PDA

View Full Version : [JX] Cần người giúp chơi võ lâm qua mạng lan wifi ( xin tặng thẻ đt 100k như cám ơn )

musclenerd1912
13-03-12, 02:02 AM
Như tiêu đề , hiện tại mình và em mình đang chơi võ lâm offline của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , rất cần chơi qua lan với đứa em , mà pm nhờ giúp thì ai cũng trên forum nói biết làm , mà pm qua yahoo thì ..." tui chưa thử bao giờ " xong .

Vì lý do quá ức chế , nên mình cần 1 ai giúp đỡ vào teamviewer giúp chơi võ lâm qua mạng lan wifi trong gia đình , thành công xin tặng thẻ điện thoại 100k xem như mình cám ơn nhé.

yahoo : musclenerd1912

p/s : để tránh tình trạng nhiều bạn lợi dụng chuyện này pm yahoo tôi xin thẻ trước nên tôi có yêu cầu như sau .

_ pm tôi ở trong này để tôi biết bạn là ai nhé , làm xong sẽ trả thẻ ngay , nếu bạn là thành viên uy tín tôi xin gởi trước 50k nhé , ko nhìu nhưng gọi là chút lòng thành .

bistro007_hp
13-03-12, 07:08 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
config mạng lan thì bạn k cài card mạng ảo làm gì :D dùng card mạng thật mà chạy luôn khi config ip client thì config bằng ip máy tính của bạn.Chúc thành công:)

SIR.ThaiBinh
13-03-12, 11:26 AM
wifi sao bạn làm đc võ lâm =.=! bạn vào potay.com mà hỏi nhé :|
Vào nhân vật là
Kết Nối Máy Chủ Thật Bại ...

hoivegame
13-03-12, 11:58 AM
:^oai nói mở wifi bằng hamachi ko được chỉ là lag vãi hàng nếu mạng yếu.

musclenerd1912
13-03-12, 12:42 PM
không phải , mình nói sai rồi , ý mình đơn giản chỉ là chơi offline trong nhà giữa 2 máy với nhau thôi , do ko biết diễn tả sao nên nói vậy , còn mọi cách mình cũng đã thử rồi , vì làm cả mấy hôm mà không được nên ức chế quá mới cần người giúp ,chứ mình cũng chẳng phải giàu sang gì mà cứ đụng chuyện gì cũng giải quyết = tiền bạc đâu .

bistro007_hp
13-03-12, 12:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
config mạng lan thì bạn k cài card mạng ảo làm gì :D dùng card mạng thật mà chạy luôn khi config ip client thì config bằng ip máy tính của bạn.Chúc thành công:)
bạn làm như trên :> 2 máy cần nối mạng lan nhé :> chúc thành công 30ccccccccccc:-":-":-"

Edward_Newgate
13-03-12, 12:59 PM
Chơi qua Wifi đã có bài hướng dẫn.
Đợi chút mình tìm cho :)
Đó

musclenerd1912
13-03-12, 07:33 PM
mình làm y chang hết bài trên forum rồi bạn ơi , bài đó mình cũng đã đọc rồi , nhưng vì cứ ko hiểu tại sao làm giống như người ta chỉ mà vẫn ko đc nên mình mới cần người làm để mình xem tại sao mình sai .Hiện tại có 1-2 bạn vào làm giùm mình rồi mà rốt cuộc cũng ko đc :(

DNTmaster
14-03-12, 01:09 PM
Wifi bạn ko phải là Router làm sao mở dc Port riêng cho máy ?
-> Không thể chạy Online.
Nhưng Liên kết các máy LapTop với nhau = mạng LAN bằng cách phát Wifi thì có thể lập 1 Group mạng nhỏ chơi chung với nhau

dovannha
14-03-12, 03:22 PM
Ai cho em xin link dow vo lam offline 100% dc khong huhuhu

escape
14-03-12, 03:39 PM
mình làm y chang hết bài trên forum rồi bạn ơi , bài đó mình cũng đã đọc rồi , nhưng vì cứ ko hiểu tại sao làm giống như người ta chỉ mà vẫn ko đc nên mình mới cần người làm để mình xem tại sao mình sai .Hiện tại có 1-2 bạn vào làm giùm mình rồi mà rốt cuộc cũng ko đc :(
Bạn cài võ lâm trên máy bạn đã chạy chưa. Nếu chạy rồi thì chỉ cần setup máy 2 thấy máy bạn là có thể chạy được đó. Nếu chưa biết cách setup thì pm yh: anhchangcodon2097

musclenerd1912
16-03-12, 11:42 AM
hi cám ơn mọi người đã giúp đỡ , hôm bữa có vài bạn vào giúp mà cái sql của mình có vấn đề nên chạy server ko có đc , bây giờ cài win lại ngon lành , chạy ok lun , chơi game bt .vậy bạn nào giúp mình đc thì liên lạc nick yahoo của mình nhé , musclenerd912 cám ơn

musclenerd1912
18-03-12, 10:57 AM
có ai giúp mình ko vậy nè ? nt vào yahoo : musclenerd1912 nhé

[B.M.W]Sports
18-03-12, 11:13 AM

musclenerd1912
18-03-12, 01:22 PM
vẫn chẳng có ai giúp đến nơi đến chốn được , nản thật

thanhvan243
18-03-12, 02:08 PM
Mình cũng đang làm mạng volam chơi nội bộ nè.theo ý tưởng của mình là sẽ có 3 cái PC,1 cái máy để bàn làm server,còn 2 cái kia là để chơi vì thằng em mình cũng có lattop nói chung là 2 máy điều sài qua mạng wifi cả thôi.mình nghỉ nếu lấy ip address của máy bàn làm server thì không chạy được client trên máy đó nữa, nếu buộc phải chơi trên máy đó thì phải cài vmware và chạy client trên vmware để chơi.còn vấn đề ip Gateway của internet nếu lấy nó làm server thì chơi online nhưng phải là ip tỉnh mới làm được.mạng lan sài dây hay wifi phải điều cấm vào trung một hộp box của wifi nhe
chúc xíu ý kiến đống góp cho bạn nếu có thiếu xót xin các pro bổ xung thêm

musclenerd1912
19-03-12, 03:56 AM
system error ơi sao mấy hôm nay ko thấy ông online trên yahoo lại vậy , tui cài máy xong cả rồi , vào chơi ngon lành , chờ ông vào làm lại đây , ah ip nhà tui là ip tĩnh sẵn lun rồi , có gì lên yahoo buzz nha

musclenerd1912
21-03-12, 12:23 PM
cuối cùng cũng đã có người làm thành công , thanks mọi ngừoi