PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về việt hóa mấy chỗ trong 1k

LoveU4ever
06-03-12, 06:04 PM
Có bạn nào biết việt hóa mấy cái thông báo hiện lên khi ép đồ hoặc ép trang bị không?, việt hóa trang bị thì trong itemtype rồi nhưng mà mấy cái chữ loằng ngoằng đó nữa thì ở đâu(CSDL, file lua hay ini???)? Bạn nào biết chỉ giúp nhé

khuek8b
06-03-12, 06:40 PM
nói cho bạn nản nhé.hex trong msgserver ấy
:))
chắc ta là ngừoi đầu tiền tìm ra :x

LoveU4ever
06-03-12, 07:17 PM
Thanks nhé :x Để mình thử
30 charrrrrrrrrrr
Ủa mình tìm thử sao k thấy hex nào nhỉ? Bạn nói rõ hơn 1 chút nữa đc k?

khuek8b
06-03-12, 08:41 PM
làm như việt hóa JX ấy.cực kinh

LoveU4ever
06-03-12, 10:36 PM
Mình chưa làm Jx bao giờ, cậu chỉ rõ hộ mình cái hex mà cậu nói nó chỗ nào k :-s, mình tìm rồi nhưng k thấy
Giúp thì giúp cho trót đi bạn ơi :(

LoveU4ever
06-03-12, 11:11 PM
Bác khuê đâu rồi, chỉ rõ hơn 1 chút đc k? Mình k tài nào thấy cái hex như trên :( Bác giúp thì giúp cho trót chứ bác chỉ thế kia mình cũng chịu :-s

LoveU4ever
07-03-12, 12:40 AM
Giấu nghề quá ... bác k muốn giúp thì có thể vào xem rồi đi ra chứ bác cm như thế kia thì ...

khuek8b
07-03-12, 09:09 PM
Giấu nghề quá ... bác k muốn giúp thì có thể vào xem rồi đi ra chứ bác cm như thế kia thì ...
hic.mình nói rùi mà. chắc mai làm cái topic cho nhanh :D

LoveU4ever
09-03-12, 01:24 PM
Đã thử mở msgserver = hex workshop, nhưng không có thấy 1 chũ tàu nào cả ... toàn thế này nè

%.1. ...L....Q.0.....V(W.[ .%.1. ...L..Q.d\O.v.T.e.[vQ..L....d\O.0..%.1. .<h._...0..%.1. .+T.g^....g.v.[a..0..%.1. ..S+T.....v!j._.0.......................e.l..eQ... N.|.~/e.c.0.....N.|.~ .D.L.L. ..eHe.0.. O.....N*g.. O...Oo`
hoặc thế này

..[%d]......GameWorld()->GetDatabase()->ExecuteSQL(szSQL)...update %s set money=%d where id=%d..select money from %s where id=%d....UPDATE %s SET last_exit='%s' WHERE id=%u LIMIT 1....%d-%d-%d-%d.SELECT last_exit FROM %s WHERE id=%u....D:\src\MsgServer_new_do\MSGSERVER\WORLDKE RNEL\../../

Bác khuê vào support phát

hai07dv
09-03-12, 02:13 PM
Đã thử mở msgserver = hex workshop, nhưng không có thấy 1 chũ tàu nào cả ... toàn thế này nè

%.1. ...L....Q.0.....V(W.[ .%.1. ...L..Q.d\O.v.T.e.[vQ..L....d\O.0..%.1. .<h._...0..%.1. .+T.g^....g.v.[a..0..%.1. ..S+T.....v!j._.0.......................e.l..eQ... N.|.~/e.c.0.....N.|.~ .D.L.L. ..eHe.0.. O.....N*g.. O...Oo`
hoặc thế này

..[%d]......GameWorld()->GetDatabase()->ExecuteSQL(szSQL)...update %s set money=%d where id=%d..select money from %s where id=%d....UPDATE %s SET last_exit='%s' WHERE id=%u LIMIT 1....%d-%d-%d-%d.SELECT last_exit FROM %s WHERE id=%u....D:\src\MsgServer_new_do\MSGSERVER\WORLDKE RNEL\../../

Bác khuê vào support phát

Bạn cài font TQ mới đọc được ...chỗ việt hóa là mấy đoạn <font>.....</font> ý .....

Chỗ # thì mình chưa test :)

LoveU4ever
09-03-12, 11:02 PM
Bạn cài font TQ mới đọc được ...chỗ việt hóa là mấy đoạn <font>.....</font> ý .....

Chỗ # thì mình chưa test :)

Trời đất máy mình font phiếc đầy đủ luôn ... :(
Đây là ảnh chụp màn hình của mình nè<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng nhìn nó toàn ra thế này thôi

<font color = '#ff0000'>ÄẳѾ­±»Íæ¼̉[%s]ɱËÀÁË£¬¶Ô·½×Ô¶¯̀í¼Óµ½Äăµ Ä³đÈËÁбíÖĐ, Äă¿É̉Ôͨ¹ưºĂÓѲ˵¥ÖĐµÄ³đÈ ËÁбíÀ´²é¿´¸ü¶àĐÅÏ¢¡£</font>
Mình cop đoạn này vào notepad chỉnh thành china thì vẫn dịch đc, mình xóa cái đống loằng ngoằng kia đi viết tiếng việt k dấu vào, save cái file exe kia vào xong thì file đó k chạy đc nữa, báo lỗi luôn. K hiểu tại sao nhỉ?
Hay do phần mềm? Mình dùng cả Hex workshop, cả hex editor neo và XVI32 đều bị thế :-s

hai07dv
10-03-12, 03:16 PM
Trời đất máy mình font phiếc đầy đủ luôn ... :(
Đây là ảnh chụp màn hình của mình nè<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng nhìn nó toàn ra thế này thôi

<font color = '#ff0000'>ÄẳѾ­±»Íæ¼̉[%s]ɱËÀÁË£¬¶Ô·½×Ô¶¯̀í¼Óµ½Äăµ Ä³đÈËÁбíÖĐ, Äă¿É̉Ôͨ¹ưºĂÓѲ˵¥ÖĐµÄ³đÈ ËÁбíÀ´²é¿´¸ü¶àĐÅÏ¢¡£</font>
Mình cop đoạn này vào notepad chỉnh thành china thì vẫn dịch đc, mình xóa cái đống loằng ngoằng kia đi viết tiếng việt k dấu vào, save cái file exe kia vào xong thì file đó k chạy đc nữa, báo lỗi luôn. K hiểu tại sao nhỉ?
Hay do phần mềm? Mình dùng cả Hex workshop, cả hex editor neo và XVI32 đều bị thế :-s

mình win7 hiện font PRC bình thường ...có điều việt hóa không dấu xong file exe cũng không chạy được ............chờ pro help vậy :(

LoveU4ever
10-03-12, 11:20 PM
bạn khuê đâu rồi vào support mình vấn đề này phát

LoveU4ever
12-03-12, 02:14 AM
up cho pro vào giúp naòoooooo :)