PDA

View Full Version : [JX] Liên quan đến src JX

banynavy
23-02-12, 02:39 AM
Cho mình hỏi file nào quy định chử vạn lượng trong game thế mình đang làm nhưng không được ai chỉ với

thaihoa91
23-02-12, 10:15 AM
Fần Ui bên UiStoreBox và UiItem thì fải !

DNTmaster
23-02-12, 11:01 AM
StoreBox, Item, Trade là các file liên quan hiển thị tiền vạn lượng, xem biến m_nMoney...

banynavy
23-02-12, 06:38 PM
thank mình đã làm được ùi các bạn chỉ mình cách làm hiện ngũ hành cho quái đi

banynavy
23-02-12, 10:30 PM
bạn hướng dẫn chi tiết hoặc demo gợi ý hàm nào hiện ngũ hành npc ko za mình đang cần để ngâm cứu

khoamamktvn
23-02-12, 10:41 PM
Sao bạn không hỏi người ta đưa lun code coi cho dễ.
Có src rồi thì từ từ mà ngâm chứ cứ hỏi vậy tới khi nào mới ra được :(

banynavy
24-02-12, 08:32 AM
Không biết thì phải hỏi! Bạn nào giúp mình thì reply còn ko giúp thì muốn nói gí thì nói!

thaihoa91
24-02-12, 09:18 AM
Không biết thì phải hỏi! Bạn nào giúp mình thì reply còn ko giúp thì muốn nói gí thì nói!

Xem cách show icon skills để có thể show dc ngũ hành quái, đa số khi chúng tui có source cũng đều ngâm code có sẵn từ source để làm chứ cũng ko có nguồn nào để hỏi mà gợi ý !

LeHuyetVoHon
24-02-12, 08:58 PM
bạn có thể vào knpc.h
tìm đến phần private:
khai báo 1 biến :KRUImage m_imageseries;
trong method khởi tạo thiết lập thông tin cho biến đó
trong method initnpc: dưới phần biến ngũ hành ,dựa vào loại ngũ hành mà copy file spr ngũ hành tương ứng
trong method:paintinfo: tìm đến đoạn draw tên npc và draw cái ảnh ngũ hành đó vào

nếu muốn tốc độ truy suất nhanh hơn nữa thì tạo 5 biến ngũ hành tương ứng

muốn tốn ít bộ nhớ thì táo biến duy nhất dưới dạng static trong class npc đó và đến npc nào thi thay đổi theo npc đó

banynavy
25-02-12, 08:54 AM
ah ah thank thành quả đây:-sCái source nó chưa set ngũ hành cho quái nữa! chỉnh sữa lung tung được thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Edward_Newgate
25-02-12, 11:19 AM
ah ah thank thành quả đây:-sCái source nó chưa set ngũ hành cho quái nữa! chỉnh sữa lung tung được thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình k biết về source nhưng nghe nói các biểu tượng sau tên thì nó sẽ load ở Ui\npcbobo.ini

[Series]
0=\Spr\Ui3\Npc\series0.spr --Kim
1=\Spr\Ui3\Npc\series1.spr --Mộc
2=\Spr\Ui3\Npc\series2.spr --Thủy
3=\Spr\Ui3\Npc\series3.spr --Hỏa
4=\Spr\Ui3\Npc\series4.spr --Thổ

[Emotes]
0=\spr\Ui3\񡀂\01.spr
1=\spr\Ui3\񡀂\02.spr
2=\spr\Ui3\±íÇé\03.spr -- Mấy cái này chưa rõ.
3=\spr\Ui3\񡀂\04.spr
4=\spr\Ui3\񡀂\05.spr

[Actions]
0=\Spr\UI3\Npc\ActionIcon_RideHorse.spr --Biểu tượng khi đeo mặt nạ + cưỡi ngựa
1=\Spr\UI3\Npc\ActionIcon_Sit.spr --Biểu tượng khi đeo mặt nạ + ngồi thiền

banynavy
25-02-12, 12:19 PM
Thank đã làm được như zầyy roài nhưng khi duy chuyển chuột vào npc nó ra 2 cái tên:-s
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 115956.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DNTmaster
29-02-12, 10:24 PM
Thank đã làm được như zầyy roài nhưng khi duy chuyển chuột vào npc nó ra 2 cái tên:-s
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 115956.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tìm hàm DrawInfo xóa hết nội dung trong đó sẽ hết bị

trananh88vt
19-07-12, 12:38 PM
- Hiện tại em draw hình ngũ hành ra được rùi mà còn mắc phải 1 lỗi đó là draw chính xác trước tên con quái
- Các Pro giúp em với
+ m_ImageSeries.oPosition.nX = x;
+ m_ImageSeries.oPosition.nY = y;
Trong do x y là điểm draw hình ngũ hành. Các pro giúp em lấy điểm x,y chính xác với
- Em cám ơn nhùi ạ :(

trananh88vt
19-07-12, 02:36 PM
- Hiện tại em draw hình ngũ hành ra được rùi mà còn mắc phải 1 lỗi đó là draw chính xác trước tên con quái
- Các Pro giúp em với
+ m_ImageSeries.oPosition.nX = x;
+ m_ImageSeries.oPosition.nY = y;
Trong do x y là điểm draw hình ngũ hành. Các pro giúp em lấy điểm x,y chính xác với
- Em cám ơn nhùi ạ :(

