PDA

View Full Version : [TLBB] Share TLBB ver 3.0 có phái mộ dung !!

1st.TheKing
28-02-12, 10:08 AM
TLBB 3 hiện đang rất hot nhất năm 2012 :| để nhầm muốn TLBB phát triển mạnh mẽ share cho ae TLBB 3 để 1 lần trải nghiệm và phát triển box TLBB nhé
Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén: gamezone.vn
Hướng dẫn:
B1: Bạn copy file theking.7zip vào máy ảo linux bằng WINSCP dạng Binary.
B2: Bạn vào SecureCRT đánh cd /home sau do dánh tar vxzf theking.7zip
B3: sau khi làm xong buoc 2 thì trong /home se có folder tlbb, toi WINSCP ban click phai vào folder này ch?n vào Properties rồi tôi ô chữ nhật có mấy số gì gì đó bạn đánh vào đó 4 số 0777, sau đó click OK chờ một xíu.
B4: Giải nén cái var rùi copy html vào winscp theo hướng dẫn sau /var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B5: Copy file [TLBB-GZ] vào client của aytl3 aytl3 có thể down trên website: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B6: Chạy sv bằng các lệnh sau:

/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./Server

cd /home/tlbb/Server
./Login

/etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start

giangmap
28-02-12, 10:21 AM
cái Client này từ lâu hok tải được rồi :)...có thể dùng Client khác thay thế được không chủ topic :)

1st.TheKing
28-02-12, 10:28 AM
cái Client này từ lâu hok tải được rồi :)...có thể dùng Client khác thay thế được không chủ topic :)

Thử client của bác huykhang xem sao :D

assassin062008
28-02-12, 10:36 AM
Down về quậy tiếp thôi thank nhiều hi vọng dc

rinh123456
28-02-12, 10:55 AM
đang dow có vẻ hơi lâu đây thanks chủ topic chờ tét sv

assassin062008
28-02-12, 10:59 AM
Bạn chủ Thir ơi lệnh giải nén trong máy ảo có vẻ kô ổn thì phải

1st.TheKing
28-02-12, 11:21 AM
Bạn chủ Thir ơi lệnh giải nén trong máy ảo có vẻ kô ổn thì phải

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

assassin062008
28-02-12, 01:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám ơn tinh thần chỉ dẩn mình đã dùng lệnh trên nhưng không giải nén được với
/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root hay /usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root &
cái nào cũng được hả bạn

virusbkhn
28-02-12, 02:39 PM

máy ảo không cho giải nén file.7zip mà bạn bảo chép vào trực tiếp dù chép binary, mình giải nén ra rùi nén lại thành tar.gz rồi cop vào giải nén tỏng máy ảo dc chứ :|
hoho mình vào dc rồi nhá! :X

legend1250
28-02-12, 05:16 PM
Tiếc quá, không down về nghịch được :(

virusbkhn
28-02-12, 05:43 PM
Link cilent bạn cho ko down dc dùng cilent của huy khang thì ko hiển thị dc vật phẩm bị lỗi Invalid common item index: 39999999 dù acc mới lập.
Cho mình link down cilent mới với.

chymquoc
01-03-12, 10:51 AM
Server này vẫn giống server mà a HuyKhang Sha hay là khác vậy bác.:-t

philong921
03-03-12, 07:19 PM
chủ thớt cho mình hỏi tí ! sao mình copy qua với dạng binary vẫn bị bão trì thế dù làm cách nào vẫn bão trì mà ko bik file nào ổng sever bị lỗi. bạn nào cài thành công cho mình xin vài gợi ý được chứ !

philong921
09-03-12, 10:37 PM
tình hình là sau khi chạy thành công thì phát hiện lỗi hết sức ngớ ngẩn hic hic mấy ông NPC trong sever nằm loạn cả lên đây là ảnh nè:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223121.jpg <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223132.jpg

với lại mình định chép các file lua bên sever của anh huy khang qua xem thử khắc phục thử xem, và bạn nào có thể giúp mình lệnh di chuyển trong game không
mình gõ !!goto = x, y=z
trong đó x: id map y và z là toạ độ trong map mà nó không move được chỉ báo lỗi gì đó bằng tiếng trung mình đọc không được , mong các bạn giúp đỡ.
Thân.

