PDA

View Full Version : [KT] Túi Tân Thủ LSB Full Version 5

nguyenhophuc87
15-03-12, 06:07 PM
TÚI TÂN THỦ LSB Version 5.1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phiên bản 5.0 này bổ xung thêm rất nhiều thứ tuy nhiên điển hình AE thường dùng nhiều nhất là:
- nút "Trở Lại" đơn giản nhưng cần thiết ^.^
- đã có thể học max skill trung cấp và cao cấp
- Bộ trang bị cuối +10, +12, +14, +16 tùy thích AE
- Reload Script cho AE DEV code :-"

Vì nhận thấy một số điều sau : túi tân thủ sau khi nhận quà cấp 99 thì bị mất đi, làm cho Túi trở thành vô tác dụng với admin. chính vì vậy từ nay về sau mình sẽ phân tách hẵn ra làm 2 phần

Chức năng full cho Admin : sẽ gom về Thẻ GM (Game Master Card) mình đang viết hoàn tất, sẽ share cho AE rất nhanh thôi.
Chức năng túi tân thủ : chỉ hổ trợ nhân vật thường nhận phần thưởng thăng cấp, mình sẽ viết thêm event vào đó. vd như lên cấp xx sẽ nhận đc bộ trang bị ABC +10 chẳng hạn ...

mình thấy như vậy tốt nhất cho AE, tránh trường hợp túi tân thủ mất tác dụng, quản lý code và sử dụng cũng hợp lý hơn :)

Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (không có password)
các phiên bản cũ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh em lưu ý ! ai down lúc mình mới share nên down lại vì lúc edit code bị dư số 1 của skill Mật Tịch Trung Cấp - Thiên Nhẫn, làm skill ko max được. mình mới fix lại nên AE chịu khó tự fix hoặc down lại bên dưới nhé ! xin lỗi vì sự bất tiện này

Thông tin cá nhân
Yahoo : NguyenHoPhuc87
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Web : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông tin Thẻ Tân Thủ

+================================================= ===============================+
—————— Túi Online
Ngoài chức năng nhận quà khi lên cấp ra không còn hổ trợ gì thêm+============================================ ====================================+
—————— Túi Offline
Chức Năng Admin: tên nhân vật nếu là DanhKiem, GameZoneVN hoặc LuongSonBac sẽ mặc định được làm Admin cho game

- Thông báo toàn server (tự nhập câu thông báo)
- Xếp hạng danh vọng (cập nhật hệ thống điểm danh vọng (tài phú, uy danh…) và danh hiệu phi phong
- Nhận Thẻ GM (Game Master) để thao tác sâu hơn về quản lý nhân vật
- Reload Script
—–Reload túi tân thủ
—–Reload thẻ GM

