PDA

View Full Version : Tập hợp các hướng dẫn làm MU online

niitstd_87
02-04-07, 12:02 PM
Hướng dẫn làm 1 server MU Online

Bài HD này mình tập trung của các cao thủ tại nhìu forum, chỉnh sửa lại chút và post lên đây (viết lại từ đầu tới cuối wõai lắm), với mục đích giúp đỡ các member mới thôi, ko chôm bản quyền, đừng ai ý kiến gì nghen ^^.:adore:
Các bạn tải tại đây:

Freewebs (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Filefront (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Rapidshare (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vituocgia
02-04-07, 06:14 PM
Thx ! very usefull !
Cảm ơn bạn vì bài viết này :) !

vdl_12c
02-04-07, 09:03 PM
CÁm ơn bạn rất nhiều!
To vituocgia:Bạn thanks người ta thì click vào thanks cho họ!Thui thấy bạn toàn thanks xuông ko thui ah!

cuocdoisp
02-04-07, 10:09 PM
cảm ơn huynh nhiều lắm .Cái này quả là tinh túy từ những cái đệ đã đọc

niitstd_87
03-04-07, 11:02 AM
Được giúp đỡ các bạn là mình vui rồi, với tinh thần anh em mình cùng chia sẻ kiến thức ^^, cái bài viết của mình còn thiếu sót đó, phần làm sub server và VIP server, + 1 số query đầy đủ cho admisn nữa, davidhuynhvan đã có bài hướng dẫn rồi, nhưng mình vẫn còn mơ hồ lắm, đã post bài nhờ ai biết rõ chi tiết chỉ lại giùm, nhưng ko thấy trả lời, còn có ông vô tính tiền nữa chứ ^^, pó tay luôn, ai biết thì bổ sung vào nhé, à, bạn nào cần web 1.00L, nói với mình, lúc trước làm mu thiên hà xanh, có bỏ thời gian làm web lại, sau này làm 1.02k, bỏ web 1.00L luôn thì uổng quá, ai cần mình share, free, web đầy đủ tính năng xịn.

Panda
03-04-07, 11:14 AM
bài viết rất đầy đủ cám ơn bạn nhìu lắm

buibang
03-04-07, 05:30 PM
Có down được đâu mà cám với chả ơn .Xem lại link đi ông .

nhatit
04-04-07, 10:32 AM
Cám ơn nha. Mình đang chuẩn bị làm phòng game, thế nào cũng up lên 1 Mu online chơi thử...Thanks

buibang
04-04-07, 10:53 AM
Không down được ,xem lại hộ cái cha nội .

Thái độ ăn nói không thiện chí, warn 7 ngày

Panda
04-04-07, 11:32 AM
link còn down tốt mà mấy ông xem lại đê

mat_rong
04-04-07, 12:02 PM
bạn có web của phiên bảng 1.0L không nếu có thì share mình với

Microwave
04-04-07, 03:16 PM
Không vào được anh ơi. Gửi lại Link hay attach lên đi anh ơi...........

buibang
04-04-07, 06:30 PM
Ặc ,mod gì mà ghê gớm thế .Nói vui chút không được ah ?
Thôi được rồi
Xin thông báo cho bạn niitstd_87 là cái mà bạn up lên không download được .Nếu có up thì link tồn tại lâu một chút .

niitstd_87
05-04-07, 09:51 AM
To: buibang & Microwave
- Link này bất tử, chỉ có điều là do free host nên lâu lâu hơi cà giựt chút, tui mới thử down lại, down bình thường, có thấy bị die gì đâu T_T!, nên dùng trình hỗ trợ down thì ít bị trục trặc hơn.
To: mat_rong
- Bạn cần web 1.00L thì pm yahoo: what_time_87 nhé, mình share cho, làm biếng up lên, mới bị cháy cái usb đang rầu ^^.
To: All
- Sao cái editor của 1.02e fpt mình dùng cho 1.02k ko được, ko add đồ vô được vậy, ai biết chỉ dùm, cái editor đó rất xịn, đầy đủ, chỉ mỗi tội ko xài được ^^!.

