PDA

View Full Version : [JX] Lỗi connect DB Error! không khắc phục được.

vanhieu2085
02-03-12, 09:55 PM
Mình đã kiểm tra hết các file rồi ko có file nào mình đặc pass hết.Mình vào Logins sa pass mình để trống và đã lưu lại nhưng khi mình mở sa lên thì vẫn là cái papasspass mặt định đó.Ai bít giúp đỡ dùm mình với.

DNTmaster
02-03-12, 09:56 PM
Kiểm tra cái SQL Server 2000 lại xem đã có database account, pass sa đúng chưa.

vanhieu2085
02-03-12, 11:12 PM
Kiểm tra cái SQL Server 2000 lại xem đã có database account, pass sa đúng chưa.

Em đã kiểm tra rồi database đã có acc còn sa thì pass em để trống nhưng khi chạy thì vẫn bị lỗi trên khi mình vào lợi sa thì có hiện lên 1 dòng pass mặt định.

DNTmaster
02-03-12, 11:50 PM
Em đã kiểm tra rồi database đã có acc còn sa thì pass em để trống nhưng khi chạy thì vẫn bị lỗi trên khi mình vào lợi sa thì có hiện lên 1 dòng pass mặt định.

Vậy là do cái IP khai báo ở Server ko đúng rồi xem lại file Database.ini kiểm tra thông tin trong đó đúng chưa

jxvietnam
03-03-12, 01:39 PM
Mình đã kiểm tra hết các file rồi ko có file nào mình đặc pass hết.Mình vào Logins sa pass mình để trống và đã lưu lại nhưng khi mình mở sa lên thì vẫn là cái papasspass mặt định đó.Ai bít giúp đỡ dùm mình với.
ko cần mở lại đâu bạn àh, nó tự save rồi. Nếu mở lại thì nó reset pass đấy

lamduyhtk
01-09-14, 09:17 PM

Bạn xem lại ip card mạng đôi khi nó mất ip :sad:

danghai1993
01-09-14, 10:22 PM
Bạn xem lại ip card mạng đôi khi nó mất ip :sad:

:oh:

.................................................. ..........................................

tvnnam
01-09-14, 11:06 PM
Cài lại đi... nghe ông kể thì bị lỗi từ SQL rồi :-t