Chức Năng Nâng Cao:
- Bạc & Đồng
—–Nhận Bạc Thường (1000 vạn)
—–Nhận Bạc Khóa (1000 vạn)
—–Nhận Đồng Thường (500 vạn)
—–Nhận Đồng Khóa (500 vạn)
—–Nhận Thỏi Đồng (1000 vạn đồng khóa)
- Bang Hội & Gia Tộc
—–Gia Tộc
—– —–Lệnh bài gia tộc (sơ)
—– —–Lệnh bài gia tộc (trung)
—– —–Lệnh bài gia tộc (cao)
—–Bang Hội
—– —–Thỏi Bạc bang hội (tiểu)
—– —–Thỏi Bạc bang hội (đại)
- Quan Hàm & Quan Ấn
—–Nhận Quan hàm
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 1
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 2
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 3
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 4
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 5
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 6
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 7
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 8
—–Nhận quan ấn
—– —–Nhận quan ấn kim (chọn quan ấn cấp 1->8)
—– —–Nhận quan ấn mộc (chọn quan ấn cấp 1->8)
—– —–Nhận quan ấn thủy (chọn quan ấn cấp 1->8)
—– —–Nhận quan ấn hỏa (chọn quan ấn cấp 1->8)
—– —–Nhận quan ấn thổ (chọn quan ấn cấp 1->8)
- Danh Vọng (nhận đủ loại danh vọng để mua trang bị)
- Trang Bị
—–Trọn bộ trang bị cường hóa sẵn
—– —–Bộ TB Cuối +10
—– —–Bộ TB Cuối +12
—– —–Bộ TB Cuối +14
—– —–Bộ TB Cuối +16
—–Phi Phong
—– —–Phi phong 1
—– —–Phi phong 2
—– —–Phi phong 3
—– —–Phi phong 4
—– —–Phi phong 5
—– —–Phi phong 6
—– —–Phi phong 7
—– —–Phi phong 8
—– —–Phi phong 9
—– —–Phi phong 10
—–Shop Vũ Khí tần lăng
—–shop liên đấu
—–shop thịnh hạ
—–shop tranh đoạt lãnh thổ
—–shop quan hàm
—–shop chúc phúc
—–shop vũ khí hệ kim
—–shop vũ khí hệ mộc
—–shop vũ khí hệ thủy
—–shop vũ khí hệ hỏa
—–shop vũ khí hệ thổ
—–Luân hồi ấn
—–trận pháp cao
—–Áo vũ uy
—–nhẫn vũ uy
—–hộ phù vũ uy
—–áo thủy hoàng
—–bao tay thủy hoàng
—–ngọc bội thủy hoàng
—–bao tay tiêu dao
—–giầy tiêu dao
—–nón trục lộc
—–lưng trục lộc
—–liên trục lộc
- Vật Phẩm
—–Túi
—–Tần lăng hòa thị bích
—–vé cường hóa
—–luyện hóa đồ
—–Huyền tinh (1->12)
—–đồ nhiệm vụ 110 (10 món)
—–nguyệt ảnh thạch (10 viên)
—–bùa sửa trang bị cường 16
—–nguyệt ảnh nguyên thạch (10 cái)
—–vỏ sò vàng (500 cái)
—–rương vỏ sò vàng (5 x 100 vỏ)
—–rương cao quý (5 rương)
—–rương dạ minh châu (1 x 100 viên)
—–tu luyện đơn (5 bình)
—–tinh lực & hoạt lực
—– —–tinh lực (1 triệu)
—– —–hoạt lực (1 triệu)
—–ngũ hành hồn thạch (10 rương)
—–ngọc trúc mai hoa (tháng)
—–ngũ hoa ngọc lộ hoàn (1 rương)
—–vạn vật quy nguyên đơn
—–tổ tiên bảo hộ
—–bánh ít hồ lô
—–túi tân thủ
- Du Long
—–trứng du long (8 trứng)
—–chiến thư mật thất du long (100 cái)
—–du long danh vọng lệnh
—– —–du long danh vọng lệnh (phù)
—– —–du long danh vọng lệnh (nón)
—– —–du long danh vọng lệnh (áo)
—– —–du long danh vọng lệnh (yêu đái)
—– —–du long danh vọng lệnh (giầy)
—– —–du long danh vọng lệnh (hạng liên)
- Lệnh Bài
—–lệnh bài gia tộc
—– —–lệnh bài gia tộc sơ
—– —–lệnh bài gia tộc trung
—– —–lệnh bài gia tộc cao
—–lệnh bài bạch hổ đường
—– —–lệnh bài bạch hổ đường sơ
—– —–lệnh bài bạch hổ đường trung
—– —–lệnh bài bạch hổ đường cao
—–lệnh bài chúc phúc
—– —–lệnh bài chúc phúc sơ
—– —–lệnh bài chúc phúc trung
—– —–lệnh bài chúc phúc cao
—–lệnh bài mở rộng rương
—– —–lệnh bài mở rộng rương lv1
—– —–lệnh bài mở rộng rương lv2
—–lệnh bài uy danh giang hồ (5 cái x 20 điểm)
- Thú Cưỡi & Đồng Hành
—–thú cưỡi
—– —–dây cương thần bí
—– —–phiên vũ
—– —–hoan hoan
—– —–hỷ hỷ
—– —–hổ cát tường
—– —–trục nhật
—– —–lăng thiên
—– —–hỏa kỳ lân
—– —–tuyết hồn
—– —–xích thố
—–bôn tiêu
—– —–ức vân
- đồng hành
—–bạn đồng hành (4 kỹ năng, 5 kỹ năng, 6 kỹ năng)
—–mật tịch đồng hành (sơ, trung, cao)
—–nguyên liệu đồng hành
—–sách kinh nghiệm đồng hành
—–thiệp bạc & thiệp lụa
—–tinh phách (thường, đặc biệt)
—–chuyển sinh PET
—–thư đồng hành
—–bạch ngân tinh hoa
- Gọi Boss & Phó Bản
—–nhận câu hồn ngọc
—–Gọi Boss (niên thú, tần thủy hoàng, triệu ứng tiên, hương ngọc tiên….)
—–phó bản (lệnh bài phó bản)
- Tiềm Năng & Kỹ Năng
—–Luyện max skill môn phái (skill lv 10 -> lv100)
—–Nhận 1000 điểm tiềm năng
—–nhận 20 điểm kỹ năng
—–học skill 120
—–Mật tịch cao (đủ 12 phái)
—–luyện max skill Mật tịch trung cấp
—–luyện max skill Mật tịch cao cấp
—–võ lâm mật tich & tẩy tủy
—– —–VLMT : 5 quyễn sơ, 5 quyển trung
—– —–tẩy tủy : 5 cuốn sơ, 5 cuốn trung
—–bánh tiềm năng & kỹ năng
—– —–bánh ít bát bảo (2 cái)
—– —–bánh ít thập cẩm (2 cái)
—– —–thái vân truy nguyệt (2 cái)
—– —–thương hải nguyệt minh (2 cái)
- Điểm Kinh Nghiệm
—–lên level 10
—–lên level 20
—–lên level 30
—– —–
—–lên level 150
—–nhận 100 triệu điểm KN
—–bánh ít thịt heo (10 cái x 1120020 điểm KN)
- Mặt Nạ
—–Hàn long
—–tần thủy hoàng
—–kim mao sư vương
—–âu dương phong
—–cốc tiên tiên
—–lãnh sương nhiên
—–tân niên hiệp lữ
—–doãn tiêu vũ
—–ngưu thúy hoa
—–áo dài khăn đống (nam)
—–lam nhan
—–rùa thần
—–mãnh hổ
—–wodekapu
- Hack Tăng Tốc
—–tăng tốc chạy
—–tăng tốc đánh