Microwave
05-04-07, 07:40 PM
Chương trình gì vạy. Em dùng Flashget không được. Còn IDM thì ko có crackT_T. anh co ko share cho em

gmthanhgm
20-04-07, 11:33 AM
Được giúp đỡ các bạn là mình vui rồi, với tinh thần anh em mình cùng chia sẻ kiến thức ^^, cái bài viết của mình còn thiếu sót đó, phần làm sub server và VIP server, + 1 số query đầy đủ cho admisn nữa, davidhuynhvan đã có bài hướng dẫn rồi, nhưng mình vẫn còn mơ hồ lắm, đã post bài nhờ ai biết rõ chi tiết chỉ lại giùm, nhưng ko thấy trả lời, còn có ông vô tính tiền nữa chứ ^^, pó tay luôn, ai biết thì bổ sung vào nhé, à, bạn nào cần web 1.00L, nói với mình, lúc trước làm mu thiên hà xanh, có bỏ thời gian làm web lại, sau này làm 1.02k, bỏ web 1.00L luôn thì uổng quá, ai cần mình share, free, web đầy đủ tính năng xịn.

Bạn ơi làm ơn làm phước bỏ chút thời gian quí báu ra giúp mình với,hiên nay mình đang xài Mu 1.02k và đã chơi được hơn 1 tháng rồi mà chưa biết điều chỉnh thời gian Công Thành Chiến cho nó hoạt động như thế nào nữa,vì mình đã đưa nó lên online cho lên cái Công Thành Chiến đó râr1 quan trọng,xin bạn chỉ giúp mình với ,bạn có thể chỉ bảo rõ ràng chi tiết cho mình được ko?vì mình không biết gì cả,mong tin bạn lắm lắm:confuse:

niitstd_87
20-04-07, 06:16 PM
Ok, đây là bài viết của MOD cuonglee, thật ra đã có ở forums rồi, mình sợ bạn kiếm ko ra nên đem ra đây luôn nè, bạn căn cứ vào hướng dẫn mà làm là được, chúc bạn thành công.
Ở đây là mình hướng dẫn cách đăng kí Công Thành, nộp Rena và Công Thành đều diễn ra trong 1 ngày

Trước tiên phải chọn 1 Hội làm chủ thành trước đã:

- Bạn vào SQL, ở data MuOnine có table MuCastle_DATA, bạn nhấp chuột phải chọn Open table > Return all rows, rồi để ý ở cột OWNER_GUILD, chỗ này bạn đánh vào tên Hội mà nhân vật chủ Hội sẽ làm chủ thành.

Vào muserver/data/commonserver.cfg tìm đoạn sau:

Trích:
CastleSiegeRun = 1 ; 1 : là có công thành, 0: là không công thành
==VD bạn muốn công thành vào ngày 18 tháng 12 năm 2006 thì bạn làm như sau :
CastleCycleStartYear =2006 ; năm công thành
CastleCycleStartMonth =12 ; tháng công thành
CastleCycleStartDay =18 ; ngày công thành
;----------------------------------------------------
; castle siege state explanation (run as sequence)
;
; 1 - register castle siege state
; 2 - idle state
; 3 - register mark of the lord state
; 4 - idle state
; 5 - castle attack guild notification state
; 6 - ready for castle siege state
; 7 - castle siege start state
; 8 - castle siege end state
; 9 - end of cycle (restart from state 1, automaticaly
;-------------------------------------------------------------------------

CastleSpecificState =1 ; cứ cho là số 1 ở đây đi, đó là giai đoạn đăng kí công thành
CastleStateStartYear =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartMonth =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartDay =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartHour =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartMinute =0 ; cứ để số 0
=========================================

Rồi tìm tiếp muserver/data/mucastledata.dat:

Trích:
//------------------------------------------------------------------
0
1 // Thời gian đăng kí công thành nộp Rena và công thành đều diễn ra trong 1 ngày
end

Ở đây lấy VD là đăng kí công thành vào lúc 8h30' sáng, và thời gian công thành diễn ra trong 2 tiếng đồng hồ, bắt đầu từ 11h cho tới 1h trưa

