PDA

View Full Version : Webgame Xnova Revolution 5.6 - Việt Hóa 100%

daikimvuong1
31-03-12, 03:45 PM
thấy game này rất là hoàn thiện chạy không thấy lỗi gì hết. Hôm nay mới Hoàn thành song bản việt hóa và sửa lỗi 1 chút xíu
hiện đây là bản mới nhất mà mình tìm đc .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây là xampp-win32-1.7.4 (Protable - không cần cài đặt nếu có rồi thì khỏi)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hướng dẫn cài đặt :
B1: giải nén ra C:\xampp\htdocs\xNova5.6 -VN

B2: tạo 1 Database sẳn Ví dụ xnova ("nhưng không import ")

B3: mở trình duyệt localohst/xNova

B4: chọn ngôn nhử tiếng việt mà cài đặt

B5: chơi game

online thì mở port 80 thì vào đc liền test thử rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154920.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154810.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154828.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154846.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154859.jpg

trò chơi chiên thuật . Travian vậy mà trong diễn dàn Clbgame không có ta . để khi nào hoàng tất 1 bộ việt hóa mởi nhất sẽ up lên

xlinh
31-03-12, 04:28 PM
Bạn ơi ! Cho video hướng dẫn cài đi, bọn mình ko biết nhiều về tin lắm . Bạn làm cho mọi người dễ cài đặt nhé. Chúc bạn một ngày tốt lành ! :)>- ;)

daikimvuong1
31-03-12, 05:38 PM
Bạn ơi ! Cho video hướng dẫn cài đi, bọn mình ko biết nhiều về tin lắm . Bạn làm cho mọi người dễ cài đặt nhé. Chúc bạn một ngày tốt lành ! :)>- ;)

thôi được theo yêu cầu của bạn mình sẽ hướng dẫn rất đơn giản .

Mi$$_$p@m
31-03-12, 11:00 PM
thôi được theo yêu cầu của bạn mình sẽ hướng dẫn rất đơn giản .
Hay lắm. Thanks bạn nhìu. Game này mà có thêm nhiệm vụ thì tuyệt vời luôn. Làm thử cái demo xem sao nhé.

kelalung
01-04-12, 12:34 PM
game Xnova Revolution này sao giống 2moon vậy ta,
mà 2moon bản mới nhất là 1.61(2moons r2173)

bistro007_hp
01-04-12, 01:37 PM
thấy game này rất là hoàn thiện chạy không thấy lỗi gì hết. Hôm nay mới Hoàn thành song bản việt hóa và sửa lỗi 1 chút xíu

hướng dẫn cài đặt :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154920.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154810.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154828.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154846.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 154859.jpg

trò chơi chiên thuật . Travian vậy mà trong diễn dàn Clbgame không có ta . để khi nào hoàng tất 1 bộ việt hóa mởi nhất sẽ up lên

game này chạy trên hosting cũng đựoc à :">:">:">

Mr.Phát
01-04-12, 01:44 PM
game này chạy đc = host :D

duytungk87
01-04-12, 08:04 PM
giúp mình với
Mình chơi đc rồi nhưng đc một lúc không click vào menu tòa nhà đc
click vào nhưng nó cứ chuyển đến trang chủ
không hiện các tòa nhà lên để xây

zin1007
02-04-12, 01:54 PM
mở ol lên chơi thử nhỉ............... :D

duytungk87
02-04-12, 02:04 PM
Không ai giúp mình à
chán nhỉ
cứ chơi đc một lúc lại bị vậy
mình thử trên cả 2 win 7 và xp3 đều bị

anhvu_1983
02-04-12, 03:49 PM
Giúp mình với, mìnhc cài gần xong là treo máy. có phải do source không

duytungk87
03-04-12, 09:36 AM
Giúp mình với, mìnhc cài gần xong là treo máy. có phải do source không

chưa bị cái bệnh này bao giờ
chắc do máy của bạn

trungdev
03-04-12, 06:30 PM
tks for share, tập tành thử nghiệm đã ^^^:)^

thangngo6
05-04-12, 04:12 PM
chơi tốt rồi nhưng ko biết mở online
chỉ em với yaho tree_mc_love

kakiem
07-04-12, 12:23 AM
làm 1 bài test nào
~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)

skriptank
07-04-12, 04:42 PM

đùa à 3, cái này có từ xa xưa rồi mà. chả bằng với bản mình đã cài: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phatluu
10-04-12, 02:43 PM
uuuuuuuuuppppppppppppppppppppppp

Darkku
13-04-12, 03:22 PM
Cài bước cuối nó ra thế này là sao chủ thớt :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mothaiba123
13-04-12, 04:35 PM
Do lỗi việt hóa đó bạn.
Bạn để Endcode in UTF-8 without BOM.
Nếu còn bị thì vào folder vn backup file ingame.php lại, rồi vào folder en copy file ingame.php wa folder vn, rồi sửa lại nội dung việt hóa (để Endcode in UTF-8 without BOM).

