báo lỗi , mà cũng không login vào được lun . Các bạn sử dụng vlmt , ttk , np chịu khó logout login vậy .

Admin mới sử dụng được chức năng của Chưởng Đăng Cung Nữ . ( admin char của mình là SOSgroup )

Chỉnh lại Võ lâm kỳ nhân , chỉ có thể song tu , ko " loạn tu " như lúc đầu . Điều kiện là max vlmt , ttk .

Giới hạn săn boss sát thủ ngày 5 lần . ( Theo ghi nhận thì farm boss sát thủ [ 5v/1tr Exp/Con X 50 ] thì chẳng còn ai muốn train )

Tăng thưởng Exp của event . ( Thưởng nhìu nhất là Nguyên Đản )

... tạm thời như vậy thôi vì mình chỉ test có 2 người , khi nào đông người chơi , mình sẽ chỉnh lại cho cân bằng hơn nữa .

Còn đây là file Server (gồm setting và scripts ) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)của mình , để đề phòng thì các bạn nhớ backup file của mình trước nhe .

Cảm ơn các bạn đã đọc . Thân chào !

p/s : mình thường ít post bài trên forum do thói quen phải viết đầy đủ , mong các bạn thông cảm .

hoanglinhpt
20-05-12, 10:05 PM
Tks bạn nhiều :)
Ah bạn cho mình hỏi về chỗ exp nhận dc khi đánh quái. Mình đã chép file của bạn vào server hết roi khi đánh quái thấy exp cũng đã giảm hợp lý ( bản gốc exp rất cao). Nhưng có 1 chỗ là khi đánh chết 1 quái thì nhận được đến 2 dòng exp. vd dòng 1 báo nhận duoc 1000 exp, rồi đến dòng 2 báo nhận được 25000exp? Mình thắc mắc chỗ này, dù có điều chỉnh thế nào thì chỉ thay đổi ở dòng 1 thôi còn dòng 2 y như là mặc định nhận dc 25000exp vậy ( có thể là exp thưởng? ). Bạn có biết cách tắt đi dòng 2 này ko? Chỉ mình với. Mình cảm ơn :)

hieucolc
22-05-12, 09:25 AM
Sao Bạn ơi Mình Dow Về Cài Nó Toàn Bảo LÀ Kết Nối Sever Thất Bại là ntn hả bạn :-s

vipbk
22-05-12, 09:44 AM
trong 1 số trường hợp , thường là máy ảo , KickOutSelf nhiều lần gây ra hiện tượng "đơ" gameserver , không báo lỗi , mà cũng không login vào được lun . Các bạn sử dụng vlmt , ttk , np chịu khó logout login vậy .

góp ý với bạn cái này: các bạn cứ cộng điểm bình thường, sau khi cộng thì nó sẽ tự động cập nhật đúng số điểm thực sau khi dùng VLMT, TTK
VD: bạn có 5 điểm tiềm năng, bạn dùng 1 cuốn TTK, nó vẫn hiện là 5 điểm, thực ra bạn đang có 10 điểm, bạn tăng thêm 1 điểm vào đâu đó thì số điểm còn lại là 9 (vì 10 - 1 = 9 :)) )

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sao Bạn ơi Mình Dow Về Cài Nó Toàn Bảo LÀ Kết Nối Sever Thất Bại là ntn hả bạn :-s

bạn chú ý language máy nhé, server này nofont đó,
chỉnh lại language thành English (Unites States)

tagtag15
23-05-12, 04:39 AM
Mình Đã Mở Server Online Qua Hamachi Các Bạn Nào Mún Chơi Thì Vô Trang Chủ Xem Nhé - <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc P!M yahoo pham_dat8855 thank mọi người !

kevintuan
23-05-12, 04:57 PM
Mình muốn cài JX này trên Win 7 ai có bài viết nào hướng dẫn cài đặt cho mình xin cái link.
Thansk trước <):)

anhninhvnht1
23-05-12, 11:04 PM
Mình muốn cài JX này trên Win 7 ai có bài viết nào hướng dẫn cài đặt cho mình xin cái link.
Thansk trước <):)

Mình phát hiện một lỗi , là không có cặp nhẫn của đường môn ,

kevintuan
23-05-12, 11:27 PM
Mình phát hiện một lỗi , là không có cặp nhẫn của đường môn ,

Sao tui đang hỏi cài JX trên win 7 mà có liên quan gì tới nhẫn ĐM đâu ? Pó tay
Ai biết chỉ với cách cài JX trên Win 7 :-o

muwa04
24-05-12, 05:37 AM
Update thêm hình: Khiêu chiến Boss HK \m/

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác trilap ơi, ở bài đầu tiên của topic, server bác post khi chơi sẽ hiện thanh máu, 3 ô chứa máu mana, phù, khung chat khác với 2 ảnh ở trên.
Mình thì lại thích kiểu cổ xưa cơ hơn là để hẳn 9 khung trống mà lại chỉ để được đồ có 3 ô vậy.
Có cách nào chuyển giao diện từ mới mới (như 2 ảnh trên) về cũ đi không vậy bác?

Hy vọng bác cũng như pro nào giúp mình với.
Thanks

0kazaki
24-05-12, 06:14 AM
Sao tui đang hỏi cài JX trên win 7 mà có liên quan gì tới nhẫn ĐM đâu ? Pó tay
Ai biết chỉ với cách cài JX trên Win 7 :-o
bác pm bboy_thansau_9x e giúp cho

kevintuan
25-05-12, 10:51 PM
bác pm bboy_thansau_9x e giúp cho

Kêu pm hướng dẫn pm xong cái out yahoo luôn potay. hic.............hic =;

dangxuanhoai
26-05-12, 07:10 AM
hay quá nhưng mà không biết cài dễ ko. cảm ơn nhé

hoanglinhpt
26-05-12, 08:25 AM
Cài dễ lắm bạn, mình thấy server này có độ ổn định khá cao :). Bạn tìm lại mấy bài trước của mod có video hướng dẫn cài chi tiết Jx offline luôn đó, chỉ việc làm theo thôi. Chúc thành công :)

Bác trilap ơi, ở bài đầu tiên của topic, server bác post khi chơi sẽ hiện thanh máu, 3 ô chứa máu mana, phù, khung chat khác với 2 ảnh ở trên.
Mình thì lại thích kiểu cổ xưa cơ hơn là để hẳn 9 khung trống mà lại chỉ để được đồ có 3 ô vậy.
Có cách nào chuyển giao diện từ mới mới (như 2 ảnh trên) về cũ đi không vậy bác?

Hy vọng bác cũng như pro nào giúp mình với.
Thanks

Bạn cứ download server và patch bác chủ thớt up ở trên đi nhé. Đó là giao diện cũ cổ xưa đó :). 2 tấm hình mà pác ấy post lúc sau là khi pác ấy đã thay đổi giao diện rồi. Mình down bản server và patch ở trên về chơi thì giao diện cũ :)

0kazaki
26-05-12, 09:50 PM
Kêu pm hướng dẫn pm xong cái out yahoo luôn potay. hic.............hic =;
Chắc bác pm không đúng lúc rùi đang mở sv qua hamachi mấy gamer hỏi này hỏi nọ mêt quá off nick sr bác thời gian làm việc chỉ buổi tối thôi bác nhé

dangxuanhoai
26-05-12, 10:51 PM
bạn ơi, xem giúp mình với. ko biết mình làm thiếu gì hay sao ma ko vao game được. mình đã config ip đúng là 192.168.1.2 và chỉ mở 1 card mạng đó thôi.

assaa
27-05-12, 06:33 AM
bạn ơi, xem giúp mình với. ko biết mình làm thiếu gì hay sao ma ko vao game được. mình đã config ip đúng là 192.168.1.2 và chỉ mở 1 card mạng đó thôi.
[img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[img]
[img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[img]
Link hình đi họp rồi. up lại link khác đi

sako1906
27-05-12, 02:30 PM
Cho em hỏi sao em lại k nạp cảd đc thế ạ :((:((:((:((:((

huy_langtu25
27-05-12, 03:14 PM
Hay quá bạn ơi, cài thôi=P~=P~=P~=P~

quocan991
27-05-12, 03:25 PM
dài quá. T.T trang trí khó nhìn nữa

tuananhc1
27-05-12, 06:21 PM

Vào JX Client\Settings\Serverlist.ini
sửa lại IP cho đúng với Server

hododaitieutu
27-05-12, 06:36 PM
hay quá, mình đang tìm lại kỷ niệm đây :D=P~

sako1906
04-06-12, 02:56 PM
Anh trilap ơi sever thiếu 2 trang bị của 2 phái
đường môn thiếu 1 cặp nhẫn
thúy yên thiếu 1 cái nón vs đôi giày
và có cách nào thêm event vào nữa k anh

duytanez8x
05-06-12, 12:55 PM
Mình cũng muốn làm 1 cái! rủ bạn bẻ vào chơi ôn lại kỷ niệm ngày xưa

Crawler
05-06-12, 11:02 PM
mình đã cài rất nhiều bản kể cả bản này, khởi động server thành công, tạo nhân vật ok, nhưng khi click để vào game thì luôn nhận được thông báo kết nối server thất bại.

lỗi sever gián đoạn co thể là do:
Không thể chấp nhận ghi vào Database thông tin nhân vật bạn!
--Nhận dạng nó ra sao?
Sau khi tạo nhân vật, bấm vào trò chơi thì có thông báo <<Server dang gian doan.xin thu lai!>> hoặc May chu da day hoac dang duoc bao tri!
--Vì sao xảy ra lỗi này nhỉ?