// Setting of castle periods..
// Period ID Day Hour Minute
//------------------------------------------------------------------------------------------------------
1
1 0 8 30 ; thời gian bắt đầu đăng kí công thành
2 0 8 50 ; Khỏi quan tâm nhưng phải theo thứ tự giờ giấc
3 0 9 10 ; Như trên
4 0 9 30 ; Như trên
5 0 10 0 ; Như trên
6 0 10 30 ; Như trên
7 0 11 0 ; Thời gian bắt đầu công thành
8 0 1 0 ;Thời gian kết thúc công thành
9 1 0 0 ; cứ để vậy
end
Các lệnh trong công thành, dành cho admin đều khiển công thành :

Trích:
/change <guildname> : Đổi Hội làm chủ thành
/register : Bắt đầu thời gian đăng kí công thành
/mark : Bắt đầu thời gian nộp Rena để chuận bị công thành
/notify change into period of notifying castle siege
/start : Bắt đầu công thành
/end : Kết thúc công thành
/see : look present defensive guild
/state : look present castle siege state
/exchange : exchange defensive guild and offensive guild
- Lúc 8h30 bạn dùng nhân vật admin đánh lệnh /register để bắt đầu thời gian đăng kí công thành. Đăng kí xong xuôi, các bạn dùng lệnh /mark để bắt đầu thời gian nộp Rena, phải có bước này mới công thành được, sẽ lựa chọn ra Hội nộp nhiều Rena nhất để công thành (trong trường hợp có nhiều hơn 2 Hội tham gia công thành)
Xong xuôi, bạn đánh lệnh /notify để xem thông tin các hội tham gia công thành
Sau đó, nếu bạn muốn công thành sớm hơn 11h thì bạn đánh lệnh /start để bắt đầu công thành, và khi muốn kết thúc công thành thì đánh lềnh /end .

gmthanhgm
20-04-07, 09:18 PM
Ok, đây là bài viết của MOD cuonglee, thật ra đã có ở forums rồi, mình sợ bạn kiếm ko ra nên đem ra đây luôn nè, bạn căn cứ vào hướng dẫn mà làm là được, chúc bạn thành công.
Ở đây là mình hướng dẫn cách đăng kí Công Thành, nộp Rena và Công Thành đều diễn ra trong 1 ngày

Trước tiên phải chọn 1 Hội làm chủ thành trước đã:

- Bạn vào SQL, ở data MuOnine có table MuCastle_DATA, bạn nhấp chuột phải chọn Open table > Return all rows, rồi để ý ở cột OWNER_GUILD, chỗ này bạn đánh vào tên Hội mà nhân vật chủ Hội sẽ làm chủ thành.

Vào muserver/data/commonserver.cfg tìm đoạn sau:

Trích:
CastleSiegeRun = 1 ; 1 : là có công thành, 0: là không công thành
==VD bạn muốn công thành vào ngày 18 tháng 12 năm 2006 thì bạn làm như sau :
CastleCycleStartYear =2006 ; năm công thành
CastleCycleStartMonth =12 ; tháng công thành
CastleCycleStartDay =18 ; ngày công thành
;----------------------------------------------------
; castle siege state explanation (run as sequence)
;
; 1 - register castle siege state
; 2 - idle state
; 3 - register mark of the lord state
; 4 - idle state
; 5 - castle attack guild notification state
; 6 - ready for castle siege state
; 7 - castle siege start state
; 8 - castle siege end state
; 9 - end of cycle (restart from state 1, automaticaly
;-------------------------------------------------------------------------

CastleSpecificState =1 ; cứ cho là số 1 ở đây đi, đó là giai đoạn đăng kí công thành
CastleStateStartYear =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartMonth =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartDay =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartHour =0 ; cứ để số 0
CastleStateStartMinute =0 ; cứ để số 0
=========================================

Rồi tìm tiếp muserver/data/mucastledata.dat:

Trích:
//------------------------------------------------------------------
0
1 // Thời gian đăng kí công thành nộp Rena và công thành đều diễn ra trong 1 ngày
end

