PDA

View Full Version : [SHARE] Perfect World ver 144 2012 full tiếng việt

zake100
11-03-12, 06:24 PM
Server này được lấy nguồn từ mcncc.com
Các file sau khi giải nén ra:(chỉ cần chú ý thư mục wi2, các cái khác không cần quan tâm)

Thư mục /wi2/Mc-Slax là thư mục máy ảo
Thư mục GM工具 chứa tool đăng ký GM,... như trư tiên
Thư mục SercureCRT và winscp chứa winscp và sercureCRT
Thư mục SQL2000 chứa GSQL là sql 2000 bản portable chỉ cần chạy, lưu ý là chỉ dùng trên windowXP còn window 7 thì phải tạo thêm một máy ảo chạy window XP để chạy sql2000:
link down máy ảo XP cho windows 7:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(nguồn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Thư mục VMWare là thư mục VMWare portable của trung quốc ai dùng cũng được mà không dùng cũng được
Thư mục còn lại là thư mục patch để vào game nhưng không cần dùng đến

Thông tin server:
serverIP:192.168.200.100 user:root pass: mcncc.com
sql2000IP:192.168.200.1 passSQL:123456 user:sa

Tiến hành cài đặt:

Cho windows XP:
chạy GSQL nếu máy chưa cài sql2000 và tạo thêm một card mạng ảo có IP là 192.168.200.1(nếu ai muốn để IP khác thì phải vào server /root/pwserver/ms_auth/etc/auth.xml để đổi IP và pass sql)
Nếu máy đã cài sql2000 thì set lại password sql lại là 123456, sau đó vào thư mục data của GSQL để lấy file wm.mdf và wm_log.ldf để attack vào sql2000 đang cài trên máy
Cho windows 7:
Giải nén file máy ảo XP vừa down được về và chỉnh lại IP của XP ảo là 192.168.200.1, set lại pass của sql2000 trong XP ảo lại là 123456 thế là xong, cần chú ý đến ping được máy thật và máy ảo XP(làm sao để ping được thì bạn chỉnh lại wmnet1 thành IP là 192.168.200.101), và rồi cũng lại attack database như trên

Server:
Sau khi đã cấu hình xong sql ta chuyển qua server, bật server lên và login vào ubuntu như sau

user:root
pass:mcncc.com
Chú ý xem ping được giữa các máy ảo với nhau hay chưa hoặc máy ảo với máy thật, sau đó chạy lệnh ./ms_start để bắt đầu
sau khi ms_start chạy xong nó sẽ dừng lại và ta nhấn 1 sau đó đừng nhấn gì khác cứ để nó thế, còn muốn tắt server thì ta bấm 11 sau đó
vậy là xong phần server

Client:
download client tghm bản mới nhất về và update đầy đủ,lưu ý là không cần dùng patch chỉ cần config IP trong file serverlist là vào được game, sau đó vào thư mục client /patcher/server/serverlist.txt thay đổi IP lại thành như sau:

server 29000:192.168.200.100 503
patch rồi vào game

Patch
download gshop này về
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau đó copy vào client /element/data/ rồi vào game chiến thôi
chú ý server là server 144 nên có đầy đủ tính năng của server TGHM mà DEC đang có nên phải nâng cấp client lên bản mới nhất nếu không sẽ bị lỗi phiên bản quá thấp, tắt hết tường lửa để không bị lỗi và khi khởi động server xong nên đợi một lúc rồi hãy log vào game

Sau đây là link down server:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server này mình đã cài đặt thành công trước khi post

Tool
Gshop tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Gshop đã việt hóa một phần: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

MAP PACK FULL
các bạn down về và bỏ vào /root/pwserver/gamed/config và set chmod 777 cho nó

---------------------------------------------------- SERVER TRÊN MYSQL -----------------------------------------------------------
Do việc chạy 2 máy ảo dẫn đến chậm máy tốn tài nguyên và việc vào game chậm hơn, mình quyết định share server chạy trên mysql đã tích hợp chỉ việc chạy server không cần chạy máy ảo chứa mssl nữa
Việc đăng ký acc các bạn vào bật server lên và đánh lệnh: ./my_start sau đó nhấn 4 đợi nó chạy xong rồi ra web vào địa chỉ sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau đó vào phần Account và đăng ký ở ô đầu tiên
ô đầu tiên ở hàng thứ 2 là ô set GM , các bạn nhập ID vào và đăng ký GM
ô thứ 2 hàng thứ 2 là ô set KNB các bạn nhập vào ID user vào và nhập vào số lượng KNB và nhấn nhận, đợi vài phút sau bạn sẽ có đựoc KNB
Link :

Sau khi chạy server xong vào /root/pwserver/gamed/config copy file gshop.data từ đó qua client /data/ rồi vào game chiến

[VP]Production
11-03-12, 07:17 PM
1 Thời đã qua :)
30 char .......................................

coldacmi
11-03-12, 08:04 PM
Không còn gì để nói ngoài hai từ cảm ơn!

GOVietNam
12-03-12, 11:44 AM
Click Thanks gấp gấp he he
1 thời để nhớ cơ mà giờ chả có việc gì nên down về nghịch :))

coldacmi
12-03-12, 07:33 PM
Về cài ok nhưng
1. Khi nâng cấp lên 183 từ 168 thì vào game báo phiên bản không phù hợp
2. Không rõ cách tạo acc

Vạy có bạn nào chyaj ok rồi cho xin hướng dẫn với ????

zake100
13-03-12, 12:28 AM
Về cài ok nhưng
1. Khi nâng cấp lên 183 từ 168 thì vào game báo phiên bản không phù hợp
2. Không rõ cách tạo acc

Vạy có bạn nào chyaj ok rồi cho xin hướng dẫn với ????

reg account bằng GM Tool trong bộ server đã up lên tương tự như tru tiên
copy cái ghsop.data: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào thư mục client /element/data/
sau đó thì vào game chiến thôi
nhớ đợi server khởi động xong một lúc rồi hãy log game
những cái này mình đã nói rõ trong phần trên rồi

coldacmi
13-03-12, 08:09 AM
Cám ơn bạn zin đã nhắc nhở mình vào ok rồi cụ thể
1. Update từ 168 lên 183 ok
2. Copy gshop vào client

Nhân đây cũng xin hỏi bạn một điều là mình định chỉnh lại exp kinh nghiệm vì lên cấp mau quá nên hơi chán chỉ muốn khám phá dần dần thôi
Bạn có thể chỉnh lại exp như Deco được không vậy ?

shinelab
13-03-12, 08:17 AM
thank chủ thớt nhiều, đây vẫn là game mình thích nhất

helios0
13-03-12, 09:18 AM
thank, demo vài tấm hình đi chủ thớt

zake100
13-03-12, 10:38 AM
copy element.data sau vào server theo đường dẫn : /root/pwserver/gamed/config/
rate sẽ như deco luôn
vấn đề việt hóa giờ chỉ còn là việt hóa gshop mà thôi hiện đã có tool nhưng vẫn bị lỗi chưa chuyển đổi được

coldacmi
13-03-12, 11:36 AM
Cám ơn Zake100 ngoài cái việt hóa kia ra có lẽ bản này hoàn chỉnh rất nhiều so với bản của Minh Châu fullhouse (thiếu tịnh tộc và linh tộc )

luumanh
13-03-12, 09:38 PM
anh nào lám cái video hướng dẫn cho newby thì tốt quá:)

vantrung1412
13-03-12, 10:17 PM
Cám ơn Zake100 ngoài cái việt hóa kia ra có lẽ bản này hoàn chỉnh rất nhiều so với bản của Minh Châu fullhouse (thiếu tịnh tộc và linh tộc )
:">:beat_brick::beat_brick::beat_brick:
bản này từ bên fullhouse sang chứ đâu . hok thấy cái nguồn à

zake100
13-03-12, 10:36 PM
Server từ bên mcncc.com có mỗi cái máy ảo sql là từ bên fullhouse thôi
cái server này bên fullhouse chưa thấy xuất hiện, bên fullhouse giờ mới có bản 136 thôi chưa có bản 144, còn sql là dùng chung mà bọn perfect word làm game nào cũng cùng một csdl như thế cả nên lấy ở game này đem vào game khác đều OK , thậm chí cả forsaken world cũng thế cả
Tại bạn chưa đọc kĩ bài rồi nên mới tưởng bên fullhouse cũng có

asagin0909
14-03-12, 05:10 AM
cảm ơn nha bạn.mình sẽ down ve thử

coldacmi
14-03-12, 12:02 PM

Không thấy kỹ sao Server này được lấy nguồn từ mcncc.com

:-o:-o Bạn xem lại cho chắc nhé.

mjkenny
15-03-12, 02:38 PM
Mình tải bên TGHM.VN về là bản 168 thì có cần Update k? mà nếu không Update thì có sao k?

vnpower
15-03-12, 03:06 PM
Đổi tỉ lệ kn như nào vậy bạn ,1 cái thì cao qua 1 cái thì thấp như deco

zake100
15-03-12, 03:53 PM
Đổi tỉ lệ kn như nào vậy bạn ,1 cái thì cao qua 1 cái thì thấp như deco
với cái element giốn deco thì bạn vào như sau để chỉnh tỉ lệ rate
vào /root/pwserver/gamed/ptemplate.conf

tìm dòng
debug_command_mode=0
#exp_bonus = 1000
#MONEY_bonus = 1000
#sp_bonus = 1000
#DROP_bonus = 1000
đổi lại thành

debug_command_mode=1
exp_bonus = đổi thành số rate kinh nghiệm(10 là kinh nghiệm x10)
MONEY_bonus = 1000(tỉ lệ tiền)
sp_bonus = 1000
DROP_bonus = 1000

shinelab
16-03-12, 12:07 AM
trong sv mình thấy có jetty, bác biết chạy nó làm sao kô ?
và bác chỉ cách chỉnh sửa nhân vật như thế nào đc kô ?

zake100
16-03-12, 12:27 AM
hiện tại mình đang nghiên cứu server có mysql thay cho mssql, nếu được có thể tích hợp iweb và pwadmin để chỉnh sửa nhân vật, có gì khi mình cài đặt xong xem sao

mjkenny
16-03-12, 12:49 AM
Mình tải bên TGHM.VN về là bản 168 thì có cần Update k? mà nếu không Update thì có sao k?

mất công đào TOP mà k đc tl ah .

zake100
16-03-12, 01:02 AM
mất công đào TOP mà k đc tl ah .

theo như mình nghĩ thì chắc được bạn chỉ cần copy cái gshop.data vào client rồi chạy server và vào game. đấy là mình đoán thế do minh ko chơi lắm mình chỉ khoái cài đặt những server linux và nghiên cứu thôi

thien7411
16-03-12, 10:30 PM
bản này có tịch tộc ko các bạn :)

shinelab
17-03-12, 12:36 AM
bản này có tịch tộc ko các bạn :)

có bạn! tịch tộc và linh tộc luôn

thien7411
17-03-12, 09:20 AM
hjc đùa chứ e toàn xài sql 2005 và 2008 nên giờ nhìn cái sql 2000 chẳng biết attack file mdf vào kiểu gì :( ai biết chỉ em với =.= hjc

thien7411
17-03-12, 09:48 AM
hjc đã làm theo các bước trên nhưng vào game vẫn ko kết nối đc máy chủ :| cho e hỏi cái server ubuntu kia thì có cần chỉnh thành VM1 giống với cái XP kia ko , hjc ai cài đc giúp em với !! YH : gmt_ms =.= hjc

nguyentien267
17-03-12, 11:11 AM
Down hết rồi mà ko biết cài,thế mới đểu...

thien7411
17-03-12, 11:56 AM
Up lên ver 189 ngon, ping server và XP đều ngon,tạo account = gm cũng đc , attacks wm trong database 2000 cũng xong, tường lửa cũng tắt, :| đến khi log vô game thì cái server nó nhảy về 1 góc bên trái , ko hiện ping server bên cạnh , => ko vô đc :)