Có thể bạn mắc 1 trong các lỗi:

Bạn tạo nhân vật ở map khác ba lăng huyện, điều này trong JX Offline là bất khả thi!
GameServer ở Server chưa lên 5 dòng successful thì bạn đã “Ham chơi” vào game cho nhanh rồi
--Fix thế nào đây?

Chỉ tạo ở ba lăng thôi nhé, các map khác tạo không log vào được đâu, phần lớn các bạn hỏi mình lỗi này đều do tạo ở chu tiên trấn hay ở chỗ khác ba lăng

Chờ GameServer lên 5 dòng successful đã nhé! Chừng nào ra vầy thì hãy Log Acc..

HAy thì thank cái nha.
Fix theo cái này cũng ko suy chuyển :-S
Thật không hiểu nổi, ai có kinh nghiệm fixx cái nay fko ^:)^

assaa
06-06-12, 07:15 AM
Cho tấm hình gameserver khi báo lỗi để biết cách fix chứ

Crawler
06-06-12, 08:13 AM
Game server ko báo lỗi gì bạn ạ, vẫn mấy dòng lúc bật server thành công thôi

thaihoa91
06-06-12, 01:32 PM
Game server ko báo lỗi gì bạn ạ, vẫn mấy dòng lúc bật server thành công thôi

Thì bạn cứ đưa tấm ảnh lên đi, còn nhìu thứ trong tấm ảnh bạn chưa nhận ra dc lắm !

Crawler
06-06-12, 01:43 PM
Mình gửi các bạn thông tin, hi vọng các bạn giúp đc mình :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> iled.jpg
Đây là sau khi tạo nhân vật xong vào game là báo lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nsole.jpg
Thông tin server

vipbk
06-06-12, 02:00 PM
bạn tắt bớt card mạng đi nhé, chỉ để 1 cái duy nhất với IP server thôi

Crawler
06-06-12, 02:41 PM
bạn tắt bớt card mạng đi nhé, chỉ để 1 cái duy nhất với IP server thôi

Cảm ơn bạn nhiều lắm, mình đã fix đc rồi, đúng là do nh card mạng quá :">

vipbk
06-06-12, 02:43 PM
Cảm ơn bạn nhiều lắm, mình đã fix đc rồi, đúng là do nh card mạng quá :">

lần sau THANKS = hành động nha bạn :))

Crawler
06-06-12, 05:03 PM
lần sau THANKS = hành động nha bạn :))

Vừa tìm khoảng 20 bài của bạn và thank bù rồi :-bd

darknhockn01
06-06-12, 07:20 PM
Sao mình tải về rồi vào trong fonder sever chạy cái game sever thì nó báo lỗi connect to database filefail? là sao vậy?

vipbk
06-06-12, 07:28 PM
Sao mình tải về rồi vào trong fonder sever chạy cái game sever thì nó báo lỗi connect to database filefail? là sao vậy?

cài theo từng bước chưa bạn :-?

darknhockn01
06-06-12, 08:05 PM
Hướng dẫn mình được không: cho mình cái yh đi bạn

vipbk
06-06-12, 08:13 PM
Hướng dẫn mình được không: cho mình cái yh đi bạn

yahoo: fly_emirates2006

Crawler
06-06-12, 08:26 PM
Các bạn cho mình hỏi là làm sao lên cấp >90 vậy? Mình gặp con Chưởng Đăng Cung Nữ mà ko có phần nhận exp, còn gặp NPC trợ giúp cũng ko có

vipbk
06-06-12, 08:29 PM
Các bạn cho mình hỏi là làm sao lên cấp >90 vậy? Mình gặp con Chưởng Đăng Cung Nữ mà ko có phần nhận exp, còn gặp NPC trợ giúp cũng ko có

có mà bạn, gặp NPC trợ giúp có dòng nhận hỗ trợ (dòng đầu tiên ý), nhận xong lên cấp 90, có thể chỉnh thành 100, 110, ...

tienhung15
07-06-12, 01:18 AM
mấy anh cho em hỏi la mún add ngựa vao sever sao ạ vs lại add chuc nang bang hội đóa ạ minh mún sever có 2 bang hội để mình là ADM de tạo evert PK 2 bang hội đóa ạ xin thaihoa91 giúp dùm ạ :)]

anh2pro
07-06-12, 05:20 AM
thu sem sao nao hay qua :(( xin loi kai unikey bi dien roi ko go dau duoc mod thong cam giup e

Crawler
07-06-12, 07:52 AM
Bản này khi tắt server đi là rollback về mo, xóa hết nhân vật..

assaa
07-06-12, 08:08 AM
Bản này khi tắt server đi là rollback về mo, xóa hết nhân vật..
Bạn phải tắt theo đúng thứ tự từ GameServer --> S3Relay --> Bishop --> Goddess --> S3RelayServer --> Sword3PaySys. Nếu tắt bằng tool khả năng rollback là rất lớn ;))

Crawler
07-06-12, 08:17 AM
Bạn phải tắt theo đúng thứ tự từ GameServer --> S3Relay --> Bishop --> Goddess --> S3RelayServer --> Sword3PaySys. Nếu tắt bằng tool khả năng rollback là rất lớn ;))

chứ ko đc tắt bằng cái JxStartup hả bạn :-s

assaa
07-06-12, 08:40 AM
chứ ko đc tắt bằng cái JxStartup hả bạn :-s
Nếu bạn muốn rollback thì cứ tắt bằng jxstartup còn không mún rollback thì phải tắt theo thứ tự thôi

hoanglinhpt
07-06-12, 09:44 AM
Mình cài server này và chơi được ổn. Sau đó mình phát hiện là map Thanh Loa Đảo ( 30-40) không vào được. Tất cả các map khác đều vào được. Thế nên mình mày mò ngồi tìm hiểu cách làm sao load được map Thanh Loa Đảo. Mình đã kiểm tra Maplist.ini và WorldSet.ini đã thấy khai báo đầy đủ và đúng mã của map. Trong lúc ngồi mày mò không hiểu có làm gì sai không mà khi mở game đăng nhập lại thì không load được map Ba Lăng Huyện luôn ( map Thanh Loa Đảo cũng chưa load được) nên khi dùng nhân vật nào đang đứng ở Ba Lăng Huyện thì đều báo "Đăng nhập server thất bại", còn dùng nhân vật đang đứng ở map khác thì đăng nhập vào được nhưng thổ địa phù về Ba Lăng Huyện thì chỉ hiện dòng thông báo " đã về ba lăng huyện" còn nhân vật thì vẫn đứng ở map cũ. Mình vào check payserver_log để xem có thông báo lỗi gì không thì thấy lỗi này [S3PDB_MSSQLServer_Connection:: Do COM error: IDispatch error #3092
Có ai biết mình đang bị lỗi gì không, mong chỉ giúp gấp. Mình cảm ơn :)

hoanglinhpt
07-06-12, 10:29 AM
Mình cài server này và chơi được ổn. Sau đó mình phát hiện là map Thanh Loa Đảo ( 30-40) không vào được. Tất cả các map khác đều vào được. Thế nên mình mày mò ngồi tìm hiểu cách làm sao load được map Thanh Loa Đảo. Mình đã kiểm tra Maplist.ini và WorldSet.ini đã thấy khai báo đầy đủ và đúng mã của map. Trong lúc ngồi mày mò không hiểu có làm gì sai không mà khi mở game đăng nhập lại thì không load được map Ba Lăng Huyện luôn ( map Thanh Loa Đảo cũng chưa load được) nên khi dùng nhân vật nào đang đứng ở Ba Lăng Huyện thì đều báo "Đăng nhập server thất bại", còn dùng nhân vật đang đứng ở map khác thì đăng nhập vào được nhưng thổ địa phù về Ba Lăng Huyện thì chỉ hiện dòng thông báo " đã về ba lăng huyện" còn nhân vật thì vẫn đứng ở map cũ. Mình vào check payserver_log để xem có thông báo lỗi gì không thì thấy lỗi này [S3PDB_MSSQLServer_Connection:: Do COM error: IDispatch error #3092
Có ai biết mình đang bị lỗi gì không, mong chỉ giúp gấp. Mình cảm ơn :)

Ai giúp đỡ mình với, hix hix :(

tinxox
07-06-12, 11:32 AM
Mọi người giúp đỡ mình tạo acc với . Mình download về và đã chạy game được mình dùng acc của chủ topic cho va đa chơi được . Nhưng khi mình tự tạo acc thì bị báo lỗi nhập lại tài khoản va pass word . Mình đã chỉnh lại ngày hết hạn của acc la 10/10/2020 giống như những acc co sẳn trong server của chủ topic . Bây h không bít làm sao mong mọi người trong topic giúp đỡ . Minh xin cám ơn nhìu

vipbk
07-06-12, 12:00 PM
Mọi người giúp đỡ mình tạo acc với . Mình download về và đã chạy game được mình dùng acc của chủ topic cho va đa chơi được . Nhưng khi mình tự tạo acc thì bị báo lỗi nhập lại tài khoản va pass word . Mình đã chỉnh lại ngày hết hạn của acc la 10/10/2020 giống như những acc co sẳn trong server của chủ topic . Bây h không bít làm sao mong mọi người trong topic giúp đỡ . Minh xin cám ơn nhìu

mình đã gặp lỗi này rồi, bạn tạo tk bình thường, nhớ là tên tk phải >= 6 ký tự nhé
mình đã test nhiều lần rồi, chắc chắn thành công :)

cravenblack
07-06-12, 12:27 PM
cái SV ban cho không biết bạn đã cài chưa,co nhiều lỗi không? giờ đang nghỉ hè,muốn làm mọt cái SV cho mấy thằng cùng lớp chơi,mà không biết cái SV nào dễ sử dụng

vipbk
07-06-12, 12:55 PM
cái SV ban cho không biết bạn đã cài chưa,co nhiều lỗi không? giờ đang nghỉ hè,muốn làm mọt cái SV cho mấy thằng cùng lớp chơi,mà không biết cái SV nào dễ sử dụng

sv này ít lỗi, chơi tốt, các server mới ra còn lỗi nhiều hơn :D

relthol
07-06-12, 01:22 PM
Có ai giup mình sửa lại lỗi này k?mình mò và tìm 2 ngày rồi nhưng không biết lỗi ở đâu hix!

vipbk
07-06-12, 01:23 PM
Có ai giup mình sửa lại lỗi này k?mình mò và tìm 2 ngày rồi nhưng không biết lỗi ở đâu hix!

