PDA

View Full Version : [MU] Video Hướng Dẫn Cài Đặt Chi Tiết Mu Offline Season 6 Ep 2 Và Đưa Lên Online

mu8vietnam
17-03-12, 05:35 PM
Tut viết bới mu8vietnam

- Link Mediafire Các Cậu Copy Rồi Dán Lên Trình Duyệt Nha Ko Click Thẳng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server mu do anh em gamezone repack thấy ít lỗi với được chăm chút khá tỉ mỉ nên mình lôi về viết tut luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một số thông tin Server

Phiên bản Season 6 Part 2
Việt hóa 100%
Chuẩn Move
Chuẩn Shop
Chuẩn Quái
Chuẩn Event
Chuẩn Item
Máter Skill RF

Server đã test và chạy tốt trên

Win XP - Win 7 32 Bit - Win Server 2003 - Win Server 2008

Pass giải nén nếu có: mu8vietnam

Mu Server + Client (các bạn nối file bằng HjSPlit nha)

Anti Hack : Mu8VN-Guard
Sắp hoàn thành và sẽ trình làng trong thời gian sớm nhất :D

Link tổng hợp mọi thứ ở trên (hầm bà lằng):

Tiếp theo sau là tải nguyên đống này về nhé

Net Frame 3.5

Windows Installer 4.5 beta

Visual C++ 2010

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Video hướng dẫn

Tạo Ram Ảo + Cài Đặt IP Ảo

p_EyvVUKBdo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fYP24V6I-Ic=

Hướng Dẫn Cài SQL Server

IkAiBebwsqc

Hướng Dẫn Cài Mu SS6 Offline

c_V95DLIQ5Y

Hướng Dẫn Cài Web Mu Online - Offline

53ErIn0HlcA
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> T8Xu4UhaV-4=

Những điều cần làm để đưa mu lên online:
- Thay đổi ip lan thành ip wan
- Thay đổi pass SQL để bảo mật thêm cho server
- Port cần mở:

80, 55557, 44405, 55919, 55999, 55901, 55919, 55903, 55920
- Config lại web
- Addon domain

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0919310000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0919310000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1010040000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1010040000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108000000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108000000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108040001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108040001.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050003.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050004.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1119320000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1119320000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122000000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122000000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020001.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020002.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030003.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030004.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040005.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040005.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040006.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040006.jpg)

Domino9990
17-03-12, 05:52 PM
wow rất chi là vì anh em............

thanhbeokute
17-03-12, 06:17 PM
có virus giống như bản lần trc không vậy dow về mà phải cài lại wwijn thì ngại lắm:)

mu8vietnam
17-03-12, 06:19 PM

s4ngd3nh4t
17-03-12, 10:38 PM
Thíc quá nhưng chưa có điều kiện đao về vì đang zùng Vina 3G :-":-":-":-":-"

sunhide
17-03-12, 10:46 PM
ớ sao lại show vài cái ảnh của tui.....................

ByHackker
17-03-12, 11:52 PM
Nice :) 30Charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bingpong91
18-03-12, 05:18 AM
Bác chăm chỉ quá, up cho bác 1 phiếu!

mu8vietnam
18-03-12, 07:23 AM
Server mu do anh em gamezone repack thấy ít lỗi với được chăm chút khá tỉ mỉ nên mình lôi về viết tut luôn

nh0k_bj619
20-03-12, 10:50 AM
e đag dl :x
hy vọng chiều có thể chiến[-O<

VirusLove1989
20-03-12, 11:38 PM
Thằng Mu8VietNam lừa đảo rẻ rack vãi cả L. Mày cầm mấy trăm của tao co thấy nhục không ? thằng súc vật

Domino9990
20-03-12, 11:40 PM
Thằng Mu8VietNam lừa đảo rẻ rack vãi cả L. Mày cầm mấy trăm của tao co thấy nhục không ? thằng súc vật

trùi có gì pm yahoo riêng đi bác.. cẫn thận ra đảo đấy...........

mu8vietnam
21-03-12, 01:31 AM

hơ cái gì nữa thế này :| 30 char

mu8vietnam
21-03-12, 12:26 PM
update lại video hướng dẫn
c_V95DLIQ5Y

thangvp
22-03-12, 10:46 PM
Anh có thể nói dõ làm sao dưa lên online không?
Video không có đoạn đó.
Không thì càn config thế nào.

ctthou
23-03-12, 03:47 AM
có virus giống như bản lần trc không vậy dow về mà phải cài lại wwijn thì ngại lắm:)

Ngồi cài lại win sắp chết luôn.