kid1110
09-03-12, 11:16 PM
tình hình là sau khi chạy thành công thì phát hiện lỗi hết sức ngớ ngẩn hic hic mấy ông NPC trong sever nằm loạn cả lên đây là ảnh nè:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223121.jpg <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 223132.jpg

với lại mình định chép các file lua bên sever của anh huy khang qua xem thử khắc phục thử xem, và bạn nào có thể giúp mình lệnh di chuyển trong game không
mình gõ !!goto = x, y=z
trong đó x: id map y và z là toạ độ trong map mà nó không move được chỉ báo lỗi gì đó bằng tiếng trung mình đọc không được , mong các bạn giúp đỡ.
Thân.

Client của bạn 3 thành Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu không tương thích với Server, nên tọa độ các NPC nằm không đúng vị trí, mình đoán bạn dùng client có 3 thành cũ, mà Server này thì lại 3 thành mới, rộng hơn cũ nhiều.

philong921
10-03-12, 12:32 AM
vậy theo mod mình nên khắc phục thế nào ? mình thử chép các file daili_monster.ini vô mục scene trong server thử nè chắc lát có kết quả.. mà khắc phục phía clien thế nào nhỉ tại mình dùng clien của thần long bát bộ... lát có kết quả gì mình post lên cho mọi người hướng dẫn nghen.. bùn ngủ ghê.
Thân.

kid1110
10-03-12, 01:17 AM
vậy theo mod mình nên khắc phục thế nào ? mình thử chép các file daili_monster.ini vô mục scene trong server thử nè chắc lát có kết quả.. mà khắc phục phía clien thế nào nhỉ tại mình dùng clien của thần long bát bộ... lát có kết quả gì mình post lên cho mọi người hướng dẫn nghen.. bùn ngủ ghê.
Thân.

Chép các file daili_monster.ini chỉ là 1 trong các bước để đưa các thành về như cũ, phải Edit thêm nhiều file, nói chung các file khai báo Map như *scene*.* cũng có liên quan tới.

philong921
10-03-12, 09:43 AM
sau khi chép xong thì bão trì luôn , khổ thật mình dùng file giao diện của clien mà anh huy linh share được không nhỉ để thử xem nào ôi thật đau đầu hic hic.

legend1250
10-03-12, 11:29 AM
@Philong: server này bạn sài client của anh Kid share [Release] Client 3.05 dành cho Server 3 thành phố mới vào là ngon. [nhớ tks ảnh nhé:D] Tiếc ko biết cách vào = launch :(

Sói Đẹp Trai
10-03-12, 05:32 PM
Cái này mình cũng test qua rồi :)) Thật ra đơn giản lắm... Edit lại cái Client của HuyLjnh một tý vào game là đẹp ngay ấy mà... Mà chuẩn nhất thì nên xài Client Tình Kiếm ;))

philong921
17-03-12, 10:08 PM
dùng clien tình kiếm lỗi không hiển thị được shop và môt số thử nữa nên em không dùng... mà copy file giao diện qau được không nhỉ dạo này bận quá nên không lên xem tinh tức thường xuyên được...

gak0n2003
18-03-12, 08:03 AM
Hic em ko biết chạy từng dòng lệnh như nào. bác nào có giúp em với :((

gak0n2003
18-03-12, 08:07 AM
hic với lại chưa có file Billing nữa :(

bistro007_hp
18-03-12, 08:09 AM
Chủ topic cho hỏi bản này có gì hót hơn bản bác huy share:):)

legend1250
18-03-12, 09:14 AM
Chủ topic cho hỏi bản này có gì hót hơn bản bác huy share:):)

