PDA

View Full Version : [KT] Cần giúp về sever Full Map + Túi tân thủ cơ bản !

mtbt8891
28-02-12, 05:06 PM
Đầu tiên cho mình gửi lời chào đến toàn thể các anh, các bạn, các em trong diển đàn Gamezone !
Mình là 1 mem rất mê KT, và mình muốn chơi kiếm thế 1 cách "thường dân" để tận hưởng hết cái hay của game này.
Với sự giúp đỡ từ nhiều bài viết mình đã biết cách làm sever Offline, tuy nhiên mình ko biết cách làm cho nó full map để mình có thể chơi game từ đầu như : làm nv, đi train, săn boss, tham gia các hoạt động,.v.v.. Mình đã cố gắng mày mò để làm nhưng vì hiểu biết có hạn nên vẫn chưa thành công dc (hic. !!)
Vì vậy, hôm nay mình mạo mụi viết bài này để xin sự giúp đỡ của cạc bạn. Bạn nào có hoặc biết cách set full map vui lòng share cho mình với.
Và 1 cái nữa là mình đang cần : 1 cái Túi tân thủ có chức năng cơ bản : nhận phần thưởng theo cấp độ đến cấp 99 là : 5000v Bạc khóa + 500v Đồng khóa + 500v Bạc thường + 50v Đồng thường + các vật phẩm hổ trợ cơ bản. chỉ vậy thôi.
Rất mong nhận dc sự giúp đở của các bạn. Chân thành cảm ơn các bạn !

hollyhouse88
28-02-12, 07:35 PM
Cần 15Gb ram để chạy full map, máy bạn chạy nổi không mà đòi? nếu nổi kiếm cái sv của shinichi mà chạy.

Sói Đẹp Trai
28-02-12, 07:42 PM
Kiếm Thế nó không chỉ đơn giản là có biết cách làm hay không... Mà cái khó với chúng ta là cấu hình để load full map rất là khủng bố... Bạn nên từ bỏ cái ý định đó đi :|

mtbt8891
28-02-12, 08:27 PM
Ái chà, yêu cầu cao dữ vậy àh... híc, vậy chắc phải từ bỏ thôi. Mình dang tính làm cái sever off qua Hamachi, tối mấy anh em đi làm về vào chọt chẹt cho vui, khỏi phại cạnh tranh, ganh đua với thiên hạ, chơi từ từ mới vui, vậy mà ....
Vậy có bạn nào có gamesever map gần hoàn chỉnh ko? share mình với ! Với lại cái Túi tân thủ cơ bản nữa, hì hì !!

heybaby2707
28-02-12, 08:35 PM
Ái chà, yêu cầu cao dữ vậy àh... híc, vậy chắc phải từ bỏ thôi. Mình dang tính làm cái sever off qua Hamachi, tối mấy anh em đi làm về vào chọt chẹt cho vui, khỏi phại cạnh tranh, ganh đua với thiên hạ, chơi từ từ mới vui, vậy mà ....
Vậy có bạn nào có gamesever map gần hoàn chỉnh ko? share mình với ! Với lại cái Túi tân thủ cơ bản nữa, hì hì !!

Full mà ko bị kẹt map nào thì mới là 15GB còn full thông thường chỉ cần 4GS tầm ~7GB ram thôi ;)) Tốt nhất là tự chọn lọc map nhét vào chung 1 cái gs tầm 250 maps run tầm 2GB ram chạy mượt...

mtbt8891
28-02-12, 09:04 PM
Các bác ơi. Cái sever của Shinichi, khi mình chạy database cho gamesever thì chạy cái file gamesever.exe trong mục gamesever mấy vậy, 1,2, hay 3 ?

jxvietnam
28-02-12, 09:30 PM
Muốn làm online mà cái túi tân thủ cũng ko biết edit thì .... cẩn thận ăn hành

Sói Đẹp Trai
28-02-12, 09:42 PM
Muốn làm online mà cái túi tân thủ cũng ko biết edit thì .... cẩn thận ăn hànhMụ ấy nói đúng lắm... Online là phải có trình độ ít ra những cái sơ đẳng như add hàm hoặc các chức năng quản lý SV phải biết... Sau đó cao hơn là anti hack... Vì vậy hãy cân nhắc kỹ nhé

mtbt8891
28-02-12, 10:16 PM
Mụ ấy nói đúng lắm... Online là phải có trình độ ít ra những cái sơ đẳng như add hàm hoặc các chức năng quản lý SV phải biết... Sau đó cao hơn là anti hack... Vì vậy hãy cân nhắc kỹ nhé

Êh..Êhh, các bác nói quá rồi, mình đâu có ý định làm online, mò dc sever và cái Hamachi là mừng lắm rồi, mất 2 ngày đó (híc, gà thiệt). Máy thì cùi, trình thì yếu, làm Online bằng niềm tin, mình cũng biết "liệu cơm gắp mắm" lắm chứ. hì hì
Mình chỉ định làm cái sever Hamachi dc dc, tối mấy anh em trong nhà trọ "đâm chém" nhau thôi, bửa giờ tụi nó Test ớn rồi, nên kiu làm cái nào chậm chạp luyện tèn tèn chém nhau cho vui.
Tùi gà như gì, đâu biết làm cái Túi như ý muốn ra sao đâu, nên mới đi xin ák chứ, mong mấy bác hiểu và giúp đở!

mtbt8891
28-02-12, 11:59 PM
Ai có gameserver nào có code map gần đầy đủ, chơi ok share cho mình với! Thanks !
Share cho mình cái code map trong file severcfg.ini cũng dc. hic !!

mtbt8891
29-02-12, 07:30 AM
AH..biết làm cái túi rồi, hì hì. xóa hết chức năng xịn đị, để lại chức năng cơ bản và sữa số giá trị nhận dc là OK, phải vậy hem mấy bác.
Thêm vo thì hơi khó và phức tạp, còn bớt đi thì đơn giản mà nhỉ ! hì...