bistro007_hp
23-03-12, 06:29 AM
Ngồi cài lại win sắp chết luôn.
uppppppppppp cái này đơn giản mà :> chủ yếu là bạn =.= chưa..biết cách.
Để mìh làm 1 bản HD đầy đủ hơn cho :>

mu8vietnam
23-03-12, 09:31 PM
Anh có thể nói dõ làm sao dưa lên online không?
Video không có đoạn đó.
Không thì càn config thế nào.

open port trong moderm rồi config lại ip wan trong sever có 2 file mapserverinfo.cfg + SCF_Severlist.dat thì phải

quyvip99
24-03-12, 11:04 PM
anh ơi em không thể mỡ được file titanjs anh có thễ share lại mu sever cũ được không thanks nhìu

ctthou
26-03-12, 07:03 PM
Mình cài web lỗi, không vào trong được, chỉ vào được đến firewall của tường lửa.

coldsun198
27-03-12, 12:35 AM
- Bác cho em hoi cai web! em lam theo y chang cua bác ! mở host len thay yeu cau bấm continue de vo trang chu! nhung khi vo trang chu thi trắng nhách không có hình anh gì cả!
- bác giúp em với!

ctthou
27-03-12, 12:48 PM
- Bác cho em hoi cai web! em lam theo y chang cua bác ! mở host len thay yeu cau bấm continue de vo trang chu! nhung khi vo trang chu thi trắng nhách không có hình anh gì cả!
- bác giúp em với!

CỦa em cũng thế, các bác giúp em với.

vuhaihoang
28-03-12, 10:47 AM
đã ai cài chưa vậy? có virus thế,... chứ bản mình tải bên Topic làn trước thì virus cả lố

coldsun198
28-03-12, 10:58 AM
bac yên tâm cai1 ban này minh cai chay vo tu ko bi loi gi ca dau nhe'! virus ko co !

vuhaihoang
28-03-12, 04:34 PM
Mình giải nén mu sever ra nhưng không thấy file chạy khoidongsever.exe bạn nào bị như mình k?

vuhaihoang
28-03-12, 04:45 PM
Mình giải nén mu sever ra nhưng không thấy file chạy khoidongsever.exe bạn nào bị như mình k?
trong file nén mu sever tải về thì có nhưng khi giải nén ra thì máy tính tự xoá file khởi động.exe đó -> vậy là lại có virus ah???? máy tính mình cài 2 chương trình diệt virus mà

coldsun198
28-03-12, 05:55 PM
Vậy bạn muốn cài MU thi tắt chuong trình diệt virus di nhé! hoạc la remove luôn! sau đó cài lại chạy bình thường! oke
- chúc ban thành công! phien bản này minh cũng test thử nói chung là oke!
- còn mỗi cái web là cài chưa được thôi!

vuhaihoang
28-03-12, 06:38 PM
Vậy bạn muốn cài MU thi tắt chuong trình diệt virus di nhé! hoạc la remove luôn! sau đó cài lại chạy bình thường! oke
- chúc ban thành công! phien bản này minh cũng test thử nói chung là oke!
- còn mỗi cái web là cài chưa được thôi!
không chơi đc, vài trăm con virus, quét đi quét lại vẫn báo có 1 con
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mu8vietnam
05-04-12, 09:34 PM
các cậu cứ yên tâm ko ảnh hưởng gì đến máy cả đâu :)

foreveryoung
06-04-12, 05:09 AM
Đang tải về chơi thử, lâu quá không chơi rồi. Offline cho nhanh.

baster
07-04-12, 08:58 PM
loginserver thất bại là sao vậy bạn ơi ??

mu8vietnam
08-04-12, 09:05 AM
cậu có làm thiếu bước nào ko

PGem0171
08-04-12, 09:06 AM
Bị lỗi gì mà hai skill là night và chain lighting của SUM không dùng được?
Hình:

Thank for share!

baster
08-04-12, 02:31 PM
mình làm đủ mà :(( cái khởi động sv cũng ready all với cả all done rồi mà :((

0934057355
08-04-12, 03:53 PM
IP mặc định bạn đã cài sẵn của sever và clien là 192.168.1.2 hã mu8vietnam

april.18th
08-04-12, 05:02 PM
Hay quá, để mình test thử, cám ơn rất nhìu ^^!

april.18th
09-04-12, 03:26 AM
Ai làm ơn hướng dẫn cách để chơi Onlan giúp em với, em config các kiểu, đổi hết thành IP lan nhưng chơi ở máy khác trong mạng lan đều không được, chơi tại localhost thì vẫn bình thường.

