PDA

View Full Version : [MU] Cần người tâm huyết và có kinh nghiệm config MU OnLine vào giúp đỡ New Member!!

VirusLove1989
04-03-12, 04:12 PM
Mình đã cài Off dc rồi giờ muốn đưa On 1 Sv Mu nhỏ nhỏ, nhưng qua rất nhiều bài hướng dẫn cũng như video người nói này người nói nọ nên ko biết sao mà làm cho đúng. Vậy xin lập toppic này xin ý kiến đóng góp của mọi người hướng dẫn config 1 Server Mu, cụ thể là mình đang xài bản SV của Hunter Share.
Ghi chú là mạng nhà đang dùng ko có Ip tĩnh, đã có domain từ No-ip vì vậy bạn nao hướng dẫn xin chỉ cụ thể ở đâu là để Ip Lan Ví dụ : 192.168.1.3
Đâu là để Ip No-ip. Mình cũng đã config tại các file sau mọi người xem có đúng ko?
1.ConnectServer\Data\bor_serverlist
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2.MuServer\Data\MapServerInfo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.Data/IpList
4.MuServer\ExDB.in
5.DataServer1 " DataServer2 ...."

Nhờ mọi người giúp cần config những file nào và như thế nào ???

eva0001
04-03-12, 04:27 PM
1. Bạn config hết lại chỗ nào có 192.168.1.3 thành 127.0.0.1
2. Bạn vào Connect Server -> Data -> bor_serverlist.dat và config tất cả ip hiện tại của bạn thành no-ip
3. Vào data -> MapServerInfo.dat config lại thành no-ip ( giống như trên đó )
4. Hex lại main.exe thành địa chỉ no-ip của bạn. Vậy là xong. Online vi vu rùi đó.

À nhớ mở port trong modem đấy nhé.

VirusLove1989
04-03-12, 04:35 PM
1. Bạn config hết lại chỗ nào có 192.168.1.3 thành 127.0.0.1
2. Bạn vào Connect Server -> Data -> bor_serverlist.dat và config tất cả ip hiện tại của bạn thành no-ip
3. Vào data -> MapServerInfo.dat config lại thành no-ip ( giống như trên đó )
4. Hex lại main.exe thành địa chỉ no-ip của bạn. Vậy là xong. Online vi vu rùi đó.

À nhớ mở port trong modem đấy nhé.

Bạn cho mình hỏi là chỗ Ip lan là 192.168.1.3 nó cần thiết ở những file nào đây là mình lấy ví dụ về Ip lan cho những ai chưa hiểu thôi

Domino9990
04-03-12, 04:36 PM
đúng rồi đó làm theo eva001 là ok

nghienmu
04-03-12, 09:31 PM
Mình đã cài Off dc rồi giờ muốn đưa On 1 Sv Mu nhỏ nhỏ, nhưng qua rất nhiều bài hướng dẫn cũng như video người nói này người nói nọ nên ko biết sao mà làm cho đúng. Vậy xin lập toppic này xin ý kiến đóng góp của mọi người hướng dẫn config 1 Server Mu, cụ thể là mình đang xài bản SV của Hunter Share.
Ghi chú là mạng nhà đang dùng ko có Ip tĩnh, đã có domain từ No-ip vì vậy bạn nao hướng dẫn xin chỉ cụ thể ở đâu là để Ip Lan Ví dụ : 192.168.1.3
Đâu là để Ip No-ip. Mình cũng đã config tại các file sau mọi người xem có đúng ko?
1.ConnectServer\Data\bor_serverlist
2.MuServer\Data\MapServerInfo
3.Data/IpList
4.MuServer\ExDB.in
5.DataServer1 " DataServer2 ...."

Nhờ mọi người giúp cần config những file nào và như thế nào ???

cho minh cai yahoo ban oi
30ccccccccccccccc

VirusLove1989
04-03-12, 09:39 PM
cho minh cai yahoo ban oi
30ccccccccccccccc

Yahoo lam gì thế cậu có gì thắc mắc nhờ giúp đỡ thì trên GZ nhiều nhân tài ẩn giật lắm mình gà có bít gì đâu đi Coppy và paste cũng chưa xong nè

nghienmu
04-03-12, 09:41 PM
Yahoo lam gì thế cậu có gì thắc mắc nhờ giúp đỡ thì trên GZ nhiều nhân tài ẩn giật lắm mình gà có bít gì đâu đi Coppy và paste cũng chưa xong nè

Không
Minh muốn nói chuyện bán tý thôi
Cứ cho mình yahoo đi

VirusLove1989
04-03-12, 09:46 PM
Không
Minh muốn nói chuyện bán tý thôi
Cứ cho mình yahoo đi
Tuoithantien_baby1989 . Giờ đang chém chế ai chém Pm luôn :))