Darkku
14-04-12, 11:08 AM
Việt hóa mấy cái chỗ đăng ký ở đâu vậy bạn ?

mothaiba123
14-04-12, 01:10 PM
Tất cả đều trong folder language đó bạn. Ngôn ngữ nào thì vào folder đó.

JunSu
15-04-12, 03:27 PM
sao mình chạy ko đc nó báo lỗi hoài :|

mothaiba123
16-04-12, 02:21 PM
sao mình chạy ko đc nó báo lỗi hoài :|

Nói vậy có trời biết :|................................

popping01
27-05-12, 02:00 PM
thank for share đã làm được \m/\m/\m/\m/\m/

lythao
01-06-12, 11:32 AM
ban chi minh cach chi tiet chinh port 80 la sao va dua no len online ntn? thanks ban nhieu minh la newmember

DJMaster
01-06-12, 10:29 PM
ban chi minh cach chi tiet chinh port 80 la sao va dua no len online ntn? thanks ban nhieu minh la newmember
Cái này là webgame ko cần server,chỉ cần 1 cái host là đc,tốt nhất là kiếm cái host nào đó mà chạy khỏi phải mở port máy làm gì,mạng lag nữa thì mệt.

n2t168
02-06-12, 11:58 AM
Kiếm cái host free up lên cài test, nếu có host ngon thì load nhanh hơn. Nên để lang gốc cài rồi vào quản lý chỉnh lang việt sau

skriptank
02-06-12, 12:36 PM
host nào nhanh = localhost, tốt nhất là chạy trên localhost trước, OK rồi thì đưa lên host.

beonvill
02-06-12, 09:38 PM
thanks bạn nhé , đem về test thử xem :D

mothaiba123
03-06-12, 06:10 PM
Game này còn lỗi như duytungk87 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nói. Chơi một hồi, nâng cái nghiên cứu gì đó là không vào được Tòa nhà, phải tạo lại acc khác.

vietdungvn
08-06-12, 02:14 AM
Webgame này nhìn cũng oke đó chứ

clanhinata
15-06-12, 07:04 PM
giúp mình với , mình bấm Run mãi nhưng chả thấy nó đề Running gì cả 8-|

vinhan192
16-06-12, 05:18 PM
sao mình đã vào admin cp chỉnh lại lang việt rùi mà vẫn còn tiếng anh vậy ạ?

vstb1991
13-07-12, 08:38 PM
bạn cho mình hỏi , khi mình tạo 1 uni mới và reg thì nó báo lỗi thế này thì sửa sao , oải quá T_T
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

daikimvuong1
14-07-12, 08:16 AM
bạn cho mình hỏi , khi mình tạo 1 uni mới và reg thì nó báo lỗi thế này thì sửa sao , oải quá T_T
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

bạn đừng cài game này làm gì nữa , mình xem lại thì đây là bản thử nghiệm . nên còn lỗi . nhưng bạn có thể lấy file việt hóa dành cho các bản sao này

hieuthao2289
27-07-17, 10:44 AM
Mình đang để Online server chạy vĩnh viến nhé, ae yên tâm chơi, link game:

sevenjunior9x
27-07-17, 06:07 PM
Mình đang để Online server chạy vĩnh viến nhé, ae yên tâm chơi, link game:

img: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lỗi server khi đăng ký hoàn tất thì bị 503. sau khi reload lại server, login thì báo lỗi như hình ảnh

skriptank
27-07-17, 10:43 PM
img: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lỗi server khi đăng ký hoàn tất thì bị 503. sau khi reload lại server, login thì báo lỗi như hình ảnh

Lỗi này đến bản 5.9 cũng chưa sửa thì phải, thường xuyên bị khi tạo hành tinh mới.

sevenjunior9x
28-07-17, 05:53 PM
Lỗi này đến bản 5.9 cũng chưa sửa thì phải, thường xuyên bị khi tạo hành tinh mới.