Cô Hồn
17-03-12, 01:41 PM
cái này sao lam Q 1 fat nó nhảy max 150lv luôn nhờ >"<
chỉnh chỗ nào thế bác zake100

Cô Hồn
17-03-12, 01:45 PM
Up lên ver 189 ngon, ping server và XP đều ngon,tạo account = gm cũng đc , attacks wm trong database 2000 cũng xong, tường lửa cũng tắt, :| đến khi log vô game thì cái server nó nhảy về 1 góc bên trái , ko hiện ping server bên cạnh , => ko vô đc :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 132627.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cái chỗ card ảo sao lại là 101 >"<
bác thử winscp xem có vào đc không
nếu vào đc bác thì vào serverlist chỉnh lại

thien7411
17-03-12, 02:03 PM
Cô hồn cài đc rùi àh , chỉ cho e với e vào đc winscp -> server list chỉh chỗ nào vậy a :( cho e YH!

toongvip
17-03-12, 02:15 PM
aloooooooofsafsagfasgsafsagsafsagas

toongvip
17-03-12, 02:20 PM
cho hỏi server ofline này có chơi đc nhiều ng` k?

zake100
17-03-12, 02:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 132627.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 132627.jpg)

cái này là do client của bạn bị làm sao chứ cái kia là do hiển thị bị lỗi , bạn thử cài lại client xem sao
nếu mình không nhầm thì kể cả không patch của mình vào bạn cũng không hiển thị server khi chơi online

thien7411
17-03-12, 02:32 PM
client mới nhất mà bác 189 :( chẳng nhẽ giờ lại dowl l;ại bản 168 , cái kia hiển thị cõ mỗi 1 cái là do e xóa hết mấy server như kim linh đi rùi , chỉ để lại mỗi server server 29000:192.168.200.100 503

Cô Hồn
17-03-12, 02:44 PM
copy cái này ném vào chỗ server ở client
bác vào chỗ wil2 có thư mục WinSCP ấy thử chạy nó xem conect dc không
nếu chạy đc thì chỉ cần copy cái svlist trên kia là vào đc

thien7411
17-03-12, 02:51 PM
Cảm ơn Bác Cô Hồn , e vô game đc rùi :( hjc vất vả quá :"< sao nhìn quái toàn tiếng trung quốc nhỉ

Cô Hồn
17-03-12, 02:59 PM
mình dùng bản mới nhất của TGHM
mình xài win XP nên chỉ cài VMware để chạy ubuntu thôi ko chỉnh sửa gì cả

Cô Hồn
17-03-12, 03:15 PM
Cảm ơn Bác Cô Hồn , e vô game đc rùi :( hjc vất vả quá :"< sao nhìn quái toàn tiếng trung quốc nhỉ

trừ cái Gshop ra thì hoàn toàn TV
làm gì có chỗ nào tiếng tàu

thien7411
17-03-12, 03:31 PM
e có copy cái elements.data của bác chủ topic nên thấy quái và NPC toàn chữ TQ :"D e vừa chỉnh lại thì bt rùi ^^ hj

Cô Hồn
17-03-12, 04:02 PM
sao lại cứ làm NV là 1 fat úp cả trăm lv nhờ >"<
bác zake xem chỉnh chỗ nào chỉ e phát nào

zake100
17-03-12, 04:03 PM
hiện tại ghsop mình đã việt hóa được một ít rồi, chỉ còn lại phần thời trang do nhiều quá mình không thể việt hóa được hết và phần thông tin của món đồ chưa biệt hóa, không biết có bạn nào hứng thú mình share cho tool có thể tự việt hóa

thien7411
17-03-12, 05:41 PM
share luôn đi a , share luôn cả phần a đã việt hóa 1 chút rùi ý . để mọi người cùng làm tiếp :D

luumanh
17-03-12, 08:29 PM
bạn cô hồn ơi hướng dẫn cài bằng vmware đi tôi ping 192.168.200.100 có mạng mà khi chạy sever nó hiện toàn những dòng màu xanh rồi đứng im thật không hiểu tại sao[-(

Cô Hồn
17-03-12, 09:42 PM
bạn cô hồn ơi hướng dẫn cài bằng vmware đi tôi ping 192.168.200.100 có mạng mà khi chạy sever nó hiện toàn những dòng màu xanh rồi đứng im thật không hiểu tại sao[-(

bạn ấn số 1 và enter rồi để cho nó chạy xong mới vào game
thường là tầm 5p sau khi khởi động mình mới vào game

changthusinhvn
17-03-12, 09:44 PM
Hi all!
Mình thấy chưa có mở Hang nào hay sao ý, mình vô ko dc
Câu lệch thế nào vậy mọi ng
Mà chỉnh mức tăng live giống DEC thì chỉnh ở đâu vậy

Thanks

thien7411
17-03-12, 09:52 PM
Hiện tại thì vẫn chưa vào đựoc phụ bản (đi hang) =))

luumanh
17-03-12, 09:59 PM
bạn vô hồn ơi bạn cho mình xem cài ảnh network connections cài cả mạng ảo của bạn hay bạn cho mịnh thông số cả ảo đi[-(

Cô Hồn
17-03-12, 10:11 PM
bạn vô hồn ơi bạn cho mình xem cài ảnh network connections cài cả mạng ảo của bạn hay bạn cho mịnh thông số cả ảo đi[-(
nếu máy bạn cài Win XP thì chỉ cần cài VMware và để nguyên ko cofig gì ở đó
cài thêm card mạng ảo và cofig như chủ topic đã chỉ
và run những thứ cần thiết vậy là xong
đơn giản mà

Cô Hồn
17-03-12, 10:24 PM
PB cái này hình như nằm ở cái GS
mà cái gs muốn run phải bấm số 2
muộn quá nên e chưa thử
bác nào thử phát đê e đi ngủ đây ^^

luumanh
17-03-12, 10:25 PM
BẠN cô hồn ơi rec ac vào gm tool sao không được nhỉ

luumanh
17-03-12, 10:42 PM
nó hiện lên bảng zcm.txt là sao nhỉ cái gm tool đấy

nawatkhon
17-03-12, 11:32 PM
thank you. thank you. thank you.

coldacmi
18-03-12, 09:10 AM
Một chút nhỏ giúp các bạn

+ + + + + + + + + + + + + + + + + + + + +
echo "+"
echo "+ [1] để bắt đầu các trò chơi tất cả các quá trình"
echo "+"
echo "+ [2] một mình bắt đầu dịch vụ GS"
echo "+"
echo "+ [3] bắt đầu cuộc chiến dịch vụ thành phố một mình
echo "+"
echo "+ [4] để bắt đầu Jetty trở lại văn phòng dịch vụ
echo "+"
echo "+ [5] Bắt đầu Tomcat dịch vụ trở lại văn phòng
echo "+"
echo "+ [6] để bắt đầu quá trình giám sát
echo "+"
echo "+ [7] để bắt đầu giám sát dịch vụ daemon
echo "+"
echo "+ [8] để bắt đầu quá trình sao lưu DB trò chơi
echo "+"
echo "+ [9] để bắt đầu theo dõi + người giám hộ + sao lưu
echo "+"
echo "+ [10] để bắt đầu DB sao lưu từ xa quá trình
echo "+"
echo "+"
echo "+ [11] Đóng tất cả các quá trình của trò chơi"
echo "+"
echo "+ Đóng [12] GS dịch vụ"
echo "+"
echo "+ [13] để đóng dịch vụ chiến tranh thành phố
echo "+"
echo "+ [14] để đóng Jetty trở lại văn phòng dịch vụ
echo "+"
echo "+ [15] để đóng Tomcat dịch vụ trở lại văn phòng"
echo "+"
echo "+ [16] Theo dõi sát quá trình bảo vệ dịch vụ"
echo "+"
echo "+ [17] Theo dõi sát quá trình
echo "+"
echo "+ [18] để đóng DB trò chơi sao lưu
echo "+"
echo "+ [19] để đóng DB sao lưu từ xa
echo "+"
echo "+ [20] cho phép sao lưu DB và khôi phục lại các kịch bản
echo "+"
echo "+ [21] để cho phép sao lưu DB từ xa và khôi phục lại kịch bản
echo "+"
echo "+ [22] để cho phép các Công cụ sửa chữa DB"
echo "+"
echo "+ [23] để khởi động lại dịch vụ AU"
echo "+"
echo "+ [24] Theo dõi sát + người giám hộ + Sao lưu
echo "+"
echo "+ xuất cảnh [25]
echo "+"
echo "+ + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + + +

coldacmi
18-03-12, 09:12 AM
Đây là nguyên bảncacs bạn tự tìm hiểu nha:

echo $color_green
echo "++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++"
echo "+"
echo "+ 完美世界游戏启动管理脚本"
echo "+"
echo "+"
echo "+ [1] 启动游戏所有进程"
echo "+"
echo "+ [2] 单独启动GS服务"
echo "+"
echo "+ [3] 单独启动城战服务"
echo "+"
echo "+ [4] 启动Jetty后台服务"
echo "+"
echo "+ [5] 启动Tomcat后台服务"
echo "+"
echo "+ [6] 启动监控进程"
echo "+"
echo "+ [7] 启动监控的守护服务"
echo "+"
echo "+ [8] 启动游戏DB备份进程"
echo "+"
echo "+ [9] 启动监控+守护+备份"
echo "+"
echo "+ [10] 启动远程DB备份进程"
echo "+"
echo "+"
echo "+ [11] 关闭游戏所有进程"
echo "+"
echo "+ [12] 关闭GS服务"
echo "+"
echo "+ [13] 关闭城战服务"
echo "+"
echo "+ [14] 关闭Jetty后台服务"
echo "+"
echo "+ [15] 关闭Tomcat后台服务"
echo "+"
echo "+ [16] 关闭监控进程的守护服务"
echo "+"
echo "+ [17] 关闭监控进程"
echo "+"
echo "+ [18] 关闭游戏DB备份"
echo "+"
echo "+ [19] 关闭远程DB备份"
echo "+"
echo "+ [20] 启用DB备份还原脚本"
echo "+"
echo "+ [21] 启用远程DB备份还原脚本"
echo "+"
echo "+ [22] 启用DB修复工具"
echo "+"
echo "+ [23] 重启AU服务"
echo "+"
echo "+ [24] 关闭监控+守护+备份"
echo "+"
echo "+ [25] 退出"
echo "+"
date
showmsg "请输入你的选择,然后回车!"
read manage
echo $color_white

