PDA

View Full Version : [KT] Nguyên nhân gây kẹt acc?

heybaby2707
21-02-12, 09:36 AM
Theo mình nghĩ có 2 nguyên nhân gây kẹt acc sau đây 1 cái khó và 1 cái dễ fix hơn nhưng vẫn chưa làm đc :((.

1. Liên kết giữa các map / gs tại worldset.txt << chưa chắc chắn lắm
2. Tăng lưu lượng gói tin và số gói tin truyền qua giao thức tcp giữa server và client. << đã có bài hướng dẫn rồi nhưng ko chuẩn lắm

Cái thứ 2 trông có vẻ dễ fix hơn mình mới ngồi vọc 1 đêm trên con vps nhưng vẫn chưa làm được. Bro nào ngon về mảng này tìm hiểu cái rwin hay tcp window và cả scale factor tăng nó lên đc tối đa thì làm bài support cho anh em với.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lãng Tử Sầu
21-02-12, 09:42 AM
Mình không mở online nên số lượng member không nhiều nên kô biết có lỗi này hay kô nữa. Số lượng mem chơi ở server của Bạn là bao nhiêu người vậy :)

heybaby2707
21-02-12, 09:48 AM
Mình không mở online nên số lượng member không nhiều nên kô biết có lỗi này hay kô nữa. Số lượng mem chơi ở server của Bạn là bao nhiêu người vậy :)

Chưa bít check số người online ;)) nhưng nhìn vào console thì khá là đông. Nếu mở 1gs thì hình như ko bị lỗi này còn mở trên 1gs thì bị cái này và ko add đc đồng thường. Và lỗi này xuất hiện ở khá nhiều game server hiện nay tuy nhiên nó chỉ lag thôi chứ ko dis hẳn như KT :-?

Lãng Tử Sầu
21-02-12, 09:52 AM
Thôi ;) Để chiều mình mở online rồi có gì mình cùng xem ;) .

manhtru0ng
21-02-12, 09:53 AM
mo? ket ACC nick : manhtruong ho e voi ADMIN

bachcongtuvnn
21-02-12, 10:47 AM
heybabie ơi, svr của bác có gặp trường hợp.

Bị disconnect sau đó ko log được vào nhân vật đó ở online.
Nhưng log vào nhân vật đó ở Local thì ok ko ?

†ShiNiChi†
21-02-12, 11:11 AM
chủ topic đang chạy server của mình à?
Nếu chạy Gameserver của mình thì kẹt acc có 3 trường hợp
1. Do load map
2. do items mình chưa đồng bộ hết. hôm trước thử bỏ đồ ra chạy tứ lung tung không hề bị
3. Do add đồng : vì GS của này có lẽ bên TQ không cho hàm add đồng hoặc sai hay ji ji đó, dẫn đến khi mình sử dụng hàm add đồng trên client, nhưng ở GS lại ko nhận vì thế khi di chuyển map hoặc thoát ra vào lại thì rất dễ bị dis. Hoặc có thể test luôn = cách chép file gameserverd.exe ở bất kì server nào sang bên server mình để chạy, tuy có 1 số lỗi do GS + script ko đồng bộ với nhau, nhưng khi vào game add đồng lại được, sau đó ta lại tắt GS đó đi, và mở lại GS gốc của nó thì vào Game chọn nv là bị ngắt kết nối ngay. :D

P/S: hiện tại mình đang kết hợp giũa bản của mình và bản cũ, đã add đồng rất ngon, skill 120 work, ko bug c++, vấn đề bây giờ là chỉ cho online và để test cái Bishop thôi, có ji sẽ share anh em sau :D

MrKnight
21-02-12, 12:09 PM
Khả năng do chưa đồng bộ đồ là cao vì nếu nude 100% thì không bao h bị kẹt acc. Có lẽ là do mấy cái set 2 :-s

DNTmaster
21-02-12, 12:15 PM
Tình hình là nếu do Item sẽ có 2 trường hợp (theo nghiên cứu từ Code JX trước đó)
1 Sai ID index của Item: Vào game dis nguyên cái GS chứ không kẹt acc.
2 Sai toàn bộ thông tin như Detail, Praticurlar, Level, Series... Vào Game thì Gs nó không load dc thông tin gì nó sẽ báo ko vào dc.
Cấu trúc của KT nó có 1 cơ chế Reload khi player di chuyển hoặc làm 1 cái j đó. Nên nếu khi sai thông tin gì thì nó sẽ tự động Fix theo kiểu của nó và mình bị kẹt acc.

heybaby2707
21-02-12, 12:54 PM
Tình hình là nếu do Item sẽ có 2 trường hợp (theo nghiên cứu từ Code JX trước đó)
1 Sai ID index của Item: Vào game dis nguyên cái GS chứ không kẹt acc.
2 Sai toàn bộ thông tin như Detail, Praticurlar, Level, Series... Vào Game thì Gs nó không load dc thông tin gì nó sẽ báo ko vào dc.
Cấu trúc của KT nó có 1 cơ chế Reload khi player di chuyển hoặc làm 1 cái j đó. Nên nếu khi sai thông tin gì thì nó sẽ tự động Fix theo kiểu của nó và mình bị kẹt acc.

Khi acc bị kẹt login vào nó báo số socket cần chuyển là 36x buffer full rồi disconnect luôn.

KTomachi
21-02-12, 04:01 PM
Cái thằng bên Kiemthevosong nó bít cách ko kẹt ạc rồi kìa , ko cho nhận sét +16 là ko kẹt nhận sét 00 ép lên +16 là ko kẹt đó

dodt1306
21-02-12, 05:44 PM
Thật ko á :-/:-/:-/:-/:-/

MinYeuVy
21-02-12, 06:18 PM
Thấy server ktvs nó chuyển map mượt lắm không phải đợi lâu :)

sonhap
21-02-12, 06:21 PM
Cái thằng bên Kiemthevosong nó bít cách ko kẹt ạc rồi kìa , ko cho nhận sét +16 là ko kẹt nhận sét 00 ép lên +16 là ko kẹt đó

bản chất +16 thì nó cũng như nhau thôi move map khác thì bỏ hết đồ ra còn ko vẫn cứ kẹt bt

MinYeuVy
21-02-12, 06:40 PM
Giờ thì bị kẹt acc hết rồi, chắc tại lỗi đồ quá tải.

hoanghiep90vn
21-02-12, 09:34 PM
có ai test tặng đồ +0 xem thử có kẹt acc ko chưa ??????????

heybaby2707
22-02-12, 09:38 AM
Danh Kiếm hình như có tặng +16 đâu vẫn bị như thường ;)). Căn bản bớt hơn vì gói tin của player nó cần mất một thời gian ép iếc mới đủ to để tràn buffer. Cái này phải căn cứ vào thông số và các gói tin chứ ko xài mẹo đc +16 nào chả là +16 ngoài ra còn pet rồi đủ thứ khác nữa :-ss

P/S. Bác nào có Window Server 2008 Enterprise thử nâng max buffer lên và nsocket lên 582-585 xem còn bị ko :D. Mình thử với Datacenter thì ko đc hoặc cũng có thể do đang dùng loại vps ko cho đổi thông số này :|

J4cksparrow
22-02-12, 10:18 AM
Khẳng đinh với bạn lỗi kẹt acc là do kẹt maps chiếm 90%