Ko hot = sv HuyKhang share đâu.
Bản này tuy có MD nhưng các phụ bản còn khá lỗi. Phải chỉnh sửa lại tí mới có MD lận :D

huangnamnt
18-03-12, 10:06 AM
Tks bạn, nhưng chắc không down, vì kiểu cho pass và cũng không có ảnh demo. ;))

bk1102
19-03-12, 03:09 PM
chỉ dẫn em cách cài sever này với

Sói Đẹp Trai
19-03-12, 07:27 PM
chỉ dẫn em cách cài sever này vớiCách cài y hệt SV 3 lỗ và 4 lỗ... Vào đó đọc kỹ là làm được... Còn khởi động thì cứ ./tlbbx.sh là ok

codenapthe
29-11-12, 11:52 AM

mình gõ !!goto = x, y=z
Thân.

Bạn share cho mình link down client bạn đang chạy được ko?
thanks bạn trước.

codenapthe
30-11-12, 08:48 AM

các bro hướng dẫn mình chuyển font chữ thành viscii chữ loằng ngoằng với. :-s:-s:-s

tanhn
30-11-12, 09:47 AM

các bro hướng dẫn mình chuyển font chữ thành viscii chữ loằng ngoằng với. :-s:-s:-s

Theo mình thì bạn hãy coppy Folder Scene của những Server khác đã việt hóa rồi coppy lại vào Server của bạn là tên NPC thành tiếng việt hết ah. Còn nếu bạn muốn tự tay việt hóa thì hãy dùng phần mềm "Advanced Find and Replace" nha. phần mềm này việt hóa TLBB là chuẩn nhất đấy

codenapthe
30-11-12, 12:36 PM
Theo mình thì bạn hãy coppy Folder Scene của những Server khác đã việt hóa rồi coppy lại vào Server của bạn là tên NPC thành tiếng việt hết ah. Còn nếu bạn muốn tự tay việt hóa thì hãy dùng phần mềm "Advanced Find and Replace" nha. phần mềm này việt hóa TLBB là chuẩn nhất đấy

Để mình thử làm xem có được không? cảm ơn bạn nhiều.

tanhn
30-11-12, 01:21 PM
Để mình thử làm xem có được không? cảm ơn bạn nhiều.

hì nhưng nếu bạn thay đổi tên NPC thành tiếng việt thì các nhiệm vụ liên quan đến NPC đó sẽ không làm được nữa nha. Vì cần phải có Scrip đã việt hóa cho NPC đố nữa bạn ah. Coppy như vậy thì chỉ nhìn cho đẹp mắt thui, hì hì tiếng TQ chẳng hiểu j luôn

Superman
30-11-12, 01:29 PM
tiện thế cho mình hỏi cái sự kiện Ác bá môn phái ,sao mình nhấn váo nóa báo dịch chuyễn thành công
,mà vẫn đứng y chổ củ ,ko dịch chuyển vào map đánh j hết ,cái đo fix sao máy bạn

vocweb
30-11-12, 02:31 PM
Link download server bị die rồi. Bạn nào share với. Thank

codenapthe
30-11-12, 09:19 PM
Client của mình trong mục data/scene.axp có file dali_new và sushu_new sao mình vào server nó lại không hiện được 2 thành mới đại lý và tô châu nhỉ! bạn nào bít cách làm cách nào không chỉ giáo cho mình với. ;;)

codenapthe
03-12-12, 11:37 PM
Không thấy ai vào trả lời nhỉ toàn giấu nghề nhỉ.
mấy ngày tìm hiểu mình đã tự fig đc font chữ và 3 thành lớn b-) hê hê hê.

greyga1
09-12-12, 12:24 PM
TLBB 3 hiện đang rất hot nhất năm 2012 :| để nhầm muốn TLBB phát triển mạnh mẽ share cho ae TLBB 3 để 1 lần trải nghiệm và phát triển box TLBB nhé
Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

link die rùi bác ơi up lên 4share dùm nha :)