PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn Onl Server Kiếm Thế = No-ip

zZK3yL0v3Zz
25-02-12, 03:35 PM
Mở các port sau nhé 5001 / 5633 / 5135 / 6041 / 5636 / 5632 / 5633 / 5622 / 5100 / 6042 / 8000
Đầu tiên các bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng kí 1 acc sau đó đăng nhập vào
Nhấn vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi hoàn thành 3 bước trên vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down cái No-ip về và cài đặt sau đó đăng nhập tài khoản no-ip vào và nhấn chọn host lúc nãy đã đăng kí.

Tới phần server

servercfg.ini

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp= Host No-ip lúc đầu đăng kí
OutIp= Host No-ip lúc đầu đăng kí
Port=6041
SendInterval=4

Sau đó vào client chỉnh cái serverlistdebug.ini
chỉnh dòng này
1_Address= Host No-ip lúc đầu đăng kí

Bonus cách onl = Hamachi
Onl = Hamachi thì ko cần phải mở port
Đầu tiên down Hamachi về và cài đặt sau đó làm theo hình:
B1:Turn On Hamachi lên

B2:

B3:

B4:Tạo Room Hamachi

Một Room hình như được 8 người nếu onl hơn thì có thể tạo thêm yên tâm các room vẫn liên kết với nhau

Sau đó nhìn IP của Hamachi

Bây giờ config Server
Vào gameserver\servercfg.ini
Chỉnh

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp= Ip của Hamachi
OutIp= Ip của Hamachi
Port=6041
SendInterval=4

Sau đó vào client chỉnh cái serverlistdebug.ini
chỉnh dòng này
1_Address= IP của Hamachi

satthulauhyh
25-02-12, 03:41 PM
Thank bạn, bạn nói rõ hơn tí được không?
Mình chỉ cần chỉnh file servercfg.ini , còn mấy file kia mình để IP 127.0.0.1 hay sao?
Làm cách này có cần mở port modem nữa không bạn?

zZK3yL0v3Zz
25-02-12, 03:43 PM
Mình chỉnh chỗ nào thì bạn cứ chỉnh theo mình đi quên mất mở port nữa đầu bài có đó

jxvietnam
25-02-12, 04:51 PM
host no-ip lúc đầu đăng ký là tên miền của host àh, ko phải ip sao ?

zin1007
25-02-12, 04:57 PM
cái no-ip này cũng dc nhưng 1 tg thì nó bị.... :|

zZK3yL0v3Zz
25-02-12, 05:21 PM
cái no-ip này cũng dc nhưng 1 tg thì nó bị.... :|

Ko dùng no-ip thì dùng mắt bão cũng đc cách config tương tự mà bác

thientuong37
25-02-12, 06:21 PM
Thanks, để làm thử phát. Mà mình là newbie, không hiểu là phần server mình có up lên mạng không( giống web ấy) và nếu có thì up lên hót nào được nhỉ ?

zZK3yL0v3Zz
25-02-12, 06:25 PM
Up lên làm gì bạn ??????????????????????????????????

nguyenhophuc87
25-02-12, 06:38 PM
Thanks, để làm thử phát. Mà mình là newbie, không hiểu là phần server mình có up lên mạng không( giống web ấy) và nếu có thì up lên hót nào được nhỉ ?

Up lên host chỉ có web thôi, nhưng nếu đã Public máy cá nhân lên Online thì không cần host nữa. Máy đó có thể kiêm luôn chức năng Hosting rồi.

meogia2002
25-02-12, 10:34 PM
Ko dùng no-ip thì dùng mắt bão cũng đc cách config tương tự mà bác

bạn có thể hướng dẫn mình cách mở port đc ko? mình sai modem FPT comteend CT 6383. Thanks nhé

hichay
26-02-12, 11:16 AM
Khi sử dụng No-ip. sau khi reg xong acc và làm host trên no-ip. bạn down soft của nó về connect vào cái acc no-ip của bạn. rồi bạn sẽ thấy dòng Host của mình check vào dấu V rồi ok. tự động nó sẽ refesh ip của bạn mỗi khi ip của modum đổi. >>> khi vào config server bạn ko bấm ip của nó nữa mà thay hẳn bằng host vd của mình là
test.no-ip.biz vậy vào config đánh vào test.no-ip.biz vào là nó luôn luôn nhận cái host đấy là ip. lưu ý phải có đủ port của game + 80 nhé

SuperJO
26-02-12, 02:20 PM
Copy và sửa bài + thêm ảnh vào :( bài của JO bên cybergame mà :(

Teaxi
26-02-12, 02:30 PM
bác zZK3yL0v3Zz cho e yh đc kô?

longvhs
26-02-12, 02:48 PM
Đứa nào Online Sv = no-ip được tớ gọi = anh.
Cái này là để online web KT dùng đăng kí thôi.

