PDA

View Full Version : [MU] iWEB version 1.0 test demo

Mr.Hau
03-03-12, 08:41 PM
Mặc dù ấp ủ làm ra bản iweb lâu rùi,nhưng mấy hum vừa qua lên GZ lại thấy cái quảng cáo i-web của nmh thấy mà bùn
chẳng lẽ lại đổi tên,logo với tên mình cũng quen gọi rùi,thay đổi thấy kì quá mà cũng chưa nghĩ ra được cái gì
Hôm nay rảnh sau khi đã cơ bản hoàn thành skin mình mới chuyển qua dev chức năng

Hiện tại mới chỉ dev xong chức năng đăng ký nhưng muốn mọi người test thử xem có dùng được cho tất cả các
phiên bản mu hay không

Khi bạn đăng ký mà báo thành công và hiện thông tin tài khoản nghĩa là đã đăng ký được rùi
để chắc chắn hơn thì bạn có thể vào table Memb_info xem có tài khoản đó chưa

đây là link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vui lòng đóng góp ý kiến để các bạn có thể sử dụng miễn phí

YeuVo_ThuongCon
03-03-12, 08:46 PM
Giữa 2 từ có sự khác biệt nhé .
i-web nếu ai dung thì biết tên này tôi lấy cách đây hơn 1 năm

Còn tên nmhonlineyb thì cách đây phải đến trên 5 năm rồi ( chả nhớ rõ )

|Rick|
03-03-12, 08:49 PM
:| IWeb và I-Web =]] khác nhau dấu - nhé :-*

Chất lượng không xuất phát từ cái tên :)

YeuVo_ThuongCon
03-03-12, 08:55 PM
Tôi ko hề muốn tranh đua .

Tôi từ xưa tới giờ chỉ bán cho ai có tâm huyến với MU Online >> ko hề bán tràn lan ( và cũng không có bản free )

Nhưng Từ I-Web tôi lấy trước khi mu doc tôn ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) ra đời 1 năm gì đó ( vẫn không nhớ )

Mr.Hau
03-03-12, 08:57 PM

Tôi từ xưa tới giờ chỉ bán cho ai có tâm huyến với MU Online >> ko hề bán tràn lan ( và cũng không có bản free )

Nhưng Từ I-Web tôi lấy trước khi mu doc tôn ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) ra đời 1 năm gì đó ( vẫn không nhớ )

Từ lúc tham gia clbgamesvn mình đã biết đến tên cậu,tuy thế hệ sau nhưng cảm thấy khâm phục khả năng của cậu
vì vậy 2pic này không có ý gì ,có không ganh đua gì ,chỉ là mình tiện làm cái logo rùi không muốn sửa nên viết vậy thôi

YeuVo_ThuongCon
03-03-12, 09:03 PM
Nhưng các MU tôi bán thì họ tồn tại ít nhất là 1 năm hoặc 6 tháng
Cái nhiều nhất 3 năm

Và họ đều lấy tên I-Web by N.M.H

Còn về tôi thì web MU với tôi thì trên 10 năm rồi

vinhkien1288
03-03-12, 09:04 PM
vãi chưởng quá. IWEB cơ đấy.
Buồn ==> =)).

|Rick|
03-03-12, 09:14 PM
Hehe, mình thấy website hiện cũng không có gì đặc sắc lắm, nhưng cũng là công sức và tâm huyết của cậu

Chúc thành công :-*

kubill
03-03-12, 09:50 PM
minh thì cũng ít lên clb nhưng cũng nghe danh MrHau rồi. còn anh Hà thì mình biết anh cũng 2 năm rồi còn 1 bạn làm cùng mình thì biết anh hà cũng phải 6 tới 8 năm rồi. và từ ngày biết anh thì đã dùng từ I-Web rồi có nghĩa là ít nhất đã 2 năm chứ ko phải như anh nhớ là mới 1 năm đâu anh hà ạ :) .Cái baner này cũng là do bọn mình thiết kế tặng anh ý. từ I-WEB trên baner thì là do bọn mình tự viết vào chứ ko phải anh ý bảo bọn mình viết vì cái từ đó đối với bọn mình là thương hiệu của N.M.H rồi. MrHau cũng là 1 ng rất giỏi và cũng có danh tiếng trong làng MU nên bạn để IWEB còn anh Hà để I-WEB thì mọi ng cũng phân biệt dc ngay thôi mà :)

