PDA

View Full Version : [JX] Xin hướng dẫn về item

evjnshiva
27-02-12, 07:47 AM
function wq1()
if (GetCash() >= 10000) then
Pay(10000)
l = random(0, 5)
m = random(0, 4)
n = random(2, 6)
AddItem(0, 0, l, 1, m, 100, n, n, n, n, n, n)
Talk(1,"","铁匠:1级武器一把,您收好了!")
else
Talk(1,"","铁匠:您的钱好象不太够啊。")
end
end;
theo như hướng dẫn thì cái hàm này add 1 item là vk:
id random ( l= kiếm , đao , thương,bổng,song dao,chùy)
thuộc cấp 1( vk cấp 1 ýk) ,
số 100 ko hỉu là ji

vấn đề mình cần hỏi là 6 chữ n là quyết định off màu xanh của item phải ko và nếu muốn set màu cho mấy cái off đó thì phải làm sao ???
thank nhìu

thaihoa91
27-02-12, 09:33 AM
Trích từ ebook version 2.0 :

AddItem(nItemClass,nDetailType,nParticualrType,nLe vel,nSeries,nLuckn,nItemLevel)
nItemClass : Hạng mục item, hiện tại có những giá trị sau :

0 : vật dụng mang trên người(vũ khí, áo, mũ...)
1 : vật dùng hồi sức(máu, mana...)
4 : vật phẩm nhiệm vụ
5 : thổ địa phù

nDetailType : loại item giá trị từ 0 đến 10 tuơng tứng với [Vũ khí gần, Vũ khí xa, Áo, Nhẫn, Dây chuyền, Giày, Thắt lưng, Mũ, Bao tay, Ngọc bội, Ngựa]
nParticualrType : các item trong loại đó, ví dụ vũ khí gần sẽ có kiếm, đao, côn... Tùy vào loại item sẽ có nhiều hay ít item
nLevel : đẳng cấp món đồ 1 - 10
nSeries : thuộc tính ngũ hành 0 - 4 tương ứng Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ
nLuckn : chỉ số may mắn cái này nên để là 0, vì theo mình được biết, cái này càng nhỏ, may mắn càn cao
nItemLevel : đẳng cấp phép thuật của món đồ, giá trị từ 1 - 10, số càng cao, dòng trên món đồ càng xịn

Ví dụ : muốn thêm một thanh đao vip cấp 10 cho nhân vật

AddItem(0,0,1,10,2,0,10)
Sẽ được 1 thanh đao có hút sinh lực, nội lực, tốc độ đánh, băng sát...

evjnshiva
27-02-12, 10:20 AM
@thaihoa pác hỉu sai ý tui rùi , ý tui mún hòi là cái n là mấy cái off màu xanh phải hem ?? còn mấy cái biến trong hàm additem thì tui biết rùi
còn cái cột quyết định màu item + màu của vòng sáng trong item là cột nào dzậy mò hoài ko thấy :(

jxonline94
27-02-12, 11:09 AM
@thaihoa pác hỉu sai ý tui rùi , ý tui mún hòi là cái n là mấy cái off màu xanh phải hem ?? còn mấy cái biến trong hàm additem thì tui biết rùi
còn cái cột quyết định màu item + màu của vòng sáng trong item là cột nào dzậy mò hoài ko thấy :(

Cái hàm additem này ko phải của sv vn rồi :| bạn xem ở trên xem nó có include cái gì ko rồi theo đường dẫn đó xem cấu trúc hàm (sv vn thường là sourcejx94.lua)

evjnshiva
27-02-12, 11:27 AM
Cái hàm additem này ko phải của sv vn rồi :| bạn xem ở trên xem nó có include cái gì ko rồi theo đường dẫn đó xem cấu trúc hàm (sv vn thường là sourcejx94.lua)

nguyen bản đó bạn ko có include ji hết
cái sv này của cyber đó dám bảo ko phải của vn ah :))

jxonline94
27-02-12, 11:41 AM
nguyen bản đó bạn ko có include ji hết
cái sv này của cyber đó dám bảo ko phải của vn ah :))

Vậy thì k biết. Hàm Additem thường có 7 biến thôi :|

evjnshiva
27-02-12, 07:26 PM
có ai giúp hem
ah có ai rảnh chĩ vh có dấu với làm mà bị lỗi font hoài :((

có bạn nào còn giữ bản gốc awjx ko share mình với cần cái đó làm nền học dev :D ( cả sv lẫn patch nha :D )