PDA

View Full Version : Share Tất cả các file giúp ích cho nhưng bạn học dev

dat233
24-02-12, 01:04 PM
Thần Khí

Các bạn download về copy theo đường đẫn /server/item/... => dấu "..." thay tên đường dẫn như trong thư mục down về rồi chạy Make => GSE ! nếu đang bật server thì tắt đi chạy Make rồi GSE ! vào game gõ /clone ... "..." là đường dẫn tới item bỏ đuôi .c đi nhé :D
Thần Khí : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Npc bán thần khí: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
download để vào thư mục bất kỳ trong npc trong current (Thư mục Server Chiến Quốc) (VD: Tớ để trong npc/test), vào trò chơi, gõ /clone [Đường dẫn đến tập tin bạn vừa tạo].c (VD của tớ là /clone npc/test/Cửa tiệm thần khí.c). Hãy thử xem nhé, chúc các bạn thành công.
P/S: Nếu bạn muốn thêm npc này vào danh sách npc khi vừa khởi động thì có thể tham khảo bên bài viết hướng của bạn Minh Phụng ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :D

Thú Cưỡi

File thú cưỡi.rar đã giải nén copy vào thư mục char trong Client Chiến quốc!
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn file ride.rar đã giải nén copy vào thư mục /item/ride trong server
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xong chạy make => GSE => vào game gõ /clone [đường dẫn item]

Sẽ còn cập nhật thêm..........................................

trungviet
24-02-12, 01:45 PM
Mở hàng cho chủ topic :). Hướng dẫn còn sơ sài quá, xem lại một chút nhé.

Minh Phụng
24-02-12, 04:01 PM
bác trungviet ơi, nói thật nhé, tui cũng 12 như ông rồi, lo học thôi, thi xong rồi tui với ông tính típ cái CQ này ha :D

baotranno
24-02-12, 04:16 PM
Cho mình vài link thu cứoi với

baotranno
24-02-12, 04:32 PM
Thank bạn gửi thêm cho mình mấy fire vũ khí mới nua nhé

trungviet
24-02-12, 04:44 PM
bác trungviet ơi, nói thật nhé, tui cũng 12 như ông rồi, lo học thôi, thi xong rồi tui với ông tính típ cái CQ này ha :D

Tôi học 12 mà khỏe re à, một ngày 4 tiếng cho việc học vào buổi tối thôi, còn lại toàn ăn chơi vui vẻ :)). Thi xong thì rãnh hơn tha hồ làm.

Minh Phụng
24-02-12, 07:38 PM
Tôi học 12 mà khỏe re à, một ngày 4 tiếng cho việc học vào buổi tối thôi, còn lại toàn ăn chơi vui vẻ :)). Thi xong thì rãnh hơn tha hồ làm.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungviet
24-02-12, 07:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hồi đầu năm tưởng học 12 khó còn đi học thêm, qua tháng 9 là nghỉ học thêm luôn chỉ đi học chính khóa thôi. Đi học đem theo cái laptop, ra chơi mượn ổ điện trong nhà vệ sinh của trường xài ké :)), bí quá thì dùng điện thoại onl. Hôm nào chiều không học thì đi chơi hay ngồi ở nhà viết code chơi. Tối thì mở máy onl đến 8h rồi nghỉ học bài, ít thì 1 2 tiếng xong, xui thì 1h sáng vẫn đang học, khỏe thế cơ mà =)).

P/S: Sorry Đạt đã mượn bài để tán gẫu, coi như cho topic nó xôm tụ ;)).

dat233
24-02-12, 07:50 PM
hơ hơ ! 4 người bình chọn mà ko ai tks cái lấy tinh thần =))

p/s : đùa đấy chứ thích tks thì tks ko thích thì thôi ! ko quan trọng cái tks đâu :D

dat233
24-02-12, 07:52 PM
Hồi đầu năm tưởng học 12 khó còn đi học thêm, qua tháng 9 là nghỉ học thêm luôn chỉ đi học chính khóa thôi. Đi học đem theo cái laptop, ra chơi mượn ổ điện trong nhà vệ sinh của trường xài ké :)), bí quá thì dùng điện thoại onl. Hôm nào chiều không học thì đi chơi hay ngồi ở nhà viết code chơi. Tối thì mở máy onl đến 8h rồi nghỉ học bài, ít thì 1 2 tiếng xong, xui thì 1h sáng vẫn đang học, khỏe thế cơ mà =)).