Hình ảnh :

finalshare
20-03-12, 07:07 PM
Cau oi da cau add them cai mat na hoang kim nua nhe

function tbGift:QuanLamMien()
me.AddItem(1,13,67,10);
end

Cai nay ne` them cai nay thi` hoan chinh roi do

nguyenhophuc87
20-03-12, 09:45 PM
Cau oi da cau add them cai mat na hoang kim nua nhe

function tbGift:QuanLamMien()
me.AddItem(1,13,67,10);
end

Cai nay ne` them cai nay thi` hoan chinh roi do

mặt nà này mình vừa thêm vào, nhưng chưa update lên. mai mốt UP lên trong v6 luôn.

kidslove
20-03-12, 09:47 PM
mặt nà này mình vừa thêm vào, nhưng chưa update lên. mai mốt UP lên trong v6 luôn. aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa:(:(:( :(:(:(:(:(

finalshare
20-03-12, 09:49 PM
Cậu ơi luân hồi ấn là cái gì zậy nè

nguyenhophuc87
20-03-12, 09:54 PM
Cậu ơi luân hồi ấn là cái gì zậy nè

cái này về giao diện và chức năng thấy nó y chang cái ẤN của trưởng môn cho khi nhập phái. thấy lạ nên add vào luôn ^^. vẫn cường hóa lên được như thường. bạn cứ nhận đi sẽ biết.

kyeljnk
20-03-12, 10:33 PM
đại ca ơi sao em không xài được chức năng admin vậy, làm thế nào để cho nick của mình trở thành GM?

finalshare
22-03-12, 08:32 AM
Tớ k chờ đc ver 6 nên add lun rồi.D:D:D:D

finalshare
22-03-12, 08:33 AM
đại ca ơi sao em không xài được chức năng admin vậy, làm thế nào để cho nick của mình trở thành GM?

Cậu xài túi online mới có admin cậu ah`
Còn túi offline thì như nhau thôi

nguyenhophuc87
22-03-12, 09:39 AM

1./ bạn đặt tên theo tên định sẵn trong file đó (vd : DanhKiem, GameZoneVN hay LuongSonBac) sẽ tự động thành Admin, và có thêm chức năng GM)
2./ bạn edit lại tên trong file đó lại, Ctrl + F tìm chữ "DanhKiem" và thay chữ đó thành tên nhân vật của bạn, save lại, reload file Tân thủ hoặc server là xong.

Túi nào cũng có chức năng Admin, GM nhưng túi online thì 2 chức năng trên + Chức năng nâng cao gom về cho admin, còn túi Offline thì Member có chức năng nâng cao.

finalshare
22-03-12, 05:13 PM
1./ bạn đặt tên theo tên định sẵn trong file đó (vd : DanhKiem, GameZoneVN hay LuongSonBac) sẽ tự động thành Admin, và có thêm chức năng GM)
2./ bạn edit lại tên trong file đó lại, Ctrl + F tìm chữ "DanhKiem" và thay chữ đó thành tên nhân vật của bạn, save lại, reload file Tân thủ hoặc server là xong.

Túi nào cũng có chức năng Admin, GM nhưng túi online thì 2 chức năng trên + Chức năng nâng cao gom về cho admin, còn túi Offline thì Member có chức năng nâng cao.

Tớ thấy ngoài 3 cái tên kia ra thì còn 1 tên nữa là ThuyBatLuongSon nữa mà

hiencui995
22-03-12, 05:22 PM
Tks pác, đang cần cái hàm tinh lực hoạt lực

nguyenhophuc87
22-03-12, 07:17 PM
Tớ thấy ngoài 3 cái tên kia ra thì còn 1 tên nữa là ThuyBatLuongSon nữa mà
trời, thì bạn cứ change lại theo ý là được ^:)^ thêm chục cái nữa cũng OK mà