-Không ai giúp em à huhu . Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

hienquan
19-07-12, 02:38 PM
trời.Mọi Người Giỏi Quá.mình mới chỉ build source mà con bị lỗi không build được.vậy mà mọi người còn đang phát triển source nữa cơ đấy...Ai có lòng hảo tâm chỉ em build sao cho không lỗi được không...vào nghich lúc chẳng biết gì thế là lại vào<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ặp ngay bác hòa nhà mình trên đó..cũng ham hố ghê:-?>-)

trananh88vt
19-07-12, 02:52 PM
trời.Mọi Người Giỏi Quá.mình mới chỉ build source mà con bị lỗi không build được.vậy mà mọi người còn đang phát triển source nữa cơ đấy...Ai có lòng hảo tâm chỉ em build sao cho không lỗi được không...vào nghich lúc chẳng biết gì thế là lại vào<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ặp ngay bác hòa nhà mình trên đó..cũng ham hố ghê:-?>-)

- Trước khi built bạn phải config lại cái VC++ 6.0 như sau
// Include
D:\SWROD3\dx9csdk\Include
D:\SWROD3\SwordOnline\Headers
D:\SWROD3\UTILITY\HEADERS
D:\SWROD3\STLPORT\STLPORT\STL
D:\SWROD3\SWORDONLINE\SOURCES\ENGINE\SRC
D:\SWROD3\SWORDONLINE\SOURCES\CORE\SRC
D:\SWROD3\gdiplus\Include
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\Include
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\MFC\Include
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\ATL\INCLUDE
// Lib
D:\SWROD3\dx9csdk\Lib
D:\SWROD3\UTILITY\LIB
D:\SWROD3\SWORDONLINE\LIB
D:\SWROD3\STLPORT\LIB
D:\SWROD3\gdiplus\lib
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\LIB
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\MFC\LIB

Mình chỉ built dc bằng C++ 6.0

Có pro nào giúp em lỗi trên với huhu

hienquan
19-07-12, 03:00 PM
Mình đã thanks rồi nhé;))..nhưng cho mình hỏi

C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\MFC\Include
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\ATL\INCLUDE
C:\Program Files\Microsoft Visual Studio\VC98\MFC\LIB
có cần quăng tất cái Include và lib ở source vào đường dẫn này không?

trananh88vt
19-07-12, 03:06 PM
Mình đã thanks rồi nhé;))..nhưng cho mình hỏi

có cần quăng tất cái Include và lib ở source vào đường dẫn này không?

- Xin lỗi mình ko hiểu ý bạn lắm
Nhưng bạn vào VC++6.0 : Tools->Options...->Directories
Trong đó bạn add những lib và incude mình ghi vào (Show directories for: <- Chọn loại add)

hienquan
19-07-12, 03:14 PM
Ài..không chuyên như mình nên khổ vậy đó..ban cho mình yahoo...khi nào rảnh temvew hộ mình cái...mấy hôm nay đang bị quản chế không được ngồi dev jx nữa vì tội không trông con cho vợ nghỉ..khổ thế:x

trananh88vt
19-07-12, 03:20 PM
Ài..không chuyên như mình nên khổ vậy đó..ban cho mình yahoo...khi nào rảnh temvew hộ mình cái...mấy hôm nay đang bị quản chế không được ngồi dev jx nữa vì tội không trông con cho vợ nghỉ..khổ thế:x

- Mình đi làm rùi nên thời gian dev cũng ít lắm . Chỉ có vào buổi tối mới rảnh đọc soucre đc chút xúi hihi ! Mình it online yahoo lắm chỉ online skype thui (Vì công việc)
- Skype của mình là : trananh88vt :P

hienquan
19-07-12, 04:06 PM
Skype của mình là : trananh88vt
Không dùng yahoo ah? skype cũng được

trananh88vt
19-07-12, 04:27 PM
- Em làm được rùi thanks các pro giúp đỡ

DevJX_Sad
19-07-12, 10:27 PM
Bài này hữu ích đấy. Cần dữ lại cho newbie như mình.. hì.

Bác chủ topic ơi bác có thể share cho mình và anh em trên gamezone cái src vạn lượng đc hk ạ :)

dammejx
23-07-12, 02:31 PM
Cho mình hỏi file nào quy định chử vạn lượng trong game thế mình đang làm nhưng không được ai chỉ với

cho mình sinh cái yahoo. có vài cái không hiểu. nhờ bạn giúp.. thank