if [ "$manage" = '1' ]; then
echo -n "开始启动tomcat后台服务进程... "
rm -f $Tomcat_path/logs/*
cd $Tomcat_path/bin/
nohup ./startup.sh >$Logs_Path/startup.log 2>&1 &
sleep 3
echo "tomcat后台服务进程启动完成"
echo -n "正在启动Jetty管理后台... "
cd $Jetty_Path
nohup ./jetty > $Logs_Path/jetty.log 2>&1 &
sleep 3
echo "Jetty管理后台启动完成"
echo "开始启动基本服务进程... "
echo -n "启动Authd服务进程... "
cd $Authd_Path
nohup ./authd >$Logs_Path/authd.log 2>&1 &
sleep 3
echo "authd服务进程启动完成"
echo -n "启动logservice服务进程... "
cd $PwServer_Path/logservice
nohup ./logservice logservice.conf >$Logs_Path/logservice.log 2>&1 &
sleep 3
echo "logservice服务进程启动完成"
echo -n "启动uniquenamed服务进程... "
cd $PwServer_Path/uniquenamed
nohup ./uniquenamed gamesys.conf >$Logs_Path/uniquenamed.log 2>&1 &
sleep 3
echo "uniquenamed服务进程启动完成"
echo -n "启动gamedbd服务进程... "
cd $PwServer_Path/gamedbd
nohup ./gamedbd gamesys.conf >$Logs_Path/gamedbd.log 2>&1 &
sleep 4
echo "gamedbd服务进程启动完成"
echo -n "启动gdeliveryd服务进程... "
cd $PwServer_Path/gdeliveryd
nohup ./gdeliveryd gamesys.conf >$Logs_Path/gdeliveryd.log 2>&1 &
sleep 3
echo "gdeliveryd服务进程启动完成"
echo -n "启动gfactiond服务进程... "
cd $PwServer_Path/gfactiond
nohup ./gfactiond gamesys.conf >$Logs_Path/gfactiond.log 2>&1 &
sleep 3
echo "gfactiond服务进程启动完成"
cd $PwServer_Path/gacd
nohup ./gacd gamesys.conf >$Logs_Path/gacd.log 2>&1 &
sleep 3
echo "gacd服务进程启动完成"
echo -n "启动glinkd服务进程... "
cd $PwServer_Path/glinkd
nohup ./glinkd gamesys.conf 1 >$Logs_Path/glinkd.log 2>&1 &
sleep 3
echo "glinkd服务进程启动完成"
echo "延时6秒... "
sleep 6
echo "基本服务进程启动完成"
echo -n "开始启动GS服务进程... "
cd $PwServer_Path/gamed
nohup ./gs gs01 >$Logs_Path/gs01.log 2>&1 &
echo "GS服务进程启动完成"
echo "延时15秒... "
sleep 15
elif [ "$manage" = '2' ]; then
echo "开始启动GS服务进程..."
cd $PwServer_Path
nohup ./gs gs01 >$Logs_Path/gs01.log 2>&1 &
echo "延时15秒..."
sleep 15
echo "GS服务进程启动完成"
elif [ "$manage" = '3' ]; then
echo " 启动城战地图。。。请稍等。。。"
cd $PwServer_Path
nohup ./gs bg01 >$Logs_Path/bg01.log 2>&1 &
sleep 2
nohup ./gs bg02 >$Logs_Path/bg02.log 2>&1 &
sleep 2
nohup ./gs bg03 >$Logs_Path/bg03.log 2>&1 &
sleep 2
nohup ./gs bg04 >$Logs_Path/bg04.log 2>&1 &
sleep 2
nohup ./gs bg05 >$Logs_Path/bg05.log 2>&1 &
sleep 2
nohup ./gs bg06 >$Logs_Path/bg06.log 2>&1 &
sleep 2
echo "延时15秒..."
sleep 15
echo "城战地图启动完成"
elif [ "$manage" = '4' ]; then
cd $Jetty_Path
sleep 2
echo "Jetty管理后台启动完成"
elif [ "$manage" = '5' ]; then
echo -n "开始启动tomcat后台服务进程"
cd $Tomcat_path/bin/
echo "tomcat后台服务进程启动完成"
elif [ "$manage" = '6' ]; then
echo -n "开始启动监控进程..."
cd /root
nohup ./monitor.sh >$Logs_Path/monitor.log 2>&1 &
sleep 3
echo "监控进程启动完成"
elif [ "$manage" = '7' ]; then
echo -n "开始启动监控进程的守护服务..."
cd /root
nohup ./exes/protect.sh >$Logs_Path/protect.log 2>&1 &
sleep 3
echo "监控进程的守护服务启动成功"
elif [ "$manage" = '8' ]; then
echo "开始启动游戏数据备份进程..."
cd /root
nohup ./exes/backup.sh >$Logs_Path/backup.log 2>&1 &
sleep 5
echo "游戏数据备份进程启动成功"
elif [ "$manage" = '9' ]; then
echo -n "开始启动游戏数据备份进程... "
cd /root
sleep 5
echo "游戏数据备份进程启动成功"
echo -n "开始启动监控进程... "
cd /root
nohup ./exes/monitor.sh >$Logs_Path/monitor.log 2>&1 &
sleep 3
echo "监控进程启动成功"
echo -n "开始启动监控进程的守护服务... "
cd /root
sleep 3
echo "监控进程的守护服务启动成功"
elif [ "$manage" = '10' ]; then
echo -n "开始启动远程DB备份进程... "
cd /root
nohup ./exes/romote_backup.sh >$Logs_Path/romote_backup.log 2>&1 &
sleep 3
echo "远程DB备份进程启动完成"
elif [ "$manage" = '11' ]; then
echo ""
echo "关闭游戏服务器... 请稍等..."
echo -n "关闭守护进程监控服务... "
killall -9 protect.sh
echo "守护进程监控服务已关闭"
echo -n "关闭游戏服务守护进程... "
killall -9 monitor.sh
echo "游戏服务守护进程已关闭"
echo -n "关闭游戏数据备份进程... "
killall -9 backup.sh
echo "游戏数据备份进程已关闭"
echo -n "关闭tomcat后台服务... "
killall -9 java
echo "后台管理服务已关闭"
echo -n "关闭衔接服务... "
killall -9 authd
echo "衔接服务已关闭"
echo -n "关闭登录服务... "
killall -9 glinkd
echo "登录服务已关闭"
echo -n "关闭唯一服务... "
killall -9 uniquenamed
echo "唯一服务已关闭"
echo -n "关闭数据服务... "
killall -9 gamedbd
echo "数据服务已关闭"
echo -n "关闭标识服务... "
killall -9 gdeliveryd
echo "标识服务已关闭"
echo -n "关闭帮派服务... "
killall -9 gfactiond
echo "帮派服务已关闭"
echo -n "关闭管理服务... "
killall -9 gacd
echo "管理服务已关闭"
echo -n "关闭地图服务... "
killall -9 gs
echo "地图服务已关闭"
echo -n "开始清理LOG文件... "
killall -9 logservice
rm $Logs_Path/*
echo "LOG文件清理完成"
echo ""
echo "游戏服务器关闭完成"
elif [ "$manage" = '12' ]; then
echo -n "关闭GS地图服务... "
killall -9 gs
echo "地图服务已关闭"
elif [ "$manage" = '13' ]; then
echo -n "关闭城战地图服务... "
killall -9 gs
echo "城战地图服务已关闭"
elif [ "$manage" = '14' ]; then
echo -n "正在关闭Jetty后台服务.... "
killall -9 java
echo "Jetty后台服务关闭完成"
elif [ "$manage" = '15' ]; then
echo -n "正在关闭Tomcat后台服务... "
cd $Tomcat_path/bin/
./shutdown.sh
echo "Tomcat后台服务关闭完成"
elif [ "$manage" = '16' ]; then
echo -n "关闭守护进程监控服务... "
killall -9 protect.sh
echo "守护进程监控服务已关闭"
elif [ "$manage" = '17' ]; then
echo -n "关闭游戏服务守护进程... "
killall -9 monitor.sh
echo "游戏服务守护进程已关闭"
elif [ "$manage" = '18' ]; then
echo -n "关闭游戏数据备份进程... "
killall -9 backup.sh
echo "游戏数据备份进程已关闭"
elif [ "$manage" = '19' ]; then
echo -n "关闭远程DB备份进程..."
killall -9 romote_backup.sh
echo "远程DB备份进程关闭完成"
elif [ "$manage" = '20' ]; then
echo "开始解压还原DB备份数据"
echo "正在解压gamedbd_dbdata..."
tar xvfz $Backup_Path/gamedbd_dbdata.tar.gz
sleep 2
echo "正在解压gamedbd_dblogs..."
tar xvfz $Backup_Path/gamedbd_dblogs.tar.gz
sleep 2
echo "正在解压uniquenamed_dbdata..."
tar xvfz $Backup_Path/uniquenamed_dbdata.tar.gz
sleep 2
echo "正在解压uniquenamed_dblogs..."
tar xvfz $Backup_Path/uniquenamed_dblogs.tar.gz
sleep 2
echo "DB备份数据解包完成"
elif [ "$manage" = '21' ]; then
echo "DB远程备份数据解压还原脚本"
echo "开始设置配置文件..."
cp $Authd_Path/table_1.xml /etc/table.xml
sleep 3
echo "开始删除旧的DB数据..."
rm $DB_Path/*
sleep 3
rm $UM_Path/*
sleep 3
echo "旧DB删除完成"
echo "开始解压还原游戏数据"
cd $this_dir
echo "正在解压gamedbd_dbdata..."
tar xvfz $Romote_Backup_Path/gamedbd_dbdata.tar.gz
sleep 3
echo "正在解压gamedbd_dblogs..."
tar xvfz $Romote_Backup_Path/gamedbd_dblogs.tar.gz
sleep 3
echo "正在解压uniquenamed_dbdata..."
tar xvfz $Romote_Backup_Path/uniquenamed_dbdata.tar.gz
sleep 3
echo "正在解压uniquenamed_dblogs..."
tar xvfz $Romote_Backup_Path/uniquenamed_dblogs.tar.gz
sleep 3
echo "DB远程备份数据解包完成"
elif [ "$manage" = '22' ]; then
echo "DB修复脚本"
mkdir -p $DBRepair_Path
mkdir -p $UMRepair_Path
cd $DBTool_Path
echo "数据全部修复完成大约要"$((repairtime*28/60))"分钟"
echo ""
echo "开始修复gamedb..."
./dbtool -r -s $DB_Path/auction -d $DBRepair_Path/auction
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/base -d $DBRepair_Path/base
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/city -d $DBRepair_Path/city
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/clsconfig -d $DBRepair_Path/clsconfig
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/config -d $DBRepair_Path/config
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/equipment -d $DBRepair_Path/equipment
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/factioninfo -d $DBRepair_Path/factioninfo
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/factionname -d $DBRepair_Path/factionname
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/friends -d $DBRepair_Path/friends
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/gtask -d $DBRepair_Path/gtask
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/inventory -d $DBRepair_Path/inventory
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/mailbox -d $DBRepair_Path/mailbox
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/messages -d $DBRepair_Path/messages
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/order -d $DBRepair_Path/order
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/rolename -d $DBRepair_Path/rolename
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/sellpoint -d $DBRepair_Path/sellpoint
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/shoplog -d $DBRepair_Path/shoplog
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/status -d $DBRepair_Path/status
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/storehouse -d $DBRepair_Path/storehouse
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/task -d $DBRepair_Path/task
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/translog -d $DBRepair_Path/translog
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/user -d $DBRepair_Path/user
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/userfaction -d $DBRepair_Path/userfaction
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $DB_Path/waitdel -d $DBRepair_Path/waitdel
sleep $repairtime
echo ""
echo "开始修复uniquenamed数据库..."
./dbtool -r -s $UM_Path/config -d $UMRepair_Path/config
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $UM_Path/uidrole -d $UMRepair_Path/uidrole
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $UM_Path/unamefaction -d $UMRepair_Path/unamefaction
sleep $repairtime
./dbtool -r -s $UM_Path/unamerole -d $UMRepair_Path/unamerole
sleep $repairtime
echo ""
echo "所有数据已修复完成"
elif [ "$manage" = '23' ]; then
killall -9 protect.sh
sleep 1
killall -9 monitor.sh
sleep 1
killall -9 backup.sh
sleep 1
ps -aux |grep protect.sh
sleep 1
ps -aux |grep monitor.sh
sleep 1
ps -aux |grep backup.sh
sleep 1
killall -9 authd
sleep 3
killall -9 authd
sleep 3
killall -9 authd
sleep 3
ps -aux |grep authd
sleep 3
killall -9 authd
sleep 3
killall -9 java
sleep 1
killall -9 java
sleep 1
killall -9 java
sleep 1
ps -aux |grep java
sleep 3
ps -aux |grep authd
sleep 3
echo -n "启动Authd服务进程... "
cd $Authd_Path
nohup ./authd >$Logs_Path/authd.log 2>&1 &
sleep 3
echo "authd服务进程启动完成"
echo -n "开始启动tomcat后台服务进程... "
cd $Tomcat_path/bin/
sleep 3
echo "tomcat后台服务进程启动完成"
cd $Jetty_Path
sleep 3
echo "Jetty管理后台启动完成"
echo -n "开始启动游戏数据备份进程... "
cd $this_dir
sleep 5
echo "游戏数据备份进程启动完成"
echo -n "开始启动游戏服务守护进程... "
cd $this_dir
nohup ./exes/monitor.sh >$Logs_Path/monitor.log 2>&1 &
sleep 3
echo "游戏服务守护进程启动完成"
echo -n "开始启动守护进程的监控服务... "
cd $this_dir
sleep 3
echo "守护进程的监控服务启动完成"
elif [ "$manage" = '24' ]; then
killall -9 protect.sh
sleep 1
killall -9 monitor.sh
sleep 1
killall -9 backup.sh
sleep 1
ps -aux |grep protect.sh
sleep 1
ps -aux |grep monitor.sh
sleep 1
ps -aux |grep backup.sh
sleep 1
elif [ "$manage" = '25' ]; then
exit;
fi
done

thien7411
18-03-12, 10:42 AM
Cái này không thấy vụ phụ bản đâu nhỷ :"| cũng ko biết quản lí nhân vật ở file .xml nào :|

mjkenny
18-03-12, 10:45 AM
Cái này không thấy vụ phụ bản đâu nhỷ :"| cũng ko biết quản lí nhân vật ở file .xml nào :|

