PDA

View Full Version : [MU] Update NWebMU v4.12.0205 - Hệ thống Quét Item Dupe áp dụng cho mọi phiên bản

bistro007_hp
04-03-12, 05:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>đây là bản ful mới nhất
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông tin Update:

FIX Top theo class trong Admin.
Tối ưu theo dõi Online trong Admin.
FIX thông báo có đồ trong hòm đồ cá nhân Season 6.2
Hiện thị rõ hơn thông tin Ủy Thác Offline.
FIX Reset Point với số Point của 1 stat trên 32k
FIX đăng ký tài khoản giống nhau, khác nhau in hoa - in thường dẫn tới Dupe của phiên bản SS6.2
Hệ thống Quét Item Dupe và Xóa Item Dupe

Nếu bạn nào đang sài bản cũ thì dùng bản update
Đầu tiên chạy query

CREATE TABLE [Dupe_Scan] (
[acc] [varchar] (10) NOT NULL ,
[name] [varchar] (10) NULL ,
[seri] [varchar] (8) NOT NULL ,
[slgitem] [tinyint] NOT NULL DEFAULT(1) ,
[isdupe] [tinyint] NOT NULL DEFAULT(0)
) ON [PRIMARY]
GO
rồi tải bản update
Hướng dẫn Update

Copy tất cả các File trong bản Update lên Hosting và Server.

video hướng dẫn cài đặt Web cho ai chưa biết cài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây là DB cho ss6.1 dành cho SV SCF. các phiên bản cao hơn bạn chỉ việc update lên thôi nhé
DB md5 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DB non md5 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn chạy querry cho các server khác <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thấy hay tks nhé

godhoang
04-03-12, 05:23 PM
chép lẹ ghê =))
vừa QC bên NBB web

godhoang
04-03-12, 05:25 PM
mà ghi nhầm rồi kìa
cái link dưới chót là link bản cũ

bistro007_hp
04-03-12, 05:35 PM
mà ghi nhầm rồi kìa
cái link dưới chót là link bản cũ
hi bác xem lại đi mình post chuẩn mà

sieuga
04-03-12, 05:37 PM
quét lâu lắm đúng là nếu dưới 6.1 đổ lại thì cứ scfdupfinder 6.2 mới bắt buộc thử nghiệm rồi. nếu sv đang online thì quét ko chính xác. trừ khi sv bảo trì. mà bảo trì quét xong cũng mất mấy tiếng lận. >>> có vẻ ko khả thi rồi.

zorro2702
04-03-12, 05:44 PM
Sao mình bấm scan thử nó báo lỗi

Fatal error: Call to a member function FetchRow() on a non-object in C:\xampp\htdocs\Server\admin\dupescan.php on line 18

Fatal error: Call to a member function FetchRow() on a non-object in C:\xampp\htdocs\Server\admin\dupefinder.php on line 73

Fatal error: Call to a member function FetchRow() on a non-object in C:\xampp\htdocs\Server\admin\dupefinder.php on line 95

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 05:51 PM
Quét item này hơi lâu không biết có hiệu quả hay quét nhầm Item của Memb ko
Dùng SCFdupfind quét xong thì 1 số memb pm kêu mất đồ

bistro007_hp
04-03-12, 06:15 PM

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 06:27 PM

chưa chạy query....................................

) ON [PRIMARY]
GO

LHB_LOVE
04-03-12, 06:50 PM

chạy query tạo table chưa bạn ?

xom1b
04-03-12, 06:59 PM

tại vì nó dùng đồ Dupe thì mất thôi, quét = dupe finder sẽ xóa hết item trùng serial trên bất cứ acc nào

godhoang
04-03-12, 07:08 PM
SCfDupefinder là hốt hết
mà cái này không auto wét đc hả :-s
admin đi vắng thì sao :-s

sieuga
04-03-12, 07:45 PM
SCFdupfinder ko tích vào phần remove item from db thì làm gì mất.

zorro2702
04-03-12, 08:25 PM
Sao giờ em đăng ký nó báo lỗi query? Em chạy hết query trong file hướng dẫn rồi

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 08:55 PM
tại vì nó dùng đồ Dupe thì mất thôi, quét = dupe finder sẽ xóa hết item trùng serial trên bất cứ acc nào

Đâu phải Item Dupe nào cũng trùng Seri đâu
Sv mình bật cái check trùng seri , nếu di chuyển Item trùng seri là dis
đằng này item đó vẫn dùng bình thường , sau khi dùng SCFDupfind thì item đó mất :)
Mu trước của mình nó dupe ra 1 đống ngọc B , S ,C , L còn quay cả clip nữa mà =)) ko trùng seri cái nào
quét = SCFFind cũng ko ra :))

thientruongdx
04-03-12, 09:09 PM
Bản free của nbb có những tính năng gì nhỉ. Ai liệt kê dùm cái
Free thì có update đc như này ko

bistro007_hp
04-03-12, 10:56 PM
Bản free của nbb có những tính năng gì nhỉ. Ai liệt kê dùm cái
Free thì có update đc như này ko
khong rs víp
không ủy thác off online
không event..
còn như bản ful!

sontran901
04-03-12, 11:15 PM
khong rs víp
không ủy thác off online
không event..
còn như bản ful!

