PDA

View Full Version : [KT] Xin hàm đếm quái

tny143
29-03-12, 06:44 AM
Mình muốn có chức năng nhận lương (bạc không khóa) trong tu luyện châu dưới dạng quest.
Nv cấp 1: đánh 100 quái lv 1x - thưởng 100 bạc
Nv cấp 2: đánh 100 quái lv 2x- thưởng 200 bạc
....
Nv cấp 10.

Sau khi người chơi nhận 1 (hoặc tất cả) các quest trên thì bắt đầu đếm.Mỗi quest có thể làm 10 lần/ngày. --> lvl100 làm dc 100 quest 1 ngày.

Có cao thủ nào giúp đỡ,góp ý thì cảm tạ vô cùng.

Cảm ơn:-bd

Edit: Hoặc sau khi khởi động quest sẽ bỏ tù 30 phút.(coi như đi lao động cải tạo kiếm tiền =) ) Sau thời gian đấy thì add thêm tiền và cho ra tù.Vậy chắc đơn giản hơn? :(

kyeljnk
29-03-12, 06:48 AM
ý tưởng đột phá :)) chắc hàm này chưa ai có đâu :))

tny143
29-03-12, 11:24 AM
Hoặc sau khi khởi động quest sẽ bỏ tù 30 phút.(coi như đi lao động cải tạo kiếm tiền =) ) Sau thời gian đấy thì add thêm tiền và cho ra tù.Vậy chắc đơn giản hơn? :(

Sesshomaru
29-03-12, 11:34 AM
mình có thể khẳng định một câu chắc chắn.Ai đó làm được sẽ không bao giờ share bạn.

bạn thử vào xem thử task_publish xem.mình nghĩ là làm trong đó

Sói Đẹp Trai
30-03-12, 12:52 PM
Cái này bạn hiểu C++ thì nên tự làm lấy chứ thời nay ko ai còn như xưa đâu... Cái ý tưởng này cũng hay lắm cái thuật toán viết ra cũng hết sức bình thường... Cái này bạn chỉ cần đọc vài lần cuốn Giáo trình C++ và tìm hiểu thêm các hàm trong lua là viết đc ngay ;))

BMK
31-03-12, 01:20 AM
Cái này bạn hiểu C++ thì nên tự làm lấy chứ thời nay ko ai còn như xưa đâu... Cái ý tưởng này cũng hay lắm cái thuật toán viết ra cũng hết sức bình thường... Cái này bạn chỉ cần đọc vài lần cuốn Giáo trình C++ và tìm hiểu thêm các hàm trong lua là viết đc ngay ;))

lâu không gặp quả là cỡ này đạt tới cảnh giơi chém gió siêu hạng :)) !