Quản lí nhân vật hồi trc mình dùng IWeb, không biết bản này có khác gì k.

zake100
18-03-12, 02:09 PM
Tool và cách việt hóa mình đã cập nhật ở đầu topic các bạn tham khảo nha
cái này cũng có Iweb đấy không tin các bạn cài iweb rồi đánh 192.168.200.100/iweb/role sẽ thấy, tuy nhiên sẽ chỉ có tiếng trung thôi

thien7411
18-03-12, 05:29 PM
Cài Như thế nào vậy A :) =________=

Cô Hồn
19-03-12, 09:09 AM
có bác nào bị lỗi "internal error" ko nhỉ >"<
tự dưng chạy cái VMware lại ăn chưởng :-w

coldacmi
19-03-12, 01:47 PM
Bạn nào chỉ mình vào pwAdmin (iweb) với

Bộ SV này thiếu map chỉ có 2 map thôi nên có thể up map được không ?

bản full map là a01...a38 và b01...b35

Cô Hồn
19-03-12, 08:31 PM
cái này nhiều lỗi ghê >"<
chả biết đường mà chỉnh sửa
it time test quá ko làm gì dc

thien7411
19-03-12, 10:05 PM
Mình chơi thấy ổn định mặc dù
- Chơi thỉnh thoảng vẫn bị delay :"<
- Ko vô đc các map phụ bản
- Ko biết cách sử dụng Iweb (Ai biết thì chỉ cách add Iweb vào với)
Ngoài ra có thể chấp nhận được :">

coldacmi
20-03-12, 09:30 AM
Bạn nào chỉ giúp mở map phụ bản đươc không?

nếu mà sử dụng được iweb thì tốt quá ?

Cô Hồn
20-03-12, 10:28 PM
sv này chạy chưa full map sao á
để ubuntu 512 mà vẫn chạy bt >"<

coldacmi
20-03-12, 11:29 PM
Các ký hiệu phụ bản và cách vào phụ bản: Bạn nào dịch luôn nhé

is05---火炎洞穴
is06---狂狼巢穴
is07---蛇蝎洞
is08---青衣冢
is09---幽冥居
is10---履霜秘境
is11---天劫谷
is12---丛林遗迹
is13---鬼狱幻境
is14---怨灵之门
is15---楼兰古都
is16---仙幻天
is17---魔幻天
is18---龙宫
is19---海盗岛
is20---万蛇岛
is21---仙界
is22---魔界
is23---天界炼狱
is24---魔域桃源
is25---战歌之城
is26---轮回殿
is27---神月谷
is28---神无谷
is29---覆霜城
is31---黄昏圣殿
is32---蜂巢密室
is33---天怒神罚
is34---结婚礼堂
is35---帮派基地

Quan trọng:
Lệnh cd /root/pwserver/gamed/回车
./gs is30

các bạn test nhé nhớ cám ơn nhé

coldacmi
20-03-12, 11:51 PM
Mình cũng lục lại tìm đựoc cái này hay quá:

{"0", "gs01", "Đại lục hoàn mỹ"},
{"0", "is01", "Netherbeast City"},
{"0", "is02", "Anh hùng trủng mật đạo"},
{"0", "is03", "Unknown"},
{"0", "is04", "Unknown"},
{"0", "is05", "KC 19 - Hoả Nham động - Nhân tộc"},
{"0", "is06", "KC 19 - Cuồng lang động - Thú Tộc"},
{"0", "is07", "KC 19 - Xà Hoạt động - Vũ Tộc"},
{"0", "is08", "KC 29 - Thanh Y Trủng"},
{"0", "is09", "KC 39 - U Minh cư"},
{"0", "is10", "KC 49 - Lý sương bí cảnh"},
{"0", "is11", "KC 59 - Thiên kiếp cốc"},
{"0", "is12", "Tùng lâm di tích"},
{"0", "is13", "Quỷ vực huyễn cảnh"},
{"0", "is14", "KC 69 - Oán linh chi môn"},
{"0", "is15", "KC 79 - Bí bảo Quật"},
{"0", "is16", "KC 89 - Tiên Huyễn Thiên"},
{"0", "is17", "KC 89 - Ma huyễn thiên"},
{"0", "is18", "Map long cung"},
{"0", "is19", "Dạ khúc đảo"},
{"0", "is20", "Map vạn xà đảo"},
{"0", "is21", "Map tiên giới"},
{"0", "is22", "Map ma giới"},
{"0", "is23", "Purgatory of Heaven"},
{"0", "is24", "Devil's Arcadia"},
{"0", "is25", "Map phiêu miên thành"},
{"0", "is26", "Map nghịch tiên cư"},
{"0", "is27", "Thần nguyệt cốc"},
{"0", "is28", "Map thần vô cực"},
{"0", "is29", "Phúc sương thành"},
{"0", "is30", "Công thành chiến"},
{"0", "is31", "Hoàng hôn thánh điện"},
{"0", "is32", "Map vận mệnh ma phương"},
{"0", "is33", "Map vô cực"},
{"0", "is34", "Chapel"},
is35 --- băng đảng cơ sở
{"0", "arena01", "Arena - 1"},
{"0", "arena02", "Arena - 2"},
{"0", "arena03", "Arena - 3"},
{"0", "arena04", "Arena - 4"},
{"0", "arena05", "House"},
{"0", "bg01", "Đấu trường - 1"},
{"0", "bg02", "Đấu trường - 2"},
{"0", "bg03", "Đấu trường - 3"},
{"0", "bg04", "Đấu trường - 4"},
{"0", "bg05", "Đấu trường - 5"},
{"0", "bg06", "Đấu trường - 6"}

Gửi các bạn. mong rằng sẽ sớm có iweb full tiếng việt

sazakuna
21-03-12, 01:32 PM
Chạy VMW bị lỗi đang tảu 8.0 xem sao.
Ai HD cụ thể hơn chút đi.

ttvn92
21-03-12, 07:04 PM
cái file vm_log.mdf có attach đc đâu.:-s.bác chủ pic fix hộ em với

zake100
21-03-12, 07:29 PM
cái file vm_log.mdf có attach đc đâu.:-s.bác chủ pic fix hộ em với

attack file wm.mdf cơ mà chứ file log kia sao attack được

thien7411
21-03-12, 11:26 PM
Server MYSQL của chủ topic bị lỗi :"| ko chạy đc

UuloveuU
22-03-12, 09:00 AM
Mấy anh hướng dẫn em config mạng khi dùng server trên SQL với.
Thanks các anh nhiều ạ

coldacmi
23-03-12, 01:27 PM
---------------------------------------------------- SERVER TRÊN MYSQL -----------------------------------------------------------
Do việc chạy 2 máy ảo dẫn đến chậm máy tốn tài nguyên và việc vào game chậm hơn, mình quyết định share server chạy trên mysql đã tích hợp chỉ việc chạy server không cần chạy máy ảo chứa mssl nữa
Việc đăng ký acc các bạn vào bật server lên và đánh lệnh: ./my_start sau đó nhấn 4 đợi nó chạy xong rồi ra web vào địa chỉ sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau đó vào phần Account và đăng ký ở ô đầu tiên
ô thứ 2 hàng thứ 2 là ô set KNB các bạn nhập vào ID user vào và nhập vào số lượng KNB và nhấn nhận, đợi vài phút sau bạn sẽ có đựoc KNB
Link :

Sau khi chạy server xong vào /root/pwserver/gamed/config copy file gshop.data từ đó qua client /data/ rồi vào game chiến[/QUOTE]

Cám ơn Zake cái này thì khỏi phải bàn nữa.

À Đang nhập đã thay đổi:

ID: root
Pas: 123456

thien7411
23-03-12, 03:42 PM
Hiện tại mình việt hóa đc 90% cái web :"| nhưng mình thấy cái quản lí nhân vật hình như bị lỗi. ko thấy có gì , và mình thử làm cái NewRate trong cấu hình server game nhưng bị lỗi 1 chút, ai làm cái này chỉ với :"| ah quên thiếu map CTC is30 thì phải =.=

zake100
23-03-12, 05:17 PM
Bộ map full mình up rồi bạn thấy thiếu thì thêm vào nha, dạo này bận làm đồ án lên không thể vào forum thường xuyên được mà cũng chưa đụng tí gì vào server cả

UuloveuU
24-03-12, 06:34 AM
Mình config server các thứ được rồi nhưng bị mỗi cái client low version. Vì mình ở nc ngoài nên ko down đc từ DECO nên đành down tạm bản international 1.4.4 nhưng chỉnh mãi ko đc. Không biết có cách nào không?

mjkenny
24-03-12, 06:53 AM
Link :

Sau khi chạy server xong vào /root/pwserver/gamed/config copy file gshop.data từ đó qua client /data/ rồi vào game chiến

Cám ơn Zake cái này thì khỏi phải bàn nữa.

À Đang nhập đã thay đổi:

ID: root
Pas: 123456[/QUOTE]

Cái Server này cài như thế nào hả bạn? Mà cái này có phải là Server của chủ Top k?

Cô Hồn
24-03-12, 09:53 AM
sv o đây hoàn toàn là down về rồi chiến ko cần chỉnh sửa gì cả >"<
cứ down về rồi run server vào game là chiến thôi.
có chăng chỉ cài cái card mạng ảo là ok

Mình config server các thứ được rồi nhưng bị mỗi cái client low version
cái này copy Element.dat vào client thôi >"<
hem biết phải không

zake100
24-03-12, 11:49 AM
sv o đây hoàn toàn là down về rồi chiến ko cần chỉnh sửa gì cả >"<
cứ down về rồi run server vào game là chiến thôi.
có chăng chỉ cài cái card mạng ảo là ok

cái này copy Element.dat vào client thôi >"<
hem biết phải không

bạn copy cái ghsop.data vào thử xem sao

UuloveuU
24-03-12, 12:28 PM
Mình đã thử copy element.data và gshop từ server vào client nhưng vẫn ko được, vẫn hiện lỗi version low :(

zake100
24-03-12, 12:47 PM
đừng copy element.data mà chỉ copy cái gshop qua thôi

mjkenny
24-03-12, 08:36 PM
Chỉnh GM Tool làm sao để Reg được ACC hả các bạn?
Có 5 Dòng thì điền những gì theo thứ tự?

