PDA

View Full Version : [Rose Online]Clients & Tools Download & Help Configuration

nguyennampotter
02-04-07, 09:14 PM
I/ - Client Download
- Rose Online EVO ver139 (main client) :
+ EXE : ftp://38.136.124.7/rosena/rose_139_139_na_evo.exe
+ ZIP : ftp://38.136.124.7/RoseNA/rose_139_139_na_evo.zip

- TRose : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Rose Launcher :
+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

November_JC
03-04-07, 03:41 PM
TRose.exe ver138 (dành cho máy khong có kết nối mạng Internet) :

cai này link die rồi ông ơi

November_JC
03-04-07, 04:08 PM
tui vào rồi nhưng cái lỗi interfect gi` gi` an ok la mât s tiêu luôn

nguyennampotter
03-04-07, 04:21 PM
Cái lỗi đó là trước khi bạn vào game, bạn chưa chạy file TriggerDetect.exe để cấu hình cho độ phân giải màn hình bạn. Nếu bạn chạy TriggerDetect.exe bị lỗi, thì hãy gỡ toàn bộ client đã cài đặt ra và chịu khó cài lại, full update lại từ đầu, xong đừng vội vào game mà hãy chạy TriggerDetect.exe, sau khi Apply nếu nó vào thẳng TRose.exe cho bạn Play luôn thì sẽ chơi được. Nên nhớ khi hiện lên bảng Play thì tắt nó đi và chép cái file TRose.exe v138 đè vào file TRose cũ và chạy bằng Launcher nhé.

November_JC
03-04-07, 04:33 PM
ông coi hộ cái sao mà cái link trose 138 tui khồg down dc kìa

November_JC
03-04-07, 04:39 PM
ông có thể up lên cái path đã update dc ko

nguyennampotter
03-04-07, 04:44 PM
Link mới của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (cám ơn host của bạn thanhbuata) hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

November_JC
03-04-07, 04:50 PM
cảm ơn bạn rất nhiều và mong bạn giúp đỡ nhiều thêm

November_JC
03-04-07, 04:54 PM
thế còn cái patch đã fullupdate bạn giúp mình được không

November_JC
03-04-07, 04:56 PM
sặc xin lỗi em không cố ý spam đâu tưởng máy treo

nguyennampotter
04-04-07, 10:00 AM
Cái Rose này không có bản patch riêng, cài xong client 128 là phải full updates, lúc nó update tôi cũng không biết nó tải cái gì về và đè cái nào nữa, nhiều lắm hông có tách cái phần đã update cho bác được, mong bác thông cảm. Chịu khó nhé!

November_JC
04-04-07, 01:53 PM
tôi thử làm theo bác nhưng vẫn bị lỗi ấy tức quá

nguyennampotter
04-04-07, 02:19 PM
Giờ bạn thử tìm và tải driver card màn hình của máy bạn phiên bản mới nhất để cập nhật cho nó. Nếu còn bị báo lỗi thì bạn chịu khó gỡ game ra, cài lại, update lại từ đầu. Nếu còn bị nữa thì để tôi đi tìm cách khác vậy.

November_JC
04-04-07, 02:52 PM
tui dang dung card man hinh dung nhat roi day

nguyennampotter
04-04-07, 02:56 PM
Không! Ý tôi là driver cho card màn hình kìa chứ không có nói bạn đổi card màn hình :waaaht:

ndkhiem
10-04-07, 01:08 PM
sao toi cay cai TriggerDetect.exe la no bi loi d3d3l.dll ,no bao la khong co file cai cat lai ,cai lai 3 lan roi ma van bi the

nguyennampotter
10-04-07, 01:23 PM
Bạn đang sử dụng hệ điều hành gì vậy bạn? Cái file trên bạn nói nó báo thiếu, bạn có ghi đúng tên không? Khi nào có điều kiện bạn thử cài lại hệ điều hành, tốt nhất là xài Windows XP, cài đầy đủ drivers rồi bạn cài game thử lần nữa nhé bạn.

ndkhiem
10-04-07, 06:44 PM
Toi dang xai xp pack2 dung ten no bao roi ,nhung may toi moi cai lai HDH,gio la bo tay
chay Trose.exe cung the luon

nguyennampotter
11-04-07, 07:30 AM
Bạn dùng chức năng Help and Support trong Windows tìm xem cái file đó có nghĩa là gì, thuộc chương trình gì, nằm ở đâu trong thư mục Windows hay System32, có thể tải nó về được không? Thử cái đi bạn.

ndkhiem
11-04-07, 07:55 AM
toi khong biet cah post anh len nhu the nao anh chi toi post len de cho anh xem thu

nguyennampotter
11-04-07, 04:08 PM
Muốn chụp hình và post ảnh lên, thì bạn phải chụp màn hình desktop của bạn bằng phím Screen Print trên bàn phím, sau đó mở chương trình Paint trong menu Start\Programs\Accessiories, bấm Ctrl+V để dán hình bạn vừa chụp lại vào khung Paint. Bấm Ctrl+S để save lại tấm hình bạn vừa chụp, lưu ý ở ô Save as type bạn chọn JPEG nha cho nó nhẹ, đặt tên rồi bấm Save là xong.
Mở website <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bấm Browse... tìm đến tấm hình hồi nãy mới lưu, rồi bấm nút hot it, đợi chút rồi bạn chọn link tại forum (1) gì đó, copy hết dòng đó dán vào khung Reply là xong.