bistro007_hp
09-04-12, 06:13 AM
Ai làm ơn hướng dẫn cách để chơi Onlan giúp em với, em config các kiểu, đổi hết thành IP lan nhưng chơi ở máy khác trong mạng lan đều không được, chơi tại localhost thì vẫn bình thường.
mình giúp nếu có thể :">:"> chỉ gọi là chia sẻ kinh nghiệm thôi nhé [-O<

april.18th
09-04-12, 08:15 AM
Do bản server này khác nhiều so với các bản cũ nên tìm ko ra 1 số nơi cần đổi IP, mình đổi hết tất cả IP local 127.0.0.1 thành IP Lan nhưng vẫn ko chơi onlan dc, chơi local thì vẫn tốt, công nhận bản này rất pro, có cả auto train, lụm đồ nữa, chưa test kỹ nhưng là 1 bản rất đáng quan tâm. Ai có thể giúp mình là cần đổi IP ở những chỗ nào ? Cảm ơn rất nhìu ^^!

mu8vietnam
09-04-12, 09:08 AM
Do bản server này khác nhiều so với các bản cũ nên tìm ko ra 1 số nơi cần đổi IP, mình đổi hết tất cả IP local 127.0.0.1 thành IP Lan nhưng vẫn ko chơi onlan dc, chơi local thì vẫn tốt, công nhận bản này rất pro, có cả auto train, lụm đồ nữa, chưa test kỹ nhưng là 1 bản rất đáng quan tâm. Ai có thể giúp mình là cần đổi IP ở những chỗ nào ? Cảm ơn rất nhìu ^^!

thứ nhất cài ok thì phải thank 1 cái :D thứ 2 muốn đc support chạy onlan thì thank 1 cái nữa rồi cài sẵn team 7 và pm yh mu8vietnam ;))

april.18th
09-04-12, 09:12 AM
thứ nhất cài ok thì phải thank 1 cái :D thứ 2 muốn đc support chạy onlan thì thank 1 cái nữa rồi cài sẵn team 7 và pm yh mu8vietnam ;))

Thank liên tục mà pro :((, xem lại coi thank ngay từ lần đầu tiên, kể cả khi chưa cài ok :">. sẽ contact pro sớm nhất, em đang trên trường, hẹn pro trưa nay nha.
~:>

PGem0171
09-04-12, 12:59 PM
Làm sao để fix skill của SUM nhỉ?

vuhaihoang
10-04-12, 02:15 AM
open port trong moderm rồi config lại ip wan trong sever có 2 file mapserverinfo.cfg + SCF_Severlist.dat thì phải
mình config ip wan như bạn chỉ mà sao rút dây mạng vẫn chơi đc nhỉ ;;) -> bạn hướng dẫn cụ thể đưa sv lên ol đc k?

bistro007_hp
10-04-12, 11:55 PM
mình config ip wan như bạn chỉ mà sao rút dây mạng vẫn chơi đc nhỉ ;;) -> bạn hướng dẫn cụ thể đưa sv lên ol đc k?
mình nghĩ thông tin đó bấy nhiêu cũng thấy đủ đủ rồi :>
còn cái lỗi của bạn trước mình cũng bị :> nhưng bạn rút ra member ko chơi được:">

hongdaika
11-04-12, 01:48 AM
wow rất chi là vì anh em............
các anh em trong diễn đàn xem lại cách làm việt của mu8 nhé bảo bán mình sv 5 subonline với giá rẻ mạt 800k nhưng up cho mình cái sv đầy rẫy virut làm mình xóa vội phải cài lại win nhé.gọi điện ko thấy trả lời.nói chung là pro hay ko ko biết.nhưng chắc chắn với các bạn là ăn quỵt .mình trc đến h share cái ji là phải tốt(ko tốt lắm nhưng ko bao h nói share mà ko share cả mà là đây là người mua kẻ bán,các bạn đừng mua lại ăn phải sv đêu.rút kinh nghiệm mất tiền nói thẳng là mất tiền ngu như mình.mong anh em đừng phạm phải cái lỗi này nhé.riêng game8vn cho 800k đấy.

bistro007_hp
11-04-12, 06:14 AM
các anh em trong diễn đàn xem lại cách làm việt của mu8 nhé bảo bán mình sv 5 subonline với giá rẻ mạt 800k nhưng up cho mình cái sv đầy rẫy virut làm mình xóa vội phải cài lại win nhé.gọi điện ko thấy trả lời.nói chung là pro hay ko ko biết.nhưng chắc chắn với các bạn là ăn quỵt .mình trc đến h share cái ji là phải tốt(ko tốt lắm nhưng ko bao h nói share mà ko share cả mà là đây là người mua kẻ bán,các bạn đừng mua lại ăn phải sv đêu.rút kinh nghiệm mất tiền nói thẳng là mất tiền ngu như mình.mong anh em đừng phạm phải cái lỗi này nhé.riêng game8vn cho 800k đấy.
bạn chủ topic bị lắm..người =)) thế.
Bạn à. Không phải ai cũng vậy.
Nếu mua bạn nên chọn đúng người. mà làm.Một người tin tưởng.trước khi mua nên tìm hiểu kĩ chứ đừng vội quăng tiền qua cửa xổ.
Chết đuối lúc nào k biết :|
Nếu thừa tiền đưa mình sài dùm cho8-|8-|

