PDA

View Full Version : [KT] Việt Hóa NPC

terminalh2t3
24-02-12, 10:18 AM
Mình muốn Việt Hoá chức năng của NPC (không phải lời thoại) thì mình có thể can thiện vào file nào hả các bro. :(. Ví dụ như NPC Xa Phu, mình muốn Việt Hóa các option thành Tương Dương phủ, Lâm An Phủ ... Xin các bạn giúp đỡ cho! :)

ICarus
24-02-12, 10:55 AM
Mình muốn Việt Hoá chức năng của NPC (không phải lời thoại) thì mình có thể can thiện vào file nào hả các bro. :(. Ví dụ như NPC Xa Phu, mình muốn Việt Hóa các option thành Tương Dương phủ, Lâm An Phủ ... Xin các bạn giúp đỡ cho! :)

vh npc thì vào script/npc mà việt hóa :) muốn con nào thì tìm tên file = cột class name trong npc.txt nếu ko có thì tìm trong dialognpc thế thôi

terminalh2t3
24-02-12, 12:13 PM
Thanks! Nhưng bạn có thể giúp mình Việt Hóa các thành thị mình muốn đi tới trong Xa Phu ko. Những thành thị đó nó không nằm trong script của NPC. Chắc là nó get từ tên của thành thị ra lun!!! :(

meogia2002
24-02-12, 02:20 PM
Thanks! Nhưng bạn có thể giúp mình Việt Hóa các thành thị mình muốn đi tới trong Xa Phu ko. Những thành thị đó nó không nằm trong script của NPC. Chắc là nó get từ tên của thành thị ra lun!!! :(

bạn làm xong chưa,................

zin1007
24-02-12, 02:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down cái này của TS2GVN xem dùng dc gì thì dùng. đỡ phải vh này

ICarus
24-02-12, 03:13 PM

cái xaphu hình như có 1 phần trong script item changsongfu.lua hay gì đó quên rồi

terminalh2t3
24-02-12, 03:26 PM
Thanks. Mình đã làm xong rồi! Ở trong /setting/map/station.lua chứa tên của các thành thị và thôn. Mình đã dịch được xong!
Còn NPC xa phu như Icarus đã chỉ cho mình. Class name là chefu -> file cần chỉnh sửa sẽ ở /scripts/npc/chefu.lua

Cảm ơn bác Icarus nhé