mình trước có giữ bản 6.5 mà cũng không thấy fix. tưởng web kia đã fix nên chơi thử, ai dè vẫn lỗi bình thường

iMaximus
28-07-17, 09:40 PM
lỗi k vào đc tab tòa nhà có ai fix ko ? hay những ver sau ổn định để online k ? đang cần 1 bản :v mình có hứng thú vs thể loại này :D

iMaximus
28-07-17, 09:59 PM

hướng dẫn cài đặt :

mong các hạ sớm ngày hoàn thành những gì các hạ nói :v tại hạ đây cùng sở thích vs các hạ nhưng bản này lỗi 1 số tab rồi vào cái tab tòa nhà ko đc sau khi chơi 1 time ngắn , sau khi up nhà điện lên tầm 4 5 thì RIP vs mỏ đá lên 5 và v.v tuy nhiên theo mình pít thì ragezone cũng có trovian đó bác , tuy nhiên mình ko phải deverloper mình chỉ dùng đc hàng portable or hướng dẫn tường tận như bác thôi :v , btw gud luck bác

skriptank
29-07-17, 12:09 AM
mình trước có giữ bản 6.5 mà cũng không thấy fix. tưởng web kia đã fix nên chơi thử, ai dè vẫn lỗi bình thường

Ngừng dev ở bản 6.0 hết rồi bạn, ko có bản 6.5 đâu, mấy lỗi này fix cũng đơn giản, tiếc là bộ source mình phát triển riêng để mất trong HDD cũ rồi.
Game này ý tưởng và lối chơi vẫn còn hay quá

khangcracker
29-07-17, 08:43 AM
Ngừng dev ở bản 6.0 hết rồi bạn, ko có bản 6.5 đâu, mấy lỗi này fix cũng đơn giản, tiếc là bộ source mình phát triển riêng để mất trong HDD cũ rồi.

bác còn giữ bản 6.0 ko cho mình xin vs

sevenjunior9x
29-07-17, 09:01 AM

cũng ko rõ lắm, chỉ nhớ mang máng là bản 6. gì đó, mình còn giữ trong máy tính bản mới nhất đây. cũng thử chạy và mod nhưng vẫn bị lỗi, nhất là lỗi web chạy được khoảng vài ngày thì nó dính lỗi đăng ký xong ko vào được thiên hà. trước đó vài ngày bản này member có thể đăng ký được và chơi bình thường.
Link live vài ngày: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

trong CLBgamesVN này không biết bác admin của hamdoi.vn cũ có ở đây ko nhỉ. không biết bác ấy có thể share cho ae tự sướng được ko, vì ae còn lưu luyến game này,nh7ng ko nhiều. game này cài trên hosting nên chi phí = 0, mở sever chơi cho vui cũng được

khangcracker
29-07-17, 01:11 PM
cũng ko rõ lắm, chỉ nhớ mang máng là bản 6. gì đó, mình còn giữ trong máy tính bản mới nhất đây. cũng thử chạy và mod nhưng vẫn bị lỗi, nhất là lỗi web chạy được khoảng vài ngày thì nó dính lỗi đăng ký xong ko vào được thiên hà. trước đó vài ngày bản này member có thể đăng ký được và chơi bình thường.
Link live vài ngày: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trong CLBgamesVN này không biết bác admin của hamdoi.vn cũ có ở đây ko nhỉ. không biết bác ấy có thể share cho ae tự sướng được ko, vì ae còn lưu luyến game này,nh7ng ko nhiều. game này cài trên hosting nên chi phí = 0, mở sever chơi cho vui cũng được

con này cài như nào z cậu. hướng dẫn sơ vs cậu ơi :v

iMaximus
29-07-17, 05:53 PM
con này cài như nào z cậu. hướng dẫn sơ vs cậu ơi :v

cậu kéo lên trang đầu xem hướng dẫn đi tường tận lắm

khangcracker
29-07-17, 06:02 PM
cậu kéo lên trang đầu xem hướng dẫn đi tường tận lắm

skriptank
30-07-17, 12:01 AM
Lỗi bạn j nói ở trên có lẽ bản j ấy, mình thấy trong file bạn dẫn link tổng 60mb kể cả mod, bản dev cuối được share ko mod nhưng đã 60mb rồi.

Link bản 6.0: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản này cho đến thời điểm hiện tại là bản cuối mình thấy ổn nhất. Bên dev họ dừng cũng lâu rồi. Một số lỗi có thể chưa fix, các bạn có thể làm theo hướng dẫn tại topic này:

Mình thấy lối chơi hay wa nên đang phát triển bản mobile cho vui, giao diện post bài trước là giao diện mobile

iMaximus
31-07-17, 07:15 PM
Lỗi bạn j nói ở trên có lẽ bản j ấy, mình thấy trong file bạn dẫn link tổng 60mb kể cả mod, bản dev cuối được share ko mod nhưng đã 60mb rồi.