Da the lai con khong mo port thi online = niem tin =))

private
26-02-12, 02:56 PM
tốt nhất nên dùng cái này nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vỉnh viển

zZK3yL0v3Zz
26-02-12, 06:35 PM

Thế bạn gọi mình = anh đi xin lỗi bạn sv mình đang onl đây mở port thì bạn nhìn đầu bài xem có ko nhé trước khi post thì nhìm kĩ dùm
Ps: Mình ko bik cybergame là cái gì chứ đừng nói copy nha JO

Superman
26-02-12, 08:00 PM
Thế bạn gọi mình = anh đi xin lỗi bạn sv mình đang onl đây mở port thì bạn nhìn đầu bài xem có ko nhé trước khi post thì nhìm kĩ dùm
Ps: Mình ko bik cybergame là cái gì chứ đừng nói copy nha JO

bạn có biết sử dụng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nếu biết ,có thế hướng dẫn mình ko'
thank you

hiepfsv8x
27-02-12, 02:05 PM
o` vẫn dùng bình thường mà,các bác cứ làm rồi biết ngay mà tranh cãi làm gì cho mệt

zZK3yL0v3Zz
28-02-12, 08:00 PM
Upupupupupup bonus cách config server lên Onl = hamachi

SuperJO
29-02-12, 12:07 PM
Mở on thì stb mở đầu tiên (longvhs) các lớp sau chỉ học cách mở port của STB còn config thì mỗi sever có 1 cách riêng

trungthanh2002
03-03-12, 04:50 PM
Mình chỉ cần chỉnh file servercfg.ini , còn mấy file kia mình để IP 127.0.0.1 hay sao?

na.ilusm89
04-04-13, 06:38 PM
Bác Nào Rảnh teamvier qua yahoo na.ilusm89 giúp e đc ko mỡ Port rồi sao No-iP , Config làm theo chủ Toppic rồi mà đăng nhập wed Reg Acc nó lại vào Trang Admin của Model với Phần Sever cũng làm theo như trên mà vẫn bị báo sever đang bảo trì mặc dù đồng bộ cả client lẫn sever rồi mà ko đc :(

VNGameZoneVN
04-04-13, 06:48 PM

gọi mình bằng anh đi- online bằng NO-IP dễ ec. người ta chạy đùng đùng, bác phán câu thấy ghê

na.ilusm89
04-04-13, 06:51 PM
gọi mình bằng anh đi- online bằng NO-IP dễ ec. người ta chạy đùng đùng, bác phán câu thấy ghê

Người Ta ko cần Nhưng E cần Bác Teamvier qua Yahoo na.ilusm89 giúp e vụ này đc ko bác Thank Hành động nhìu cho bác :D

grandholy
31-05-13, 08:21 AM
làm hết rồi mà để no-ip thì cứ báo server bảo trì, trong khi đó thay lại ip bằng 127.0.0.1 thì lại hoạt động được.
bạn nào biết hướng dẫn mình với

kieuduybl
31-05-13, 10:30 AM
Khuyến cáo không nên dùng No-ip mà hãy trả tiền cho DynDNS để sử dụng. No-ip người ta bỏ lâu rồi. Dân làm Camera như mình ko đời nào dám đụng đến thằng đó nữa, nó hay bỏ con giữa chợ. Các bạn có thể nhiều người cũng mua 1 acc DynDNS, mỗi acc cho đăng ký 30 host, tha hồ mà phang.

Tớ ko phải PR cho nó nhé, thấy hay thì bảo các cậu thôi :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

batxutat
31-05-13, 11:25 AM
cho mình hỏi chỉnh sữa tên để làm admin kiếm thế offline ở chỗ nào vậy.
vào game đặt tên rùi làm sao để kick hoạt admin

BMK
31-05-13, 11:48 AM
quan trọng là mạng online lên được nhưng vào game phù thành khác nó có bị làm sao không mới là vấn đề đó :D
kiếm thế rất kén mạng nên mạng ngon thì không sao và giới hạn số người truy cập nữa hix

satthupro95
31-05-13, 11:57 AM
quan trọng là mạng online lên được nhưng vào game phù thành khác nó có bị làm sao không mới là vấn đề đó :D
kiếm thế rất kén mạng nên mạng ngon thì không sao và giới hạn số người truy cập nữa hix

Cái mà một số người chơi phù thành bị dis gs báo lỗi C2s call client Eror chắc là do mạng của member kết nối tới không được ổn định a nhỉ ?

chithanhkg
31-05-13, 12:34 PM
có bác nào chỉ dùm một cái kiếm thế offline không(làm từ đầu luôn)

canh_2009
02-06-13, 09:12 PM
có bác nào chỉ dùm một cái kiếm thế offline không(làm từ đầu luôn)

Pm hoangtuthientrieu_48 mình chỉ cho. bạn tải hết bản 2.6 đang sell về đi :D

sidanlovehan
02-06-13, 09:36 PM
Ai Làm online=no-ip dùm mình ko
yahoo yeuailaydo_tinhyeu
thanks nhiều lắm