PDA

View Full Version : [JX] Ai giúp mình chức năng liên đấu với

gabay
28-02-12, 09:26 PM
mình muốn tạo thêm chức năng liên đấu mà chả biết làm như nào,mình gán scrfit vào npc rồi,đk tham gia rồi mà ko vào đc liên đấu là sao??? mọi người giúp mình or hướng dẫn mình chi tiết với,mình xin cám ơn rất nhiều

hình như là do chưa mở map liên đấu thì phải,ai giúp em với

thaihoa91
29-02-12, 05:58 PM
Cách mở maps trong JX Offline : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gabay
29-02-12, 06:55 PM
mình vào đc liên đấu rồi nhưng ko đánh nhau đc??? ko biết bị sai ở đâu :(

thaihoa91
29-02-12, 08:02 PM

Dùng hàm SetFightState !

Mún đánh nhau dc thì SetFightState(1)

Còn ko đánh nhau dc thì SetFightState(0)

DNTmaster
29-02-12, 10:18 PM

file TimerTask.txt trong Settings khai báo sai không load được Timer khi gọi ở Script nên ko chuyển thành trạng thái chiến đấu dc.
Mở file Script của Lien dau tìm hàm SetTimer(id file, thời gian) <- cấu trúc là vậy xem id file là bao nhiêu vào trong các script kiểm chỗ nào có hàm OnTimer thì lấy đường dẫn ghi vào TimerTask.txt theo thứ tự ID khai báo và links file script chứa hàm OnTimer

gabay
01-03-12, 01:12 AM
file TimerTask.txt trong Settings khai báo sai không load được Timer khi gọi ở Script nên ko chuyển thành trạng thái chiến đấu dc.
Mở file Script của Lien dau tìm hàm SetTimer(id file, thời gian) <- cấu trúc là vậy xem id file là bao nhiêu vào trong các script kiểm chỗ nào có hàm OnTimer thì lấy đường dẫn ghi vào TimerTask.txt theo thứ tự ID khai báo và links file script chứa hàm OnTimer
bạn làm ơn giúp mình chi tiết với,mình làm mãi mà k đc,xin cám ơn bạn rất rất nhiều