UuloveuU
24-03-12, 08:59 PM
đừng copy element.data mà chỉ copy cái gshop qua thôi

Mình cũng đã thử copy gshop qua nhưng vẫn không được, chắc phải tìm cách down bản DECO về thôi, bác nào up đc lên trang khác thì tốt

thien7411
24-03-12, 11:02 PM
bác nào làm đc cái chỉnh sửa tỷ lệ ko

shinelab
26-03-12, 08:24 PM
Mình đã thử copy element.data và gshop từ server vào client nhưng vẫn ko được, vẫn hiện lỗi version low :(
bác làm thêm cái này: zô thư mục wi2, mở file 补丁.7z lấy file elementclient.exe trong đó chép đè vào cái elementclient.exe cũ ở thư mục cài game. log rùi chiến thôi =))

chief123ha
27-03-12, 03:29 PM
mình ko thể ping được giữa máy ảo và máy thật, lúc đầu cài VMware có 2 cái card ảo là vmnet1 và vmnet8 tắt 2 cái đó rồi tạo card mạng ảo mới vẫn ko ping đc. :|

nhockeke3
27-03-12, 06:42 PM
lập acc thế nào vậy, mình cài sv mysql đó, vào web lại thế này, chỉ có mỗi ô nhập pass mà ko có ô nhập id

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)

thien7411
27-03-12, 07:00 PM
lập acc thế nào vậy, mình cài sv mysql đó, vào web lại thế này, chỉ có mỗi ô nhập pass mà ko có ô nhập id

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)

bạn điền root vào ô textbox kia là đc :)

nhockeke3
27-03-12, 07:21 PM
ah ok rồi cảm ơn bạn
............................

daihongmao77
28-03-12, 08:29 PM
"SERVER TRÊN MYSQL" mở phụ bản trên SV này như KC HH CTC thế nào vậy bác ????

penguin146
29-03-12, 08:36 AM
Ai giúp e với . Sao e down sever về bấm ifconfig nó ip là 192.168.200.100 . Nhưng khj vào máy ảo 192.168.200.100 thì ko đc . Ping cũng ko có . Chạy ./my_star rồi bấm 4 cũng ko vào web đc . Mình down bản SERVER TRÊN MYSQL và đang xài win 7 . Ai biết bị gì giúp mình với . Yh! ngobaolam2011 . Tks trước

Cô Hồn
29-03-12, 01:10 PM
ko rõ bạn lỗi gì cho mình xem vài pic nào
nói như bạn mù mịt quá

xài Iweb bạn nhé

penguin146
29-03-12, 01:59 PM
Bạn Cô Hồn có thể add yh! mình or cho mình yahoo hok . Lỗi này chắc bạn phải xem or team hộ mình mới đc :( !

thien7411
29-03-12, 08:03 PM

denzen
30-03-12, 10:56 PM
anh chủ topic chỉ em cách add thêm đồ vào G-shop với, thiếu nguyên liệu chế đồ HH HK với lại 1 mình solo map HH tìm NL thì chua lắm, anh chủ top giúp em!!!!!

kevintuan
01-04-12, 11:12 PM
Tìm mãi mới thấy được bài viết hướng dẫn chơi TGHM offline hay vậy :D

MrKnight
02-04-12, 09:53 AM
Cho mình hỏi tại sao mình chạy sv bằng VMW 6, chạy cái ubuntu thì nó cứ chạy hoài như thế này mà không ngừng

Đây có phải bị lỗi gì không hay là bình thường. Với khi ping mạng thì 128 chứ không được 64, có chạy đc sv không vậy :-s

UuloveuU
02-04-12, 09:57 AM

Việt hóa iweb kiểu gì thế bạn :D

zake100
02-04-12, 10:31 AM
Cho mình hỏi tại sao mình chạy sv bằng VMW 6, chạy cái ubuntu thì nó cứ chạy hoài như thế này mà không ngừng

Đây có phải bị lỗi gì không hay là bình thường. Với khi ping mạng thì 128 chứ không được 64, có chạy đc sv không vậy :-s
ping 128 có nghĩa là trong mạng lan của bạn có một máy dùng windows nào đó trùng IP 192.168.200.100 với máy ảo của bạn rồi nên mới có TTL = 128, nếu bạn có chút kiến thức về linux thì dễ dàng đổi IP cho ubuntu ngay
bạn muốn đổi IP cho ubuntu thì dùng lệnh
nano /etc/network/interfaces
nó sẽ ra bảng soạn thảo và bạn thay đổi address,netmask và gateway lại là xong
còn viêc bạn chạy bị thế kia thì bạn dùng vmware 8 đi chứ giờ còn dùng bản 6

kevintuan
03-04-12, 12:02 PM
hic....hic dow về hết mà hok bít cài đặt sao chán ghê:-s
Có ai cài đặt đc hướng dẫn mình với
Yahoo: nhiep_phong3000
Thanks

longtuankiet
04-04-12, 08:06 PM
Mình đăng nhập được rồi nhưng khi vào màn hình tạo nhân vật thì máy báo là :"nhận danh sách nhân vật thất bại". Ai biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với. Cám ơn.

zake100
04-04-12, 08:10 PM
Mình đăng nhập được rồi nhưng khi vào màn hình tạo nhân vật thì máy báo là :"nhận danh sách nhân vật thất bại". Ai biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với. Cám ơn.
bạn thử vào trong server: /root/pwserver/gamedbd/ và /root/pwserver/uniquenamed/
bạn vào trong đó và xóa đi 2 thư mục dbdata và dblogs đi rồi khởi động lại server và vào lại game xem được không

vuthethienlong
05-04-12, 06:37 PM
server này đủ các tộc không bạn ^^

snoxl2009
05-04-12, 08:43 PM
Cho mình hỏi Wmware chạy server này là bản mấy dzậy 7 hay 8,nếu được share cho mình cái WM đc ko..thks bro!!!
và giúp mình cái set chmod 777 là ntn dc ko?

snoxl2009
06-04-12, 02:29 AM
tình hình là mình đã ping dc 192.168.200.100 nhưng sao vào game vẫn ko thấy server hoạt động...hic!Client 168 của DEC đã update lên phiên bản 190

thien7411
06-04-12, 11:59 AM
hic....hic dow về hết mà hok bít cài đặt sao chán ghê:-s
Có ai cài đặt đc hướng dẫn mình với
Yahoo: nhiep_phong3000
Thanks

Bạn Quay lại đầu trang đọc lại nhé :) chủ topic viết chi tiết mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho mình hỏi Wmware chạy server này là bản mấy dzậy 7 hay 8,nếu được share cho mình cái WM đc ko..thks bro!!!
và giúp mình cái set chmod 777 là ntn dc ko?

Bản chạy server này là bản 8 , bạn có thể dowl ở trên mạng từ nhiều nguồn khác nhau . bạn muốn chmod 777 bạn dùng WinSCP nhé

Cô Hồn
06-04-12, 06:13 PM
tình hình là mình đã ping dc 192.168.200.100 nhưng sao vào game vẫn ko thấy server hoạt động...hic!Client 168 của DEC đã update lên phiên bản 190

bạn phải cho xin tý hình mới biết nó làm sao chứ
nói chung chung thế này thì ai mà biết đường giúp

tranducnam14
06-04-12, 08:25 PM
Ai đó upload hộ mình 2 file elements.data và elementclient.exe với. Mình thấy 2 file này không có trong server MySQL. Mạng mình chậm nên không tải được nhanh. Thanks mọi người o:-)

snoxl2009
06-04-12, 09:32 PM
bạn phải cho xin tý hình mới biết nó làm sao chứ
nói chung chung thế này thì ai mà biết đường giúp

srr mình up ảnh hok được,phiền bạn Cô Hồn xem giùm mình tý...hic

Cô Hồn
06-04-12, 10:31 PM
vào game thử chưa??
reg 1acc vào game xem

snoxl2009
06-04-12, 10:43 PM
nó báo đại loại như là ko thể kết nối máy chủ...mà mình cũng hok biết reg acc ra sao,chủ thớt chỉ nhưng mà mình mù tịt, bạn làm ơn hướng dẫn reg acc chi tiết xiu dc ko...thks bạn lắm lắm

shinelab
07-04-12, 12:58 AM

bạn phải chỉnh ip ở card mạng VMware Network Adapter VMnet1 chứ kô phải ở Local Area Connection 2 nhé!

thien7411
07-04-12, 10:22 AM
nó báo đại loại như là ko thể kết nối máy chủ...mà mình cũng hok biết reg acc ra sao,chủ thớt chỉ nhưng mà mình mù tịt, bạn làm ơn hướng dẫn reg acc chi tiết xiu dc ko...thks bạn lắm lắm

:)

longtuankiet
07-04-12, 12:15 PM
Sao tốc độ game cao quá vậy. Mình đánh quái mà dame mình và quái nhảy nhanh kinh khủng. Có cách nào chỉnh chậm lại không? Chứ cứ như vậy làm sao đánh boss (phù giật không kịp). Bật skill chạy nhanh của kiếm linh có 3 giây là hết tác dụng trong khi trong skill ghi rõ là 15 giây

snoxl2009
07-04-12, 12:19 PM
bạn phải chỉnh ip ở card mạng VMware Network Adapter VMnet1 chứ kô phải ở Local Area Connection 2 nhé!

tai1412
08-04-12, 05:47 PM
chịu khó qua freesvn, bên đó fancy90 dùng bản này nhưng hướng dẫn có video, xem lam theo la ok 100%, chi khó chịu cái iweb ko edit acc được, chán quá.........[-O<[-O<[-O<[-O<

wywaiwa
08-04-12, 07:48 PM

Bạn set Ip Trong vmnet1 của máy ảo là 192.168.200.1 set ip của VMnet1 trên máy tính cũa bạn là 192.168.200.101.
chọn đường dẫn đến vmnet1
khởi động,
root
123456
./my_start
1

mình đã cài thành công rùi. mỗi cái là chỉnh acc với chỉnh rate không được.

có bạn nào cho mình xin tên bản đồ Tiếng Việt không? cái nì Tiếng Anh mình chỉ dịch nghĩa được với cái đơn giản.
có bản auto nào cho TGHM off không vậy. thử cái của Leo thì bị lỗi.

kihome
08-04-12, 08:31 PM
Để tải về thử xem, cài đặt sao thấy rối rắm quá. 8-x

192168123
09-04-12, 12:27 AM
Cần 1 người làm dùm Server TGHM offline . có trả công ,mún chơi nhưng k rành lắm ai làm dc Pm yahoo : boiviyeuem_maanhphaiankem:D

wywaiwa
09-04-12, 02:46 PM
server này nặng quá :((. server bên fullhouse4r nhẹ hơn nhưng không acc đươc KNB forum bên đó cũng die luôn rùi[-O<. mỗi server có lỗi riêng. ak còn về việc chỉnh rate ẽp thì vào fressvn có cái tool.>:)

Cô Hồn
09-04-12, 09:41 PM
server này nặng quá :((. server bên fullhouse4r nhẹ hơn nhưng không acc đươc KNB forum bên đó cũng die luôn rùi[-O<. mỗi server có lỗi riêng. ak còn về việc chỉnh rate ẽp thì vào fressvn có cái tool.>:)
bên full huose chưa có full class
bản này mình chạy thấy bt chả có gì là nặng hơn bản cua fullhuose cả.
có nặng hơn thì là ở cái client thôi

192168123
09-04-12, 09:50 PM
bạn Cô Hồn ơi có yahoo không cho mình xin hỏi vài cái :(

wywaiwa
10-04-12, 02:14 AM
bên full huose chưa có full class
bản này mình chạy thấy bt chả có gì là nặng hơn bản cua fullhuose cả.
có nặng hơn thì là ở cái client thôi

bên fullhouse4r.tk full class rùi bạn ơi.
Mình đã cài thử rùi chạy mượt hơn. đã test và thử so sánh
nhưng server đó không add đươc KNB. có người hướng dẫn fix rùi nhưng mình vẫn ko add được hình như sữa file gì đó trong PW.
Bạn qua bên congtruongit (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nghiên cứu đi có server đó.

tranducnam14
10-04-12, 12:08 PM
Bạn chủ thớt xem lại hộ mình cái element.data server có rate với. Mình chơi element gốc thì không sao, nhưng qua element có rate thì toàn lỗi version.