Tks pác, đang cần cái hàm tinh lực hoạt lực
~o)

kyeljnk
22-03-12, 07:31 PM

em không hiểu ý của bác lắm. tên định sẵn trong file đó??? là file nào hả bác ?? bác hướng dẫn cụ thể hộ em chút, em đang định làm server hamachi nhưng mình k là admin thì loạn :D

maximhoa
22-03-12, 08:04 PM
KO up max đc MTCC nhé bạn =((

nguyenhophuc87
22-03-12, 10:11 PM
em không hiểu ý của bác lắm. tên định sẵn trong file đó??? là file nào hả bác ?? bác hướng dẫn cụ thể hộ em chút, em đang định làm server hamachi nhưng mình k là admin thì loạn :D
bạn mở file newplayergift.lua ra > ctrl + F > nhập vào "DanhKiem" > enter > sẽ thấy có 4 tên nhân vật :
DanhKiem
GameZone
LuongSonBac
ThuyBatLuongSon
bạn edit lại theo tên nhân vật của bạn rồi save lại là được. nhớ reload script hoặc restart server. vào game là nhân vật đó sẽ thấy chức năng admin.

KO up max đc MTCC nhé bạn =((
Túi 5 mình Fix lỗi MAX SKILL MTCC rồi mà bạn

maximhoa
23-03-12, 01:09 AM

Hj. MÌnh quên đang sài bản v4 của bạn. :D. CHưa thấy có trang bị pet nhỉ ;))

nguyenhophuc87
23-03-12, 12:18 PM
Hj. MÌnh quên đang sài bản v4 của bạn. :D. CHưa thấy có trang bị pet nhỉ ;))

xem có AE nào trên forum share trang bị PET chưa nào :">

nh0kk3n2310
26-03-12, 11:57 PM
xem có AE nào trên forum share trang bị PET chưa nào :">

ban oi sao minh nhan cai ho tro cua to tien ko duoc gi het vay ma con xay ra tinh trang ket acc khi mang 2 set 16 nua~ :((

nguyenhophuc87
27-03-12, 12:33 PM
ban oi sao minh nhan cai ho tro cua to tien ko duoc gi het vay ma con xay ra tinh trang ket acc khi mang 2 set 16 nua~ :((

nhận đồ mà ko hiện gì >>> Server bạn chưa add items đó vào nên ko thấy
Mang 2 set +16 bị kẹt acc >>> Server bạn bị lag nhiều, mang ít lại b-)

andung1987
27-03-12, 01:50 PM
bạn mở file newplayergift.lua ra > ctrl + F > nhập vào "DanhKiem" > enter > sẽ thấy có 4 tên nhân vật :
DanhKiem
GameZone
LuongSonBac
ThuyBatLuongSon
bạn edit lại theo tên nhân vật của bạn rồi save lại là được. nhớ reload script hoặc restart server. vào game là nhân vật đó sẽ thấy chức năng admin.

MÌnh làm theo cách trên sao vào vẫn không được làm Admin nhỉ?
Tiện thể cho hỏi, dùng Navicat xóa nhân vật kiểu gì mà vào đặt tên nó vẫn báo là trùng nhỉ?

nguyenhophuc87
27-03-12, 02:31 PM
Tiện thể cho hỏi, dùng Navicat xóa nhân vật kiểu gì mà vào đặt tên nó vẫn báo là trùng nhỉ?

Xóa nhân vật trong Kiếm Thế bạn phải xóa ở những nơi sau :
--------------------
Global_logserver > Roleaccountindex
Global_nameserver > Rolename
Username_gamecenter > tblPlayerdata
Username_goddess > Role
Username_startlog > roleinfo

finalshare
29-03-12, 10:50 AM
VNG lại tung ra ver mới rồi có chân nguyên nữa K bít bh mới có code ver này nhỉ

gamestghm
29-03-12, 01:31 PM
Bạn ơi sao mình sử dụng server hợp nhất "danhkiem-nhatrang" lại không sử dụng được túi tân thủ của bạn nhỉ, mình đã làm như hướng dẫn của bạn rồi mà. Giúp mình với

tny143
29-03-12, 01:41 PM
Bạn ơi sao mình sử dụng server hợp nhất "danhkiem-nhatrang" lại không sử dụng được túi tân thủ của bạn nhỉ, mình đã làm như hướng dẫn của bạn rồi mà. Giúp mình với

bản này phải copy vào folder event_pak bạn ạ,chứ không phải folder event như hướng dẫn đâu.

finalshare
03-04-12, 10:24 PM

tớ cũng gặp trường hợp này rồi. Bạn hãy thử xài Notepad ++ xem đừng dùng unicode tổ hợp nữa mà dùng UTF - 8 Literral rồi làm theo bạn kia nói

hung2308
09-04-12, 11:26 AM
cám ơn bạn nhiều nhé, hôm nay lang thang đ mới biết là có KT ofline :">

angelnguyen
10-05-12, 12:36 PM
Để xem được link liên kết bạn phải có tối thiểu 1 bài viết hoặc cao hơn. Số bài viết của bạn hiện tại là 0
KO THE XEM CHU DE

angelnguyen
10-05-12, 12:43 PM
Ai làm được rồi làm ơn chỉ mình với,mình gà it lắm
mình vo bản kiêm thế vingame 4,1
tai thêm 2 cái patch nkt + tuitanthu ver5 rồi bây giờ mình phải làm sao tiếp theo,ai lam ơn chỉ dùm minh với
ah wen,minh chi tạo game kt off thôi