Alexandria
03-03-12, 10:03 PM
thấy web cũng nhẹ đơn giản có gì tữ phát triển thêm

Mr.Hau
03-03-12, 10:39 PM
thấy web cũng nhẹ đơn giản có gì tữ phát triển thêm

nhẹ chính là phương châm của mình mà
mình chỉ muốn mọi người cài rùi cho ý kiến về vấn đề đăng ký,có hợp với mọi loại MU không
để mình còn biết đường chỉnh sửa thêm

vietpro8x
03-03-12, 10:42 PM
đổi tên thành Galaxy WEB để cạnh tranh với iWEB
( nghe giống kiểu sam sung vs apple oánh nhau )

Domino9990
04-03-12, 12:34 AM
iWEb này sài cho MU SS mấy vậy MrHậu????????

Mr.Hau
04-03-12, 12:40 AM
iWEb này sài cho MU SS mấy vậy MrHậu????????

dành cho tất cả,hạn chế chạy thêm querry là phương hướng mới :D
Tất nhiên mới chỉ test đăng ký nên chẳng cần chạy cái query nào vẫn đăng ký được8->

Domino9990
04-03-12, 12:43 AM
dành cho tất cả,hạn chế chạy thêm querry là phương hướng mới :D
Tất nhiên mới chỉ test đăng ký nên chẳng cần chạy cái query nào vẫn đăng ký được8->

:)) mới test đăng kí. chắc 1 năm nữa mới hoàn thiện tất cả chức năng nhỉ

Mr.Hau
04-03-12, 12:13 PM
:)) mới test đăng kí. chắc 1 năm nữa mới hoàn thiện tất cả chức năng nhỉ

dev skin mới lâu,chứ chức năng thì làm gì đến 1 năm
trong thời gian tới sẽ update các chức năng cơ bản cho mọi người
Mình không thích làm 1 lúc hàng loạt mà làm đến đâu test đến đó cho an toàn

Domino9990
04-03-12, 12:21 PM
dev skin mới lâu,chứ chức năng thì làm gì đến 1 năm
trong thời gian tới sẽ update các chức năng cơ bản cho mọi người
Mình không thích làm 1 lúc hàng loạt mà làm đến đâu test đến đó cho an toàn

:D ohm. làm để thương mại hả?.....

Chúc thành công.......

khuek8b
04-03-12, 12:34 PM
mr hậu có lên nhé.ae ủng hộ chú nhé.dẹp hết nbb và thiếu văn nào :d

kaisudo
04-03-12, 01:06 PM
mr hậu có lên nhé.ae ủng hộ chú nhé.dẹp hết nbb và thiếu văn nào :d

Cái Web này cũng từ nbb mà ra mà ;))

YeuVo_ThuongCon
04-03-12, 01:09 PM
Cái Web này cũng từ nbb mà ra mà ;))
Biết thì đứng nói ra mà ;))

kaisudo
04-03-12, 01:15 PM
Biết thì đứng nói ra mà ;))

:D tại thấy anh em bàn tán dữ quá mà chẳng ai để ý xem lão ấy dev cái gì trong cái web lão ý share :)

YeuVo_ThuongCon
04-03-12, 01:22 PM
:D tại thấy anh em bàn tán dữ quá mà chẳng ai để ý xem lão ấy dev cái gì trong cái web lão ý share :)
Ví dụ tôi lấy vỏ xe và toàn bộ đồ nhựa của honda lắp sang xe china >>> sau đó đi ra ngời đường >> mọi người sẽ nhìn ah nó là xe xin đấy >> nhưng thợ hoặc ai rành xe sẽ biết >> và khi đó chả nói làm gì phải không ? =))

có nghe 1 lần anh bạn này nói đi nước ngoài mà ( nghe thôi đó nhé )

kaisudo
04-03-12, 01:30 PM
Ví dụ tôi lấy vỏ xe và toàn bộ đồ nhựa của honda lắp sang xe china >>> sau đó đi ra ngời đường >> mọi người sẽ nhìn ah nó là xe xin đấy >> nhưng thợ hoặc ai rành xe sẽ biết >> và khi đó chả nói làm gì phải không ? =))

có nghe 1 lần anh bạn này nói đi nước ngoài mà ( nghe thôi đó nhé )