192168123
11-04-12, 08:57 AM
ai hướng dẫn em cách fix tu chân và fix NT đi . có gì pm em qua yahoo em nhé : boiviyeuem_maanhphaiankem

longtuankiet
11-04-12, 05:19 PM
Có một vấn đề làm mình đau đầu, khi đánh quái thì tốc độ diễn ra rất nhanh (khoảng 4-5 lần bình thường). Damage cả mình và quái đều nhảy liên tục. Chưa hết, thời gian tác dụng của skill cũng giảm còn 1/5 lần bình thường (skill chạy nhanh chỉ có tác dụng 2-3 giây) trong khi thời gian hồi skill thì vẫn bình thường. Điều này làm mình rất khó train (chết hoài) vì phù giật không kịp. Nếu các bạn biết cách khắc phục lỗi này xin giúp mình. Cám ơn.

UuloveuU
13-04-12, 11:05 AM
Bạn nào có file việt hóa pwAdmin share mình với
Thanks

wywaiwa
13-04-12, 12:57 PM
Có một vấn đề làm mình đau đầu, khi đánh quái thì tốc độ diễn ra rất nhanh (khoảng 4-5 lần bình thường). Damage cả mình và quái đều nhảy liên tục. Chưa hết, thời gian tác dụng của skill cũng giảm còn 1/5 lần bình thường (skill chạy nhanh chỉ có tác dụng 2-3 giây) trong khi thời gian hồi skill thì vẫn bình thường. Điều này làm mình rất khó train (chết hoài) vì phù giật không kịp. Nếu các bạn biết cách khắc phục lỗi này xin giúp mình. Cám ơn.
mình cũng bị lỗi này, nhưng hên xui vì nhiều lúc mình pause và play lại thì bình thường. bạn chọn GM sao đó chọn nhập trạng thái vô địch là ok thui hjhjhj.

okane
13-04-12, 06:56 PM
trả lời một bài để nhìn thấy.
thank trước.

longtuankiet
14-04-12, 09:29 PM
Cũng không được bạn à. Nó vẫn đánh nhanh như vậy. Thậm chí còn không thấy cảnh nhân vật xuất skill nữa. Cả chục damage nhảy lên cùng một lúc. Sao chỉ có mình là bị vậy.

192168123
14-04-12, 10:04 PM
acc của bạn max tốc rồi hả? . hay là do cấu hình máy

longtuankiet
15-04-12, 08:41 AM
Khi bắt đầu cấp 1 là đã bị rồi. Tất cả các chỉ số của nhân vật đều bình thường. Chỉ có tốc độ tấn công là tăng lên (cả mình và quái). Đào khoáng , hái hoa mới có 17% là xong. không hiểu nổi

groupkth
15-04-12, 10:45 AM
có ai vui lòng up sang MF dùm ko mình down FShare lâu quá

tquangtrong
15-04-12, 10:43 PM
lúc trước mình ghiền game này lắm
thank bạn để mình test thử

mrtun20
17-04-12, 08:25 PM
Patch client update từ 168 ~~> 183 vì h update là lên thẳng 191 :)

4 part :

hoanganhquan10a11
19-04-12, 12:09 AM
ver này có chủng tộc mới hả bạn. Like mạnh Likeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

penguin146
20-04-12, 04:24 PM
Mình bị lỗi . Đang chơi thì tự nhiên acc out ra vào lại bị sai pass . Del acc tạo lại pass y cũ cũng ko đc . 1 hồi cái danh sách nhân vật ở trang quản lý nó hiện báo lỗi MYSQL . Fix thế nào đây mọi ng ...

nhocluka
21-04-12, 06:12 AM
Mình bị lỗi . Đang chơi thì tự nhiên acc out ra vào lại bị sai pass . Del acc tạo lại pass y cũ cũng ko đc . 1 hồi cái danh sách nhân vật ở trang quản lý nó hiện báo lỗi MYSQL . Fix thế nào đây mọi ng ...

reset máy vào lại thử xem chắc ok ko bị gì đâu

giohu1
22-04-12, 12:29 AM
Cám ơn bạn zin đã nhắc nhở mình vào ok rồi cụ thể
1. Update từ 168 lên 183 ok
2. Copy gshop vào client

Nhân đây cũng xin hỏi bạn một điều là mình định chỉnh lại exp kinh nghiệm vì lên cấp mau quá nên hơi chán chỉ muốn khám phá dần dần thôi
Bạn có thể chỉnh lại exp như Deco được không vậy ?
mới tập làm cám ơn bài viết hửu ích

skyangel
24-04-12, 12:10 PM
Sao tải 6 file của sv về rồi, nhưng dùng HJSplit ghép file lại thì khi giải nén bằng 7z hay winrar kiểu gì cũng bị lỗi. Ai biết chỉ với
[IMG]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bằng winrar

Bằng 7z

File lỗi này là sao hoặc ai biết gì thì chỉ với

nh0c_nhox
24-04-12, 12:53 PM
cai nay tao thien thu duoc hok zay

vanluat1991
24-04-12, 12:57 PM
download server này nè bạn
Register : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pwAdmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IWeb : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skyangel
24-04-12, 01:02 PM
Register : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pwAdmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IWeb : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sv này chạy trên máy ảo hay máy thật thế, hướng dẫn chút được không

vanluat1991
24-04-12, 03:40 PM
Sv này chạy trên máy ảo hay máy thật thế, hướng dẫn chút được không

Server Chạy trên máy ảo .

bạn download server về giải nén ra rồi chạy.

- sửa địa chỉ IP VMware Network Adapter VMnet1 thành 192.168.1.1
- config Trong phần setting của WMware như hình

chép patch vào là chiến thôi $-)

skyangel
24-04-12, 04:31 PM
Mới phải repair lại cái win đây, đổi ip card mạng VMW1 nó làm hỏng luôn card thật. Chỉnh thế nào cũng không được. Chạy lung tung tí nữa die win, tưởng phải gost lại hjxhjx

skyangel
24-04-12, 04:40 PM
Server Chạy trên máy ảo .

bạn download server về giải nén ra rồi chạy.

- sửa địa chỉ IP VMware Network Adapter VMnet1 thành 192.168.1.1
- config Trong phần setting của WMware như hình

chép patch vào là chiến thôi $-)

Xem lại đi chắc bác nhầm IP 192.168.1.100 là 192.168.1.1 đó
Chứ IP máy làm sao đổi sang IP gốc ...1.1 được. Làm theo quán tính tí là đi luôn rồi

vanluat1991
24-04-12, 04:53 PM
Xem lại đi chắc bác nhầm IP 192.168.1.100 là 192.168.1.1 đó
Chứ IP máy làm sao đổi sang IP gốc ...1.1 được. Làm theo quán tính tí là đi luôn rồi

không nhầm đâu bạn ip 192.168.1.1 là ip của máy thật chứ không phải máy ảo .
máy ảo có ip 192.168.1.102.

bản này hình đẹp lắm :D

skyangel
24-04-12, 05:04 PM
Cài máy ảo mà thêm ip máy thật làm gì, rồi ip 192.168.1.1 là ip gì nữa đây

skyangel
24-04-12, 05:10 PM
Bạn nhiệt tình thì hướng dẫn lại xem, lần đầu cài sv PW. Sao máy nhận Ip đó được chưa thấy lần nào. Bản này có iweb tuỳ chỉnh nhận vật được không

vanluat1991
24-04-12, 05:14 PM
Cài máy ảo mà thêm ip máy thật làm gì, rồi ip 192.168.1.1 là ip gì nữa đây

Không có Ip thì làm sao kết nối máy ảo với máy thật được bạn !!?.
cái Ip 192.168.1.1 là IP của máy thật tức là ip của client khi kết nối vào Server.
còn ip 192.168.1.102 là của server đá được config sẵn rồi :d.

skyangel
24-04-12, 05:26 PM
Không có Ip thì làm sao kết nối máy ảo với máy thật được bạn !!?.
cái Ip 192.168.1.1 là IP của máy thật tức là ip của client khi kết nối vào Server.
còn ip 192.168.1.102 là của server đá được config sẵn rồi :d.

Ý là IP cho client chứ gì, sao cứ nói IP máy thật làm gì. IP máy thật chỉnh sao được cái IP đó

vanluat1991
24-04-12, 05:35 PM
Ý là IP cho client chứ gì, sao cứ nói IP máy thật làm gì. IP máy thật chỉnh sao được cái IP đó

hjx !! bạn hiểu thế nào cũng dc !?
bản này có đầy đủ Iwep ,pwAdmin .

zake100
24-04-12, 05:41 PM
IP 192.168.1.1 là ip của modem rồi,bạn không nên đặt ip đấy cho máy ảo vì sẽ không vào được internet do trùng ip của modem. muốn đặt thì đặt ip mà nó khác ip của modem và khác ip của các máy khác trong mạng lan là được, còn nếu bạn không có mạng thì làm kiểu gì cũng được
Cho hỏi chút là bản của bạn có gì cải tiến so với bản server mysql của mình không vì nếu nói là có iweb và pwadmin thì tất nhiên là làm server với mysql thì phải có rồi

vanluat1991
24-04-12, 05:59 PM
IP 192.168.1.1 là ip của modem rồi,bạn không nên đặt ip đấy cho máy ảo vì sẽ không vào được internet do trùng ip của modem. muốn đặt thì đặt ip mà nó khác ip của modem và khác ip của các máy khác trong mạng lan là được, còn nếu bạn không có mạng thì làm kiểu gì cũng được
Cho hỏi chút là bản của bạn có gì cải tiến so với bản server mysql của mình không vì nếu nói là có iweb và pwadmin thì tất nhiên là làm server với mysql thì phải có rồi
bản này mình cũng không biết nó có khác ji với bản của chủ thớt không .
tại mình chưa test link khó down wa' .
server này link mediafire nên dễ download hơn thôi (không có ý ks với chủ thớt :D)

zake100
24-04-12, 06:12 PM
bản này mình cũng không biết nó có khác ji với bản của chủ thớt không .
tại mình chưa test link khó down wa' .
server này link mediafire nên dễ download hơn thôi (không có ý ks với chủ thớt :D)

mình không có ý đó chỉ là không nên đặt những ip như thế, vì không phải bạn nào cũng biết một số ip đặc biệt mà chỉ làm theo rồi thì phát sinh lỗi không mong muốn, còn nếu nó trùng với ip các máy khác trong mạng thì việc đó là không thể biết được

skyangel
24-04-12, 06:36 PM
Zake100 cái link sài SSQL không giải nén được toàn báo lỗi đã nêu và có pic như trên. Còn lại sv trên MySQl cho hỏi là đã có Iweb+phpAdmin,... đủ chưa hay còn thiếu gì không để đem về nghiên cứu chạy thử và tiện học cách Dev luôn. SV bác vanluat1991 share pó tay hoàn toàn, thử với IP máy ảo là 192.168.1.100 đã chạy được sv pwAdmin thì vào được reg acc được php vào được kẹt cái không khởi động sv được + iweb báo không kết nối dữ liệu

zake100
24-04-12, 07:31 PM
Zake100 cái link sài SSQL không giải nén được toàn báo lỗi đã nêu và có pic như trên. Còn lại sv trên MySQl cho hỏi là đã có Iweb+phpAdmin,... đủ chưa hay còn thiếu gì không để đem về nghiên cứu chạy thử và tiện học cách Dev luôn. SV bác vanluat1991 share pó tay hoàn toàn, thử với IP máy ảo là 192.168.1.100 đã chạy được sv pwAdmin thì vào được reg acc được php vào được kẹt cái không khởi động sv được + iweb báo không kết nối dữ liệu
có rất nhiều bạn down cái server mysql về mà giải nén có bị lỗi đâu, chạy ngon lành. Bạn down lại xem sao
cón mấy cái kia có đủ cả

skyangel
24-04-12, 08:07 PM
có rất nhiều bạn down cái server mysql về mà giải nén có bị lỗi đâu, chạy ngon lành. Bạn down lại xem sao
cón mấy cái kia có đủ cả