9695430
19-05-12, 01:59 PM
quá hay đang dơn về bỏ vào :D :-<

gicungk1
23-05-12, 08:56 PM
Bác có hướng dẫn từ đầu k down kái file bác post về làm j copy vô đâu post mỗi cái link chả hỉu j :(

gicungk1
23-05-12, 09:23 PM
Bác ơi e làm hết phần edit tên rồi e đổi cái DanhKiem thành BanhKFC sao vô game lại k có thẻ GM
Đại ka chỉ giùm thanks

lythao
18-06-12, 11:02 PM
chào bạn bạn có thể hướng dẫn cho mình cái túi tân thủ của bạn nhận 1 lần rồi mất không
vd : mình đả bõ -- hết tất cả những thứ không cần chỉ để lại 1 dòng >> nhận kinh nghiem cap 120 như vậy bằng cách nào ta có thể cho mõi nahn6 vật chọn 1 lần rồi dòng này sẻ mất chứ để như vậy là server sẻ bi bug ngay (không biết bạn biết lõi này chưa ) có gì bạn giúp đỡ dùm thanks :D
hoặc lien lạc yahoo : ssasdasdss hay cho minh cái yahoo củng dc hj

siegvnn
19-06-12, 01:08 AM
Bác ơi e làm hết phần edit tên rồi e đổi cái DanhKiem thành BanhKFC sao vô game lại k có thẻ GM
Đại ka chỉ giùm thanks Bạn có thể dùng túi tân thủ của mình, túi này của bác phúc mình edit lại cho dễ láy thẻ GM không cần tạo nhân vật theo tên túi tân thủ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nkoklua
19-06-12, 11:44 AM
k add được huuuuuu#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o

ucvcl1102
15-07-12, 11:23 AM
sao em dùng thì gameserver nó báo lỗi unexpected symbol near '∩' là thế nào ạ??? cái túi cơ bản thì dùg như bình thườg

vipbk
15-07-12, 11:31 AM
sao em dùng thì gameserver nó báo lỗi unexpected symbol near '∩' là thế nào ạ??? cái túi cơ bản thì dùg như bình thườg

chỉnh sửa script phải dùng Notepad++ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé, tuyệt đối không dùng Notepad của Windows

chandoi1203
15-07-12, 07:12 PM
Em nhận phần thưởng lên lever 99 mất tiu cái túi tân thủ, h mần răng ta? hihi.^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

vipbk
15-07-12, 07:16 PM
cách lấy lại túi tân thủ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chandoi1203
15-07-12, 07:20 PM
cách lấy lại túi tân thủ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có lấy lại rồi mà ko dùng được :(, kick chuột phải ko có hiện ra cái list ...:-w:-w

vipbk
15-07-12, 07:22 PM
tốt nhất là không dùng cái nhận thưởng theo cấp nữa vì phần thưởng cũng cùi lắm :))

chandoi1203
15-07-12, 11:56 PM
tốt nhất là không dùng cái nhận thưởng theo cấp nữa vì phần thưởng cũng cùi lắm :))

Biết là thế nhưng cứ kich nhầm vào hoài, mà cơ hội chỉ giới hạn cho em 10 lần, huhu, nick đẹp of em h bỏ phí quá hjhj. =((
ko có cách nào back lại đc sao ta?

vipbk
16-07-12, 10:54 AM
có thể bỏ luôn dòng nhận thưởng đó đi, thêm dấu -- vào trước:
"Nhận thưởng cấp ..."

THAN_KIEM
18-08-12, 09:32 PM

Phiên bản 5.0 này bổ xung thêm rất nhiều thứ tuy nhiên điển hình AE thường dùng nhiều nhất là:

Vì nhận thấy một số điều sau : túi tân thủ sau khi nhận quà cấp 99 thì bị mất đi, làm cho Túi trở thành vô tác dụng với admin. chính vì vậy từ nay về sau mình sẽ phân tách hẵn ra làm 2 phần

Chức năng full cho Admin : sẽ gom về Thẻ GM (Game Master Card) mình đang viết hoàn tất, sẽ share cho AE rất nhanh thôi.
Chức năng túi tân thủ : chỉ hổ trợ nhân vật thường nhận phần thưởng thăng cấp, mình sẽ viết thêm event vào đó. vd như lên cấp xx sẽ nhận đc bộ trang bị ABC +10 chẳng hạn ...

mình thấy như vậy tốt nhất cho AE, tránh trường hợp túi tân thủ mất tác dụng, quản lý code và sử dụng cũng hợp lý hơn :)

Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (không có password)
các phiên bản cũ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh em lưu ý ! ai down lúc mình mới share nên down lại vì lúc edit code bị dư số 1 của skill Mật Tịch Trung Cấp - Thiên Nhẫn, làm skill ko max được. mình mới fix lại nên AE chịu khó tự fix hoặc down lại bên dưới nhé ! xin lỗi vì sự bất tiện này

Thông tin cá nhân
Web : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông tin Thẻ Tân Thủ

+================================================= ===============================+
—————— Túi Online
Ngoài chức năng nhận quà khi lên cấp ra không còn hổ trợ gì thêm+============================================ ====================================+
—————— Túi Offline
Chức Năng Admin: tên nhân vật nếu là DanhKiem, GameZoneVN hoặc LuongSonBac sẽ mặc định được làm Admin cho game

- Xếp hạng danh vọng (cập nhật hệ thống điểm danh vọng (tài phú, uy danh…) và danh hiệu phi phong
- Reload Script
—–Reload túi tân thủ
—–Reload thẻ GM

Chức Năng Nâng Cao:
- Bạc & Đồng
- Bang Hội & Gia Tộc
—–Gia Tộc
—–Bang Hội
- Quan Hàm & Quan Ấn
—–Nhận Quan hàm
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 1
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 2
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 3
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 4
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 5
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 6
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 7
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 8
—–Nhận quan ấn
- Trang Bị
—– —–Bộ TB Cuối +10
—– —–Bộ TB Cuối +12
—– —–Bộ TB Cuối +14
—– —–Bộ TB Cuối +16
—–Phi Phong
—– —–Phi phong 1
—– —–Phi phong 2
—– —–Phi phong 3
—– —–Phi phong 4
—– —–Phi phong 5
—– —–Phi phong 6
—– —–Phi phong 7
—– —–Phi phong 8
—– —–Phi phong 9
—– —–Phi phong 10
—–Shop Vũ Khí tần lăng
—–shop liên đấu
—–shop thịnh hạ
—–shop quan hàm
—–shop chúc phúc
—–shop vũ khí hệ kim
—–shop vũ khí hệ mộc
—–shop vũ khí hệ thủy
—–shop vũ khí hệ hỏa
—–shop vũ khí hệ thổ
—–Luân hồi ấn
—–trận pháp cao
—–Áo vũ uy
—–nhẫn vũ uy
—–hộ phù vũ uy
—–áo thủy hoàng
—–bao tay thủy hoàng
—–ngọc bội thủy hoàng
—–bao tay tiêu dao
—–giầy tiêu dao
—–nón trục lộc
—–lưng trục lộc
—–liên trục lộc
- Vật Phẩm
—–Túi
—–Tần lăng hòa thị bích
—–vé cường hóa
—–luyện hóa đồ
—–Huyền tinh (1->12)
—–vỏ sò vàng (500 cái)
—–tu luyện đơn (5 bình)
—–tinh lực & hoạt lực
—– —–tinh lực (1 triệu)
—– —–hoạt lực (1 triệu)
—–vạn vật quy nguyên đơn
—–tổ tiên bảo hộ
—–bánh ít hồ lô
—–túi tân thủ
- Du Long
—–du long danh vọng lệnh
- Lệnh Bài
—–lệnh bài gia tộc
—– —–lệnh bài gia tộc sơ
—–lệnh bài bạch hổ đường
—–lệnh bài chúc phúc
—–lệnh bài mở rộng rương
- Thú Cưỡi & Đồng Hành
—–thú cưỡi
—– —–dây cương thần bí
—– —–phiên vũ
—– —–hoan hoan
—– —–hỷ hỷ
—– —–hổ cát tường
—– —–trục nhật
—– —–lăng thiên
—– —–hỏa kỳ lân
—– —–tuyết hồn
—– —–xích thố
—–bôn tiêu
—– —–ức vân
- đồng hành
—–nguyên liệu đồng hành
—–thiệp bạc & thiệp lụa
—–chuyển sinh PET
—–thư đồng hành
—–bạch ngân tinh hoa
- Gọi Boss & Phó Bản
—–nhận câu hồn ngọc
- Tiềm Năng & Kỹ Năng
—–nhận 20 điểm kỹ năng
—–học skill 120
- Điểm Kinh Nghiệm
—–lên level 10
—–lên level 20
—–lên level 30
—– —–
—–lên level 150
—–nhận 100 triệu điểm KN
- Mặt Nạ
—–Hàn long
—–tần thủy hoàng
—–kim mao sư vương
—–âu dương phong
—–cốc tiên tiên
—–lãnh sương nhiên
—–tân niên hiệp lữ
—–doãn tiêu vũ
—–ngưu thúy hoa
—–áo dài khăn đống (nam)
—–lam nhan
—–rùa thần
—–mãnh hổ
—–wodekapu
- Hack Tăng Tốc
—–tăng tốc chạy
—–tăng tốc đánh

Hình ảnh :

Thanks, cho mình hỏi tí, mình vừa dùng thử TTT đó nhưng chứ năng add đồng thường và bạc thường không dùng được, coi dùm với!!!