Ở đây lấy VD là đăng kí công thành vào lúc 8h30' sáng, và thời gian công thành diễn ra trong 2 tiếng đồng hồ, bắt đầu từ 11h cho tới 1h trưa

// Setting of castle periods..
// Period ID Day Hour Minute
//------------------------------------------------------------------------------------------------------
1
1 0 8 30 ; thời gian bắt đầu đăng kí công thành
2 0 8 50 ; Khỏi quan tâm nhưng phải theo thứ tự giờ giấc
3 0 9 10 ; Như trên
4 0 9 30 ; Như trên
5 0 10 0 ; Như trên
6 0 10 30 ; Như trên
7 0 11 0 ; Thời gian bắt đầu công thành
8 0 1 0 ;Thời gian kết thúc công thành
9 1 0 0 ; cứ để vậy
end
Các lệnh trong công thành, dành cho admin đều khiển công thành :

Trích:
/change <guildname> : Đổi Hội làm chủ thành
/register : Bắt đầu thời gian đăng kí công thành
/mark : Bắt đầu thời gian nộp Rena để chuận bị công thành
/notify change into period of notifying castle siege
/start : Bắt đầu công thành
/end : Kết thúc công thành
/see : look present defensive guild
/state : look present castle siege state
/exchange : exchange defensive guild and offensive guild
- Lúc 8h30 bạn dùng nhân vật admin đánh lệnh /register để bắt đầu thời gian đăng kí công thành. Đăng kí xong xuôi, các bạn dùng lệnh /mark để bắt đầu thời gian nộp Rena, phải có bước này mới công thành được, sẽ lựa chọn ra Hội nộp nhiều Rena nhất để công thành (trong trường hợp có nhiều hơn 2 Hội tham gia công thành)
Xong xuôi, bạn đánh lệnh /notify để xem thông tin các hội tham gia công thành
Sau đó, nếu bạn muốn công thành sớm hơn 11h thì bạn đánh lệnh /start để bắt đầu công thành, và khi muốn kết thúc công thành thì đánh lềnh /end .

:confuse: Cảm ơn bạn nhiều ơi là nhiều!
Nhưng bạn ơi sao mình có làm đi làm lại thận trọng từng ly từng tí mà sao khi mở cái server CTC lên mà nó vẫn báo là Gui thủ thành chưa có và không phải thời gian công thành ,mặc dù mình cũng đã thử lại rất và rất nhiều lần nhưng vẫn không được,:beat_plaster: ,hay là mình có một cách này :confuse: mình năn nỉ xin bạn một lần nữa,bạn bớt chút thời gian và xin bạn hãy ra ngoài rồi nói chuyện bằng nick chat yahoo với mình và mình send cái file đó qua bên đó rồi bạn chỉnh cho mình rồi bạn send lại cho mình như vậy được không bạn :beat_shot: và thứ 2 là mình có cách này bây giờ mình xẽ nói ra thời gian công thành rồi bạn ghi ra đây để mình cứ theo đó mà làm nhé: như thế này mình muốn thời gian công thành diễn ra vào tối ngày thứ 7 lúc 5h00 là cho đăng kí công thành nộp rena và lúc 7h00 xẽ bắt đầu công thành cho đến 7h30 là kết thúc.Đó mong bạn giúp mình với :what: nhưng mình vẫn muốn bạn ra ngoài chat với mình ,như vậy mình tự tin hơn:beat_plaster:

niitstd_87
21-04-07, 09:10 AM
Hì, ok thôi, mà bạn có thể cho mình biết bạn đang xài server 1.02k của ai ko?, vì trong forum hiện giờ có tồn tại 1 số bản 1.02k bị bug phần công thành, nghĩa là không công thành được đấy bạn à, bạn xem lại nhé.

khanhvy
28-04-07, 04:39 PM
các bạn ơi , ai làm ơn chỉ mình cách Công Thành ở bản 1.0L cua DH với . minh làm không được hu hu hu ... trên máp Công Thành lại có quái chứ hix .. lam sao để CT đây

sohien07
29-04-07, 09:12 AM
mình đã download được rùi. cảm ơn nha

norun
19-05-07, 06:25 PM
cảm ơn bạn đã share............................