meo_meo
11-04-12, 06:21 AM
mình cài như hướng dẫn nhưng khi vào main 1 cái nó hiện ra rồi tắt luôn ai chỉ lỗi cho mình đc không chạy sv mumarker tạo acc ngon lành

bistro007_hp
11-04-12, 06:41 AM
mình cài như hướng dẫn nhưng khi vào main 1 cái nó hiện ra rồi tắt luôn ai chỉ lỗi cho mình đc không chạy sv mumarker tạo acc ngon lành
bản nào thế bạn.Xin cái ảnh đi :-?:-?

april.18th
11-04-12, 04:40 PM

Mục đích cuối cùng là lừa đảo mà thôi :)!

thansaudh
12-04-12, 12:43 AM
Bạn có thể hướng dẫn đưa sever oilne chi tiết được không?????

congavang87
12-04-12, 10:59 AM
Hixx em đang làm thử xem thế nào :X

congavang87
12-04-12, 11:15 AM
Tại sao em cài server và config IP vào game được hết rồi,bị lỗi mỗi cái Mumaker mà ko làm sao vào tạo đồ được,rất mong bạn giúp đỡ !

bistro007_hp
12-04-12, 11:50 AM
Tại sao em cài server và config IP vào game được hết rồi,bị lỗi mỗi cái Mumaker mà ko làm sao vào tạo đồ được,rất mong bạn giúp đỡ !
pm yahoo bistro007_hp
nếu có tg và có trong tầm tay mình sẽ giúp.
:-" đừng buzz nhá

vovavovan
16-04-12, 02:18 PM
em cũng đang dịnh mở 1 sever nhưng bh mới đang học hỏi có gì mọi người giúp em nhé

cakesully
17-04-12, 05:12 PM
mấy bạn nào pro cho mình xin cái yahoo với đc k0 vậy .

bistro007_hp
22-04-12, 05:55 PM
mấy bạn nào pro cho mình xin cái yahoo với đc k0 vậy .
nếu có thời gian mình trao đổi kinh nghiệm

baduy0
25-04-12, 01:19 PM
Xin loi may khong co vietkey hay unikey, anh cho em hoi tai sao em cai dat thanh cong bo web cua anh roi`, nhung no khong ket noi voi database thi lam the nao a

rocklee_love
26-04-12, 09:46 AM
mẹ,virus đầy,máy mình hỏng một đống thứ,đéo cài được AV,không khởi động được từ usb luôn,download file av vào là nó tự động delete. mọi người chú ý đừng làm theo rồi hỏng máy đó.một l ời khuyên chân thành

honeylovekiss
29-04-12, 04:58 PM
bạn có thể chỉ rõ hơn tý xíu đc không
mapserverinfo thì để cái gì ip của np-ip hay tên miền của no-ip ?
tkss

TrauDatSG
30-04-12, 10:20 AM
Tớ muốn làm thêm 2,3,4,5 sub server, thì config ra sau cậu?

xProAx
30-04-12, 11:11 PM
mẹ,virus đầy,máy mình hỏng một đống thứ,đéo cài được AV,không khởi động được từ usb luôn,download file av vào là nó tự động delete. mọi người chú ý đừng làm theo rồi hỏng máy đó.một l ời khuyên chân thành
đả ngu mà tỏ ra nguy hiểm...mún làm Mu thì sống chung với virus nhé.có nhiều cách để hạn chế virus chứ k phải k nhé tôi làm chục cái Mu rồi có sao đâu ........

bạn có thể chỉ rõ hơn tý xíu đc không
mapserverinfo thì để cái gì ip của np-ip hay tên miền của no-ip ?
tkss
cậu nên vào no-ip.com đăng kí 1 acc rồi đăng kí 1 tên miên 124.myvnc.com tiếp theo dow client của no-ip về khởi động nó lên rồi config như sau
cofing vào ConnectServer/ServerList.cfg cofing như sau

//---------------------------------------------------------------------------
// "GIndex" | "GSubIndex" | "192.168.1.2" | "Port" | "Status(SHOW, HIDE)"
// 0-20 | 0-19 | 0-16 characters | 0-65535 | SHOW/HIDE
// DOI 192.168.1.2 -- > iP SERVER