Mình đang down bản trên mysql đã tích hợp chỉ việc chạy server không cần chạy máy ảo chứa mssl, còn sv chạy thêm máy ảo XP thì giải nén không được

skyangel
24-04-12, 10:32 PM
Quỷ thần thiên địa ơi! Bản trên MySQL sài VMW 8 àh hjx hjx phải down VMW8 khổ thật VMW7 nó không chạy vì phiên bản cao cấp hơn :)) vui quá xá

skyangel
25-04-12, 12:34 AM
Chạy sv MySQL rồi, vào linux chọn ./my_start xong nhấn 4 đợi nó cả 15 phút mà vẫn chưa vào được web reg nè, có sai gì không nhỉ hướng dẫn giùm nhá chủ toppic

skyangel
25-04-12, 09:34 AM
Zake100 ơi cho hỏi là sao vào phần char của web nó bảo không kết nối MySQL là sao, ko hiển thị nhân vật để chỉnh sữa gì được cả, hướng dẫn để chỉnh sữa nhân vật đi, và có thể add đồ GM được không

Rainstoven
25-04-12, 03:12 PM
[Passed test][Passed test][Passed test][Passed test]

- Đầy đủ tấc cả các tính năng như TGHM online.
- Exp, drop, interface chuẩn.
- Dùng được với cilent mới nhất của Deco hiện tại (ver 191)
- Hạn chế là iweb chưa hoàn chỉnh và load khá lâu.
- Ngắt kết nối internet trước khi vào game. Nếu không sẽ hiển thị lỗi: "Link - Mạng lưới giữa các máy chủ bị lỗi"

*Kết luận: Bản này giống phiên bản online của Deco đến 95% do khác nhau về phần Gshop. Nếu như không quan tâm đến các tính năng để "phá" thì bản sever này sẽ làm hài lòng những người chơi chân chính muốn nghiên cứu về nội dung trong game, hơn là chỉnh sửa và phát triển game. Từ trước đến giờ bản Sever này có lẽ là chuẩn nhất mà mình từng biết. Cám ơn chủ topic đã chia sẻ.

zake100
25-04-12, 04:18 PM

- Ngắt kết nối internet trước khi vào game. Nếu không sẽ hiển thị lỗi: "Link - Mạng lưới giữa các máy chủ bị lỗi"

*Kết luận: Bản này giống phiên bản online của Deco đến 95% do khác nhau về phần Gshop. Nếu như không quan tâm đến các tính năng để "phá" thì bản sever này sẽ làm hài lòng những người chơi chân chính muốn nghiên cứu về nội dung trong game, hơn là chỉnh sửa và phát triển game. Từ trước đến giờ bản Sever này có lẽ là chuẩn nhất mà mình từng biết. Cám ơn chủ topic đã chia sẻ.

Bạn set network adapter của server là custom(vmnet1) sau đó bạn set ip của vmnet1 là 192.168.1.101 là chẳng cần phải tắt mạng bạn vẫn vào được game mà không hề có lỗi nào xảy ra cả

192168123
26-04-12, 05:59 AM

bạn mún lấy Gshop của deco thì mình có thể share cho bạn , Iweb mình fix lại sài ok rồi . hiện tại đang khắc phục lỗi ko dùng dc tu luyện bí cấp ,
anh Zake100 ơi có thể chỉ em dc không

nhocluka
26-04-12, 07:35 AM
bạn mún lấy Gshop của deco thì mình có thể share cho bạn , Iweb mình fix lại sài ok rồi . hiện tại đang khắc phục lỗi ko dùng dc tu luyện bí cấp ,

có thì up lên cho anh em sài đi , đang test bản này.

[S]ocola[S]an
26-04-12, 11:17 AM
Cài trên linux Cent OS dc ko nhỉ?

192168123
26-04-12, 09:24 PM
đây là Gshop Phiên bản 1.91 của Deco
các bạn cứ copy theo như trong file là ok . nếu bị lỗi Pm yahoo : boiviyeuem_maanhphaiankem hoặc miku.kelly :d
mình sẽ team cho mấy bạn , nếu sài dc thanks dùm 1 phát nhé ;))

Rainstoven
26-04-12, 10:17 PM
đây là Gshop Phiên bản 1.91 của Deco
các bạn cứ copy theo như trong file là ok . nếu bị lỗi Pm yahoo : boiviyeuem_maanhphaiankem hoặc miku.kelly :d
mình sẽ team cho mấy bạn , nếu sài dc thanks dùm 1 phát nhé ;))

Chưa dùng, nhưng thanks vì tinh thần chia sẻ. Mình thích phá hơn là thích chơi nên khi nào rảnh sẽ vọc.

shinelab
26-04-12, 10:36 PM
tình hình kô add đc gshop hơi nản :-?:-?

192168123
27-04-12, 08:37 AM
bạn có thể Pm yahoo mình , mình sẽ team dùm cho :x

thien7411
28-04-12, 11:40 AM

Bạn có thể up bản iweb fix đc ko :(

192168123
28-04-12, 07:18 PM
Bạn có thể PM yahoo mình ,mình sẽ send cho , để mai xem mấy cái tool rồi mình up luôn 1 thể:-"

nhocluka
28-04-12, 08:32 PM
Xin file Unpack & repack file PCK + DTX
ai có cho xin nha ...:-"

mottrainghiem
18-05-12, 11:25 AM
Thế Giới Hoàn Mỹ là game mình thích chơi nhất b-)b-)

hgvuttcl
21-05-12, 06:25 PM
Cảm ơn bạn nhiều nha. Cmt 1 bài để thấy được link. ;;)

vtpcd
28-05-12, 03:11 PM
Tks bạn, bản full này chắc ít bug :)

asian4you
28-05-12, 04:20 PM
Mình chạy bản không cần cài MSSQL đến đoạn vào iweb là bị lỗi này. Có ai giúp mình với:(

HTTP ERROR 500

Problem accessing /iweb/role/. Reason:

org.apache.jsp.role.index_jsp

Caused by:

java.lang.ClassNotFoundException: org.apache.jsp.role.index_jsp
at java.net.URLClassLoader$1.run(URLClassLoader.java: 217)
at java.security.AccessController.doPrivileged(Native Method)
at java.net.URLClassLoader.findClass(URLClassLoader.j ava:205)
at org.apache.jasper.servlet.JasperLoader.findClass(J asperLoader.java:204)
at org.apache.jasper.servlet.JasperLoader.loadClass(J asperLoader.java:190)
at org.apache.jasper.servlet.JasperLoader.loadClass(J asperLoader.java:122)
at org.apache.jasper.JspCompilationContext.load(JspCo mpilationContext.java:639)
at org.apache.jasper.servlet.JspServletWrapper.getSer vlet(JspServletWrapper.java:192)
at org.apache.jasper.servlet.JspServletWrapper.servic e(JspServletWrapper.java:372)
at org.apache.jasper.servlet.JspServlet.serviceJspFil e(JspServlet.java:486)
at org.apache.jasper.servlet.JspServlet.service(JspSe rvlet.java:380)
at javax.servlet.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .java:820)
at org.eclipse.jetty.servlet.ServletHolder.handle(Ser vletHolder.java:538)
at org.eclipse.jetty.servlet.ServletHandler.doHandle( ServletHandler.java:478)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ScopedHandler.han dle(ScopedHandler.java:119)
at org.eclipse.jetty.security.SecurityHandler.handle( SecurityHandler.java:517)
at org.eclipse.jetty.server.session.SessionHandler.do Handle(SessionHandler.java:225)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ContextHandler.do Handle(ContextHandler.java:937)
at org.eclipse.jetty.servlet.ServletHandler.doScope(S ervletHandler.java:406)
at org.eclipse.jetty.server.session.SessionHandler.do Scope(SessionHandler.java:183)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ContextHandler.do Scope(ContextHandler.java:871)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ScopedHandler.han dle(ScopedHandler.java:117)
at org.eclipse.jetty.server.Dispatcher.forward(Dispat cher.java:284)
at org.eclipse.jetty.server.Dispatcher.forward(Dispat cher.java:115)
at org.eclipse.jetty.servlet.DefaultServlet.doGet(Def aultServlet.java:552)
at javax.servlet.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .java:707)
at javax.servlet.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .java:820)
at org.eclipse.jetty.servlet.ServletHolder.handle(Ser vletHolder.java:538)
at org.eclipse.jetty.servlet.ServletHandler.doHandle( ServletHandler.java:478)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ScopedHandler.han dle(ScopedHandler.java:119)
at org.eclipse.jetty.security.SecurityHandler.handle( SecurityHandler.java:480)
at org.eclipse.jetty.server.session.SessionHandler.do Handle(SessionHandler.java:225)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ContextHandler.do Handle(ContextHandler.java:937)
at org.eclipse.jetty.servlet.ServletHandler.doScope(S ervletHandler.java:406)
at org.eclipse.jetty.server.session.SessionHandler.do Scope(SessionHandler.java:183)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ContextHandler.do Scope(ContextHandler.java:871)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ScopedHandler.han dle(ScopedHandler.java:117)
at org.eclipse.jetty.server.handler.ContextHandlerCol lection.handle(ContextHandlerCollection.java:247)
at org.eclipse.jetty.server.handler.HandlerCollection .handle(HandlerCollection.java:149)
at org.eclipse.jetty.server.handler.HandlerWrapper.ha ndle(HandlerWrapper.java:110)
at org.eclipse.jetty.server.Server.handle(Server.java :346)
at org.eclipse.jetty.server.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> est(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
at org.eclipse.jetty.server.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$RequestHan dler.headerComplete(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
at org.eclipse.jetty.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rser.java:601)
at org.eclipse.jetty.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(H ttpParser.java:214)
at org.eclipse.jetty.server.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Htt pConnection.java:411)
at org.eclipse.jetty.io.nio.SelectChannelEndPoint.han dle(SelectChannelEndPoint.java:535)
at org.eclipse.jetty.io.nio.SelectChannelEndPoint$1.r un(SelectChannelEndPoint.java:40)
at org.eclipse.jetty.util.thread.QueuedThreadPool$3.r un(QueuedThreadPool.java:529)
at java.lang.Thread.run(Thread.java:679)

olele_olalas
29-05-12, 11:15 AM
Link video sao ko xem được vậy bạn

luannt1985
30-05-12, 11:15 AM
Ai biết chỉnh rate nguyên thần không, mình chạy trên máy ảo của tuân565 share , đã chỉnh cái /root/pwserver/gamed/ptemplate.conf như hướng dẫn của zake100 mà vẫn không được, chỉ được mỗi tiền thôi, nguyên thần vẫn thấp tẹt ^^!

zinzin2810
03-06-12, 10:21 PM
Bạn ơi, tại sao cái file down máy ảo cho win7 mình ko down được vậy, cứ chưa được 1% thì bị dừng (0 Byte/s) :((:((:((

penguin146
10-06-12, 01:18 AM
Tình hình là đang cần ng fix hộ cái iweb chứ load lâu quá chịu lun .... !

daikimvuong1
12-06-12, 09:36 AM
cho mình hỏi cách chỉnh tu chân làm sao vậy .
mình chạy server máy ảo .

trong cái file này chỉnh tỉ lệ tiền và kinh nghiệm
/root/pwserver/gamed/ptemplate.conf

có rất nhiều thứ mà mình không biết tác đụng để làm gì ai giải thích dùm đc không .

còn nữa phần iweb thì nó nằm chỗ nào vậy chạy server linux này mình ngu quá .

làm sao để có đc 1 bộ đồ vip nhất server đây ta
xin thank

huntera2
13-06-12, 07:45 PM
có bạn nào cài được trên win 7 thành công làm cái video hướng dẫn với, tớ lần đầu tiên cài cái TGHM này dù đọc kỹ cái hướng dẫn của bạn chủ thớt mà làm hoài cũng không được :( :( :( :(
plz, help

tớ cài được rồi nhưng khi vào iweb thì bị lỗi

HTTP Status 401 - no certs found.

type Status report

message no certs found.

