PDA

View Full Version : Ai chỉ mình cách chỉnh chỉ số item với

baotranno
23-02-12, 11:24 AM
Như tiêu đề ai biết chỉ mình cái

Bybaybong
23-02-12, 12:22 PM
Hướng Dẫn Chỉnh chỉ số item như sau :
+ bạn phải có Notepad++( chỉnh cho dễ có thể vào google ) để down về
+ bạn vào game nhìn item muốn chỉnh vi dụ thanh kiếm có dame 547 bạn đang cầm trong nick của mình bạn vào phần data trong sever cua bạn ấn theo tên ID của bạn ví dụ nick là kinggold thì bạn vào data rồi vào phần k >>>> i >>>> kinggold tùy nhân bạn lập thứ mấy thì vào từng cái cho cho đúng nếu nhân vật đầu tiên vào kinggold nếu nhân vật thứ 2 vào kinggold#2............
+ vào được nhân vật của bạn rồi bạn sẽ thấy file user bạn sẽ cick chuột phải vào file user chọn Edit with Notepad++ nó sẽ hiện lên 1 bảng Notepad++ bạn ấn tổ hợp phím Ctrl +f ghi vào dòng Find what chỉ số dame như ví dụ trên là 547 bạn sẽ tìm được nó giờ chỉ việc chính thành bao nhiu tùy ý bạn rồi bạn ấn vào cái đĩa sever lại rồi vào game thôi ( khi chỉnh sửa nhớ thoát game không cần tắt sever nhé.
Chúc Thành Công Nhé

dat233
23-02-12, 12:45 PM
cách trên chỉ là chỉnh của nhân vật mình thôi ! còn cách chỉnh chỉ số item thì phải vào file item đó và chỉnh các lệnh set_ap; set_hp; v.v thay số vào là xong

baotranno
23-02-12, 12:51 PM
mình chỉnh chỉ số song rồi vào game ko duoc(cách của dat233)

Bybaybong
23-02-12, 01:22 PM
Thế thì thử cái của mình đi được hok ^^

trungviet
23-02-12, 01:40 PM
baotranno không tạo topic hỏi đáp lung tung nữa nhé, tập trung vào một topic có sẵn thôi! Lần này nhắc miệng, lần sau ăn thẻ đấy.

dat233
23-02-12, 01:41 PM
mình chỉnh chỉ số song rồi vào game ko duoc(cách của dat233)
bạn chỉnh xong rồi chạy Make rồi GSE => vào game

bạn làm theo mình hướng dẫn bên kia sẽ nhìn thấy set("ap+", 320);
set("hp+", 50);
set("!%+", 100);
set("?%+", 100); giờ chúng ta sẽ chỉnh set("ap+", 320); là set("ap+", 99999); những cái khác cũng như vậy là được nhớ chỉnh cái này phải tắt sever khi chỉnh xong bật sever và mua lại cái khác sẽ được dame như mình mong muốn ok ^^ Chúc Thành Công

baotranno
23-02-12, 01:50 PM
mình chỉnh song rồi thì nó vào game được nhưng khi mình chỉnh mã thì nó ra chữ ero và chả đựoc item nữa

trungviet
23-02-12, 02:13 PM
mình chỉnh song rồi thì nó vào game được nhưng khi mình chỉnh mã thì nó ra chữ ero và chả đựoc item nữa

Vì bạn đã sửa bằng Notepad thường có sẵn trong windows, muốn sửa không bị lỗi error line 0 thì bạn có thể dùng Notepad++ (Lên google gõ từ khóa này sẽ có) để chỉnh sửa. Chúc bạn thành công!

Thân!