0 0 "192.168.1.2" <<<<cái ni trỏ về no-ip 55901<<<<prot modeo cần mở "SHOW"
0 1 "192.168.1.2" 55903 "SHOW"
0 2 "192.168.1.2" 55905 "SHOW"
0 3 "192.168.1.2" 55909 "SHOW"
0 19 "192.168.1.2" 55919 "HIDE"
tiếp thêu vào data/MapServerInfo cofing như sau
// ServerCode MapServerGroup InitSetting IpAddress PortNum
//-----------------------------------------------------------------------------
0
// Normal Servers
0 0 1 "S192.168.1.2"<<<<k đươc bỏ chử S xoa 192.168.1.2 đưa no-ip vào đó 55901 //[Main]
1 0 1 "S192.168.1.2" 55903 // [Main]
2 0 1 "S192.168.1.2" 55905 //[Main]
3 0 1 "S192.168.1.2" 55909 //[Main]
19 0 0 "S192.168.1.2" 55919 //[Main]
end

// 2> . ¼­¹öÀÇ ¸Ê À̵¿ ºÒ°¡´É Á¤º¸ (À§ÀÇ ¼­¹öÁ¤º¸¿¡ ¾ø´Â ¼­¹ö´Â µî·ÏµÉ ¼ö ¾øÀ½)
//
// ServerCode MoveAbleOption Map DestServerCode

Tớ muốn làm thêm 2,3,4,5 sub server, thì config ra sau cậu? cái ni trên Gz có nhiều cậu tim trên Gz nhiêu lá hương dẩn đầy đủ rồi nha bạn

honeylovekiss
30-04-12, 11:53 PM
mình làm theo hướng dẫn của clip trong hướng dẫn làm web MU offline = online
nhưng lại bị lỗi khj install...nó hiện ra lỗi này
giúp mình với nhé các bạn

"Xác nhận truy cập:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag úp

xProAx
01-05-12, 07:28 AM

"Xác nhận truy cập:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag úp

cậu nên lấy db của web nbb mà sài dung bộ đó cài đặc dể dàn hơn nha ban... chúc bạn thành công

honeylovekiss
01-05-12, 08:29 AM
cậu nên lấy db của web nbb mà sài dung bộ đó cài đặc dể dàn hơn nha ban... chúc bạn thành công
bạn có thế cho mình link đc không
mình chưa gặp cái đó lần nào nên search sáng giờ khó khăn quá
cám ơn bạn!!!

xProAx
01-05-12, 08:52 AM
bạn có thế cho mình link đc không
mình chưa gặp cái đó lần nào nên search sáng giờ khó khăn quá
cám ơn bạn!!! cậu pm yahoo proa157 nha để tớ cài yahoo lai đả nó bi điên cứ pm vào đó tớ giup cho

honeylovekiss
01-05-12, 02:47 PM
pm hk thay tl...
hjx
gjuop mjnh voj
chj ket moj caj web nua thoy

bistro007_hp
02-05-12, 06:56 AM
cập nhập ở đây này

AnhDangBuon
02-05-12, 01:54 PM
Tks Ban Nghe.............................................. .......

bistro007_hp
02-05-12, 07:22 PM

"Xác nhận truy cập:
lỗi này dùng xampp 1.7.1 để tránh bị lỗi nhé :)

tru145
03-05-12, 11:52 PM
Bạn ơi server ss6 thì máy cấu hình thế nào chạy không lag vậy bạn ?

kidangel
04-05-12, 07:50 PM
Bạn cho mình hỏi sao ko crack đc main vậy?
Thay đổi IP là lỗi main

vailua
04-05-12, 08:08 PM
thằng mu8vietnam lừa đảo cũng bày đặt hướng dẫn>:)

nhtu1997
09-05-12, 10:44 AM
bạn ơi sao mình mở sql lên thì không có cái gì hết vậy

nhtu1997
09-05-12, 11:13 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0x0.jpg
ai cho em hỏi chút muốn xóa cái dòng chữ trăng kia vs đổi tên sv thì làm thế nào

Thieugia15
15-05-12, 01:48 PM
hướng dẫn kha hay để làm thử :d

shiva_13
15-05-12, 03:53 PM
[QUOTE=nh0k_bj619;574495]e đag dl :x
hy vọng chiều có thể chiến[-O< [/QUO
minh đang down load nhưng ko biết có cài đc ko

amoure01
16-05-12, 03:23 PM
Bạn nào biết đưa MU lên online giúp mình với :D

Mò mãi vẫn không được :((

break196
17-05-12, 07:04 PM
Mẹ cái thằng mu8vietnam lừa đảo, con bà nhà nó, có mấy chục bạc mà cũng để ngta chửi như ch0', nản với loại người..

nhokhuynhpq
17-05-12, 07:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0x0.jpg
ai cho em hỏi chút muốn xóa cái dòng chữ trăng kia vs đổi tên sv thì làm thế nào
chuoipro.vn/6.3 Magic Hand Đổi tên sever

sirnvad
18-05-12, 03:42 PM
Cám ơn bác nhé, đúng cái đang cần tìm.