à cái lỗi này thì bạn tắt bớt card mạng đi nhé, chỉ để 1 cái dùng cho server thôi

anhphi97
07-06-12, 04:07 PM

vipbk
07-06-12, 04:22 PM

pm yahoo: fly_emirates2006 mình làm giúp cho

cravenblack
07-06-12, 11:51 PM
mấy bác cho hỏi khi chay game client mà tạo đc nhân vật rồi,nhưng khi log acc vào thi no báo là "server bị gián đoạn".bác nào pro chỉ giúp với :((

thaihoa91
07-06-12, 11:57 PM
mấy bác cho hỏi khi chay game client mà tạo đc nhân vật rồi,nhưng khi log acc vào thi no báo là "server bị gián đoạn".bác nào pro chỉ giúp với :((

Bạn vui lòng gửi tấm ảnh GameServer.exe khi game báo lỗi !

tienhung15
08-06-12, 07:47 AM
thaihoa91 oi sever nay có thế add ngựa và them chuc nang bang hội k0 đc ạ sao giữ rồi k0 thấy ai trả lời hết

0979623387
08-06-12, 11:32 AM
mình đã gặp lỗi này rồi, bạn tạo tk bình thường, nhớ là tên tk phải >= 6 ký tự nhé
mình đã test nhiều lần rồi, chắc chắn thành công :)

Lỗi này do lập tên tài khoản ký tự ABC quá dài, bạn lập tài khoản bằng số thôi, ví dụ như số ĐT

Cái này thường là lập tên nhân vật có dấu và lập nhân vật lâu nên khi tạo xong là bị như thế. xóa nhân vật đấy đi lập nhân vật khác là được

tienhung15
08-06-12, 01:31 PM
sao hỏi ko ai trả lời vậy ta :-@

assaa
08-06-12, 02:11 PM
sao hỏi ko ai trả lời vậy ta :-@
Vấn đề bạn hỏi thì hoàn toàn có thể đc. Vấn đề là bạn có biết cách làm ko thôi :-"

tienhung15
08-06-12, 04:48 PM

changtraicaoquy
08-06-12, 06:19 PM
hay , cam on ban nhe, minh rat thik choi jx vi lau r khong choi game nay

Lần sau nhớ viết bài có dấu nha bạn !

tienhung15
08-06-12, 06:28 PM
sao hỏi ai pjt add ngựa hay add them chuc nang bang hoi sao ko ai trả lời vậy ta kìa :-@

0kazaki
08-06-12, 07:50 PM
Ngữa có sẵn ngữa kiemtheess rùi bác ah còn bang hội 9h bác pm yahoo: bboy_thansau_9x mình giúp

tinxox
09-06-12, 12:10 AM
Mình tạo hai nhân vật phái nga my va phái thúy yên . Mình đến chỗ hộ trợ tân thủ để lấy trang bị và được hai chiếc nhẫn . Sau khi mình đeo hai chiếc nhẫn này cho nga my va thúy yên xog rồi . Mình không thể thay nhẫn khác được nữa . Mỗi lần click chuột vào nhẫn thì bị bug gameserver. Tất cả các phái khác đều ok chỉ hai phái này là bị vậy . Không bít mọi người trong topic này có ai bị như tui không . Ai đó có thể fix được nó rồi làm ơn chỉ cho mình với . Xin cám ơn nhìu

kentbmt1234
09-06-12, 06:24 PM
Sever rất tuyệt !
Nó chỉ cần thêm 1 cái trùng sinh nữa ! để chơi hoài chơi mãi là ok !
Tớ thích sever này lắm ! Nhưng thời gian chơi của nó khá ngắn ! cày tầm hơn 2 tuần là lên 200 ! rồi chạy ngựa vòng vòng không biết làm gì hơn nữa :(

vipbk
09-06-12, 07:54 PM
Mình tạo hai nhân vật phái nga my va phái thúy yên . Mình đến chỗ hộ trợ tân thủ để lấy trang bị và được hai chiếc nhẫn . Sau khi mình đeo hai chiếc nhẫn này cho nga my va thúy yên xog rồi . Mình không thể thay nhẫn khác được nữa . Mỗi lần click chuột vào nhẫn thì bị bug gameserver. Tất cả các phái khác đều ok chỉ hai phái này là bị vậy . Không bít mọi người trong topic này có ai bị như tui không . Ai đó có thể fix được nó rồi làm ơn chỉ cho mình với . Xin cám ơn nhìu

bạn tạo acc mới rồi lắp 2 cái nhẫn đó vào trước xong mới lắp tiếp các đồ khác, nhớ đổi vị trí 2 cái nhẫn so với lúc trước nhé :)

tienhung15
09-06-12, 09:37 PM
Sever rất tuyệt !
Nó chỉ cần thêm 1 cái trùng sinh nữa ! để chơi hoài chơi mãi là ok !
Tớ thích sever này lắm ! Nhưng thời gian chơi của nó khá ngắn ! cày tầm hơn 2 tuần là lên 200 ! rồi chạy ngựa vòng vòng không biết làm gì hơn nữa :(

server này ko có xài đc setleve nên k0 chuyển sinh nếu bạn mún lâu lên cấp thì bạn giam eveter lại và it X5 thế thoi

MMORPG
10-06-12, 03:00 AM
Skill 1x 2x 3x ở sv này có hỗ trợ lực tay cho skill 9x không :|

vinh123456789
10-06-12, 09:54 AM
Mình muốn đổi ip trong server để chơi trong mạng lan, đã sửa hết tất cả các ip 192.168.1.2 tìm được trong server thành ip của lan mình. Dùng chính máy làm server vào game thì bình thường, nhưng khi dùng máy khác trong lan vào game thì không được, đăng nhập thì vẫn được, nhưng lúc chọn xong nhân vật và bấm vào game thì nó báo "kết nối đến server thất bại", kiểm tra lại thì thấy lúc mình bấm vào game sau khi đã chọn nhân vật, nó vẫn kết nối đến ip: 192.168.1.2.

Các file mình đã sửa ip: Bishop, database, relay_config, ServerCfg, StartupCfg và hex cả file Gameserver.

Có bác nào giúp dùm với.

vipbk
10-06-12, 12:37 PM
Skill 1x 2x 3x ở sv này có hỗ trợ lực tay cho skill 9x không :|

Server này không có hỗ trợ bạn ah

Mình muốn đổi ip trong server để chơi trong mạng lan, đã sửa hết tất cả các ip 192.168.1.2 tìm được trong server thành ip của lan mình. Dùng chính máy làm server vào game thì bình thường, nhưng khi dùng máy khác trong lan vào game thì không được, đăng nhập thì vẫn được, nhưng lúc chọn xong nhân vật và bấm vào game thì nó báo "kết nối đến server thất bại", kiểm tra lại thì thấy lúc mình bấm vào game sau khi đã chọn nhân vật, nó vẫn kết nối đến ip: 192.168.1.2.

Các file mình đã sửa ip: Bishop, database, relay_config, ServerCfg, StartupCfg và hex cả file Gameserver.

Có bác nào giúp dùm với.

Hex file GameServer nguy hiểm lắm đó, lỗi như chơi ;))

vinh123456789
10-06-12, 01:59 PM
Server này không có hỗ trợ bạn ah

Hex file GameServer nguy hiểm lắm đó, lỗi như chơi ;))

Sau khi mình hex rồi thì thấy nó vẫn chạy bình thường, mod có thể cho mình biết mình cần sửa file nào để có thể vào game từ máy khác trong lan không?

kiwan
10-06-12, 02:57 PM
serverr này có trùng sinh ko vậy

thaihoa91
10-06-12, 03:01 PM
serverr này có trùng sinh ko vậy

Bạn cứ để ý Server nào có nguồn từ AWJX thì nó sẽ ko có trùng sinh !

ngaunachay
10-06-12, 04:28 PM
Cho em hỏi vào đâu để sét admin và xếp hạng vậy?