luumin
18-08-12, 11:18 PM
1.để Add được đồng thường bạn phải xem server bạn dùng có hỗ trợ chức năng nhận đông thường không đã nhé
2.để nhận được Bạc thường thì bạn phải xem xem lv của nhân vật của bạn là bao nhiêu càng cao thì sẽ mang được nhiều Bac, nếu Nhân vật của bạn lv1 mà bạn đòi nhận Bạc thì ko nhận được đâu bạn thử cho Nhân vật lên lv 100 hay 150 xem nhận lên 5 ỨC bạc liền hà

THAN_KIEM
19-08-12, 10:09 AM
1.để Add được đồng thường bạn phải xem server bạn dùng có hỗ trợ chức năng nhận đông thường không đã nhé
2.để nhận được Bạc thường thì bạn phải xem xem lv của nhân vật của bạn là bao nhiêu càng cao thì sẽ mang được nhiều Bac, nếu Nhân vật của bạn lv1 mà bạn đòi nhận Bạc thì ko nhận được đâu bạn thử cho Nhân vật lên lv 100 hay 150 xem nhận lên 5 ỨC bạc liền hà

Thanks nhe. thì ra là vậy, cho mình hỏi thêm cái nữa nhe:
1.code có thể add đồng nằm trong GS hay GC (gameserverd hay gamecenterd)
2.gamecenterd của mình đang dùng là của bác Trần Toại deverlop share , nhưng không hiểu sao nó bị lỗi, bạn có thể chỉ mình bản nào không bị lỗi không vậy.
8->

lonelywofl38
21-08-12, 05:16 PM
Tình hình là anh Phúc không xài Yahoo àk............................................... ...................

THAN_KIEM
03-11-12, 04:33 PM

Thông tin cá nhân

Thông tin Thẻ Tân Thủ

—————— Túi Online
—————— Túi Offline

- Reload Script
—–Reload túi tân thủ
—–Reload thẻ GM

Chức Năng Nâng Cao:
- Bạc & Đồng
- Bang Hội & Gia Tộc
—–Gia Tộc
—–Bang Hội
- Quan Hàm & Quan Ấn
—–Nhận Quan hàm
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 1
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 2
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 3
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 4
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 5
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 6
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 7
—– —–Nhận Quan Hàm cấp 8
—–Nhận quan ấn
- Trang Bị
—– —–Bộ TB Cuối +10
—– —–Bộ TB Cuối +12
—– —–Bộ TB Cuối +14
—– —–Bộ TB Cuối +16
—–Phi Phong
—– —–Phi phong 1
—– —–Phi phong 2
—– —–Phi phong 3
—– —–Phi phong 4
—– —–Phi phong 5
—– —–Phi phong 6
—– —–Phi phong 7
—– —–Phi phong 8
—– —–Phi phong 9
—– —–Phi phong 10
—–Shop Vũ Khí tần lăng
—–shop liên đấu
—–shop thịnh hạ
—–shop quan hàm
—–shop chúc phúc
—–shop vũ khí hệ kim
—–shop vũ khí hệ mộc
—–shop vũ khí hệ thủy
—–shop vũ khí hệ hỏa
—–shop vũ khí hệ thổ
—–Luân hồi ấn
—–trận pháp cao
—–Áo vũ uy
—–nhẫn vũ uy
—–hộ phù vũ uy
—–áo thủy hoàng
—–bao tay thủy hoàng
—–ngọc bội thủy hoàng
—–bao tay tiêu dao
—–giầy tiêu dao
—–nón trục lộc
—–lưng trục lộc
—–liên trục lộc
- Vật Phẩm
—–Túi
—–Tần lăng hòa thị bích
—–vé cường hóa
—–luyện hóa đồ
—–Huyền tinh (1->12)
—–vỏ sò vàng (500 cái)
—–tu luyện đơn (5 bình)
—–tinh lực & hoạt lực
—– —–tinh lực (1 triệu)
—– —–hoạt lực (1 triệu)
—–vạn vật quy nguyên đơn
—–tổ tiên bảo hộ
—–bánh ít hồ lô
—–túi tân thủ
- Du Long
—–du long danh vọng lệnh
- Lệnh Bài
—–lệnh bài gia tộc
—– —–lệnh bài gia tộc sơ
—–lệnh bài bạch hổ đường
—–lệnh bài chúc phúc
—–lệnh bài mở rộng rương
- Thú Cưỡi & Đồng Hành
—–thú cưỡi
—– —–dây cương thần bí
—– —–phiên vũ
—– —–hoan hoan
—– —–hỷ hỷ
—– —–hổ cát tường
—– —–trục nhật
—– —–lăng thiên
—– —–hỏa kỳ lân
—– —–tuyết hồn
—– —–xích thố
—–bôn tiêu
—– —–ức vân
- đồng hành
—–nguyên liệu đồng hành
—–thiệp bạc & thiệp lụa
—–chuyển sinh PET
—–thư đồng hành
—–bạch ngân tinh hoa
- Gọi Boss & Phó Bản
—–nhận câu hồn ngọc
- Tiềm Năng & Kỹ Năng
—–nhận 20 điểm kỹ năng
—–học skill 120
- Điểm Kinh Nghiệm
—–lên level 10
—–lên level 20
—–lên level 30
—– —–
—–lên level 150
—–nhận 100 triệu điểm KN
- Mặt Nạ
—–Hàn long
—–tần thủy hoàng
—–kim mao sư vương
—–âu dương phong
—–cốc tiên tiên
—–lãnh sương nhiên
—–tân niên hiệp lữ
—–doãn tiêu vũ
—–ngưu thúy hoa
—–áo dài khăn đống (nam)
—–lam nhan
—–rùa thần
—–mãnh hổ
—–wodekapu
- Hack Tăng Tốc
—–tăng tốc chạy
—–tăng tốc đánh