Mr.Mjn
22-05-12, 09:12 PM
mình cài đặt xong dùng mu maker tạo nhân vật ! nhưng log out ra là nhân vật bị ẩn mất ( bị ẩn ko chọn được để kết nối chứ ko phải bị xóa luôn )
ai biết lổi gì chỉ tớ với :(

mutest
22-05-12, 09:16 PM
mình cài đặt xong dùng mu maker tạo nhân vật ! nhưng log out ra là nhân vật bị ẩn mất ( bị ẩn ko chọn được để kết nối chứ ko phải bị xóa luôn )
ai biết lổi gì chỉ tớ với :(

cái này mình cũng bị rồi :)
bạn vào Mumaker rồi xóa hết nv đó đi sau đó tạo lại.
Lỗi trên hình như là do bạn add item or set đồ or skill sai gì đấy ^^!
Cứ xóa đi tạo lại là ok

Mr.Mjn
22-05-12, 10:07 PM
cái này mình cũng bị rồi :)
bạn vào Mumaker rồi xóa hết nv đó đi sau đó tạo lại.
Lỗi trên hình như là do bạn add item or set đồ or skill sai gì đấy ^^!
Cứ xóa đi tạo lại là ok

mình dùng mu maker xóa all tạo lại cũng bị
tạo account new + login game để tạo nhân vật xong cũng mất
hic

mutest
22-05-12, 10:15 PM
mình dùng mu maker xóa all tạo lại cũng bị
tạo account new + login game để tạo nhân vật xong cũng mất
hic

fix cái này thì mình cũng không biết :)
bạn vào game rồi tạo nv sau đó vào mumarket add item xem :))
cách này thì không có lỗi không hiển thị nv nữa đâu.
còn fix thì phải đợi pro nào đó chỉ dùm vậy
Chúc bạn thành công!

Mr.Mjn
22-05-12, 10:19 PM
fix cái này thì mình cũng không biết :)
bạn vào game rồi tạo nv sau đó vào mumarket add item xem :))
cách này thì không có lỗi không hiển thị nv nữa đâu.
còn fix thì phải đợi pro nào đó chỉ dùm vậy
Chúc bạn thành công!

cũng vậy cậu à :( cứ logout ra là all nhân vật bị ẩn hết :(

mutest
22-05-12, 10:30 PM
cũng vậy cậu à :( cứ logout ra là all nhân vật bị ẩn hết :(

vậy bạn download bản mumarket khác về xem sao?
mình cũng bị như bạn mà làm như trên là hết lỗi rồi :)

thoaikaka
26-05-12, 01:02 AM
công nhận là ông mu8vietnam này có các bản Mu hay và các hướng dẫn chi tiết để làm 1 cai SV offline dễ dàng.
Nhưng thật sự đến tôi là người thứ 3 có ý kiến về ông là 1 con người thuộc loại " Đểu" Ví sao ư.vì cái chuyện nhờ ông đưa lên online dùm thế rồi nhận lời, thế rồi cầm vài cái thẻ Điện thoại. thế rồi "im re" ông có biết khi chơi game mà có gamer nào bi lừa đảo thì nó hay nói như thế nào không???. nó nói là "F-ucking Scammer"

bimaloha
27-05-12, 08:46 AM
một bài viết là thế này hã #11
tạo khó bỏ xừ :|

sup3rfly
27-05-12, 11:39 PM
Cho mình hỏi tí mình làm theo HD làm web of mà tới bước vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là trắng póc chả thấy gì là vì sao rứa mấy bạn???

belik1989
28-05-12, 12:16 AM
Cho mình hỏi tí mình làm theo HD làm web of mà tới bước vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là trắng póc chả thấy gì là vì sao rứa mấy bạn???

xem lại đường dẫn đi bạn cài sai bước nào rồi đấy

sup3rfly
28-05-12, 11:02 AM
Ai biết làm thế nào để xác nhận thẻ đã nạp ko???

dangfang
01-06-12, 07:20 AM
cho em post 1 bài để nhìn cái link với

thatislove
03-06-12, 11:52 AM
web đầy đủ nhưng không reset đc nhân vật, bị lỗi gì ấy bác ạ

hoainiemclub
03-06-12, 12:57 PM

dùng vmware cho nhẹ nhàng mấy bạn à..đã cài đặt sẵn chỉ việc down và chiến.....việc up online cũng dễ dàng hơn

thatislove
03-06-12, 02:55 PM
cám ơn bạn nhiều.............................