0kazaki
10-06-12, 07:01 PM

admin bác vào trong script tìm cái startup_remix còn cái rs hạng trong game thì dùng cái Goddess

tienhung15
10-06-12, 07:38 PM
ai pjt rs data ko ta :-s
30charrrrr

vipbk
10-06-12, 09:51 PM

Admin thì vào startup_remix

Xếp hạng thì bạn vào goddess: Bấm vào Manual Backup rồi ấn vào nút ở ngay dưới (chữ TQ hoặc ????)
xong restart server

tienhung15
11-06-12, 06:22 AM
ai pjt up bang hoi sever cua trilap2004 k0 vay co thể chỉ giáo tớ đc k0 vvậy [-O<

ngaunachay
11-06-12, 10:17 AM
Admin thì vào startup_remix

Xếp hạng thì bạn vào goddess: Bấm vào Manual Backup rồi ấn vào nút ở ngay dưới (chữ TQ hoặc ????)
xong restart server

Bạn ơi biết vào đâu để chỉnh script nhận đồ mà chỉ có admin mới được nhận hok đồ tại các NPC hok bạn!

ngaunachay
11-06-12, 12:09 PM
Cho em hoi Script của con NPC " Võ Lâm Truyền Nhân" nằm ở mục nào vậy??????

vdtours
11-06-12, 01:51 PM
Đúng rồi đó , Pro nào chỉ cách Add đi , tui với bạn này ko biết add nè :( , với lại , sever này hay qá chừng , nếu có onlline thì tui ủng hộ hết mình onl 24/24 chơi luôn :D . Ai mở onlline đeeeeeê :):X

Lấy huyền tinh cấp 2-10 ở Chưởng Cung Đăng Nữ.
Qua thằng Thợ Rèn thành thị - Hợp thành Bạch Kim - Up dần đến +10

0kazaki
11-06-12, 01:56 PM
Cho em hoi Script của con NPC " Võ Lâm Truyền Nhân" nằm ở mục nào vậy??????

thư mục nv trong script bác ah

vinh123456789
11-06-12, 02:49 PM

Có bác nào giúp dùm với.

Có ai giúp dùm mình vấn đề này không...?

ngaunachay
11-06-12, 05:56 PM
Cho mình hỏi vào file nào để chỉnh thời gian boss xuất hiện vậy !
Và ai có web đăng ký phù hợp với server này cho mình xin cảm ơn nhìu!
Với lại cho mình hỏi sao cái Tool tạo NPC trong Server ko dùng đc vậy ?

ngaunachay
11-06-12, 06:32 PM
Cho em hỏi vào đâu để tăng thêm kinh nghiệm để lên level vậy mấy anh !
Ví dụ 100-105 1 cấp cần 50tr exp, mình chỉnh như thế nào để cấp từ 100-105 cần 100tr để lên lv vậy !!!!!!!!!!!!!

Crawler
11-06-12, 06:37 PM
Cho em hỏi vào đâu để tăng thêm kinh nghiệm để lên level vậy mấy anh !
Ví dụ 100-105 1 cấp cần 50tr exp, mình chỉnh như thế nào để cấp từ 100-105 cần 100tr để lên lv vậy !!!!!!!!!!!!!

Bạn thử sửa trong Settings/player/level_exp.txt

ngaunachay
11-06-12, 09:10 PM
Bạn thử sửa trong Settings/player/level_exp.txt

hok đc bạn ơi mình đã chỉnh cả 2 bên Server và client, nhưng vẫn không được !!!!!!!!!!!!!

ngaunachay
12-06-12, 09:26 AM
Cho hỏi vào đâu để tăng thêm kinh nghiệm để lên level vậy mấy anh !

vipbk
12-06-12, 10:13 AM
hok đc bạn ơi mình đã chỉnh cả 2 bên Server và client, nhưng vẫn không được !!!!!!!!!!!!!

chỉnh xong restart server bạn nhé :)

ngaunachay
12-06-12, 10:22 AM
chỉnh xong restart server bạn nhé :)

hok đc bạn ơi vào file level_exp.txt đã chỉnh nhưng restart vẫn hok dc

vipbk
12-06-12, 10:32 AM
hok đc bạn ơi vào file level_exp.txt đã chỉnh nhưng restart vẫn hok dc

chỉnh xong restart server rồi tạo nhân vật mới kiểm tra nhé, nhân vật cũ vẫn theo điểm kinh nghiệm cũ

ngaunachay
12-06-12, 10:57 AM
chỉnh xong restart server rồi tạo nhân vật mới kiểm tra nhé, nhân vật cũ vẫn theo điểm kinh nghiệm cũ
Mình đã làm như vậy nhưng vẫn ko được điểm kinh nghiệm vẫn như vậy!
Bạn có file nào mà lâu lên lv cho minh đi
Bạn ơi cho mình hỏi muốn chỉnh dame boss cao cao hơn 1 tí và máu nhiều hơn thì làm sao vậy

Crawler
12-06-12, 11:26 AM
Mình đã làm như vậy nhưng vẫn ko được điểm kinh nghiệm vẫn như vậy!
Bạn có file nào mà lâu lên lv cho minh đi
Bạn ơi cho mình hỏi muốn chỉnh dame boss cao cao hơn 1 tí và máu nhiều hơn thì làm sao vậy

Bạn chỉnh file npcs.txt nhé
Tìm đến con quái rồi chỉnh mấy thông số là đc

tienhung15
12-06-12, 01:26 PM
sever này của trilap2004 sao chưa thấy ai có làm đc chức năng bang hội ta :-@

0979623387
13-06-12, 10:09 AM
Cho hỏi vào đâu để tăng thêm kinh nghiệm để lên level vậy mấy anh !

Bạn vào sever phần
B1:Settings - player -level_exp
B2: Settings - npc - player- level_exp

sửa 1 cái rồi copy và pate là được. sau đó đồng bộ sever cà clien là xong

không phải là không làm được mà là sever AWJX này bang hội có cũng như không

Crawler
13-06-12, 12:58 PM
Mình cài ra nhưng GUI ở client bị loạn bạn chủ thớt ơi, có cách nào fix ko?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

vipbk
13-06-12, 01:12 PM
Mình cài ra nhưng GUI ở client bị loạn bạn chủ thớt ơi, có cách nào fix ko?

chép đúng patch của chủ topic, không dùng patch khác bạn nhé

Crawler
13-06-12, 02:17 PM
chép đúng patch của chủ topic, không dùng patch khác bạn nhé

Mình dùng đúng patch của chủ thớt mà, copy đè vào cái patch TSBD 0.3 cũ

thaihoa91
13-06-12, 03:29 PM
Xoá thư mục Ui của Client và chép Patch lại là dc !

ngaunachay
13-06-12, 05:15 PM
Cho em hỏi cách chỉnh boss Hk máu trâu và đánh mạnh hơn thì mình chỉ như thế nào vậy !!!!!!

Crawler
13-06-12, 08:16 PM
Không hiểu server lỗi hay sao mà ko sang map Thanh Loa đảo(Luyện công 30-40) được. Đi xa phu thấy "Welcome To Thanh Loa Dao" nhưng vẫn đứng tại chỗ xa phu X_X

hoanglinhpt
14-06-12, 12:33 AM
Không hiểu server lỗi hay sao mà ko sang map Thanh Loa đảo(Luyện công 30-40) được. Đi xa phu thấy "Welcome To Thanh Loa Dao" nhưng vẫn đứng tại chỗ xa phu X_X

1. Bạn dùng riêng Patch của chủ 2pic nhé, đừng đè lên bản patch TSBĐ 0.3 cũ nhiều khi phát sinh lỗi
2. Lỗi map 3x Thanh Loa Đảo mình cũng bị và chưa giải quyết được. Mình giải quyết tạm bằng cách bỏ map Thanh Loa Đảo đi và đổi thành Kiếm các ( 20 - 35), Ác bá địa đạo ( 35-50). Không biết có Pro nào fix được lỗi map Thanh Loa Đảo không? Mình cũng đã thử fix nhưng cũng chỉ lên được đảo và nhìn quái thôi chứ đánh không được quái và quái cũng không đánh mình.

hoanglinhpt
14-06-12, 12:39 AM
Bạn nào hỏi cách chỉnh thông số boss HK thì vào Settings tìm file Npcs.txt chỉnh thông số boss như vậy nè :
1. Tăng thông số các ô Level của skill lên thành 0|50
2. Tăng máu cho boss lên bao nhiêu tùy ý bạn ( tầm 8tr đến 10tr là lâu rùi) ở ô LifeParam3
3. Tăng phòng ngự cho boss ở ô DefenseParam3 lên tầm 5000
4. Tăng damge cho boss như sau:
- MinDamge Param : 100
- MinDamge Param 3 : 100
- Max Damge Param : 100
5. Tăng tốc độ đánh và tốc độ di chuyên cho Boss ở ô Attack Speed và Cast Speed khoảng 4 là được
6. Tăng tầm quan sát và tầm hoạt động của boss ở ô VisionRadius và ActiveRadius lên khoảng 700 là được
Thông số trên chỉ tham khảo, bạn có thể thay đổi cho mạnh yếu tùy ý bạn :)

ngaunachay
16-06-12, 06:23 PM
Ai hướng dẫn em tăng dame skill 9x, 150x của tất cả các phái với ! Thanks nhiều, Bản này NM chưởng mạnh quá !:-s và hướng dẫn em chỉnh điểm point của acc Admin nhiều hơn người khác nữa!

bicachu3
16-06-12, 07:20 PM

duongbaho
16-06-12, 07:37 PM
Cho hỏi sv này đưa lên hamachi được ko vậy????

duongbaho
16-06-12, 08:58 PM
Ai trả lời câu hỏi mình với !!!

bicachu3
16-06-12, 09:57 PM
sao cứ hỗ trợ tân thủ là nó bị lỗi này kì vậy a
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ngaunachay
17-06-12, 07:09 AM
Ai hướng dẫn em tăng dame skill 9x, 150x của tất cả các phái với ! Thanks nhiều, Bản này NM chưởng mạnh quá !:-s và hướng dẫn em chỉnh điểm point của acc Admin nhiều hơn người khác nữa!