Min Yeang Hieu
20-05-07, 04:11 PM
down cả 3 cái về hả???

hay là chỉ cấn 1 cái

Chuot Thanh Tinh
20-05-07, 04:54 PM
1 cái thôi ! 1 cái là được rồi ! ( viết mãi ko đủ chữ )

Min Yeang Hieu
20-05-07, 05:19 PM
Xin chúc mừng bạn đến đây bạn đã thành công 1 nửa công việc làm web server và domain cho server MU online của mình.
công viêc. để domain của bạn luôn update được IP của mình mỗi khi IP thay đổi thì bạn hãy down chương trình update có trên trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau khi down các bạn tiến hành cài đặt

ở trong bãn hướng dẫn ghi vậy

vậy bạn có thể nói rỏ trương trình update ơ chỗ nào không

niitstd_87
22-05-07, 01:06 PM
đây là link download trình update no-ip, bạn vào down về nhé: dow tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), nếu thấy bài viết này có ích cho các bạn,vui lòng post bài để bài viết ko bị đẩy vào kho.

nghiamt
22-05-07, 01:41 PM
Em đang dùng Mu 1.02K MUYB ai dạy em làm Online từ A->Z dc ko em sẽ cảm ơn rất nhìu. Chứ đọc hướng dẫn kia chỉ dành cho các bản cũ thui

eddy
22-05-07, 01:56 PM
Bài viết này gần như đầy đủ hết nhưng sao khi các bạn làm MuOnline thì có lỗi là GS không nhận server? , CS không connect đc hả mấy bạn ?

lehongvumol
27-09-07, 10:50 AM
Sẵn lòng tốt + nhiệt tình + ........ đủ thứ ^_^
Anh làm giúp em 1 chuyện này được không anh ?!
Anh tìm giúp em link down các server + web của các phiên bản (ko cần client)
Tổng hợp các link lại để làm nơi down dễ nhất.
Em muốn tìm các server để down và cài thử, mà tìm gặp thì..... mỗi phiên bản die file này hoặc file kia :(
Cảm ơn ông anh trước về vụ này nhiều nha ! Cảm ơn lần nữa về chuyện cũ _ cái bài hướng dẫn ... down mà chưa đọc !

Be Huy
28-09-07, 06:25 AM
^^,hay quá ,mấy bữa nay mò mãi mà ko cài được , nhờ bài hương dẫn này mà cài thành cong , thanks.

dh_notable
28-09-07, 08:19 AM
Hướng dẫn này nhìn lại thấy quen quen anhse_ve_somthoi2804 :)
post tại gamevn từ năm trước thì phải

phamtientue
15-11-07, 01:28 AM
link die hết,đang cần đoạn hướng dẫn mở cổng Port,cái Model FPT của tớ kô biết làm thế nào,ai rảnh thì P!M boy.handsome_2803 chỉ dùm tớ cái,thanks

niitstd_87
26-11-07, 07:43 PM
Bài này mình post đã khá lâu nên link die hết cũng phải, bạn nào cần post mail lên mình sẽ send qua cho nhé.

LandOfPhi
27-11-07, 04:43 PM
2- Cấu hình IIS để chạy được cả web php và asp:
Bây giờ để chạy được trang web thì bạn phải cài đặt 1 web server cho máy

down php : <= Lấy soft chạy php ở đây.

Cái này mình nhấn vào download thì nóa hiện ra đăng nhấp acc , mình đã đăng ký acc và đăng nhập rồi nhưng chẳng thấy link download đâu nữa :(
Ai làm ơn giúp mình với :((

tuvom1210
19-05-08, 09:52 PM
Tui thì không biết dow thế nào cả chỉ tường tận giùm đi

quanghungk
22-05-08, 10:49 AM
Nếu muốn cài đặt web PHP thì theo mình nghĩ nên dùng Appser cũng được mà làm gì phải loằng ngoằng làm IIS là gì nhỉ?

doanthieugia19
15-07-08, 09:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thienfind
17-07-08, 07:56 PM
link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hailee
18-07-08, 09:56 AM
Mấy cái links đó download khó quá,gét nhất thằng rapid,xin cái links galaxyz bạn ơi.