nghe mod NBB nói vậy mình share cho các bạn nào chưa có 3 tính năng đó thì đưa về xài cho Full.
trình còn gà nên có gì anh em GZ góp ý và bỏ qua theo tinh thần xây dựng ;)
Share với mục đích giúp các bạn chưa dùng NBB có thể dùng đc vì NBB rất tốt để khẳng định cho Mu các bạn.
không dài dòng nữa link Down:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: sontran901
PS: Restvip, ủy thác Offline, Online OK, chưa test kỹ :), làm trên bản mới nhất này.
cảm ơn Mrraint đã chỉ bảo :D

LHB_LOVE
04-03-12, 11:28 PM
item dupe chỉ quét ra khi trùng seri thôi ! còn giờ hack nó ko còn trùng seri nữa mà tạo ra ngọc mới luôn ! vì vậy có quét cũng ko ra đâu ^_^ !
ngoại trừ dupe kiểu cổ điển như trade hay dupe từ thùng đồ.
nhận biết đồ dupe trùng seri nếu để 2 món trên thùng đồ hay người click vào là dis server liền ^_^ !

thientruongdx
04-03-12, 11:29 PM
nghe mod NBB nói vậy mình share cho các bạn nào chưa có 3 tính năng đó thì đưa về xài cho Full.
trình còn gà nên có gì anh em GZ góp ý và bỏ qua theo tinh thần xây dựng ;)
Share với mục đích giúp các bạn chưa dùng NBB có thể dùng đc vì NBB rất tốt để khẳng định cho Mu các bạn.
không dài dòng nữa link Down:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: sontran901
PS: Restvip, ủy thác Offline, Online OK, chưa test kỹ :), làm trên bản mới nhất này.
cảm ơn Mrraint đã chỉ bảo :D
Có phải update gì nữa ko hay cứ thế cài thôi
Mà bạn có gắn shell vào ko đó :D

sontran901
04-03-12, 11:35 PM
chạy query update của NBB đó cậu

) ON [PRIMARY]
GO
yên tâm về Sell nhé bạn.

Domino9990
04-03-12, 11:36 PM

để vậy sài đi update hư hết ák..........

shell hay ko chưa bít, muốn chắc chắn ko có shell 500k/thang thuê clic là 100% ko shell

bistro007_hp
05-03-12, 12:35 PM
để vậy sài đi update hư hết ák..........

shell hay ko chưa bít, muốn chắc chắn ko có shell 500k/thang thuê clic là 100% ko shell
:)) nếu muốn mua giá mềm hơn 1 tý thì PM mình nhưng chỉ có 1 cái à :D

thienhoangyb
12-03-12, 05:56 PM
thêm chức năng rất là hay trong khi tệ nạn dupe item đang cao trào
Thanks

nghienmu
17-03-12, 07:24 AM
Web này cài thế nào hả bạn
Làm đc cho mu non rs không

Domino9990
17-03-12, 10:29 AM
Web này cài thế nào hả bạn
Làm đc cho mu non rs không

non rs thì tắt hết chức năng reset đi là ok..........

lastpr0
07-05-12, 07:29 AM
Cái thằng có nickname "dismemai" "dismemaj" "WTF" "disme..." chuyên gia đi phá MU SS6. Đặc biệt rất lì, xóa account tạo account mới phá tiếp, liên tục cả tuần lễ mới buông.

Tui chat với admin của 1 số MU chạy Titan S6E2 điều có tên nó, bản thân MU tui từng làm cũng có sự góp mặt của thằng wĩ đó.

Vào game, dupe đồ, trộm account, hack các loại, rồi đem đồ bán = card vtc, gate, viettel.

Nó không cày level như người ta, lâu lâu reset vài lần rồi lại đứng ở 1 map nào đó (xem logs). Kì rồi bị hack level vớ vẫn cũng từ nó mà ra, nhờ nó hack level xong ra reset liên tục mới phát hiện ra các loại kể trên.

0974020729
17-05-12, 04:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

em lam nhu huong dan sao no lai ra cai ne the ai giup e voi

anhvu6
18-05-12, 01:06 PM
register bị vậy là sao mọi ng giúp với

bistro007_hp
18-05-12, 02:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

em lam nhu huong dan sao no lai ra cai ne the ai giup e voi
vào server/cònig.php thêm ip bạn tại đây

--- Chế độ gộp bài viết ---

register bị vậy là sao mọi ng giúp với
vào server/config.php chọn md5=0

strancongtu2
19-05-12, 11:15 PM
Ai giúp cái code đưa BXH ra home ko? Quản lý mình để trên host.:-B

anhvu6
19-05-12, 11:39 PM
ai fix dùm mình cái lỗi top reset với.Top bang hội thì bt còn top nv thì trắng bóc.
Trong top.txt báo

1342602808
Query Error : SELECT DISTINCT Name,Class,relifes,Resets, cLevel, DGT_Time FROM Character JOIN MEMB_INFO ON Character.AccountID collate DATABASE_DEFAULT = MEMB_INFO.memb___id collate DATABASE_DEFAULT AND thehe=1 ORDER BY relifes DESC, resets DESC , cLevel DESC
trong MEMB_INFO ,memb_id đã chỉnh thành <database default> mà vẫn bị :(