Ai giúp em với!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thaihoa91
17-06-12, 09:07 AM
Cho hỏi sv này đưa lên hamachi được ko vậy????

Dc nhưng đưa lên làm sao thì tui ko rành mấy !

sao cứ hỗ trợ tân thủ là nó bị lỗi này kì vậy a

Sau khi mất kết nối, nó có tự động vào lại dc ko ???

Ai giúp em với!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mún tăng damage skills thì vào .lua của thư mục script/skill/ mà chỉnh !

Còn cách chỉnh ra sao thì hãy đọc bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bicachu3
17-06-12, 02:32 PM
Sau khi mất kết nối, nó có tự động vào lại dc ko ???

sau khi mất kết nối nó không tự động kết nối lại và thoát ra thì mất nc lun anh. Làm cái gì mất kết nối nó cung thế cả. tạo nv thì nó kêu bị trùng tên trong khi nv thì k có

thangth6
17-06-12, 02:50 PM
Giúp mình khắc phục lỗi đánh bossxanh ở map phong lăng độ(200) không rớt Túi Euro

0kazaki
18-06-12, 07:16 AM
Giúp mình khắc phục lỗi đánh bossxanh ở map phong lăng độ(200) không rớt Túi Euro

bạn thử lại xem mình đánh vẫn bình thường với lại trong boss xanh nó có dòng này

function OnDeath()
for i=1,5 do
AddEventItem(137)
end
Msg2Player("Nhan duoc 5 Tui Nguyen Lieu World Cup"

đó khí boss chết bạn sẽ nhận đc 5 túi nguyên liệu

HeoCoDon1991
18-06-12, 08:02 AM
Mình đã down part và sever rồi, mà ko biết chạy sever thế nào, bạn nào có thế hướng dẫn tí dc ko? mình là newbie , thanks...:(

vipbk
18-06-12, 08:05 AM
Mình đã down part và sever rồi, mà ko biết chạy sever thế nào, bạn nào có thế hướng dẫn tí dc ko? mình là newbie , thanks...:(

bạn down ebook này về xem, cài dễ lắm:

tungnk
18-06-12, 08:09 AM
Thanks , down về nghịch thử xem sao .

ngaunachay
18-06-12, 01:56 PM
ai co 1 bộ spr full cho em xin với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ngaunachay
18-06-12, 06:41 PM
Ai cho em xin cai script Bang hội với, sao cái script của em nó kiểm tra điều kiện xong nó không qua bước 2 nữa mà vẫn cứ ở bước 1 !!!!!!!!!!!!!
+ Cho em xin cái map liên đấu với!

tienhung15
18-06-12, 11:08 PM
Ai cho em xin cai script Bang hội với, sao cái script của em nó kiểm tra điều kiện xong nó không qua bước 2 nữa mà vẫn cứ ở bước 1 !!!!!!!!!!!!!
+ Cho em xin cái map liên đấu với!

Ai trả lời câu hỏi mình với !!!

changxitin
19-06-12, 10:47 AM
Thanks chủ topic! Đang cần cái này, Down về ngay :x:x

tienhung15
19-06-12, 04:29 PM
cứ hõi về bang hoi + lien dau trong topic này k0 có bác nao chỉ :-?

marsls
21-06-12, 09:32 PM
sv này có trùng sinh không vậy
phi phong,ấn,trang sức kiếm ở đâu vậy

thaihoa91
21-06-12, 10:20 PM
sv này có trùng sinh không vậy
phi phong,ấn,trang sức kiếm ở đâu vậy

Ko có fi fong, ấn, trang sức, vì đây là bản offline của công thành chiến, đây ko fải bản full bản quyền VNG mà có dc nhìu thế đâu bạn !

tienhung15
21-06-12, 11:17 PM
thái hòa ơi chỉ cho tớ cach thêm spr nhac vuong kiem đi trong settings>item>quetkey.tx. ko có nhac vuong kiem ko pjt làm sao lun :-"

marsls
23-06-12, 12:41 AM
Do Pho O Kim Lenh có sau khi xuất sư dùng làm gì và dùng ra sao vậy thaihoa91

thaihoa91
23-06-12, 01:41 AM
Do Pho O Kim Lenh có sau khi xuất sư dùng làm gì và dùng ra sao vậy thaihoa91

Tui ko dev Server này nên ko rõ ý của ng` viết code đó là sao, cái này fải hỏi ng` share server này mới rõ dc !

ituni
23-06-12, 12:02 PM
Hic, bữa trước thì ko sao, bữa nay cài lại, tạo acc ko được dù mọi thứ đều thành công.
Ngồi hì hục tìm trên forum giờ sửa được rồi mà lại bị lỗi ko nói chuyện được với NPC, ko mở rương, ko xà phu được gì hết các bạn ạ.

kinghunter
23-06-12, 12:07 PM
Hic, bữa trước thì ko sao, bữa nay cài lại, tạo acc ko được dù mọi thứ đều thành công.
Ngồi hì hục tìm trên forum giờ sửa được rồi mà lại bị lỗi ko nói chuyện được với NPC, ko mở rương, ko xà phu được gì hết các bạn ạ.

Bạn chụp cho 1 tấm hình gameserver xem nào

ituni
23-06-12, 02:40 PM
Bạn chụp cho 1 tấm hình gameserver xem nào
Chạy mọi thứ vẫn bình thường, mà ko nói chuyện được với NPC bạn ạ :( Hic.

namph
23-06-12, 04:14 PM

thaihoa91
23-06-12, 05:25 PM

HD video thì cũng có rùi mà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namph
24-06-12, 10:41 AM
Các bạn ơi check lại PART 1 ở patch nhé không dow được có được thì chậm lắm.

lactienxanh
24-06-12, 10:59 AM
a oi ! sao em tao acc Adm k dc anh và em choi roi thoat ra k luu nhan vat lai la sao a ! lam on jup em :((:((:((

0kazaki
24-06-12, 09:55 PM
a oi ! sao em tao acc Adm k dc anh và em choi roi thoat ra k luu nhan vat lai la sao a ! lam on jup em :((:((:((
Đổi tên admin tùy ý trong startup_remix vd listgm={{"GameMaster","Admin"},{"Administrator","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"}} đổi xong lưu lại chạy lại server đặt tên admin théo cái kia là có chức năng admin
chịu khó tìm hỉu nhé cái này chủ tóp có nói mà
Server này không có chông rollback nên nếu bạn chạy bằng Jxstartup thì lúc mún tắt hãy hiển thị tất cả các tiến trình rùi tắt lần lượt từ phải qua trái lần lượt là GameServer->S3Relay->Bishop->Goddess->S3RelayServer->Sword3PaySys

hung1806
24-06-12, 10:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vậy là sao hả bạn . mình đã thử font prc với font vietnamese( font mặc định ) vậy mà vẫn y chang như trên ...

thaihoa91
24-06-12, 11:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)

vậy là sao hả bạn . mình đã thử font prc với font vietnamese( font mặc định ) vậy mà vẫn y chang như trên ...

Để lại yahoo đi bạn 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hung1806
25-06-12, 02:10 AM
nhoc.sock_1989 nhé ...................

0kazaki
25-06-12, 02:08 PM
nhoc.sock_1989 nhé ...................

server tuy là no font nhưng mặc định là Eng hoặc China nếu bạn đê bất cứ thứ tiếng nào ngoài 2 loại này nó đều báo bên server như thế dẫn đến kết nối thất bại
lưu ý:
Nofont: English(United States) or English( United Kingdom)
có font: Chinaese (Simplified, PRC)
các bạn đặc biết chú ý chứ cái lỗi này thấy rất nhìu ng hỏi và cũng có rất nhìu câu tl phù hợp rùi

hung1806
25-06-12, 03:54 PM
à ... vậy thanks bác nhé . :D ==! cũng cảm ơn bác thaihoa đã có ý định giúp đỡ ==! tiếc là sáng mình hok onl dc

tienhung15
27-06-12, 02:10 PM
ước gì sever này mòa thêm Bang hội có thể Hiện thi bang chủ thêm Hien thi truong lao thanh vien là 0ke mún thanh công nữa Chuyển sinh là hết nói 8-}8-}

0979623387
28-06-12, 09:30 AM
ước gì sever này mòa thêm Bang hội có thể Hiện thi bang chủ thêm Hien thi truong lao thanh vien là 0ke mún thanh công nữa Chuyển sinh là hết nói 8-}8-}

Qua VNG mà chơi nhé :)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tienhung15
28-06-12, 11:51 PM
điên àh VNG thì ai nói JX cũng làm đc điều đó đấy nhưng faj có kiến thức :))

thaihoa91
29-06-12, 12:58 AM
điên àh VNG thì ai nói JX cũng làm đc điều đó đấy nhưng faj có kiến thức :))

Ý của 0979623387 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nói là ko thể làm điều đó dc bằng server, như tui nói từ đời nào là chỉ có làm bằng source mới dc !

tienhung15
29-06-12, 04:57 AM
Ý của 0979623387 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nói là ko thể làm điều đó dc bằng server, như tui nói từ đời nào là chỉ có làm bằng source mới dc !

pjt mòa tức nhiên faj viết bằng source mới đc nhưng nó nói vậy thì k0 đc bạn chưa vao sever JX-online.com àh co hien thi bang hoi.. tất cả chuyen sinh vip 0ke nữa nhưng chỉ pro thoi :P

tháihoa k0 nhìn ỡ sao là faj co kiến thức mới làm đc 2 điều đóa àh 8-}

thaihoa91
29-06-12, 10:39 AM
pjt mòa tức nhiên faj viết bằng source mới đc nhưng nó nói vậy thì k0 đc bạn chưa vao sever JX-online.com àh co hien thi bang hoi.. tất cả chuyen sinh vip 0ke nữa nhưng chỉ pro thoi :P

tháihoa k0 nhìn ỡ sao là faj co kiến thức mới làm đc 2 điều đóa àh 8-}

Tui nói lại 1 lần cuối cùng, ko có cách nào khác là viết source, jx-online.com có đi chăng nữa, 1 là dùng server của china có sẵn hiển thị tên bang, 2 là viết source !