YoungKeno
06-11-08, 04:16 PM
em là thành viên mới em cũng đang tìm hỉu zề Cài Mu Ofline !! Gặp bài này Thanks bác 1 cái

bluewings
06-11-08, 04:46 PM
link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:surrender:bó tay !!!up lên mediafire mà set private làm sao mà down đây ?
3 link đầu tiên thì 2 link files đã not avaliable :confuse:!!! chủ topic có hảo tâm thì up lên mediafire lại (cập nhật thêm càng tốt ^_^)
thanx

mylove1496
07-11-08, 10:35 PM
mình có tải được đâu nà.......hjx hjx hjx.......................

tinhhack
08-11-08, 10:40 AM
sặc cức! tui chỉ xài 2 hots
hàng vn: galaxy 1G
hàng ngoại: box.net 1G
hàng TQ: cai USB 1g ^^

vipangel202
08-07-09, 08:24 PM
hay hay hay hay o het hay luon cam on nhiwu nha

k5pro
17-07-09, 02:38 PM
Fix lại link đi bác ơi ! link die hết rồi bác à

netlekhang
24-07-09, 08:57 PM
link có đâu mà down trời . coi lại cái link cái bạn ơi .

vnhcmvn
02-08-09, 11:21 AM
-== post lại vào đây cho đúng chỗ ==-
--------------------------------------
- Tình hình là em đang mod lại cái server (+ client) của thằng bạn nó cho nhưng gặp phải vấn đề nan giải sau:
- SV của nó mặc định config như sau:
IPwan: aaa.no-ip.com
IPlan: 192.168.1.a
Pass sa: aaaaa
IP main Client là IPwan: aaa.no-ip.com
-> Khi mới chép sv về cấu hình giống như của nó từ A-Z thì sv chạy ngon lành
-----------------------------------
- Vì mới làm quen với MuSV nên em chỉ dám thay từng bước, từng bước một
1. Thay IPlan SV thành 10.0.0.b (giữ nguyên ipwan và pass sa)
-> Client kết nối và vào chơi ngon lành.
2. Sau khi đã làm xong bước 1 Ok em làm tiếp bước thay pass sa thành bbbbb
-> Client kết nối và vào chơi ngon lành
3. Lần này em thay nốt IPwan thành bbb.no-ip.com -> phải dùng Main Cracker đổi lại IP của main và ....
-> Client kết nối thấy server nhưng khi click chọn để đăng nhập thì màn hình bị đơ vài giây sau đó chạy trở lại nhưng thay vì hiện ra bảng login thì nó lại không hiện cái gì hết ... chỉ có cái nền 3D trống trơn bay bay, và ko có phần chọn server nữa (người ngoài nhìn vào tưởng mình đang xem phim 3D )
---------------------------------------
P/S: file host trên client cấu hình chuẩn:
127.0.0.1 localhost
192.168.1.a aaa.no-ip.com
-> khi đổi IPwan thành của mình em cũng đổi tương ứng thành:
127.0.0.1 localhost
10.0.0.b bbb.no-ip.com
-------------------------------------------
- Ban đầu nghĩ là do Main anti... gì gì đó ko cho đổi IP nhưng khi em config file host như sau thì vẫn vào bình thường (cấu hình lại giống của nó từ A-Z và thêm 1 dòng ánh xạ vào file host dưới client)
127.0.0.1 localhost
192.168.1.a aaa.no-ip.com
192.168.1.a bbb.no-ip.com
-> Dùng Main Cracker đổi ip thành bbb.no-ip.com (đổi thành iplan) -> Connect vào chơi bình thường
-> -> Từ đó em kết luận là do SERVER (đổi gì thì đổi nhưng phải giữ lại IPwan cũ của nó)....đổi là bị hiện tượng như trên
- RẤT MONG CÁC ACE ĐI TRƯỚC, KINH NGHIỆM NHIỀU GIÚP EM KHẮC PHỤC...
- THANKS SO MUCH!