PDA

View Full Version : [KT] [lính mới] ai giúp em với

kyeljnk
20-03-12, 10:30 PM
tình hình là em đang dùng server TRON SHINICHIQUANG , khi vào game mua đồ ở kì trân các thì bị lỗi gamecenter : application error và đjs game luôn

p/s : em dùng túi tân thủ của bác nguyenhophuc87, các chức năng dùng bình thường nhưng vào chức năng admin thì k dùng được và nó ghi : bạn không phải là admin

ai pro giúp em

hamchoiso2
22-03-12, 09:55 PM
tui cũng bị giống bạn . chả bik fix thế nào

nguyenhophuc87
22-03-12, 10:33 PM
tình hình là em đang dùng server TRON SHINICHIQUANG , khi vào game mua đồ ở kì trân các thì bị lỗi gamecenter : application error và đjs game luôn

p/s : em dùng túi tân thủ của bác nguyenhophuc87, các chức năng dùng bình thường nhưng vào chức năng admin thì k dùng được và nó ghi : bạn không phải là admin

ai pro giúp em

tui cũng bị giống bạn . chả bik fix thế nào

Hi ! Túi tân thủ của mình nếu bạn muốn NHÂN VẬT của bạn sử dụng được chức năng admin thì bạn làm như sau : mở file newplayergift.lua của mình ra, tìm dong :

if (me.szName == "DanhKiem" ) or (me.szName == "GameZoneVN" ) or (me.szName == "LuongSonBac" ) or (me.szName == "ThuyBatLuongSon" ) then
bạn thấy có 4 tên nhân vật mình đặt sẵn là : DanhKiem, GameZoneVN, LuongSonBac, ThuyBatLuongSon. bạn hãy đổi 1 trong 4 tên nhân vật đó thành tên nhân vật của bạn hoặc đổi cả 4 luôn (4 tên nhân vật khác nhau nhe, đừng add vào 1 tên vd : Admin1, Admin2, Admin3, Admin4.

Xong rồi thì bạn save lại, restart server. Bạn login nhân vật mình đã đặt tên làm admin sẽ sử dụng được chức năng FULL mà mình muốn. Chúc bạn vui

Riêng server của VNGameZoneVN thì nó còn nhiều Bug nên các bạn phải chịu khó tự fix hoặc làm theo hướng dẫn của nhiều AE trên topic share server đó. Chúc thành công ^.^