Cậu ko hỉu cái gọi là tên bang viết bằng server rùi ! Thực chất tên bang hiển thị viết bằng Server dựa vào cái Xưng Hiệu của bảng thông tin nhân vật F3, hàm SetRank(ID) ID lấy từ RankSetting.txt, text trong đó hiện ra sao nó hiện thế thui ! Cái đó ko khả thi !

Do cậu chưa biết viết code LUA là gì, hàm viết thế nào, nên cậu chả fân biệt dc đâu là Server và đâu là SOURCE, cũng giống như ng` ta bị gãy xương, chỉ có cách nắn lại, cậu cứ bảo là sao thoa dầu vào mà sao nó ko hết gãy xương !

Những gì cậu chỉnh dc ở Server chỉ là bề mặt ngoài da, còn mún chỉnh sâu bên trong như tận xương khớp thì fải viết ở Source !

Giá của 1 cái Source, mắc hơn của Server, vì đâu ??? Vì từ Source ta có thể build ra mọi chức năng dc, còn Server thì chỉnh dc 10% trong tổng số 90% ở Source !
Mún như VNG chỉ có code Source !

tienhung15
29-06-12, 10:55 PM
hiểu rồi tháihoa thakns thaihoa nhiệt tình giải thích ...
đọc xong thắm trong lòng lun :-s

stephen1993
03-07-12, 12:49 AM
thaihoa91 ơi mình cũng bị lỗi giống bạn hung86
yahoo mình đây ga_con_hanquoc
mong bạn chỉ giáo nhiều mình cũng bỏ lâu quá rồi
chỉ có mỗi con trilap là đi lòng vòng Thành Đô nhưng ko có quái
mà hình như lỗi này ai cũng bị nên có bác nào có cách giải quyết xin để lên đầu tiên dùm chủ topic
em đang dùng win 7

thaihoa91
03-07-12, 08:45 AM
thaihoa91 ơi mình cũng bị lỗi giống bạn hung86
yahoo mình đây ga_con_hanquoc
mong bạn chỉ giáo nhiều mình cũng bỏ lâu quá rồi
chỉ có mỗi con trilap là đi lòng vòng Thành Đô nhưng ko có quái
mà hình như lỗi này ai cũng bị nên có bác nào có cách giải quyết xin để lên đầu tiên dùm chủ topic
em đang dùng win 7

Bản đồ nào gốc cũng ko có quái cả, mún có thì fải tự add vào, chứ ko có sẵn như VNG đâu bạn !

stephen1993
03-07-12, 02:10 PM
nhưng mà bị cái lỗi playerdbloading failed là sao bạn mình cũng bị giống mấy bạn kia huhu

vipbk
03-07-12, 02:15 PM
nhưng mà bị cái lỗi playerdbloading failed là sao bạn mình cũng bị giống mấy bạn kia huhu

bạn để ý server font hay no font với Language máy

stephen1993
03-07-12, 07:35 PM
1. máy mình là win 7
2. server là no font[trong topic này luôn nè] mà máy mặc định là tiếng anh, mình cũng chẳng cài qua tiếng tàu làm j
3. SQL 2000 chạy ko bị lỗi gì hết tất cả ok
4. Chỉ có ở nick TriLap pass minhsang là vào được Thành Đô, ko thể đánh ra skill, ko thể di chuyển nơi khác, cùng nick đó tạo Char mới sẽ bi "server hiện đang gián đoạn"
5. tạo acc mới thì bị "kết nối server thất bại"
hình ảnh thì mấy bác trên cũng bị y chang, gameserver cũng báo lỗi PlayerDBloading Failed nên mình ko up thêm nữa
6. Mình cũng đã thử đổi qua ip 192.168.1.2 qua lookback mà cũng bị y chang (máy mình chỉ có 1 card mạng, mà nếu có đổi mình chỉ enable mỗi 1 cái thôi nên ko có chuyện để 2 cái cùng enable cùng 1 lúc
ip cofig mình cũng thử chỉnh = tay luôn rồi mà vẫn ko được
Mình chỉ muốn chơi thử rồi đưa lên hamachi cho các bạn chơi thôi mà huhu :((( somebody help...? ai ai cũng nói là nghĩ, là ko biết hết...nản rồi huhu

Phong_JxOnline
03-07-12, 08:08 PM
1. máy mình là win 7
2. server là no font[trong topic này luôn nè] mà máy mặc định là tiếng anh, mình cũng chẳng cài qua tiếng tàu làm j
3. SQL 2000 chạy ko bị lỗi gì hết tất cả ok
4. Chỉ có ở nick TriLap pass minhsang là vào được Thành Đô, ko thể đánh ra skill, ko thể di chuyển nơi khác, cùng nick đó tạo Char mới sẽ bi "server hiện đang gián đoạn"
5. tạo acc mới thì bị "kết nối server thất bại"
hình ảnh thì mấy bác trên cũng bị y chang, gameserver cũng báo lỗi PlayerDBloading Failed nên mình ko up thêm nữa
6. Mình cũng đã thử đổi qua ip 192.168.1.2 qua lookback mà cũng bị y chang (máy mình chỉ có 1 card mạng, mà nếu có đổi mình chỉ enable mỗi 1 cái thôi nên ko có chuyện để 2 cái cùng enable cùng 1 lúc
ip cofig mình cũng thử chỉnh = tay luôn rồi mà vẫn ko được
Mình chỉ muốn chơi thử rồi đưa lên hamachi cho các bạn chơi thôi mà huhu :((( somebody help...? ai ai cũng nói là nghĩ, là ko biết hết...nản rồi huhu

để lại yahoo mình fix thử dc k0 bạn vấn đề của bạn là bị lỗi font xem lại nhé

stephen1993
03-07-12, 11:23 PM

nhokskaill
04-07-12, 05:31 PM
cài xong, ckép pacth xong, att db xong, mở lên xong, ckạy tới đó xong lun :L đứng z qài lun, ai ckỉ làm s với :( tkử khởi động bằng tay củng hok được lun, mở file s3 đó k lên, xóa hết cài lại củng hok được lun, plz help me :((:((

soklovn
13-07-12, 03:18 PM
Bạn ơi cho mình hỏi là sao mình vào game không đối thoại được với npc nào hết, ra ngoài đánh quái cũng không đánh được:(

bl4ckh4t_h
24-07-12, 08:25 PM
Bạn ơi cho mình hỏi là sao mình vào game không đối thoại được với npc nào hết, ra ngoài đánh quái cũng không đánh được:(
Bạn copy folder Sever qua ổ C rồi chạy sever lại là dc

thaiphong9kt
25-07-12, 06:30 PM
hic , cái patch 2 MF không dơ được mấy bạn ơi

tichunksproq7
25-07-12, 08:29 PM
bạn cho mình hỏi mở server sao mình vào thì kết nối thất bại làm những cái nào trc' để vào dc. game nên mở cái nào . chứ cái JXStartup zô hoài ko dc. ^^

tichunksproq7
25-07-12, 08:44 PM
nói chung là hướng dẫn cách khởi động server đó bạn

thangth25
25-07-12, 08:55 PM
Mình ngu học ( newbie nữa :( ) Trước có 1 lần cài JX offline mà ko tài nào chơi nổi. May hm nay vừa cài lại win xong ( win7 32 ). Mình rất muốn cài game này chơi, bro nào bỏ chút thời gian quý giá hưỡng dẫn mình 1 tý ko ạ, cảm ơn nhiều lắm :-s.
Mình có VMware6 rồi !

satthupro95
25-07-12, 10:15 PM
Chủ thread giúp mình với mình vào được game rồi lúc chạy ra ngoài BLH đánh thì char đứng im không làm được gì . Vào trong nhận bí kíp 90 thì bị ghi là chưa vào phái mặc dù mình đã vào phái rồi . Help me !!!

thangth25
25-07-12, 11:26 PM
Mất cả tối cuối cùng cũng cài được. Nhưng mà ngặt nỗi, dùng acc của chủ thớt đăng nhập vào, click nhân vật xong thì... Kết nối sever thất bại :|
Đau scau ~X(

satthupro95
26-07-12, 10:04 AM
Bạn copy folder Sever qua ổ C rồi chạy sever lại là dc
minh` cung~ bi. nhu the mac du da cop sang o? C

vipbk
26-07-12, 10:57 AM
Chủ thread giúp mình với mình vào được game rồi lúc chạy ra ngoài BLH đánh thì char đứng im không làm được gì . Vào trong nhận bí kíp 90 thì bị ghi là chưa vào phái mặc dù mình đã vào phái rồi . Help me !!!