ngoisaomay
24-06-12, 09:17 PM
có ai bjk mở port của moden billon kiểu j ko chỷ dùm e vs :((

ngoisaomay
25-06-12, 11:30 AM
mình lam xog hết rồi đên lúc lam web để up lên onl nó cứ báo địa chỉ IP đã bị chặn ai bjk ko chỷ dùm vs :((

nhattrung26
27-06-12, 04:19 AM
Có ai biết mu maker báo lỗi login failed for user 'sa ' là lỗi gì ko

mrpham295
27-06-12, 07:20 PM
Cám ơn bạn nhiều nhé:D Đang học hỏi làm cái này. May quá lại có video luôn

hoangtrong
02-07-12, 03:34 PM
ai giúp mình với mỉnh cài đến đoạn này "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" thi nó báo "Xác nhận truy cập:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ;" thế này là sao ai giúp mình với

--- Chế độ gộp bài viết ---

còn chạy đến đây "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" thì nó báo là "Địa chỉ IP 127.0.0.1 đã bị chặn"

longdtskn
05-07-12, 10:34 AM
Có ai biết mu maker báo lỗi login failed for user 'sa ' là lỗi gì ko

bạn đăng nhập lại acc SQL với mật khẩu lúc bạn cài là ok

Bạn ơi link wed đâu oy nhỉ ?cho mình xin nốt

longdtskn
05-07-12, 02:52 PM
bạn đăng nhập lại acc SQL với mật khẩu lúc bạn cài là ok

Bạn ơi link wed đâu oy nhỉ ?cho mình xin nốt

Em cài offline nhưng khi bấm vào NPC rương chứa đồ thì nó k hiện lên . và sau đó là bấm các NPC khác cũng k được ( trước đó bấm vào NPC khác thì được )
Bấm thoát game thì nó báo : đóng thùng đồ và thoát
Và 1 lỗi nữa là khi đi đánh quái nó cứ hiện lên thông báo error : please relogin , khi lên lv thì báo dòng chữ vàng ở giũa màn hình requesting account info
Em đang dùng server của game8. ai bít xin chỉ dùm em . em xin cảm ơn

bryan1412
05-07-12, 10:48 PM
Bật GameServerCS Nó cứ báo thế này: The drive or network connection that the shortcut 'GameServerCS.Ink' refers to is unavailable. Make sur that the disk is properly inserted or the network resource is available , and then try again.
là sao nhỉ???

CutyOnljne
07-07-12, 11:36 AM
cái này k có patch ss6 àk . hic. s e giải nén ra k có cái khởi động sv. e ms nghịk thử mong m.n giúp đỡ

f4ncy
07-07-12, 04:03 PM
Em cài vào bị lỗi hòm đồ
không biết có phải là do cái Tv web không ai giúp em cách fix với huuu

BigBoss
09-07-12, 01:06 AM
Anh ơi cho em hỏi. em là newbie. Máy em ram 2gb chip dual core card VGA 512 liệu có làm đc mu online các season không ak~:>

hoainiemclub
09-07-12, 07:16 AM
Anh ơi cho em hỏi. em là newbie. Máy em ram 2gb chip dual core card VGA 512 liệu có làm đc mu online các season không ak~:>

cài thoải mái
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

BigBoss
09-07-12, 09:44 AM
cài thoải mái
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Cài bình thường có được không anh. hay là phải cần Host + Domain. Em là newbie thông cảm nhé :D

BigBoss
10-07-12, 03:29 PM
Cài bình thường có được không anh. hay là phải cần Host + Domain. Em là newbie thông cảm nhé :D
Trả lời cho e với=((.
30 charrrrrrrrrrr

DeathWingspan
27-07-12, 12:35 PM
Thank ban. Mình đã test thử tương đối ok tuy còn 1 số skill không hiện do tăng agi cao quá.Dk tăng 20k point vit sao chỉ hiện hơn 2k máu? Mà bản của bạn sao không update wing 4, nếu có mã item wing 4 bạn có thể share lên cho mình xin được không? Thank bạn nhiều!=D>

traimuong
24-08-12, 08:45 PM
Sao em tìm cái mục webzen tolll như trong video ko có !
Sever của em thiếu mỗi cái đó !
đang cần addd 1 số món vip vào người để train !
ko thì train lâu quá 2 tiếng lên lv30 !
bác nào có tool add hộ em với thanks nhiều !

