PDA

View Full Version : [MU] Hỏi cách khắc phục lỗi bị dis khi ấn vào game

ToiDjTjmToi
12-03-12, 09:08 PM
Hỏi cách khắc phục lỗi bị dis khi ấn vào game
Mình cài nhiều sever nhưng sever nào cũng bị lỗi . Khi đánh tên đăng nhập + mật khẩu vào khoảng 5 s sau là bị dis sever luôn . Mình kiếm 4r không thấy có bài hướng dẫn , google cũng ko có luôn
Bạn nào có thể chỉ cho mình biết lỗi này là lỗi gì . Tại sao lại bị lỗi này . Cách khắc phục . Thank nhiều :)

Bạn nào rảnh có thể để lại yahoo cho mình thảo khảo chút nhé . Thank

duytungk87
12-03-12, 09:11 PM
Mình cài trên win 7 cũng bị như vầy:
Cứ gõ Acc và pass xong là bị disconect
Bạn nào chỉ dùm với nhé
mình sài sv của bạn domino

ToiDjTjmToi
13-03-12, 01:44 PM
Các pro đâu rồi sao không ai vào trả lời giúp vấn đề này vậy :(

Domino9990
13-03-12, 02:11 PM
có thể MUSerrver mà các bạn cài ko hợp win hoặc máy có virus..............

bistro007_hp
13-03-12, 02:18 PM
Hỏi cách khắc phục lỗi bị dis khi ấn vào game
Mình cài nhiều sever nhưng sever nào cũng bị lỗi . Khi đánh tên đăng nhập + mật khẩu vào khoảng 5 s sau là bị dis sever luôn . Mình kiếm 4r không thấy có bài hướng dẫn , google cũng ko có luôn
Bạn nào có thể chỉ cho mình biết lỗi này là lỗi gì . Tại sao lại bị lỗi này . Cách khắc phục . Thank nhiều :)

Bạn nào rảnh có thể để lại yahoo cho mình thảo khảo chút nhé . Thank\
có thể config sai >< hoặc....chưa mở port nếu cài online :D hay là dùng =)) bản ss6.2 :| mà nó k run trên xp phải dùng JS khác để run..

ngdungqn
14-03-12, 07:49 AM
mở port sai thì ấn vào là dis luôn chứ không hiện ra bảng đánh acc đâu
đánh acc rồi bị dis theo mình nghĩ do các bạn mới làm sv đã config serial của main và gameserver không trùng nhau nên bị dis . Nếu không phải thì 100% do joinserver

tuyentc
14-03-12, 08:10 AM
mấy bác này giống em rồi. config online rồi ra net thì chơi đc. mình thì ko vào game đc. T_T bác nào chỉ giáo với ạk. e tks liên tục. gặp là tks ngay. y!m d4u_g4u_c4p_m0t

cuocdoisp
14-03-12, 08:32 AM
Lỗi Diss kiểu này có vài nguyên nhân
1. Enter cái diss luôn là do : chưa mở port GS hoặc sai Serial
2. Enter cái mà không diss và cũng chẳng vào được Game : 99% là do lỗi của Joinserver và 1% là do chưa mở Port ( thỉnh thoảng chưa mở port nó cũng vậy )
--------------------------
cách khắc phục thì tất nhiên là :
1. mở port và sửa Serial cho đúng
2. Thay cái Joinserver khác , các bạn kiếm cái Joinserver hay dùng cho Season 2 , 3 ,4 ấy . Đừng dùng mấy cái JS đời cao làm gì . Mấy cái JS đời cao bị cực nhiều bug

ToiDjTjmToi
14-03-12, 09:02 AM
Lỗi Diss kiểu này có vài nguyên nhân
1. Enter cái diss luôn là do : chưa mở port GS hoặc sai Serial
2. Enter cái mà không diss và cũng chẳng vào được Game : 99% là do lỗi của Joinserver và 1% là do chưa mở Port ( thỉnh thoảng chưa mở port nó cũng vậy )
--------------------------
cách khắc phục thì tất nhiên là :
1. mở port và sửa Serial cho đúng
2. Thay cái Joinserver khác , các bạn kiếm cái Joinserver hay dùng cho Season 2 , 3 ,4 ấy . Đừng dùng mấy cái JS đời cao làm gì . Mấy cái JS đời cao bị cực nhiều bug

Bạn có thể hướng đẫn và cho link download luôn được ko . Mình ko xài online nhưng theo như của mình là do sử dụng win ko phù hợp b-(

bistro007_hp
14-03-12, 11:12 AM
Bạn có thể hướng đẫn và cho link download luôn được ko . Mình ko xài online nhưng theo như của mình là do sử dụng win ko phù hợp b-(
nếu win không phù hợp sài cái này là được
run là ok
JOinSV nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>