để thư mục server vào ổ C. Xóa thư mục server rồi giải nén lại ra là được, chỉnh sửa sai là không nhận được bí kíp đâu kể cả đã vào phái (đã từng nghịch và cũng đã bị lỗi này :D )

satthupro95
27-07-12, 01:55 PM
Trî Gióp 3 6 0 0 enemy196 0 0 0 0 0 40 40 0 100 25

hoanglinhpt
27-07-12, 05:56 PM
Trî Gióp 3 6 0 0 enemy196 0 0 0 0 0 40 40 0 100 25

Scripts/Global/npc_xephang.lua nhé bạn :)

typhon
28-07-12, 11:40 AM
ai giúp dùm mình lỗi này với
Mình đăng nhập vào chỗ chọn nhân vật...Và bắt đầu đăng nhập vào game....Thì nó hiện lên lỗi như sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai biết giúp mình với :D

satthupro95
28-07-12, 11:56 AM
ai giúp dùm mình lỗi này với
Mình đăng nhập vào chỗ chọn nhân vật...Và bắt đầu đăng nhập vào game....Thì nó hiện lên lỗi như sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai biết giúp mình với :D

Nếu bạn đã cài font rùi thì bỏ font đi nhé chuyển qua English (United ..) :P nhớ ấn apply account nhé ^^

hactuyet
30-07-12, 04:33 PM
ai giúp mình xem bị lỗi gì đây với
hjx. cứ chơi đk 1 lúc là bị lỗi đó rùi dis ra ngoài lun.... bó tay không bít lỗi gì... mấy bro giúp với...

runkissbig
30-07-12, 04:57 PM
Scripts/Global/npc_xephang.lua nhé bạn :)

Bạn mở file = excel, npc đó là trợ giúp tân thủ nhé:D không phải npc trợ giúp đâu.

0979623387
12-08-12, 11:14 AM
Hỏng màn hình giờ mới mua được màn hình mới share sever mình đã sửa 1 số lỗi của sever này cho mọi người nè

bansachdao
13-08-12, 10:34 AM
Hỏng màn hình giờ mới mua được màn hình mới share sever mình đã sửa 1 số lỗi của sever này cho mọi người nè

Sửa lỗi gì, hay điều chỉnh thông số như thế nào... bạn nêu chi tiết cho người khác biết với... Thanks...

0979623387
13-08-12, 10:53 AM
Cũng sửa nhiều lắm. Test thử sever là biết liền. ví dụ skill của thiếu lâm ko sát thuơng các góc 3h 6h 9h 12h mình sửa được .....

Learning
13-08-12, 11:17 AM
Cũng sửa nhiều lắm. Test thử sever là biết liền. ví dụ skill của thiếu lâm ko sát thuơng các góc 3h 6h 9h 12h mình sửa được .....
sửa được kill thiên vương đao pháp đánh ko ra băng sát ko

vngiap1813
13-08-12, 11:45 PM
Nếu bạn đã cài font rùi thì bỏ font đi nhé chuyển qua English (United ..) :P nhớ ấn apply account nhé ^^

mình cũng cùng lỗi này n0 0 bít làm ntn :(

hoanglinhpt
14-08-12, 01:28 AM
mình cũng cùng lỗi này n0 0 bít làm ntn :(

Bạn vào Control Panel chọn Language and Region chỉnh lại font là English.

phamngochai2
14-08-12, 08:09 AM
Bạn vào Control Panel chọn Language and Region chỉnh lại font là English.

ko phải là English mà là United States :))

ngochuy79
17-08-12, 08:40 PM
thask chủ thớt, rất vui vì sau 2 tuâng mình cũng cài được e nó, hixx, phải cài lại cả win7. nghe bạn nói cái trên win 7 khó nhưng vẫn cài, thế là mất tiêu 2 tuần,:( , mình mới tập cài:D:D nhưng giờ đã ok rồi cảm ơn bạn

vngiap1813
20-08-12, 05:54 AM
ko phải là English mà là United States :))

jxvietnam
20-08-12, 07:30 AM
Bạn chụp tấm hình của gameserver.exe rồi gửi lên đây thử xem !

vngiap1813
20-08-12, 02:40 PM
Bạn chụp tấm hình của gameserver.exe rồi gửi lên đây thử xem !

tului
20-08-12, 03:13 PM

Theo hình thì lỗi là do có quá nhiều card mạng. Ban tắt bớt card mạng đi (chỉ để card mạng server thôi) sau đó chạy lại file gameserver.exe nhé. Chúc bạn thành công :D

hoanglinhpt
20-08-12, 05:49 PM

Lỗi của bạn là để nhiều card mạng chạy cùng 1 lúc. Bạn tắt hết chỉ còn 1 cái card mạng hoạt động thôi là được

vipbk
20-08-12, 06:28 PM

ngochuy79
23-08-12, 08:09 AM
bản này chơi hay nhưng không có chuyển sinh với auto nhỉ anh em. ai có bản auto chạy cho sever này share mình vơi, thask nhiều

thienbao32
24-08-12, 10:59 AM
mình bị lỗi " Module van hanh (NetConnectAgen) phat sinh loi, tro choi khong the tip tuc, xin lien he voi cong ty " , làm thế nào để khắc phục vậy mấy bạn ?

ngochuy79
24-08-12, 12:50 PM
chủ topic có cho thêm chức năng trùng sinh vào được ko, sever chơi hay nhưng vòng đi vòng lại cũng chán, nên có cái trùng sinh và auto vào thì hay quá

vipbk
24-08-12, 06:20 PM
chủ topic có cho thêm chức năng trùng sinh vào được ko, sever chơi hay nhưng vòng đi vòng lại cũng chán, nên có cái trùng sinh và auto vào thì hay quá

trích của SMOD thaihoa91 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>):

Không thể chuyển sinh tốt cho các server có nguồn gốc AWJX

anthang
14-09-12, 10:39 AM
Chỉ mình cách cài với, không biết bắt đầu từ đâu?

thaihoa91
14-09-12, 12:53 PM
Chỉ mình cách cài với, không biết bắt đầu từ đâu?

Nếu bạn là người mới thì nên vào đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhhuyen444
15-09-12, 08:24 AM
Sao chạy server cứ bị connect DB error nhỉ :( Mặc dù đã làm đúng những bước trên mà. Pass sa để trắng, ip 192.168.1.2 :(

bada156
15-09-12, 10:36 AM
sao em cai dat roi vao choi hok dc la sao ai biet pm tranxuanloc37 chi? giu`m em

phuongnam0201
17-09-12, 01:00 PM
Cho mình hỏi cài Jx trên Win 7 có dễ ko? Có bài nào hướng dẫn cụ thể dành cho Win 7 ko? Mình gà mờ quá, muốn chơi để nhớ lại kỉ niệm xưa mà...

thaihoa91
17-09-12, 03:07 PM
Cho mình hỏi cài Jx trên Win 7 có dễ ko? Có bài nào hướng dẫn cụ thể dành cho Win 7 ko? Mình gà mờ quá, muốn chơi để nhớ lại kỉ niệm xưa mà...

Win 7 cũng cài bt như các win khác !

hoatien21
17-09-12, 03:48 PM

trongga
18-09-12, 02:17 PM

tuanvuvu9
19-10-12, 07:50 AM
Link dowload 3part của client đã die. Các bạn có link dowload ko cho mình với!

nonameproviet
20-10-12, 04:47 PM

SIR.ThaiBinh
20-10-12, 06:36 PM

link server hay link gì bạn ...................

nonameproviet
20-10-12, 08:00 PM
link server hay link gì bạn ...................

path 1-4 anh ..................................

nhokvip43
20-10-12, 09:13 PM
link MF đã liệt part 1,2,3 bác úp lại lun 4 part qua 4share đi bác :D

bualolu
24-10-12, 02:11 PM
links patch hết r s k ai up lại hết z 1234

kuldo
01-11-12, 11:26 AM
Ai có Patch 3 ko? Mình đủ hết mà thiếu Patch 3 nên ko thể reup cho ae :D

SIR.ThaiBinh
01-11-12, 01:20 PM
Ai có Patch 3 ko? Mình đủ hết mà thiếu Patch 3 nên ko thể reup cho ae :D

tiếc nhỉ awjx không sài cho thái hòa đc ....

Bybaybong
01-11-12, 01:25 PM
tiếc nhỉ awjx không sài cho thái hòa đc ....

awjx không sài path full đc là đúng rồi .....

Tuan565
01-11-12, 01:30 PM
Link patch của bản này ...