P/S: Sorry Đạt đã mượn bài để tán gẫu, coi như cho topic nó xôm tụ ;)).
=)) spam với nhé :))..........................................

baotranno
25-02-12, 09:13 AM
dat233 đang chơi curen gì vậy gựi cho mình với

dat233
25-02-12, 12:21 PM
dat233 đang chơi curen gì vậy gựi cho mình với

Sr nhé mình ko share server :) !!!!!!!!!!!

denchay35
25-02-12, 12:33 PM
thank kiu bạn chủ topic ha =:)=:)=:)

baotranno
25-02-12, 04:44 PM
Ai chỉ mình fire pháp bảo ở chỗ nào vậy

trungviet
25-02-12, 05:09 PM
Ai chỉ mình fire pháp bảo ở chỗ nào vậy

item/mop/9522 đến item/mop/9562 và item/std/9521 đến item/std/9563

P/S for baotranno: Mình chưa thấy bạn làm được cái gì cả mà dám tạo topic bán server à? Server đó có gì của bạn mà muốn bán là bán chứ?

dat233
25-02-12, 05:48 PM
item/mop/9522 đến item/mop/9562 và item/std/9521 đến item/std/9563

P/S for baotranno: Mình chưa thấy bạn làm được cái gì cả mà dám tạo topic bán server à? Server đó có gì của bạn mà muốn bán là bán chứ?

Ban nick baotranno =)) thích tập hợp các file của người khác rùi ăn cắp bản quyền à !! cứ bán đi chẳng ai mua đâu :))

baotranno
25-02-12, 06:12 PM
Xin Lỗi nhá mình sẽ ko bán nữa đâu

trungviet
25-02-12, 06:29 PM
Stick tạm topic này lên phần chú ý đến hết tuần sau.

dat233
25-02-12, 06:34 PM
Stick tạm topic này lên phần chú ý đến hết tuần sau.

Nghĩa là sao hả Việt????????????????????

baotranno
26-02-12, 08:16 AM
ai chỉ mình làm sao để Có được boss hổ vuong với

trungviet
26-02-12, 06:21 PM
ai chỉ mình làm sao để Có được boss hổ vuong với

Mình đã trả lời câu này cho bạn 1 lần rồi, vui lòng nhớ lại nhé.

Ra một bản đồ bất kỳ, dùng tài khoản GOD gõ lệnh /clone npc/boss/0001.

Thân!

baotranno
26-02-12, 07:20 PM
Cho em cái file anh hùng y với lại chỉ em file trang phuc cua sever 17-10-2011 cua anh o dau nhe

bboynam99
07-04-12, 08:51 PM
Mình tạo NPC bán vũ khí không được nhỉ?Tuy có trong game nhưng không bán vũ khí gì cả,item trống trơn ah
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình đã làm các bước sau:
1.Thêm danh sách NPC trong map/npc/npc.npc

#VIP Shop
001-125,138,3:/npc/test/VIP
2.Thêm file VIP.c trong:
npc/test/VIP.c
3.Mình đổi thư mục thần khí của bạn là VIP để vào current/item/VIP
###
Trên GSE thì báo lỗi là couldn't file object:
cmd/std/list.c
inh/char/cmd.c
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nhưng khi mình sử dụng lệnh clone thì vẫn hoạt động tốt,nó cho vào thùng đồ của mình
[-(

trungviet
07-04-12, 11:23 PM
Mình tạo NPC bán vũ khí không được nhỉ?Tuy có trong game nhưng không bán vũ khí gì cả,item trống trơn ah
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình đã làm các bước sau:
1.Thêm danh sách NPC trong map/npc/npc.npc

2.Thêm file VIP.c trong:
npc/test/VIP.c
3.Mình đổi thư mục thần khí của bạn là VIP để vào current/item/VIP
###
Trên GSE thì báo lỗi là couldn't file object:
cmd/std/list.c
inh/char/cmd.c
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nhưng khi mình sử dụng lệnh clone thì vẫn hoạt động tốt,nó cho vào thùng đồ của mình
[-(

Bạn chưa sửa đường dẫn đến item trong npc kìa.

bboynam99
08-04-12, 12:18 AM
Bạn chưa sửa đường dẫn đến item trong npc kìa.

Uh nhỉ,quên chỉnh đường dẫn trong VIP.c
\m/

popping01
25-05-12, 08:00 AM
Đã thank ...............
này thì 30 char /:)/:)

ruanshiying
02-06-12, 11:20 AM
thank!..................................

gaconex
08-06-12, 01:25 AM
Ban dat233 cho mình hỏi, mấy cái tập tin .dat kia bạn có thể đọc được nó không (unpack), hay là bạn test trên server để xác định item vậy?
Thân!

trungviet
08-06-12, 07:07 PM
Ban dat233 cho mình hỏi, mấy cái tập tin .dat kia bạn có thể đọc được nó không (unpack), hay là bạn test trên server để xác định item vậy?
Thân!

Mò đấy, chẳng có unpack gì cả 8-}.

dat233
08-06-12, 09:19 PM
Mò đấy, chẳng có unpack gì cả 8-}.

thì chỉ có mò thôi chứ lấy đâu ra soft unpack file .dat :|