Bác nói chí phải vậy thôi em Next thôi :-t

YeuVo_ThuongCon
04-03-12, 01:37 PM
Bác nói chí phải vậy thôi em Next thôi :-t

ở nói thật mà
Ví dụ nữa :

1 anh chàng đi SH made in China ( nhưng anh ấy lên Phó huế 1 bộ vỏ xin với giá mấy t ) >> rồi ra ngoài đường ai cũng chú ý >> nhưng khi đem hiệu cầm đồ 1 SH xin cầm tầm 50-60 là bình thường >> nhưng ở đây anh chủ cầm đồ nói : 20 chai cầm không ? ko cầm thì cút .

heroes1412
04-03-12, 01:53 PM
Mặc dù ấp ủ làm ra bản iweb lâu rùi,nhưng mấy hum vừa qua lên GZ lại thấy cái quảng cáo i-web của nmh thấy mà bùn
chẳng lẽ lại đổi tên,logo với tên mình cũng quen gọi rùi,thay đổi thấy kì quá mà cũng chưa nghĩ ra được cái gì
Hôm nay rảnh sau khi đã cơ bản hoàn thành skin mình mới chuyển qua dev chức năng

Hiện tại mới chỉ dev xong chức năng đăng ký nhưng muốn mọi người test thử xem có dùng được cho tất cả các
phiên bản mu hay không

Khi bạn đăng ký mà báo thành công và hiện thông tin tài khoản nghĩa là đã đăng ký được rùi
để chắc chắn hơn thì bạn có thể vào table Memb_info xem có tài khoản đó chưa

đây là link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vui lòng đóng góp ý kiến để các bạn có thể sử dụng miễn phí

Cậu cần trợ giúp ko? Cần thì pm t, t có thể sẽ giúp đỡ cậu viết module :D

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 01:54 PM
Topic của người ta hình như bác YVTC nói hơi quá :)

vinhkien1288
04-03-12, 02:00 PM
Hết hồn với ông chủ topic này...
Skin dev lâu lắm đấy mình mà dev bét phải 3 năm mới xong đc:))
Còn cái đăng ký nếu mình copy lại từ nbb xong rồi tích hợp vào thì nhanh ko ý mà tầm 1 ngày là xong 1 chức năng =)).
mình cũng muốn tự làm 1 bản thương mại lấy tên là s-web quá =)) (supper web)

Olala
04-03-12, 02:23 PM
bác hà ơi sử lý nốt cho tôi cái wweb đi chứ đợi bác lâu quá hẹn đi hẹn lại mà không sử lý nốt cho tôi vậy bác

Domino9990
04-03-12, 02:29 PM
ở nói thật mà
Ví dụ nữa :

1 anh chàng đi SH made in China ( nhưng anh ấy lên Phó huế 1 bộ vỏ xin với giá mấy t ) >> rồi ra ngoài đường ai cũng chú ý >> nhưng khi đem hiệu cầm đồ 1 SH xin cầm tầm 50-60 là bình thường >> nhưng ở đây anh chủ cầm đồ nói : 20 chai cầm không ? ko cầm thì cút .

Bác Hậu làm Free cho mọi người sài thôi hàng free chắc không bằng hàng thương mại của bác rồi. Khích lệ tinh thần cho Hậu làm .. vote cho hậu vì cộng đồng..........

896588
04-03-12, 03:18 PM
luôn tiện bác yêu vợ cho em hỏi giá 1 bản nhiêu bác tìm bác mấy không ra

Olala
04-03-12, 03:36 PM
luôn tiện bác yêu vợ cho em hỏi giá 1 bản nhiêu bác tìm bác mấy không ra
bản full của bác đấy là 6tr mới mua của bác đấy mà chưa thấy bác lam nốt cho mấy phần còn lại

bác hà sử lý nốt phần còn lại cho tôi với thanks! bác

896588
04-03-12, 03:51 PM
bác làm thế giá cao quá ít ai nổi sức em thấy bác nên làm lice cho theo tháng tốt hơn