Pass giải nén : tuan565

kuldo
01-11-12, 01:49 PM
Bản này có rồng dí, bổng dí, phong sương dí đó :)

vipbk
01-11-12, 05:00 PM
Bản này có rồng dí, bổng dí, phong sương dí đó :)

dí kiểu gì vậy bạn :-? 9x 6 rồng chạy song song :))

kuldo
01-11-12, 05:45 PM
dí kiểu gì vậy bạn :-? 9x 6 rồng chạy song song :))

Dí kiểu zậy đó ;))

tuanvuvu9
01-11-12, 07:38 PM
bạn ơi bạp public (công khai - không trả phí - free) các Part 1 2 3 4 được không? Vì file của bạn đòi account có phí mới tải được, bạn có thể public cho mình và mọi nguoi co thể donwload duoc, thanks ban rat nhieu

tuanchotu
03-11-12, 08:01 AM

Tớ bị lỗi này là sao hả các bạn? giúp tớ với

tuanchotu
03-11-12, 08:07 AM

Tớ bị lỗi thế nay mọi người giúp tớ với

vipbk
03-11-12, 08:38 AM
Tớ bị lỗi thế nay mọi người giúp tớ với

vào SQL chỉnh lại pass sa

không nên chạy sv bằng tool, nên chạy bằng tay

tuanchotu
03-11-12, 06:24 PM
chạy sever bằng tay là thế nào? pass sa tớ để trống mà

vào SQL chỉnh lại pass sa

không nên chạy sv bằng tool, nên chạy bằng tay
chạy sever bằng tay là thế nào? pass sa tớ để trống mà

tuanchotu
03-11-12, 07:09 PM
Pass sa tớ để trống xong vào lam lại lại thấy pass

thaihoa91
03-11-12, 08:13 PM
Pass sa tớ để trống xong vào lam lại lại thấy pass

Để trống OK dc rùi, ko cần fải xem lại đâu bạn, bạn mở lên lại vô tình bị mất hiệu lực !

tuanchotu
03-11-12, 10:36 PM
Chạy sv bằng tay là thế nào? hic mọi người giúp tớ vs

Lúc lưu thiết lập nó báo là ko tìm thấy file hệ thống là thế nào?

Cám ơn mọi người nhé!!!

vipbk
04-11-12, 10:23 AM
chạy bằng tay là chạy theo thứ tự:

Sword3PaySys - S3RelayServer - Goddess - Bishop - S3Relay - Gameserver

nguyenanhbl1
04-11-12, 04:45 PM
sao mình dow patch hk dk meadifire bị lỗi ùi bạn

tuanchotu
05-11-12, 05:19 AM
tớ vào đc rồi. khi chon nv rồi vào nó ghi kết nối bị gián đoạn là thế nào vậy mọi người????

tuanvuvu9
06-11-12, 04:42 AM
ai dowload được part2 không? cho mình part2 với. hu hu. mediafire noi mình phải tra tiền mới cho download hjx hjx

kuldo
06-11-12, 06:25 AM
Thỉnh thoảng mình fake ip vẫn down đc ;))

Patch full nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: Tuan565

lynna3108
06-11-12, 08:41 AM
cho e hỏi 1 chút sao e dow và cài hết các bước nhưng khi khởi động sv là nó ko chay báo lổi DB
mấy bác nào pro chỉ dùm em nha :(

vipbk
06-11-12, 08:58 AM
cho e hỏi 1 chút sao e dow và cài hết các bước nhưng khi khởi động sv là nó ko chay báo lổi DB
mấy bác nào pro chỉ dùm em nha :(

config pass sa trong SQL ...........

lynna3108
06-11-12, 09:56 AM
config pass sa trong SQL ...........
config pass sa trong SQL là sao a có thể nói rỏ cho e hỉu đc ko vì em củng chưa rành lắm về cài đặt jx :(
và em up hình lổi cài đặt mây pro vào chỉ dùm em nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mây a/e nhiều

thaihoa91
06-11-12, 10:15 AM
config pass sa trong SQL là sao a có thể nói rỏ cho e hỉu đc ko vì em củng chưa rành lắm về cài đặt jx :(
và em up hình lổi cài đặt mây pro vào chỉ dùm em nhé tks mây a/e nhiều

Bạn để lại yahoo 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

lynna3108
06-11-12, 10:22 AM
Bạn để lại yahoo 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
yh ju_k0_ma_nhin2009 tks bác nhiều lắm :)

pthinh145
06-11-12, 07:42 PM
link patch tu 1 đến 3 die up lại dùm

Tuan565
06-11-12, 08:15 PM
ai sửa dc bài thì vất cái link patch còn live lên đầu đi chứ toàn up cho rồi mà mấy comment sau lại đi xin lại nản lắm

pthinh145
06-11-12, 09:56 PM
99% error ko download đc có cách khắc phục ko vậy

khanh89
10-11-12, 12:05 PM
bạn ơi, mình down client mới nhất của VNG về rồi cài patch thaihoa vào rồi nhưng giờ ko thể vào game được, cứ vào là don't send (ấn vào file game.exe vào game hiện ra ảnh phông nền ấn enter là don't send luôn). Mà server chạy success hết rồi. Mình thấy hình như lỗi file game.exe.

ntycle
10-11-12, 04:06 PM
Sao kỳ lạ vậy nhỉ???? bác nào check hộ em cái

Em attach db vào rồi owner = sa
sa có pass trống ( đã test )
Ip 192.168.1.2 ping OK
mấy file database.ini đã check kỹ...

mà sao chạy cái Sword3PaySys thì vẫn báo connect DB error !

không hiểu tại sao.. bác nào có kinh nghiệm khúc này không chỉ em với !

ntycle
10-11-12, 06:30 PM
bạn ơi, mình down client mới nhất của VNG về rồi cài patch thaihoa vào rồi nhưng giờ ko thể vào game được, cứ vào là don't send (ấn vào file game.exe vào game hiện ra ảnh phông nền ấn enter là don't send luôn). Mà server chạy success hết rồi. Mình thấy hình như lỗi file game.exe.

uh đúng rùi.. chạy cái game.exe là bị lỗi don't send ah.... bác chủ thớt xem giúp lại nhé

zcomputerz
10-11-12, 08:05 PM
Sao kỳ lạ vậy nhỉ???? bác nào check hộ em cái

Em attach db vào rồi owner = sa
sa có pass trống ( đã test )
Ip 192.168.1.2 ping OK
mấy file database.ini đã check kỹ...

mà sao chạy cái Sword3PaySys thì vẫn báo connect DB error !

không hiểu tại sao.. bác nào có kinh nghiệm khúc này không chỉ em với !

Vậy là kỹ rồi, nhưng còn một chỗ nữa bạn vào kiểm tra luôn đi, serverList trong SQL

ntycle
10-11-12, 09:44 PM
Vậy là kỹ rồi, nhưng còn một chỗ nữa bạn vào kiểm tra luôn đi, serverList trong SQL

Bạn nói mình mới vào xem nó có 3 rows là iid 4,25,26 và 1 vài thông tin liên quan... coi cái này rồi kết hợp với cái nào nữa vậy bạn ?

trong đó thấy server ip là đúng rồi. mấy cái còn lại không biết sao...

đã sửa lại serverlist ở client.. đăng nhập tạo nhân vật được rồi.. nhưng bấm vô thì nó báo server đã đầy hoặc đang bảo trì... là sao vậy nhỉ ?

Kunedo
12-11-12, 06:23 PM
Xem columns cIP trùng với IP server chưa.
Cho tấm hình Gameserver đi bạn.

Mình chạy sv ok rồi nhưng vào game.exe thì nó bị dis luôn :|, mà sao cái game.exe có trojan nhỉ mình phải tắt anti đi mới chạy được

thaihoa91
12-11-12, 08:03 PM
Mình chạy sv ok rồi nhưng vào game.exe thì nó bị dis luôn :|, mà sao cái game.exe có trojan nhỉ mình phải tắt anti đi mới chạy được

Trong thư mục Client, có 1 file tên represent04.dll hoặc represent4.dll thì xoá nó đi ! Xoá xong thì bật game.exe sẽ ko còn bị Don't Send nữa !

Kunedo
12-11-12, 10:50 PM
Mình connect vào sv ok rồi nhưng nhập acc đăng nhập xong thì nó cứ như này mãi thôi :-SS

zcomputerz
13-11-12, 08:20 AM
Forum cho mình học hỏi rất nhiều kiến thức về Jx offline, tuy mình ga lắm nhưng cũng muốn góp tí gì đó cùng học hỏi với anh em trong forum về Jx.
Bài viết của mình bị gì mà del nhỉ??? buồn.
Mình chỉ có ý trao đổi và học hỏi thôi mà, mình đã làm gì sai mà bị del bài nhỉ????
Kunedo tin mình thì TeamViewer yahoo: changtrai_codon9366

MinYeuVy
14-11-12, 12:24 AM
Mình connect vào sv ok rồi nhưng nhập acc đăng nhập xong thì nó cứ như này mãi thôi :-SS

Bị lỗi giống bạn này rồi :(, ai giúp với :(

aken_zun
18-11-12, 01:29 AM
cùng câu hỏi giống bạn Kunedo và MinYenVy, ai giúp fix lỗi này với !! sever chạy 5 dòng thành công rồi khi vào game.exe đăng nhập id và pass xong enter thì báo lỗi !!

tinhle87
18-11-12, 08:59 AM
cùng câu hỏi giống bạn Kunedo và MinYenVy, ai giúp fix lỗi này với !! sever chạy 5 dòng thành công rồi khi vào game.exe đăng nhập id và pass xong enter thì báo lỗi !!
thêm m nữa là 4. haha đang bảo là lỗi do ip nhưng ko biết là ip lào nửa..^^

vipbk
18-11-12, 12:29 PM
sửa lại IP ở ServerList trong client

lamnguyenson87
18-11-12, 04:36 PM
mình cũng bị vậy , chỉnh ip trong sever list ko ăn thua

Hải Lu
19-11-12, 01:07 AM
Lỗi như trên ( Hiện Đang Kết Nối ) rồi ( Kết nối thất bại ) Giúp e cái đã sửa hết rùi mà ko đc
Y!h: mr.hailu