Wednesday
26-08-12, 08:59 AM

dantocfang
14-09-12, 04:31 AM
bạn chủ thread ơi, mình cài xong rồi, nhưng khi bấm vào server để đăng nhập thì ko thấy hiện lên bảng đăng nhập vào game, hướng dẫn mình fix lỗi với :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1404220000.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1404200000.jpg

Cảm ơn bạn !

hachacpro
15-09-12, 08:34 AM
Cho hỏi sao lúc chạy sever sao cái khúc titanjs nó ko chịu chạy là sao

lz7nt
16-09-12, 01:34 AM
Ôi chán thế cái này đâu có ngon fai nói là quá ngon chứ nhỉ rinh về quất thôi :)):)):)):)):)):))

thonght
17-09-12, 08:04 AM
sao báo virus trojan là sao bà con , kaspersky block , e nó là file nằm trong thư mục titanjs , mời bà con cùng kiểm tra
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

PS: đã share thì share cho trót , ko share thì thôi , làm cái trò hèn hạ , tiểu nhân

darkwings
12-10-12, 09:28 AM
Cho hỏi sao lúc chạy sever sao cái khúc titanjs nó ko chịu chạy là sao

Mình cũng bị như bạn này, nhưng hình như giờ ko ai support nữa hay sao ấy, chạy đến đây là chịu, nản ghê. Win 7 Ul 32 bit :-?

KuphetS
16-10-12, 01:49 AM
Link hướng dẫn youtube die hết rùi pót lại đê :|

nghienmu
28-10-12, 02:09 PM
thằng này thì làm đc đéo gì
đm toàn đi lừa member vãi

baylkun
01-11-12, 02:41 PM
Chủ thớt ơi! link down client die rồi... cho mình xin link client với !!!

ltvphuc
07-11-12, 10:40 AM
Giải nén server xong, 2 con infostealer còn tặng thêm 1 em backdoor, song trọng bảo hiểm à ?

Mr.Long
08-11-12, 09:03 PM
Acc mediafire của bạn bị blog rồi hay sao mà copy dán vào rồi cũng k download được cái client +sv ss6.2 vậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

không chơi đc, vài trăm con virus, quét đi quét lại vẫn báo có 1 con

Dùng BKAV free à thế thì máy bác lúc nào cũng có virus

xuanquyet199x
11-11-12, 12:27 PM
Có mấy file Client ko tải được bác ơi./hic

coi1995
15-12-12, 12:02 AM
anh edit lai link đi. em dowload không được à :(

quyen194
18-12-12, 08:01 AM
anh edit lai link đi. em dowload không được à :(

Chịu khó kiếm Server khác đi nhé! Liên hệ chủ topic con chừng bị lừa đấy! ;))
Nổi tiếng như cồn r

manutd1752
02-02-13, 07:37 PM
up lên VPS sao hã bạn ?? bạn hướng dẫn chi tiết cho mình vs nha :D ;)

bongrua
06-02-13, 10:25 AM
bạn ơi sao không dow được client bạn xem lại giúp mình

hoanhluu
02-03-13, 05:19 PM
Tut viết bới mu8vietnam

- Link Mediafire Các Cậu Copy Rồi Dán Lên Trình Duyệt Nha Ko Click Thẳng

Server mu do anh em gamezone repack thấy ít lỗi với được chăm chút khá tỉ mỉ nên mình lôi về viết tut luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một số thông tin Server

Server đã test và chạy tốt trên

Pass giải nén nếu có: mu8vietnam

Mu Server + Client (các bạn nối file bằng HjSPlit nha)

Anti Hack : Mu8VN-Guard
Sắp hoàn thành và sẽ trình làng trong thời gian sớm nhất :D

Link tổng hợp mọi thứ ở trên (hầm bà lằng):

Tiếp theo sau là tải nguyên đống này về nhé

Video hướng dẫn

Tạo Ram Ảo + Cài Đặt IP Ảo

p_EyvVUKBdo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fYP24V6I-Ic=

Hướng Dẫn Cài SQL Server

IkAiBebwsqc

Hướng Dẫn Cài Mu SS6 Offline

c_V95DLIQ5Y

Hướng Dẫn Cài Web Mu Online - Offline

53ErIn0HlcA
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> T8Xu4UhaV-4=

Những điều cần làm để đưa mu lên online:
- Thay đổi ip lan thành ip wan
- Thay đổi pass SQL để bảo mật thêm cho server
- Port cần mở:

- Config lại web
- Addon domain

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0919310000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0919310000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1010040000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1010040000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108000000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108000000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108040001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108040001.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050003.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1108050004.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1119320000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1119320000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122000000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122000000.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020001.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122020002.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030003.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030004.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122030004.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040005.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040005.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040006.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1122040006.jpg)

Client Mu SS 6.2.rar.004 sửa link đi bạn ơi lỗi không download được