minimog83
22-04-07, 11:39 PM
Cho mình hõi sau khi đã download tất cả những file server và launcher rồi thì mình sẽ tạo acc như thế nào?Không có database hả bạn?

nguyennampotter
23-04-07, 01:32 PM
Có database mà bạn, trong thư mục database của server có file osrose svn.sql này mà, bạn restore là xong mà.

minimog83
23-04-07, 07:13 PM
Bạn ơi,có cách nào khác để chạy client mà không cần update không?Tại vì máy nhà mình không cài internet,mà update tại hàng net rất là khó vì có phải ai cũng cho phép mình mang ổ cứng đến để update trực tiếp đâu.Hy vọng bạn có thể post lên đây bản update được không?mình chỉ có usb 512MB thôi nhưng chắc cũng chỉ sử dụng được 400MB (vì mình dùng NGage để thay thế usb).Nếu có thì bạn share cho mình với nhé.Cám ơn bạn vì topic này.

dttrung_mlay
26-04-07, 10:21 AM
I/ - Client Download
- Rose Online EVO ver128 (main client) : ftp://38.136.124.7/rosena/rose_128_128_na_evo.exe

- MEGAUPLOAD :
Part1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part7 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link chính die rồi . Còn link mega em không download được . Anh vui lòng cho em link khác được không ?

+ TRose.exe ver130 (cần có kết nối mạng Internet) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ TRose.exe ver138 (dành cho máy khong có kết nối mạng Internet) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (cám ơn host của bạn thanhbuata)
Em chưa hiểu download mấy cái này làm gì . File Patch hay Clinet bản mới nhất không cần bản Rose Online EVO ver128 ????

nguyennampotter
26-04-07, 02:27 PM
Link chính vẫn download được bình thường mà bạn. Còn những file TRose.exe để chép đề vào trong client cho phù hợp phiên bản và crack được GameGuard đó bạn. Nếu bạn có kết nối Internet, có thể không cần tải những file đó, có thể dùng launcher để chạy luôn TRose.exe (v141), còn đối với những bạn chạy trên local không kết nối thì sẽ cần đến nó.

minimog83
26-04-07, 09:17 PM
Sau khi mình update full v141 bây giờ mình gặp lỗi sau:
Hình ảnh trong game bị vỡ,cột máu của mob thì hiện map eldeon >.<
Khung window (skill,quest....) trong game bị vỡ (các khung hình của shop)
Trước khi change class 1st job thường được phép reset điểm 1 lần nhưng sau khi reset điểm thì lần lv tiếp theo lại được tổng số điểm reset + point lv up.Mình nghĩ đây là lỗi của file server khi down về không thiết lập đúng.
Không thể nhận Q change class được.Không thể thực hiện được lệnh change character từ cửa sổ option.(WorldServer thông báo client killed)
Đây là những thông tin của server v16 + client v141.Mình sẽ test thử server rev59 xem sao.Bạn nguyennampotter có cách khắc phục không share cho mọi người nhé

langkhach156
15-08-07, 08:19 AM
không hiểu link download bản TRose.exe ver138 (dành cho máy khong có kết nối mạng Internet)
bạn post dùm dc không

sututhan
18-08-07, 10:45 PM
e rose là trò gi vạy cho ảnh xem vói cho ca web nua nhá tui la con gà mói vào xin chỉ bảo cho

thanhi
28-10-07, 06:14 PM
Cho tui hỏi cái này là online ah sao ko ai up server database hết

dq0511
29-10-07, 05:34 PM
mình thấy bản v1.39 là ổn định nhất chỉ trừ cái bug đánh quái ko rớt đồ chơi, chỉ rớt tiền và material thôi. Còn về link thì các bạn cũng nên tham khảo trên ragezone.com đó.

thanhi
02-11-07, 01:44 PM
Tui đang xài bản 1.39 xài ngon lành rất good ^^ , có điều vẫn có tiếng trung quốc hay hàn quốc lâu lâu hiện lên T_T... xài server roseon.v80 rất ổn định, ai cài ko được post lên cho tui bít để rút kinh nghiệm đi,còn ai cài ko được tui share cho

thanhchuong2007
04-11-07, 11:31 AM
Ai có hướng dẫn chơi share giùm với. Cài rồi nhưng chẳng biết chơi sao nữa :hungry::hungry:

anhchangnhaque
06-01-09, 10:14 PM
mình đang sài bản mới bản 139 củ rồi Anh ơi

viniity
09-04-09, 03:56 PM
Cho hỏi xíu làm sao mình cài nó chạy rồi, làm quest được nhưng mấy cái Book học skill bị bug nhiều quá, Job nào cũng bị lỗi, bạn biết cách fix nó ko ?