description This request requires HTTP authentication (no certs found.).
Apache Tomcat/5.5.9

hóng cao nhân chỉ giúp :((

daikimvuong1
13-06-12, 11:48 PM
bạn ơi cho mình hỏi cách cài iweb vào trong máy ảo . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình thấy cái web này ít chức năng quá và lỗi nữa vậy cho mình hỏi cách cài iweb vào như thế nào vậy ?
thấy bên ragezone có web nhưng chẳng biết cài .

huntera2
14-06-12, 12:51 AM
các bạn cho hỏi mở web ra có phải đánh lệnh gì nữa không. tớ vào pwAdmin hay Iweb role đều bị lỗi cả :(

daikimvuong1
14-06-12, 09:18 AM
bạn ơi có thể update cái web khác lên đc không bạn web này lỗi .

và cho mình hỏi hướng dẫn cách việt hóa có đấu cho cái web . hok biết là chọn font nào nữa lỗi dấu tiếng việt hoài.

chjpz1314
16-06-12, 06:40 AM
Thanks !

ookurooo
16-06-12, 10:09 PM
ai fix đc iweb rồi thì share cho ae đi . lỗi edit char đó

192168123
17-06-12, 05:34 AM
để mình xem cái iweb này rồi mình sẽ share cho các bạn . các bạn nào ko cài dc trên win 7 để lại yahoo mình sẽ tự PM làm dùm choa :-" vì mình cũng mất 1 số lỗi đang tìm cách fix , hỏi các GM Sv private thì chả cóa ai chỉ hjx:|

daikimvuong1
17-06-12, 09:56 AM
cho mình hỏi sao cái web này nặng vậy nó load lâu quá ah. tăng cpu gấp 2 mà cũng còn nặng có vài trang load 1 cái là song .
mình thấy bản củ nhẹ hơn nhiều

Tuan565
17-06-12, 10:07 AM
cho mình hỏi sao cái web này nặng vậy nó load lâu quá ah. tăng cpu gấp 2 mà cũng còn nặng có vài trang load 1 cái là song .
mình thấy bản củ nhẹ hơn nhiều

:)) . tăng CPU thì dc gì đâu bạn . tăng Ram máy ảo lên .

daikimvuong1
17-06-12, 10:14 AM
:)) . tăng CPU thì dc gì đâu bạn . tăng Ram máy ảo lên .

mình nghĩ không phải vấn đề là ram hay cpu
vì mình chỉ chạy cái web để việt hóa . nhưng mà nó load hơi lâu .

daikimvuong1
17-06-12, 01:01 PM
mình nghĩ không phải vấn đề là ram hay cpu
vì mình chỉ chạy cái web để việt hóa . nhưng mà nó load hơi lâu .

mình nghĩ là do cái máy ảo không kết nối với MYSQL toàn mở mấy cái trang đó nó không load đc

ookurooo
19-06-12, 03:20 PM
sao topic lặng đi rồi . ai có cái iweb fix edit share cho anh em đi
up cho topic lên này

tuxedo1372
20-06-12, 10:10 AM
Up !
Share Gshop191 full tiếng Việt cho những ai đang cần nè !
Add thêm quyển Khế Ước Cơ Sở Bang Phái ở mục Đạo Cụ >>> Hỗ trợ

daikimvuong1
20-06-12, 02:06 PM
làm sao có đc bộ đồ vip đây nhỉ nhìn bộ đồ chán quá . vào động làm nv không nổi

huntera2
20-06-12, 08:08 PM
khi mình log vào game thì bị lỗi Phiên bản Client không phù hợp, mặc dù đã update lên 186 rồi coppy gshop vào client mà vẫn không vào được, cho chạy server cả tiếng rồi mới log vào game vẫn bị lỗi phiên bản, bạn nào biết fix không chỉ cho mình, nản quá :(

daikimvuong1
21-06-12, 12:40 PM
lỗi phiên bản là do mấy cái file này đây , gshop.data , gshop1.data , gshopsev.data , gshopsev1.data

chép 4 cái đó vào server
và chép 2 cái vào client gshop.data , gshop1.data

mình chạy server bên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhkienxh
21-06-12, 01:05 PM
lâu lắm rồi từ hồi nghịch chán TGHM giờ nhìn lại thấy đẹp mà phê quá.Thanks!

r0nkut3
22-06-12, 11:02 AM
/root/pwserver/gamed/config là vào bằng CuteFTP đúng ko ?
cái host server, ID, Pass thì điền là gì thế?

tuxedo1372
24-06-12, 10:48 AM
/root/pwserver/gamed/config là vào bằng CuteFTP đúng ko ?
cái host server, ID, Pass thì điền là gì thế?

Bạn dùng WinSCP để connect vào server rồi điền IP 192.168.200.100 với user : root và pass 123456

Đây là Link Server Files 145 nguồn Ragezone thích hợp với SV 144 bác zake100 đã làm trước đó (hy vọng bác zake100 có thời gian up vào) :)

Nguồn server file 145 : AlexProo
Nhanh tay lên các bạn !!!

r0nkut3
24-06-12, 09:35 PM
Bạn dùng WinSCP để connect vào server rồi điền IP 192.168.200.100 với user : root và pass 123456

Đây là Link Server Files 145 nguồn Ragezone thích hợp với SV 144 bác zake100 đã làm trước đó (hy vọng bác zake100 có thời gian up vào) :)

Các ID và pass của Linux và lệnh mở jetti là gì thế?

tuyen101010
24-06-12, 09:45 PM
có ai biết chỉnh Tu chân mặc định khi tạo nhân vật ở file nào trong server ko?:-"

zinzin2810
24-06-12, 11:41 PM
Ai có thể hướng dẫn cụ thể hơn ko, sau khi down cái sever tích hợp gì đó của chủ pic rồi, down VMwear 8 và SQL thì phải làm những gì, cài như thế nào :(

dhbachkhoa
25-06-12, 02:42 PM
Mình bị lỗi font, từ menu đăng nhập đến vào trong game. menu hd, nhiệm vụ đều có tiếng Việt xen với ô vuông. Ai chỉ mình với

r0nkut3
25-06-12, 07:31 PM
có ai biết chỉnh Tu chân mặc định khi tạo nhân vật ở file nào trong server ko?:-"

Thấy mấy cái hướng dẫn chỉnh tu chân thì toàn làm trên XML của Iweb thôi. Còn cái PwAdmin này của mình khi chọn nhân vật thì bị lỗi ko đọc được từ MySQL nên cũng chưa chỉnh được bao giờ

mjkenny
25-06-12, 08:30 PM
Muốn ADD đồ vào nhân vật thì phải làm như thế nào bây giờ mọi ng nhỉ :(

tuxedo1372
26-06-12, 08:26 AM
Các ID và pass của Linux và lệnh mở jetti là gì thế?

user : root pass 123456
sau khi đăng nhập bạn gõ ./ms_start rồi nhấn phím số 4 để chạy Jetty (mình đã ghi là giống hệt bản 144 của chủ thớt rồi) b-(;)

mjkenny
26-06-12, 04:23 PM
thế là không có cách nào thêm đồ vào nhân vật đc hả các bạn?

penguin146
26-06-12, 10:03 PM

Mình nhớ là có share cả link của clien mà bạn ko thì sao mà vào . Mình đã tích hợp đc vào sv của zake mỗi tội là ko chỉnh iweb đc nó báo ko đúng database và 2 cái trở ngại nữa là ko có tool task , và ko việt hóa đc elements.data b-( ! Zake100 cố gắng nhé .

dhbachkhoa
26-06-12, 10:39 PM
Ai có tool mở elements.data hay id của item ko? Share cho mình với. Server tích hợp mysql cài ngon, ko lỗi j ca

mjkenny
26-06-12, 11:41 PM
Ai có tool mở elements.data hay id của item ko? Share cho mình với. Server tích hợp mysql cài ngon, ko lỗi j ca

cái server đó có chỉnh sửa nhân vật đc k hả bạn? như kiểu chỉnh cấp vs chỉ số ấy.

r0nkut3
27-06-12, 08:36 AM
Có ai biết cách chỉnh tu chân mặc định của server ko?

dhbachkhoa
27-06-12, 09:37 AM
cái server đó có chỉnh sửa nhân vật đc k hả bạn? như kiểu chỉnh cấp vs chỉ số ấy.
Ko, cái đó phải chỉnh trong server. Sv nào chả chỉnh đc nhưng phải biết chỉnh. Bạn vào ragezone tìm xem, mình thấy mất time quá nên chỉ test thui.

mjkenny
27-06-12, 11:17 AM
Ko, cái đó phải chỉnh trong server. Sv nào chả chỉnh đc nhưng phải biết chỉnh. Bạn vào ragezone tìm xem, mình thấy mất time quá nên chỉ test thui.

Ý mình là cái IWeb ấy, nó có chỉnh sửa đc nhân vật k? Mình cài cái bản trên máy ảo VM thì k thể nào chỉnh nhân vật + thêm đồ bằng Iweb đc.

[S]ocola[S]an
27-06-12, 12:38 PM
Linux Centos 5 cài được ko bạn hay fải dùng linux unbuntu?

wywaiwa
02-07-12, 04:05 PM

Bạn ơi mình cũng dùng cái sever này nhưng mở map phụ bản thì lại không được????? bạn biết cách fix không????

daikimvuong1
03-07-12, 07:53 PM
mong zake100 update thêm cho anh em bản mới 145 .

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình nhớ là có share cả link của clien mà bạn ko thì sao mà vào . Mình đã tích hợp đc vào sv của zake mỗi tội là ko chỉnh iweb đc nó báo ko đúng database và 2 cái trở ngại nữa là ko có tool task , và ko việt hóa đc elements.data b-( ! Zake100 cố gắng nhé .

ko biết ai fix đc lỗi này MYSQL ko kết nối đc

dhbachkhoa
05-07-12, 03:46 AM
có ai biết chỉnh tu chân nhân vật khoog? Làm tu chân đến 79 đến 7,8h lâu quá. Với cả các char của mình cứ up lên 10x mặc set luân hồi, qh9... log out vào lại là ko đăng nhập đc, các char khác vẫn vô bt. Nó hiện lỗi link-đăng nhập máy chủ thất bại

julinus
06-07-12, 04:59 PM
Bạn nào còn client phien bản 183 không ? cho mình xin với. tại giờ down cua DEC la phien ban 197, ko vô game dc !

Tuan565
06-07-12, 05:07 PM
Bạn nào còn client phien bản 183 không ? cho mình xin với. tại giờ down cua DEC la phien ban 197, ko vô game dc !

Phiên bản 1.90 luôn. down về bật elementclient.exe chiến luôn . ko dc vào patcher.exe ko là nó update lên

julinus
07-07-12, 10:46 AM
File bị lỗi rồi, mình down về hết nhưng khoong giải nén được.

daikimvuong1
08-07-12, 12:24 PM
mình lúc trước cũng download cái đó nhưng chẳng thấy lỗi

netwalker
09-07-12, 11:06 PM
Bạn nào rãnh share mình file element.data trong client với, nghich mà quên backup thành ra tên item+NPC thành tiếng khựa cả:-" client mình dùng ở topic này đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhiều,tiện thể cho mình hỏi ver của cái client đó luôn

julinus
16-07-12, 03:26 PM
Có bạn nào chỉ mình cách chỉnh rate của Nguyên thần cao cao chút không ? để học full skill cho dễ.
Cám ơn nhiều.

newboy117
31-07-12, 01:26 AM
Có bạn nào biết map vào Cở sở bang phái là map nào không vậy nói cho mình biết với + share cho minh map .. tks nhiều

mrcongdj
16-10-12, 04:59 PM
không ngờ tên này vẫn còn dam mê thế giới hoàn mỹ đến thế
bữa nào rảnh đi uống cà fe nhé

asian4you
01-12-12, 02:57 PM
Có ai còn dùng cái server của fancy90 down bên freesvn không? mình vẫn còn giữ bản server này mà không nhớ cái user pass đăng nhập vào unbuntu. Bạn nào còn nhớ không giúp mình với.