/9.png[/IMG]

có chỗ này mình chưa hiểu là:
{NewPlayerGift.SERVER_OPEN_DAY = 20090605; -- 脮芒脤矛脰庐潞贸驴陋碌脛路镁虏脜� �脺
NewPlayerGift.SHOW_OPTION_UNTIL = 20090825; -- 脰禄脭脷脮芒脤矛脰庐脟掳脧脭脢戮� �隆脧卯}
sao ngày open SV ở quá khứ vậy?
khi mình sửa lại ngày hôm nay thì túi không xuất hiện ở newplayer nữa, có pro nào chỉ giúp không? 2 ngày này là để điều chỉnh gi?

vipbk
03-11-12, 04:39 PM
cái đó không quan trọng và cũng không ai để ý, tuy nhiên bạn không nên thay đổi nó

anhtuan1409
02-12-12, 12:42 AM
sao em edit lại tên nhân vật của em làm adm nhưng sao ko đc vậy các bác

satthupro95
02-12-12, 09:04 AM
sao em edit lại tên nhân vật của em làm adm nhưng sao ko đc vậy các bác

Edit = Notepad++ nhé ^^
Xong thì restart lại server hoặc là reload scipt của túi tân thủ

anhtuan1409
02-12-12, 08:08 PM
Edit = Notepad++ nhé ^^
Xong thì restart lại server hoặc là reload scipt của túi tân thủ

sao em edit = notepad++ mà vẫn ko lấy đc chức năng adm cho acc của em đc vậy bác satthu , lấy tên mặc định trong túi tân thủ của bác hồ phúc thì lại đc

vipbk
03-12-12, 08:30 AM
sao em edit = notepad++ mà vẫn ko lấy đc chức năng adm cho acc của em đc vậy bác satthu , lấy tên mặc định trong túi tân thủ của bác hồ phúc thì lại đc

ý bạn là muốn thêm nhân vật làm admin chứ gì, để ý dòng:

if (me.szName == "DanhKiem") or (me.szName == "GameZoneVN") or (me.szName == "LuongSonBac") or (me.szName == "ThuyBatLuongSon") then

sửa các chữ ở trên hoặc thêm vào

or (me.szName == "tên nhân vật")

Save lại, reload script mới có tác dụng

tamhuyet
08-12-12, 02:07 PM
anh phúc mà làm thêm cái túi v5 này thêm 1 sét 4% + 14 + 1 bộ nv + nhận mật tích cao thìa đep ( túi online ) :ahh1:

mrtranam
27-12-12, 06:57 PM
anh phúc mà làm thêm cái túi v5 này thêm 1 sét 4% + 14 + 1 bộ nv + nhận mật tích cao thìa đep ( túi online ) :ahh1:

chỉ mình cách làm tỉ mỉ chút với mình là dân mới vào nghề mà minh chưa biết gì hết

Jackieldm
08-01-13, 01:43 AM
Cần thuê bạn nào Pro viết Script viết cho mình Túi Tân Thủ hay Script theo ý mình. Các bạn nào uy tín chút: Phúc, SatthuPro, hay VipBK. Có thể số lượng Script cũng không nhiều lắm. Bạn nào có khả năng và rảnh thì giúp mình: Jackieldm <= Y!H

hieudkny11o2
08-04-13, 11:06 AM
bạn chủ topic cho hỏi, max lv trong túi tân thủ là lv 150, mình muốn cho thêm cấp 200 hoặc 255 thì vào ở đâu chỉnh? cám ơn bạn

nguyenhophuc87
08-04-13, 11:35 AM
bạn chủ topic cho hỏi, max lv trong túi tân thủ là lv 150, mình muốn cho thêm cấp 200 hoặc 255 thì vào ở đâu chỉnh? cám ơn bạn

bạn mở túi tân thủ trong giao diện code ra, nhấn ctrl + f để tìm đến đoạn tăng level rồi chỉnh lại level như ý bạn (hoặc copy code ra thêm rồi đổi lại giá trị) 8->