PDA

View Full Version : [KT] Xin hướng dẫn nén thành file .pak

quyena4vd
01-03-12, 10:49 PM
e biết cách mở thư mục của các file pak nhưng ko biết nén thành file pak
a nào biết cách nén thành file .pak thì giúp e với
yahoo của e là ngodaiquyen_ptit_2010
thank các anh

quyena4vd
02-03-12, 08:25 AM
giúp vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

zin1007
02-03-12, 09:08 AM
e biết cách mở thư mục của các file pak nhưng ko biết nén thành file pak
a nào biết cách nén thành file .pak thì giúp e với
yahoo của e là ngodaiquyen_ptit_2010
thank các anh

bạn tạo 1 thư mục nằm ở ổ D sẽ chứa các file cần pack lại, tôi tạo thư mục tên là Pack
Copy các file các bạn đã chỉnh sửa vào trong cái thư mục Pack này, các bạn nên copy đúng đường dẫn các file luôn ví dụ như cái file skills.txt nằm trong thư mục settings thì bên trong thư mục Pack này sẽ có thư mục settings và trong thư mục settings này có file skills.txt các bạn đã chỉnh sửa
Làm giống như trên các bạn vào DOS và đưa về thư mục chứa file PackSingle.exe ở đây của tôi nó nằm trong thư mục Unpack nên mình đưa nó về D:\Unpack>
Bây giờ mình muốn pack cái thư mục Pack nằm trong ổ D này thành file update.pak chẳng hạn thì mình đánh lệnh sau vào

packsingle D:\pack \update.pak
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nó sẽ xuất hiện dòng thông báo là đã pack những file nào vào và sau khi hoàn thành nó sẽ đưa bản trở lại thư mục D:\Unpack>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn vào ổ D xem đã xuất hiện file update.pak chưa, OK vậy là đã pack thành công rồi đó.
Link down pm trên : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Pass : khongcopass )
chúc bạn thành công :)

quyena4vd
02-03-12, 09:47 AM
mình làm rồi
đến chỗ ghi đoạn D:\pack \setting.pak
nhấn enter nó hiện cái D:\unpack nhưng chẳng có cái j cả?
cái dòng setting\skill.txt [........]->[.......] thì ko có

VNGameZoneVN
18-07-12, 09:49 AM
có dc gì đâu. bạn hướng dẫn kỹ hơn xem.

vipbk
18-07-12, 11:42 AM
có dc gì đâu. bạn hướng dẫn kỹ hơn xem.

vẫn pack đc bt, bạn làm từng bước theo zin1007 nhé ;)

VNGameZoneVN
18-07-12, 12:02 PM
vẫn pack đc bt, bạn làm từng bước theo zin1007 nhé ;)

sao tui pack forthe setting thành setting.pak nó dc có 1k là sao