Link bản 6.0: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản này cho đến thời điểm hiện tại là bản cuối mình thấy ổn nhất. Bên dev họ dừng cũng lâu rồi. Một số lỗi có thể chưa fix, các bạn có thể làm theo hướng dẫn tại topic này:

Mình thấy lối chơi hay wa nên đang phát triển bản mobile cho vui, giao diện post bài trước là giao diện mobile
tks bác để test xem có lỗi j đáng gườm ko :D

sevenjunior9x
31-07-17, 08:17 PM

demo Hạm đội (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mấy bạn thử đăng ký xem thế nào. mình test thấy rất tốt. nếu được thì ae có thể lập webgame dựa trên bộ code này, chỉ còn dịch sang tiếng việt, cái này thì quá dễ

skriptank
31-07-17, 11:49 PM
demo Hạm đội (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mấy bạn thử đăng ký xem thế nào. mình test thấy rất tốt. nếu được thì ae có thể lập webgame dựa trên bộ code này, chỉ còn dịch sang tiếng việt, cái này thì quá dễ

Phiên bản đó là công sức của biết bao nhiêu thành viên, từ tìm lỗi, test lỗi, fix lỗi...có lẽ vẫn còn lỗi nhưng ko quá khó để fix, đi sâu vào code các bạn có thể tự viết dc bất cứ chức năng gì cho game, hình như lên bản này, bên dev đã bỏ chức năng update tài nguyên mỗi giây thì phải, nhìn hơi ko chuyên nghiệp cho lắm.

iMaximus
03-08-17, 12:48 AM
Phiên bản đó là công sức của biết bao nhiêu thành viên, từ tìm lỗi, test lỗi, fix lỗi...có lẽ vẫn còn lỗi nhưng ko quá khó để fix, đi sâu vào code các bạn có thể tự viết dc bất cứ chức năng gì cho game, hình như lên bản này, bên dev đã bỏ chức năng update tài nguyên mỗi giây thì phải, nhìn hơi ko chuyên nghiệp cho lắm.
bác ơi bản này có mục donate ko chẳng hạn như mua tăng % cho các loại tài nguyên , giảm thời gian xây nhà , mua lính , vận chuyển v.v có ko bác ? như shop trovian :D

sevenjunior9x
03-08-17, 11:52 AM

mình chỉ thích nhất phiên bản của hamdoi.vn ngày xưa, giao diện bắt mắt dễ sử dụng. tiếc là nó đã ra đi sớm quá. mình còn lưu trữ bộ code của thienhadaichien.tk ngày xưa nhưng cũng tương tự cái mình setup thử kia.

bác ơi bản này có mục donate ko chẳng hạn như mua tăng % cho các loại tài nguyên , giảm thời gian xây nhà , mua lính , vận chuyển v.v có ko bác ? như shop trovian :D

tất cả các mục đó dềuđược chỉnh sửa trong panel admin, bạn cứ từ từ tìm hiểu

Porcupine
06-09-17, 10:02 PM
mình còn lưu trữ bộ code của thienhadaichien.tk ngày xưa
Share bộ code này đi bác. link kia die mất :D

tinhlabui
07-09-17, 01:03 PM
quẩy đi các bác =))))))

skriptank
08-09-17, 08:47 PM
Đang phát triển 1 bản mobile up lên CH Play theo ý tưởng nhưng thay đổi cách thức combat, có lẽ phải sửa UI ko Ogame nó kiện bản quyền lại mệt :))

Porcupine
11-09-17, 04:18 PM
Đang phát triển 1 bản mobile up lên CH Play theo ý tưởng nhưng thay đổi cách thức combat, có lẽ phải sửa UI ko Ogame nó kiện bản quyền lại mệt :))

Bác còn giữ bản web thienhadaichien.tk lúc xưa ko share lại phát. link down die mất.

skriptank
19-09-17, 10:05 AM
Bác còn giữ bản web thienhadaichien.tk lúc xưa ko share lại phát. link down die mất.

Bản đó mình không còn giữ nữa, nó ở trong HDD cũ rồi, cũng hơi tiếc thật, nhưng cũng ko có gì khó để dev, bạn muốn tìm kiếm chức năng gì?

Porcupine
22-09-17, 04:15 PM
Bản đó mình không còn giữ nữa, nó ở trong HDD cũ rồi, cũng hơi tiếc thật, nhưng cũng ko có gì khó để dev, bạn muốn tìm kiếm chức năng gì?

Mấy chức năng Ngân hàng, Shop, Quay thưởng, Kho đồ, Nâng cấp đó mà.