Mr.Hau
04-03-12, 08:38 PM
@YVTC mình không hiểu sao bạn phải nói những lời như vậy
mình chưa từng thương mại cũng chưa có ý gì cả,phải chăng bạn đang năng xê tài năng của bạn
cách thức hoạt động thì mình làm theo kiêu nbb , nhưng mình không lấy của nbb mà mình hiểu nội
dung của nó.Mình có thể làm theo ý mình chứ không phải là cái vỏ như bác nói
Còn nếu bác thích chứng tỏ tài năng thì mình sẽ cho bác thấy khả năng của mình

Còn việc có đi nước ngoài hay không thì tự bản thân tui biết chứ bác ko biết cái đêck gì thì
đừng có nói mỉa mai như thế ( cũng chỉ nhìn cái IP mà đoán già đoán non chứ gì )

p/s : nếu bác muốn quảng cáo i-web thì lập 1 topic khác đi,làm tôi hết cả kính trọng bác

foureyes17
04-03-12, 08:47 PM
để nghiên cứu thêm xem sao... cái này hơi mới lạ với mình

sieucuoivnn
04-03-12, 10:09 PM

Ai thích đặt tên gì thì đặt chứ sao phải tranh nhau, có bác nào đi đăng ký thương hiệu chưa mà nói vậy. Mình thấy YeuVo_ThuongCon là mod mà chẳng giúp mọi người gì cả, cứ ai ĐỘNG ĐẾN TÊN thì XUẤT HIỆN NGAY và toàn nói về những việc cá nhân mà chẳng hề để ý đến nội dung chính của topic

Ủng hộ bác Hậu. Anh em cùng test cho nhanh ra bản tốt dùng :)

khoamamktvn
04-03-12, 11:14 PM
YVTC nói hơi quá :|
Hạ hỏa... hạ hỏa.

ntquang.info
05-03-12, 12:58 AM
NBB được mệnh danh là web mu số 1, xưa nay đều được đánh giá cao. Code rất logic, có xu hướng phát triển rộng. Nếu ta kế thừa nó và phát triển lên thì không có gì là sai cả. Bỏ thời gian ra làm 1 cái mới thì chưa chắc theo kịp thời đại cũng như là chất lượng của sản phẩm. Nếu nói về php thì nên học code của NBB, còn asp thì mênh mông lắm, thích code kiểu gì cũng được. Vấn đề ở đây là bác Hậu không có nhiều time để làm, và mục đích lại không phải để thương mại thì lấy đâu ra động lực mà tập trung phát triển web cho tốt và nhanh được. Không biết mình nói vậy có đúng không b-(

Hào Hoa Công Tử
05-03-12, 10:56 AM
NBB được mệnh danh là web mu số 1, xưa nay đều được đánh giá cao. Code rất logic, có xu hướng phát triển rộng. Nếu ta kế thừa nó và phát triển lên thì không có gì là sai cả. Bỏ thời gian ra làm 1 cái mới thì chưa chắc theo kịp thời đại cũng như là chất lượng của sản phẩm. Nếu nói về php thì nên học code của NBB, còn asp thì mênh mông lắm, thích code kiểu gì cũng được. Vấn đề ở đây là bác Hậu không có nhiều time để làm, và mục đích lại không phải để thương mại thì lấy đâu ra động lực mà tập trung phát triển web cho tốt và nhanh được. Không biết mình nói vậy có đúng không b-(
Chuẩn không cần chỉnh :)
Nếu có bác nào có khả năng và cùng ý tưởng thì hợp tác với bác hậu làm có lẽ sẽ có động lực và hoàn thành nhanh hơn :)

kunyeudung
12-03-12, 09:22 AM
A-Web. NHa. Khỏi tranh đua. Mệt :D

godhoang
12-03-12, 09:54 AM
Vấn đề kinh doanh đã khiến lòng tự trọng của 1 con người đã bị đánh mất

Cũng may là qua mạng internet, ngoài đời là mang nhục lắm.

Hào Hoa Công Tử
12-03-12, 11:34 AM
.................................................. .................................................. ........

ntquang.info
12-03-12, 12:16 PM
Đang dự định làm cái Q-web dựa trên nbb và tv nè, ý kiến gì không 8-}:Laluot_208:

Domino9990
12-03-12, 12:20 PM
Đang dự định làm cái Q-web dựa trên nbb và tv nè, ý kiến gì không 8-}:Laluot_208:

kaka, làm đi ko ai ý kiến đâu...............