PDA

View Full Version : [KT] Hỏi chút xíu về tỉ lệ rớt đồ của quái và boss

shppero
21-02-12, 07:31 PM
em mún hỏi làm sao chỉnh tỉ lệ rơi đồ của quái hay boss, mun cho no rớt ra cái gi ấy. thanks

hì, đã tìm được, bạn nào chưa pik thì reply lại 2pic này mình hướng dẫn, sợ lại múa riều qua mắt thợ !!! hi

hì, sr nha hôm qua giờ ko vào được nên ko xem 2pic, giờ mình hướng dẫn nha !!!.
Đầu tiên các bạn vào thư mục : \gameserver1\setting\npc\droprate
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> op.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trong đó có rất nhiều thư mục chứa cái file droprate của quái !!!
bạn chọn 1 cái ....ở đây mình test thử :\gameserver1\setting\npc\droprate\worldboss\dropr ate_boss_95_jin.txt
và mở nó lên bằng notepad++
và sẻ được như thế này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chú ý phần này :

Money BindMoney Genre Detail Particular Level RandRate LuckyRate Name

mổi cái cách nhau 1 dấu Tab.
chắt đọc tới đây ai cũng hỉu rồi hén ,hihi:P

Genre Detail Particular Level
đây là những con số mà bạn dùng để add item đó, xem no trong \gameserver1\setting\item hoặc có thể down item full của zin1007 share :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn cũng add vào theo từng cột,(khuyến cáo nên dùng excel để dể thực hiện nha )
thế là xong phần id item.
tiếp theo là RandRate
đó là tỉ lệ rơi đồ khi đánh quái rớt ra .....và cuối cùng là Name tên của item mình mún cho nó rơi ra.
và giờ là quan trọng nè !!!
Bạn mở theo đường dẫn :\gameserver\setting\npc\npc.txtđể xem thông tin của npc mún add file lúc nảy bạn vừa chỉnh sửa.
(Nên dùng excel nha, nếu dùng excel lỏi font , thi bạn mở lên = notepad++ rồi copy dử liệu vào excel, mình hơi gà nên làm vạy, mọi người thông cảm ).
Và tìm đến cột Dropratefile, nếu dùng excel là cột AG
ở đây mình chọn npc Nhu Tiểu Thúy
, là bos 95. và mình để đường dẫn ở cột DroprateFile là \setting\npc\droprate\worldboss\droprate_boss_95_j in.txt
thế là xong rồi đó. Chúc bạn thành công. Kiếm thế luôn phát triển :)
(nếu được mod chuyển 2pic của em qua phần nào cho a e bà con cô chú để nhìn để pik.)
Nếu hay thanks em cái nha !!!

craven
21-02-12, 08:47 PM
ông bạn chỉ luôn đi , ae có phải ai cũng biết , như mình nè =P~

mr_panda1308
21-02-12, 08:52 PM
cho mình xin cái tut nào bạn thớt :D

bachcongtuvnn
21-02-12, 09:21 PM
Post luôn đi bạn hiền ^.^ rìu có múa qua mắt thợ thì thợ cũng hok làm gì được bạn đâu mà lo ^^

shppero
22-02-12, 12:31 PM
đã hướng dẫn chỉnh tỉ lệ rơi đồ của quái, à ai pik cách tính cái phần Randrate ở đâu ko, chỉ em xíu hihi,

mr_panda1308
22-02-12, 03:39 PM
cái randrate càng cao là càng dễ ra hả bạn?

shppero
22-02-12, 04:42 PM
cái đó mình cũng chưa test thử. bạn làm thử xem !!!

zin1007
22-02-12, 04:51 PM

càng cao thì càng dễ và ngược lại